เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 13 มิถุนายน 2024, 02:43:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  จะไปแอ่วดอยกาดผี - วาวี
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน จะไปแอ่วดอยกาดผี - วาวี  (อ่าน 3042 ครั้ง)
[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2010, 13:08:07 »

พรุ่งนี้ก็รู้ขึ้นได้ไม่ได้ สุดๆก็จ้างรถชาวบ้านขึ้นไปอีกต่อ เจอกันพรุ่งนี้ "ดอยกาดผี" ฉันกำลังไปหาเธอ..... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2010, 13:14:20 »

ขึ้นทางแม่จัน-แม่อาย-แม่สลัก
ทางลาดยาง(โครงการถนนไร้ฝุ่น)แต่เป็นหลุมบ้าง แต่ชันกว่าทางแม่สรวยนิดๆ
ชาวบ้านใช้เดินทางไปฝางประจำ

เส้นนี้ผมไม่แน่ใจว่าทำเสร็จหรือยัง  แต่คิดว่าคงยัง เพราะระยะทางค่อนข้างยาว
เส้นนี้ถ้าเดินทางตอนไม่ใช่น่าฝน น่าจะผ่านได้ แต่ถ้าน่าฝน คงลำบากหน่อยครับ
หมายเหตุ ไปเมื่อประมาณ 5 ก่อน ยังทำถนนไม่ถึงไหน และถนนส่วนใหญ่
ตอนอยู่ในเขา เป็นลูกรังนะครับ ขึ้นทางแม่สรวย วาวี ดีที่สุด
myc@fe
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2010, 20:48:06 »

ทางแม่สลักยังสร้างไม่เสร็จค่ะ  อายจัง ช้าหน่อยถ้าจะขึ้นทางนี้ เส้นแม่สรวยสะดวกสุดค่ะ วิวอ่างเก็ลน้ำสวย

ติดตามเมนูต่างๆของร้านได้ที่
http://www.facebook.com/pages/Chiangrai-Cafe/160691647349453?ref=hl

http://chiangraicafe.wix.com/foodanddrink
ตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2010, 23:22:35 »

เคยไปดอยช้าง เจอผีค่ะ

เล่าให้ฟังหน่อยครับ อยากรู้ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2010, 10:10:43 »

สมาชิก ชรฟก. ท่านใดขึ้นกาดผีวันนี้ เจอกันทักได้นะคับ ไปกัน 7-8 ท่าน อิอิ

ในที่ซู๊ดก้ไปไปซะที "กาดผีที่รัก"   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2010, 10:15:52 »

สมาชิก ชรฟก. ท่านใดขึ้นกาดผีวันนี้ เจอกันทักได้นะคับ ไปกัน 7-8 ท่าน อิอิ

ในที่ซู๊ดก้ไปไปซะที "กาดผีที่รัก"   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เก็บฮูปมาฝากนักเน้อครับ เดินทางปลอดภัย
  ยิงฟันยิ้ม
Pok Havana(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

อย่ามองคนที่ภายนอก เพราะมันไม่ได้บ่งบอกถึง "สันดาน" !!

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2010, 06:57:40 »

เก็บฮูปมาฝากนักเน้อครับ เดินทางปลอดภัย
  ยิงฟันยิ้ม

และแล้วน้องๆโรคจิตก็โทรลงมาจากดอยกาดผี มาเยาะเย้ยคนที่ไม่ได้ไป อย่างโง้นอย่างงี้ ทั้งกลางคืน และรุ่งสาง สีท่าจะม่วนขนาด น่าอิจฉาคนได้ไปเที่ยวพักผ่อน ส่วนเราติดงานสีดำกับงานเพ้นท์มหากาพย์ ซะงั้น อดเลย เศร้า:'( เดินทางปลอดภัยทุกคนนะคะ

ฮาวาน่าเมดช็อป ออกแบบ ป้ายไวนิล งานเพ้นท์ การ์ตูนล้อเลียน งานแฮนด์เมด นามบัตร แกะสติ๊กเกอร์
092-6899354
ผลงาน
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49812
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2010, 20:26:57 »

ยิงฟันยิ้ม

และแล้วน้องๆโรคจิตก็โทรลงมาจากดอยกาดผี มาเยาะเย้ยคนที่ไม่ได้ไป อย่างโง้นอย่างงี้ ทั้งกลางคืน และรุ่งสาง สีท่าจะม่วนขนาด น่าอิจฉาคนได้ไปเที่ยวพักผ่อน ส่วนเราติดงานสีดำกับงานเพ้นท์มหากาพย์ ซะงั้น อดเลย เศร้า:'( เดินทางปลอดภัยทุกคนนะคะ

เสียดานเน๊าะไม่ได้ไปด้วยกัน รอบหน้าเอาใหม่ติดใจมากกกก ดอยกาดผี ไปคร่าวหน้าเตรียมตัวดีๆ แล้วไปลุยกันใหม่ เดวเอารูปสวยๆ(มั้ง)มาให้ชม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

--พุทธทาส--
^อยากขี้เหล่^
มัธยม
**

ฮ่าตึงว่าละหนา!!???

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 13:41:13 »

เอารถเก๋งไปมาแล้วคร้าบบบบบ ลุยๆ

zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 13:53:39 »

เอารถเก๋งไปมาแล้วคร้าบบบบบ ลุยๆ

altis ขึ้นไปถึงบนดอยเลย เยี่ยมครับ

hino
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 20:53:31 »

อยากไปถ้าไปมาแล้วบอกตวยว่าที่ไหนใกล้ จะตวยไป
K€nGja1
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 10:17:55 »

ไปมาแล้วคับ 555+   

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=56823.0

ทางขึ้น ไม่ลำบากอย่างที่คิดคับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT
IDEAcomputer 082-0186679

Jip Rider
ระดับ ป.ตรี

jiprider

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 10:47:20 »

ไปด้วยคนน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 10:49:42 »

มอเตอร์ไซด์ขึ้นได้หรือเปล่าครับ
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 10:51:23 »

มอเตอร์ไซด์ขึ้นได้หรือเปล่าครับ

ขึ้นได้ครับ วันที่ผมขึ้นเจอ 8-9 คัน เจอ ฮอนด้าคลิ๊กด้วย ที่ขึ้นไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

--พุทธทาส--
อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 11:16:37 »

ผมเดินทางวันที่ 31 ครับ
ใครมีวิทยุ เรียกได้ที่ ความถี่  144.950  ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 11:52:07 »

ขึ้นได้สบายมากครับ

มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 12:19:26 »

altis ขึ้นไปถึงบนดอยเลย เยี่ยมครับ
ไปได้ครับ ตอนนั้นนะครับ แต่ตอนนี่บ่าฮู้ละ ทางยังเหมือนเก่าก๋อ แต่ปิ๋กบ้านมาขี้ขุ่นแดงหนาจนาดเน้อ 5555+

มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 12:21:36 »

แต่ไปเคาดาวน์บนกาดผีก๋อดีนะครับ

แบบว่าขึ้นไปวันที่ 31 ธันวาคมไปผ่อพระอาทิตย์ตกดินสุดท้ายของปีฝั่งนึง แล้วก็ตื่นเจ้ามาก็ผ่อพระอาทิตย์ขึ้นแรกของปีแห๋มฝั่งนึง เข้าท่าดีเน้อ

อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 15:14:16 »

ขึ้นได้ครับ วันที่ผมขึ้นเจอ 8-9 คัน เจอ ฮอนด้าคลิ๊กด้วย ที่ขึ้นไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กะบะ  ทำมะดา  ขึ้นได้มั้ยครับ  ไม่ใช่โฟวิน

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์