เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 05:04:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ยกคอมฯ ไปลงวินโดวส์ใหม่ โดนควักเครื่องในครับทั่น!
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ยกคอมฯ ไปลงวินโดวส์ใหม่ โดนควักเครื่องในครับทั่น!  (อ่าน 3910 ครั้ง)
ลุงหน่อ
ชั้นประถม
*

ณ บ้านดู่ซิตี้

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2014, 17:32:58 »

วินโดว์ปลอมพอทนครับแต่เครื่องในหายนี่คงรับไม่ได้ครับอย่างแรง

เรื่องของหายนี่ไม่รู้จะพูดยังไงเหมือนกันครับ เพราะโหดเกินไป

โจรครับทั่น! 55+

ถึง status จะไม่ โสด  แต่ก็อยู่ใน mode อิสระ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2014, 17:34:42 »

ซ่อมถูกเกินไป ก็มักเป็นเช่นนี้ครับ (ถูกจนมีพิรุส ให้ระวัง) เคยคุยเรื่องร้านนี้กันมานาน ตั้งแต่เขาเปิดร้านใหม่ๆและตัดราคาเพื่อนๆร้านอื่น ถ้าไม่ใจบุญจริงก็สับขาหลอกครับ ล่าสุดก็ยังได้ข่าวว่าบริการแบบลวกๆ ชุ่ยๆอยู่ดี แต่นักศึกษาบางคนเอาเครื่องไปซ่อม แต่ดันบอกว่า windows ก็ใช้งานได้ดี ถูกด้วย งง เลย (ระบบแบบยัดเยียดคงเข้ากันได้พอดีมั่ง อิอิ ซึ่งระบบแบบยัดเยียดมักอยู่ได้ไม่นาน 2 3 เดือน)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
ลุงหน่อ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2014, 17:49:49 »

ซ่อมถูกเกินไป ก็มักเป็นเช่นนี้ครับ (ถูกจนมีพิรุส ให้ระวัง) เคยคุยเรื่องร้านนี้กันมานาน ตั้งแต่เขาเปิดร้านใหม่ๆและตัดราคาเพื่อนๆร้านอื่น ถ้าไม่ใจบุญจริงก็สับขาหลอกครับ ล่าสุดก็ยังได้ข่าวว่าบริการแบบลวกๆ ชุ่ยๆอยู่ดี แต่นักศึกษาบางคนเอาเครื่องไปซ่อม แต่ดันบอกว่า windows ก็ใช้งานได้ดี ถูกด้วย งง เลย (ระบบแบบยัดเยียดคงเข้ากันได้พอดีมั่ง อิอิ ซึ่งระบบแบบยัดเยียดมักอยู่ได้ไม่นาน 2 3 เดือน)

ทำอะไรไม่ได้คร้าบ คิดซะว่าชาติที่แล้วไปเอาของเขามา ชาตินี้เลยโดนตามมาเอาคืน ก็ได้แต่ฝากเรื่องไว้เตือนใจสำหรับคนอื่นๆ ที่กำลังคิดจะไปใช้บริการร้านนี้ ..เท่านั้น

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ถึง status จะไม่ โสด  แต่ก็อยู่ใน mode อิสระ
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2014, 18:01:27 »

ถูกต้อง ซ่อมทีราคาต้องสมเหตุสมผลครับ ถูกเกินไปไม่คุ้มร้านอยู่ไม่ได้ แล้วจะเอาร้านที่ไหนมาบริการเรา เนาะ อยู่ได้แป๊บเดียวก็หายซวยคนซื้ออีก ประกงประกันไม่ต้องพูดถึง
เพราะร้านไม่อยู่รอประกัน อิอิ

บ้านโน๊คบุ๊ค....
ระดับ ป.ตรี

Toy..

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2014, 18:29:53 »

ปิด Auto Windows Update ครับแล้ว จะไม่โดนจับได้ว่าเป็นของปลอม ครับผม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2014, 23:30:42 »

ถูกต้อง เพราะมันมีค่าเช่าตึก เผลอๆเงินเดือนลูกน้อง หรือน้องเมียอีก อิอิ
ถ้าชักหน้าไม่ถึงหลัง ถ้าเป็นผมในสถานะการเช่นนั้น อาจขอยืมลูกค้าใช้หมุนเงินไปก่อนก็ได้ครับ 555+ (ล้อเล่น... ยังไงคดก็กินไม่นาน  แลบลิ้น แนะนำให้ร้านคอมขายกาแฟหรือน้ำปั่นเสริมครับ จะได้กินกันไปอีกนาน อิอิ กินเองขายเองนะ  ยิงฟันยิ้ม)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 11:34:59 »

ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณท่าน People's Liberation Army ที่กล่าวถึงครับ

พอดีหลังจากปิดร้านไปก็เปลี่ยนชื่อเลย  ยิ้มกว้างๆ

ก็ยังคงตอบเหมือนเดิม แต่เปลี่ยนมาในฐานะแอดมินแทน ไม่ได้ไปไหนไกลครับ

และปัจจุบันมีเทพหลายๆท่าน ช่วยตอบ และภาระงานของผมที่หนักกว่าเดิม และเปลี่ยนสายงาน

เลยไม่ได้เข้ามาตอบมากมายเท่าไหร่ แต่ก็ยังนั่งดูทุกวันไม่ห่างครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
JAMESCOM1

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 15:22:55 »

โผล่มาละ 555+ คอมรังแคร์
งานหนักนี่ แบกหามหรืองานเข้ายาวครับ ช่วงปีใหมผมก็งานหนักเข้าครับท่าน (แบกลำโพงรับเล่นงานดนตรี 555+)

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 15:34:36 »

โผล่มาละ 555+ คอมรังแคร์
งานหนักนี่ แบกหามหรืองานเข้ายาวครับ ช่วงปีใหมผมก็งานหนักเข้าครับท่าน (แบกลำโพงรับเล่นงานดนตรี 555+)

นี่ไง เทพเจม สาเหตุนึงที่ผมขี้เกียจตอบ เพราะเถียงจนเลิกเถียงละครับ 555

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
ลุงหน่อ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 20:09:06 »

ปิด Auto Windows Update ครับแล้ว จะไม่โดนจับได้ว่าเป็นของปลอม ครับผม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้าจำไม่ผิด ก็ปิดไว้อยู่นะ แต่ไม่รู้อีท่าไหน ปลาดาวจีนี่จ๋า มันก็โผล่ออกมาได้

ลุงหน่อ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 20:09:50 »

ปล. กลายเป็นกระทู้รวมเทพไปซะแระ 55+

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ลุงหน่อ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 20:37:49 »

โห่ะ  ตกใจ หยั่งไดนี่  ตกใจ ตกใจ ตกใจ แว่ไปผ่อกระทู้อันโน้นมา เป็นเรื่องแต้ลู้นี่

นั่นนะๆ ตึงว่าแล้ว จะไปเอ่ยชื่อร้านเปิ้น มันบ่าดีจะเอี้ย

ใจเย็นๆ กันเน้อหมู่สู..  ยิ้มกว้างๆ ผมนิเจ้าของ ของที่มันหดหาย ยังบ่าเดือดเลย

ตั้งใจว่า ม่อกเอาประสบการณ์ตัวเก่ามาตั้งกระทู้เตือนสติคนอื่นๆ

ในเรื่องที่ควรจะรอบคอบในการที่จะเอาคอมไปซ่อมร้านทั่วไป

..เฉยๆ บ่าดายเนี้ย!!!

[PS]MyScoopy-i Club CR
มัธยม
**

~เราจะก้าวไปด้วยกัน~

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 20:57:06 »

เป็นเรื่อง ยาวเลย .... 55+ ตกใจ

I'm X  Scoopy-i CR
~ ~ ~
.:: Zone Chiang Rai No.
Mai_New
ถ้าพอเป็น....ก็เย็นใจ..^^
มัธยม
**

0816031484 ใหม่ค่ะ

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 21:44:20 »

โห่ะ  ตกใจ หยั่งไดนี่  ตกใจ ตกใจ ตกใจ แว่ไปผ่อกระทู้อันโน้นมา เป็นเรื่องแต้ลู้นี่

นั่นนะๆ ตึงว่าแล้ว จะไปเอ่ยชื่อร้านเปิ้น มันบ่าดีจะเอี้ย

ใจเย็นๆ กันเน้อหมู่สู..  ยิ้มกว้างๆ ผมนิเจ้าของ ของที่มันหดหาย ยังบ่าเดือดเลย

ตั้งใจว่า ม่อกเอาประสบการณ์ตัวเก่ามาตั้งกระทู้เตือนสติคนอื่นๆ

ในเรื่องที่ควรจะรอบคอบในการที่จะเอาคอมไปซ่อมร้านทั่วไป

ฮ่าๆๆๆ ทางปุ้นเปิ้นโทรมาขอโทษน้องละเจ้า จบละเจ้า อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เศษฝุ่นปลิวเข้าตา...ยังไม่เท่า..เศษวาจาปลิวเข้าใจ ไอ้ย่ะ!!! ^^
JAMESCOM1

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 22:20:23 »

ก็ไม่ได้ถืออะไรเช่นกัน ถือได้ว่าเล่าสู่กันฟังมากกว่าครับ ขอบคุณ เจ้าของกระทู้ด้วย

ส่วนนายตับ ก็อย่าคิดมาก เมื่อก่อนก็เล่นกันเฉยๆ ส่วนการแย้งกันบ้างก็ถือว่าแสดงความคิดเห็น ไม่มีใครรู้ ใครเก่งไปหมด แต่โต้ไปมาก็สนุกกันดีไม่ใช่หรือครับ แก้เซง อิอิ  ยิงฟันยิ้ม
ส่วนตัวก็มักแวะมาอ่านเฉยๆ แต่มันอดคันมือตอบเป็นบางกระทู้ไม่ได้ 555+
ใจก็อยากเอาอะไรมานำเสนอห้องนี้อยู่ครับ แต่พอดีงานเข้าอีกบอร์ดหนึ่งแยะกว่า เลยไม่ค่อยมีเวลา

..FORCE(X)
ระดับ ป.ตรี

082-4816282 รับถ่ายรูป

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2014, 23:22:39 »

เอาชื่อร้านไว้ที่หัวกระทู้เลยครับผมสนับสนุนเลย

โทร 0824816282-Dtac /0961398192-True Line: printx66
- https://www.facebook.com/Printx66
- รับทำ SEM SEO และ จัดการปรับแต่งเพจ เว็ป
- รับเขียนเว็ป
- ทำ Online maketing ปรับระบบอัตโนมัติต่างๆ
awoo
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2014, 13:40:36 »

ถ้าเป็นจริงไปแจ้งความเลยคับ เพราะที่ร้านมีกล้องทุกจุด แล้วมาพิสูจน์กัน ตั้งแต่ลูกค้าเอามาซอม่ จนถึงวันที่มารับเครืองคืน ว่ามีการแกะเครื่องลูกค้ารึเปล่า
awoo
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2014, 14:00:44 »

ท่านลูกค้าที่ว่าอะไหล่หาย ผมแนะนำให้ไปแจ้งความดีกว่าคับ เพราะท่านมากลาว่หาลอยลอยก็ไม่มีอะไรดีขึ้น เพราะช่างผมเป็นคนจ้างเขามาเอง เพราะผมก็อยากขอความเป็นธรรมกับเขาด้วย ถ้าเป็นจริงทางร้านก็ต้องถูกดำเนินคดีตตามกฏหมายคับ
awoo
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2014, 14:10:58 »

ท่านลูกค้าที่ว่าอะไหล่หาย ผมแนะนำให้ไปแจ้งความดีกว่ามั้ยคับ แล้วมาพิสูนจ์กัน ถ้ามากล่าวหากันลอยลอยก็ไม่มีอะไรดีขึ้นหรอกคับ เพราะช่างผมเป็นคนจ้างเขามาเอง ก็อยากขอความเป็นธรรมกับเขาด้วย ถ้าเป็นจริงก็ต้องดำเนินคดีตตามกฏหมาย
awoo
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2014, 14:41:40 »

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว กฏหมายมีไว้ใช้กับคนเลว คนทำผิดก็ต้องรับผิด แต่ไม่ใช่วิธีใส่ร้ายป้ายสีกัน
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์