เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 15:10:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  อะไหล่รถยนต์,อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ (ผู้ดูแล: chiohoh, NOtis, Krit_66, Active Oper, chatchaij)
| | | |-+  บริการติดตั้งแก๊สรถยนต์ทุกยี่ห้อ..ในราคาพิเศษ..พร้อมแบตเตอรี่และน้ำมันหล่อลื่น
หน้า: 1 ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 [41] 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 ... 124 พิมพ์
ผู้เขียน บริการติดตั้งแก๊สรถยนต์ทุกยี่ห้อ..ในราคาพิเศษ..พร้อมแบตเตอรี่และน้ำมันหล่อลื่น  (อ่าน 465149 ครั้ง)
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #800 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 19:24:27 »

พี่ครับแล้วถ้าผมเอาโตโยต้าอเวนซ่าไปให้ติดตั้งแบบหัวฉีดติดแบบใต้ท้องรถแทนล้อยางอะไหล่จะสามารถติดแบบถังแคปซูลหรือโดนัทดีกว่ากันแล้วสามารถติดได้สูงสุดกี่ลิตรแล้วระหว่างEnergyrefromกับEuropgasกับsec อยากให้พี่แนะนำให้หน่อยครับว่าตัวไหนดีกว่ากันอย่างไรราคาเบื้องต้นด้วยนะครับ
รักพี่..เสียดายน้องครับ..
ตัดสินใจยาก..ตัวนึงก็น่ารัก..นิสียดี..จบสูง..
ตัวนึง..ก็สวย..เก่งการบ้าน..การเรือน..ไม่ต้องบอก..ทำให้ทุกอย่าง..
ลำบากใจครับ..แวะเข้ามาที่ร้าน..ดูผลงานของการติดตั้งได้
รับรองได้ว่า..คุณภาพคับแก้ว..รู้จริงเรื่องแก๊สแบบเป็นงานทุกขั้นตอน..
ไม่มั่วงาน..ไม่ขี้โม้..ไม่ขี้อวด..แล้วก็ไม่ใส่ร้ายใครครับ
ถ้าให้เลือก..จริงๆ..ลองศึกษาดูหน้าโปรแกรมการปรับแต่งระบบแก๊สได้ที่ร้านครับ
ชอบอะไร..เลือกอันนั้นครับ..ผมรับบริการทั้ง 3 ยี่ห้อ..
ลองเข้ามาเสพข้อมูลจริงก่อนครับ
มีรางหัวฉีดให้เลือกมากว่า 15 รุ่น..
เร็วๆนี้..ผมจะไปสร้างศูนย์บริการติดตั้งแก๊สรถยนต์แห่งใหม่
หญ่กว่าเดิม 4 เท่า  ครบวงจร ในเรื่องรถยนต์..ไกล้ๆที่เดิมครับ..

พื้นที่ใช้งาน ประมาณ 1000 ตารางเมตร..

http://www.europegas.net/product2.html ลองศึกษาอ่านดูได้ครับ
ของยี่ห้อดัง..ยี่ห้อนึงในภาคกลาง
ปัจจุบันไต่ขึ้นดอย..มาทำตลาดในภาคเหนือ..เน้นคุณภาพเนื้อแท้ครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 22:18:05 โดย THANAPUT » IP : บันทึกการเข้า

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
THANAPUT

« ตอบ #801 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 19:26:27 »

ร้านติดตั้งแก๊สที่ชอบโจมตีกันมากๆ..ใส่ร้ายกันมากๆ..
สักวันจะเอา 11 มม.ไปประเคนให้ถึงร้านเลย..อยากลองของ..สักวันจะจัดให้[/color]
[/size]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 19:32:22 โดย THANAPUT » IP : บันทึกการเข้า

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
THANAPUT

« ตอบ #802 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 19:30:49 »

ยี่ห้อ เสค ราคาเท่าไหร่ครับผมจะได้กำเงินไปที่เดียวเลย
 เข้ามาแอ่วดูที่ร้านได้เลยครับ..ราคาพิเศษจริงๆ..
มี 1 ชุด รีบๆมาเอาให้ไว..

poohto
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #803 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 13:40:44 »

พอดีติดแก็สแบบดูดมา อยากเปลี่ยนเป็ยแบบหัวฉีด ราคาเท่าไหร่ครับ รถฮอนด้า ซ๊วิค ตาโต เครื่องหัวฉีดครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=91535.0 คลับของชาวฮอนด้า
hotshot007
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #804 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 20:58:27 »

เข้าไปคุยกับเจ้าของร้านมาแล้ววันนี้ร้านนี้พี่เขาแนะนำทุกขั้นตอนไม่มีหมกเม็ดวันจันทร์นี้นัดพี่เข้าไปติดยังไงเพื่อนๆพี่ๆลองเข้าไปคุยไปดูกับพี่เขาได้ครับไม่ติดพี่เขาก็ไม่ว่านะครับให้คำปรึกษาได้ทุกเรื่องยกเว้นเรื่องตังจ้าเพราะพี่เขายังรอกู้ธนาคารอยู่เลย(อันนี้พี่เขาบอกมาเอง)อิอิเดี๋ยวติดเสร็จยังไงจะเอารูปมาโชวร์ให้เพื่อนๆพี่ๆดูว่าเนียนแค่ไหนนะครับ ^^
THANAPUT

« ตอบ #805 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 22:01:24 »

น้น..คุณภาพของการติดตั้งและคุณภาพของสินค้าอย่างแท้จริง..
ไม่มั่วงานครับ..รับผิดชอบผลงานทุกคันที่ติดตั้งจากทางร้านไป

THANAPUT

« ตอบ #806 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 22:10:59 »

พอดีติดแก็สแบบดูดมา อยากเปลี่ยนเป็ยแบบหัวฉีด ราคาเท่าไหร่ครับ รถฮอนด้า ซ๊วิค ตาโต เครื่องหัวฉีดครับ
ของประเทศตรุกี..ก็ราวๆ 13,000 ครับ..
เน้นรางหัวฉีดกับหม้อต้มเป็นของอิตาลี
ส่วนชุดหัวฉีดของประเทศ ตรุกี 100 เปอร์เซ็นต์..ยังไม่เคยเอามาทำครับ..
เคยเอามาทำเมื่อ 6 ปีที่แล้ว..แระมาณ 30 ชุด คุณภาพก็ถือว่าดีใช้ได้ระดับนึงครับ
ส่วนยี่ห้อของประเทศตรุกี ที่ผมใช้ คือยี่ห้อ GI นั้น..ใช้เฉพาะกล่องโปรแกรม  ( ECU ) เท่านั้น..
ส่วนหม้อต้มและรางหัวฉีด เอาของอิตาลี ใช้งานครับ..ของยี่ห้อ VALTEK
ถ้ายี่ห้อ อาตีเกอร์  ตรุกีแท้ ทั้งแท่ง ยังไม่เคยเอามาลองครับ
ว่าจะเอามาลองสักชุด 2 ชุด
ถ้าของดีขึ้นมาอีกระดับก็ราวๆ..15,000 บาทขึ้นไป..ถึง 3 หมื่นครับ
มาเลือก เสพข้อมูลได้ก่อนที่ร้านครับ..
มาก่อนวันที่ 15 มีนาเด้อ
หลังจากนั้นไม่อยู่ 4 วัน..ไปแข่งขันยิงปืน IPSC ที่ ภูเก็ต สนามนานาชาติครับ
ราคาติดตั้ง..เรื่องเล็กครับ..รับรองราคาพิเศษ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 22:13:34 โดย THANAPUT » IP : บันทึกการเข้า

hotshot007
*

« ตอบ #807 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 10:12:17 »

พี่ครับผมถามเพื่อนๆที่ติดแก๊ซมาจากที่อื่นนะครับเขามีอาการสะอึกเวลาเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก๊ซเพราะสายนำเเก๊สเข้าท่อไอดียาวมากเพราะพื้นที่วางรางหัวฉีดจำกัดเขาแนะนำให้ใช้หัวฉีดแบบแยกหรือแบบรางคู่จะดีกว่าเขาว่าเป็นเฉพาะอเวนซ่านะครับเขาบอกว่าถ้าสายจากหัวฉีดเเก๊สไปถึงจุดที่เชื่อมเข้ากับท่อไอดียิ่งสั้นยิ่งดีครับพี่พอจะมีคำแนะนำอย่างไรหรือมีวิธีแก้ไขให้ไหมพี่ผมคันที่นัดจะไปติดวันจันทร์อเวนซ่าสีขาวอะครับขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะครับ

* DSCN3549.JPG (61.37 KB, 640x480 - ดู 570 ครั้ง.)
poohto
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #808 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 10:14:45 »

ของประเทศตรุกี..ก็ราวๆ 13,000 ครับ..
เน้นรางหัวฉีดกับหม้อต้มเป็นของอิตาลี
ส่วนชุดหัวฉีดของประเทศ ตรุกี 100 เปอร์เซ็นต์..ยังไม่เคยเอามาทำครับ..
เคยเอามาทำเมื่อ 6 ปีที่แล้ว..แระมาณ 30 ชุด คุณภาพก็ถือว่าดีใช้ได้ระดับนึงครับ
ส่วนยี่ห้อของประเทศตรุกี ที่ผมใช้ คือยี่ห้อ GI นั้น..ใช้เฉพาะกล่องโปรแกรม  ( ECU ) เท่านั้น..
ส่วนหม้อต้มและรางหัวฉีด เอาของอิตาลี ใช้งานครับ..ของยี่ห้อ VALTEK
ถ้ายี่ห้อ อาตีเกอร์  ตรุกีแท้ ทั้งแท่ง ยังไม่เคยเอามาลองครับ
ว่าจะเอามาลองสักชุด 2 ชุด
ถ้าของดีขึ้นมาอีกระดับก็ราวๆ..15,000 บาทขึ้นไป..ถึง 3 หมื่นครับ
มาเลือก เสพข้อมูลได้ก่อนที่ร้านครับ..
มาก่อนวันที่ 15 มีนาเด้อ
หลังจากนั้นไม่อยู่ 4 วัน..ไปแข่งขันยิงปืน IPSC ที่ ภูเก็ต สนามนานาชาติครับ
ราคาติดตั้ง..เรื่องเล็กครับ..รับรองราคาพิเศษ..

ขอบคุณมากครับ ไว้จะเข้าไปปรึกษาอีกนิดหน่อยครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=91535.0 คลับของชาวฮอนด้า
THANAPUT

« ตอบ #809 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 22:27:36 »

พี่ครับผมถามเพื่อนๆที่ติดแก๊ซมาจากที่อื่นนะครับเขามีอาการสะอึกเวลาเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก๊ซเพราะสายนำเเก๊สเข้าท่อไอดียาวมากเพราะพื้นที่วางรางหัวฉีดจำกัดเขาแนะนำให้ใช้หัวฉีดแบบแยกหรือแบบรางคู่จะดีกว่าเขาว่าเป็นเฉพาะอเวนซ่านะครับเขาบอกว่าถ้าสายจากหัวฉีดเเก๊สไปถึงจุดที่เชื่อมเข้ากับท่อไอดียิ่งสั้นยิ่งดีครับพี่พอจะมีคำแนะนำอย่างไรหรือมีวิธีแก้ไขให้ไหมพี่ผมคันที่นัดจะไปติดวันจันทร์อเวนซ่าสีขาวอะครับขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะครับ

1 รูปภาพ..บ่งบอกได้ถึงความเข้าใจของร้านติดตั้งแก๊สได้เลยครับ
มีความเข้าใจในการทำงานขนาดใหน..
ขอบคุณครับสำหรับรูปนี้..ไว้ผมจะบอกว่า..บกพร่องเรื่องอะไร
ร้านของผม...รับรองไม่สะอึก..
ถ้าสะอึก..คืนตังค์ครับ..แถมให้ฟรีอีก 5 พันบาท
[/color]
อยากจะได้หัวเดี่ยวมั้ย..ทีร้านมีบริการครับ..

hotshot007
*

« ตอบ #810 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 21:20:50 »

พรุ่งนี้ขอติดแบบเนียนๆนะพี่ผมไม่รีบส่วนปัญหารถของเพื่อนขอบคุณนะครับที่ให้คำแนะนำเดี๋ยวผมจะไปโพสบอกเขาอีกทีนะครับ
hotshot007
*

« ตอบ #811 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 21:47:50 »

แบบในรูปที่ร้านรับติดไหมพี่ผมเห็นเพื่อนในคลับติดมาสวยดีเลยมาโพสถามนะครับ

* IMG_3411.JPG (47.56 KB, 653x390 - ดู 478 ครั้ง.)
THANAPUT

« ตอบ #812 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 13:15:13 »

แบบในรูปที่ร้านรับติดไหมพี่ผมเห็นเพื่อนในคลับติดมาสวยดีเลยมาโพสถามนะครับ
ไม่มีครับ..มีแต่แบบที่เป็นดิจิตอล
บอกอุณภูมิ ฝาสูบ..หม้อน้ำ..และก็โวลท์แบตเตอรี่ในตัีว..
ความร้อนเกินเตือนทันที..

THANAPUT

« ตอบ #813 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 20:42:14 »

น้ำมันเคลือบบ่าวาร์วของเยอรมัน AEC มาแล้วเด้อ..
รถถ้ามันกระตุก บางๆ..ไว้พี่กลับมาจากภูเก็ต..จะนัดวันมาเปลี่ยนให้เด้
อ..

Moo Mengkato
มัธยม
**

กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย...น้ำเต้าอันลอยนั้นจะถอยจม

« ตอบ #814 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2012, 21:55:50 »

จะย้ายร้านไปอยู่ไหนอ่ะเฮีย ยิ้มเท่ห์
hotshot007
*

« ตอบ #815 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2012, 11:32:55 »

ครับพี่เดี๋ยวผมเข้าไปวันพุทธทีเดียวเลยพี่ไปทำถังที่มันมีเสียงดังด้วยเลยทีเดียวจะได้จบ
hotshot007
*

« ตอบ #816 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2012, 11:35:48 »

งานติดรถอเวนซ่าเนียนไม่เนียนดูภาพเอาครับเข้าไปปรึกษาไปคุยดูก่อนได้ติดไม่ติดพี่เขาไม่ว่าครับ

hotshot007
*

« ตอบ #817 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 10:09:03 »

เดินทางปลอดภัยนะพี่วันพุทธจะเข้าไปจูนรถใหม่นะพี่
takahara
ชั้นประถม
*

« ตอบ #818 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 16:11:11 »

รถเก่ง vios 2009 ติดแก๊ส ของ Sec  ราคาเท่าไหร่ครับพอดีจะติดครับจะได้เตรียมงบประมาณไว้ถูกนะครับ ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 16:15:59 โดย takahara » IP : บันทึกการเข้า
avservice
*

« ตอบ #819 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2012, 12:20:57 »

อ้ายครับ นิสสันอัลเมร่า เครื่องรหัสHR12DE ตัวเดียวกับนิสสันมาร์ช ติดแบบไหนดีครับ กำลังกึดอยู่ว่าจะเอาไปติดครับ

ลูกครึ่งเจียงฮาย-พะเยา
หน้า: 1 ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 [41] 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 ... 124 พิมพ์