เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 11:38:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  สอบถามเรื่องที่พักที่ภูชี้ฟ้าทีค่ะใครรู้ช่วยแนะนำทีค่ะ:-)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามเรื่องที่พักที่ภูชี้ฟ้าทีค่ะใครรู้ช่วยแนะนำทีค่ะ:-)  (อ่าน 405 ครั้ง)
“♥”SweetDreaM“♥”
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2013, 16:02:56 »

พอดีจะไปเที่ยวกับเพื่อนๆวันที่28นี้ค่ะ แต่ยังไม่มีที่พัก อยากทราบว่าพอมีที่เช่าเต๊นหรือห้องพักบ้างมั้ย แล้วต้องโทรจองก่อนหรือเปล่า หรือว่าต้องเตรียมเต๊นไปเองหรือเปล่าคะ แล้วเค้ามีฟืนขายให้ใช่หรือเปล่าคะถ้าเราจะก่อไฟ พอดีค้นหาข้อมูลมาบ้างแล้ว แต่เป็นข้อมูลเก่ามากๆ อยากทราบข้อมูลที่ปัจจุบันที่สุดค่ะ ไปครั้งแรกค่ะ:-) ขอบคุณค่ะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2013, 18:06:23 »

ไม่มีใครเคยไปมั่งหรอคะ โกรธ
อ้ายเกียรติ แฮปปี้เชียงราย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2013, 19:30:55 »

ทิ้งเบอร์ใว้เลยครับ  รายละเอียดมันเยอะ  จะได้โทรบอกสถานที่ให้ครับ

รถตู้เช่าเชียงราย สยามล้า่นนา (Siam Lanna)  เชิญติดต่อ สอบถาม รายละเอียด  คุณ ถกลเกียรติ  Tel. 084-387-6846,089-261-6891 ตลอด 24 ชั่วโมง
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2013, 12:21:58 »

พอดีจะไปเที่ยวกับเพื่อนๆวันที่28นี้ค่ะ แต่ยังไม่มีที่พัก อยากทราบว่าพอมีที่เช่าเต๊นหรือห้องพักบ้างมั้ย แล้วต้องโทรจองก่อนหรือเปล่า หรือว่าต้องเตรียมเต๊นไปเองหรือเปล่าคะ แล้วเค้ามีฟืนขายให้ใช่หรือเปล่าคะถ้าเราจะก่อไฟ พอดีค้นหาข้อมูลมาบ้างแล้ว แต่เป็นข้อมูลเก่ามากๆ อยากทราบข้อมูลที่ปัจจุบันที่สุดค่ะ ไปครั้งแรกค่ะ:-) ขอบคุณค่ะ

วันที่ 28 เป็นช่วงหยุดสิ้นปี เอาเป็นว่าถ้าจะพักตามห้องพัก รีสอร์ทต่างๆ คงต้องโทรสอบถามหรือจองไว้ก่อนล่วงหน้าครับ เพราะปกติที่พักจะเต็มในช่วงสิ้นปี

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2013, 12:30:44 »

ขอบคุณค่ะที่ช่วยตอบ แต่ตอนนี้อยากทราบว่า เค้ามีฟืนขายมั้ย หรือว่าต้องเตรียมไปเองหมดเลยคะ :-)
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2013, 12:48:24 »

ขอบคุณค่ะที่ช่วยตอบ แต่ตอนนี้อยากทราบว่า เค้ามีฟืนขายมั้ย หรือว่าต้องเตรียมไปเองหมดเลยคะ :-)

แล้วแต่จุดที่จะไปกางเต้นท์นะครับ ถ้ากางเต้นท์ในพื้นที่รีสอร์ทบางที่ก็ก่อไฟได้ บางที่ก็ไม่ให้ก่อไฟ  ถ้ากางเต้นท์ตามจุดกางเต้นท์ต่างๆ ต้องเตรียมฟืนไปเองจะสะดวกครับ

ข้อมูลเมื่อมีปีที่แล้ว ไม่มีวางขายแต่จะมีคนขี่มอเตอร์ไซด์นำฟืนมาขายตามจุดกางเต้นท์ ซึ่งบางครั้งก็มาขาย บางครั้งก็ไม่มาขาย เอาแน่ไม่ได้ เตรียมไปเองสบายกว่าไม่ต้องรอลุ้น

จุดกางเต้นท์ถ้าไม่อยากฟังเสียงรถที่วิ่งขึ้นกันทั้งคืน แนะนำไปที่หน่วยจัดการต้นน้ำหงาว ตอนเช้าก็เดินขึ้นภูไปชมทะเลหมอก

แต่ไม่ว่าจะไปที่ไหน ช่วงที่จะไปเป็นช่วงสิ้นปีนักท่องเที่ยวจะมาจากต่างจังหวัดจะเยอะกว่าปกติให้โทรถามก่อนจะไ้ด้ไม่ต้องเสียเวลาเสียความรู้สึกครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2013, 00:42:44 »

แล้วแต่จุดที่จะไปกางเต้นท์นะครับ ถ้ากางเต้นท์ในพื้นที่รีสอร์ทบางที่ก็ก่อไฟได้ บางที่ก็ไม่ให้ก่อไฟ  ถ้ากางเต้นท์ตามจุดกางเต้นท์ต่างๆ ต้องเตรียมฟืนไปเองจะสะดวกครับ

ข้อมูลเมื่อมีปีที่แล้ว ไม่มีวางขายแต่จะมีคนขี่มอเตอร์ไซด์นำฟืนมาขายตามจุดกางเต้นท์ ซึ่งบางครั้งก็มาขาย บางครั้งก็ไม่มาขาย เอาแน่ไม่ได้ เตรียมไปเองสบายกว่าไม่ต้องรอลุ้น

จุดกางเต้นท์ถ้าไม่อยากฟังเสียงรถที่วิ่งขึ้นกันทั้งคืน แนะนำไปที่หน่วยจัดการต้นน้ำหงาว ตอนเช้าก็เดินขึ้นภูไปชมทะเลหมอก

แต่ไม่ว่าจะไปที่ไหน ช่วงที่จะไปเป็นช่วงสิ้นปีนักท่องเที่ยวจะมาจากต่างจังหวัดจะเยอะกว่าปกติให้โทรถามก่อนจะไ้ด้ไม่ต้องเสียเวลาเสียความรู้สึกครับ

ขอบคุณค่ะ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] พิมพ์