เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 16:49:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน
| | |-+  ตามหาเชฟทำอาหารญี่ปุ่น ทำงานที่เชียงรายรายได้ต่อเดือน30,000!!!
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ตามหาเชฟทำอาหารญี่ปุ่น ทำงานที่เชียงรายรายได้ต่อเดือน30,000!!!  (อ่าน 547 ครั้ง)
proback
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2013, 11:05:01 »

ตามหัวข้อเลยครับ ตามหาเชฟอาหารญี่ปุ่น มีความสามารถในการเเล่ปลา หุงข้าว ทำน้ำซุปชาบู ลองโทรมาคุยกันก่อนครับ รายได้ดีเเน่นอน!

โทรมาคุยได้ที่ 085-553-3920 คุณปาล์มครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 ธันวาคม 2013, 22:00:09 โดย proback » IP : บันทึกการเข้า
proback
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2013, 14:41:10 »

ยังคงตามหานะครับ
proback
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2013, 22:00:30 »

Up
wattipong
ค่าของคนอยู่ที่ใจ
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2013, 22:58:27 »

ส่วนผสม
1.น้ำซุปปลาแห้ง ผมใช้ปลาแห้งผลิตในประเทศ ซื้อได้ที่ Foodland ห่อละ 20 กว่าบาท
2.เหล้า Milin อันนี้หล่ะครับจะทำให้หวานอร่อย
3.ซ๊อสถัวเหลืองญี่ปุ่น ผมใช้ Kikoman ครับ

วิธีทำ
ต้มน้ำในหม้อให้เดือด ใส่ปลาแห้งลงไป(น้ำหนึ่งหม้อสุกี้ ผมใส่หมดหนึ่งห่อ)
ปล่อยเดือนประมาณห้านาที หลังจากนั้นเติมมิริน เเละช๊อสถั่วเหลือง(ของผมจะเเอบใส่น้ำตาลนิดหนึ่ง ประหยัดเเละหลานเเหลมดีครับ)
ชิมรสว่าเข้มข้นหรือยัง อย่าเข้มมากนะครับเดี๋ยวพอต้มไปเื่รื่อยๆ รสมันจะจัดขึ้น ปิดไฟ กรองเอาปลาเเห้งออกให้หมด

ตั้งเตาใส่เครื่องสุกี้ ใส่ผัก ใส่ไข่ อร่อย

ชวยดันครับ

รับทำ พรบ ต่อภาษี ประกันภัย ประกันรถ ประกันบ้าน ประกันชีวิตรับจัดไฟแน้นรถรถ ครบวงจรมีไห้เลือกมากกว่า32บริษัท บริการถึงบ้านท่านสนใจติดต่อ0947627107
proback
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2013, 07:50:17 »

ส่วนผสม
1.น้ำซุปปลาแห้ง ผมใช้ปลาแห้งผลิตในประเทศ ซื้อได้ที่ Foodland ห่อละ 20 กว่าบาท
2.เหล้า Milin อันนี้หล่ะครับจะทำให้หวานอร่อย
3.ซ๊อสถัวเหลืองญี่ปุ่น ผมใช้ Kikoman ครับ

วิธีทำ
ต้มน้ำในหม้อให้เดือด ใส่ปลาแห้งลงไป(น้ำหนึ่งหม้อสุกี้ ผมใส่หมดหนึ่งห่อ)
ปล่อยเดือนประมาณห้านาที หลังจากนั้นเติมมิริน เเละช๊อสถั่วเหลือง(ของผมจะเเอบใส่น้ำตาลนิดหนึ่ง ประหยัดเเละหลานเเหลมดีครับ)
ชิมรสว่าเข้มข้นหรือยัง อย่าเข้มมากนะครับเดี๋ยวพอต้มไปเื่รื่อยๆ รสมันจะจัดขึ้น ปิดไฟ กรองเอาปลาเเห้งออกให้หมด

ตั้งเตาใส่เครื่องสุกี้ ใส่ผัก ใส่ไข่ อร่อย

ชวยดันครับ

ขอบคุณมากเลยครับ ยิ้ม
proback
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2013, 11:34:41 »

upp ยิ้ม
maepang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2013, 18:23:50 »

ทำที่ไหนคะ ยิ้มกว้างๆ
proback
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2013, 23:40:18 »

ทำที่ไหนคะ ยิ้มกว้างๆ

เเถว ม เเม่ฟ้าหลวงครับผม  ยิ้มเท่ห์
OB Money
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2013, 20:15:59 »

อยู่ตรงส่วนไหนของม.คะ น้องสาวสนใจค่ะ เลยลองสอบถามรายละเอียดดู ใช่ร้านที่ติดถนนรึเปล่าคะ จะให้น้องสาวไปสมัครดูค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ช่วยเหลือเท่าที่ช่วยได้ ... ให้่ผ่านพ้นอุปสรรค แล้วจะเจอวันที่ดี
หน้า: [1] พิมพ์