เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 22:06:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  วิธีต่อเน็ต3BBไปอีกหลังทำยังไง?
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน วิธีต่อเน็ต3BBไปอีกหลังทำยังไง?  (อ่าน 9642 ครั้ง)
naikaitoon
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 14:08:30 »

พี่ๆครับแล้วถ้าเราอยากจะเล่นwifiของข้างบ้านแต่เขาล้อครหัสไว้เราพอจะมีแนวทางในการเชื่อมต่อของเขาไหม....อยากทราบวิธีการครับ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 15:17:49 »

ให้เอาคอมไปบ้านเขาแล้วบอกว่า คอมผมเป็นอะไรไม่รู้ เล่น wifi ไม่ได้ ขอทดสอบหน่อยว่าเป็นที่อะไร  ยิงฟันยิ้ม ขอลองสัญญานของที่นี่ได้ใหม ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
thaba
ตู้ปลาทุกรูปแบบ ทุกขนาด ราคาสำหรับผู้ที่อยากเลี้ยง
ระดับ ป.ตรี

ถ้าสนใจจริง ยินดี ให้คำปรึกษา เรื่องราคาค่อยว่าเตื่อลูน

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2014, 13:09:34 »

ให้เอาคอมไปบ้านเขาแล้วบอกว่า คอมผมเป็นอะไรไม่รู้ เล่น wifi ไม่ได้ ขอทดสอบหน่อยว่าเป็นที่อะไร  ยิงฟันยิ้ม ขอลองสัญญานของที่นี่ได้ใหม ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม
5555 กดไลท์ให้เลยคับ แยบยลจริงๆ

ตู้ปลาทุกรูปแบบ ทุกขนาด ราคาสำหรับผู้ที่อยากเลี้ยงปลาแต่งบน้อย เราช่วยท่านได้
สนใจก็โทรก่าครับ 08-6196-8970
IIIstol2merIII
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2014, 13:17:11 »

50 เมตร ใช้สายแลนเอ้าดอร์ดีกว่าครับ (ถ้ามีแนวการลากสายตามเสาไฟนะครับ)
ใช้การรีพีทเตอร์สัญญานปลายทางกะยังคงเหนื่อยเอาการอยู่ครับในการเล่นเนตอาจหลุดบ่อย(50เมตรอย่าลืมว่ามันมีสิ่งกีดขวางด้วยนะครับถ้าไม่มีสิ่งกีดขวางก็น่าคิดอยู่ และถ้าใช้อุปกรณ์ที่กำลังส่งแรง ต้นทุนจะสูงขึ้นคงไม่คุ้มมั้งครับ)

ชีวิตที่ยังต้องดิ้นรน เปิดโอกาสให้กับตัวเองสูโลกกว้าง แล้วคุณจะเจอ..........(จริงรึเปล่า)
akoms
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2014, 19:18:15 »

พี่ๆครับแล้วถ้าเราอยากจะเล่นwifiของข้างบ้านแต่เขาล้อครหัสไว้เราพอจะมีแนวทางในการเชื่อมต่อของเขาไหม....อยากทราบวิธีการครับ

วิชามารแล้วนะนั่น

อาคม ทรงเจริญ
085-2951870 (1-2-call)
Nattapong Toburin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2014, 08:50:43 »

ขั้นตอนที่ 1 ซื้อ การ์ดไวเลส มาใส่ที่ คอมฯPC
             2 เปลี่ยนเสาร์ไวเลสที่เราเอตร์ ให้ยาวขึ้น ที่ส่งได้แรง 9DBI หรือ 15 DBI ก็ได้ เล่นได้สบาย ไม่ต้องต่อสายครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2014, 14:59:16 »

wireless สบายกว่าครับ
เพราะถ้าลากสายบางเวลามีปัญหาแก้ลำบากครับ
เผลอค่าสายจะแพงกว่าด้วย คอมเป็น pc ก็ใช้ตัวรับสัญญาณแบบ usb ได้ครับ
ที่บ้านผมระยะห่าง 300 เมตรก็รับได้สบายครับ
ผมใช้ signal king 10tn ครับ

vg2147
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2014, 11:28:48 »

จะต่อเน็ตไปบ้านตรงข้าม(จะแชร์ค่าเน็ตกัน) ห่างกันประมาณไม่เกิน50เมตรคะ เร่าเตอร์ที่บ้านเปนแบบ1port มีอีกตัวเปนแบบ4portแต่ไม่ใช่ของ3BB มีกี่วิธีคะ คิดว่าจะทำเองคะ ช่างใกล้ๆไม่มีเลย ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ ช่วยให้ข้อมูลหน่อยนะคะ
เพียงแค่ท่านนำ router ที่มีโหมด wisp แล้วนำไปวางไว้บ้านฝั่งตรงข้าม แล้ว set ค่าให้มันเกาะกับ router 1 port ของท่านแค่นี้ก็ใช้งานได้แล้วครับ ไม่ต้องลากสายแลน แล้วยังสามารถใช้งานได้ทั้ง wifi และ port lan ครับ  ยินดีให้คำปรึกษาครับ อาร์ต 0907411373 lind Id: vg2147
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 มีนาคม 2014, 12:09:04 โดย vg2147 » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] พิมพ์