เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 02 พฤษภาคม 2024, 04:15:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  *_* โหวต
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน *_* โหวต  (อ่าน 12340 ครั้ง)
•แอ้บแบ๊วคุง•
ชั้นประถม
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:32:40 »

เราเป็นคนนึงที่เคยโดน นายสานิต ภู่ประสงค์โกง

http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?5971235

ช่วงแรกๆ ก็ติดต่อเขาได้นะค่ะ เมลล์ไป เขาก็ตอบ
มาช่วงหลัง ไม่ตอบอะไรเลยค่ะ
ตอนแรกเขาบอกว่าของส่งแล้วแต่ตีกลับ เพราะบ้านเลขที่ผิด
พอมารอบสอง เขาบอกของตีกลับอีก เพราะจอคอมมันแตก
แล้วเขาก็บอกว่าเขาส่งตัวใหม่มาให้แล้ว และขอเลขบัญชีเรา
เพื่อจะโอนเงินคืนก่อน เพื่อความสะบายใจของเรา
ทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้ทั้งเงินและของ
เราขอรหัสส่งของเขาทีไรเขาก็ไม่เคยจะให้ซักที
เพราะั้เราเองก็ขายของเราจะแนบรหัสส่งของทุกครั้ง
เพื่อความสะบายใจชของลูกค้า พอมาช่วงหลังๆ เราเมลล์ไปก็ไม่ตอบโทรไปก็ไม่รับ
เราเลยแย่มากๆ เพราะเราใช่ว่าจะมีเงิน เราเก็บเงินเพื่อจะซื้อ
แต่มาโดนโกงอย่างนี้แย่มาก เราะมีลูกเล็กเราเลยใช้เงินมั่วไม่ได้เลย
ค่าใช่จ่ายมันเยอะ เนี่ยต้องเก้บตังใหม่เพื่อซื้อชิ้นใหม่
ยังไงก็ช่วยๆหน่อยนะค่ะ

บัญชี นาย สานิตย์ ภู่ประสงค์
เลข 5390148002
ธนาคาร กรุงไทย สาขา ห้าแยกพ่อขุน ออมทรัพย์

มีอยู่วันนึงเราไปเห็นเขาโพสว่า

ผมโอนเงินคืนให้คุณนานแล้วนี่ครับหลังจากที่ผมแจ้งไปว่า โน๊ตบุ๊คหน้าจอแตก ตามเลขบัญชีที่คุณแจ้งเข้ามาหาผม

เราก็ว่านี่คุณโอนเงินคืนตอนไหนค่ะ ไม่มีเลยนะค่ะ ถ้าโอนจริง มีวันที่เดือนบอกมั้ยค่ะ เราจะได้ไปเช็คคะ

ทุกวันนี้เรายังไม่ได้รับเงินจากนายคนนี้เลยแม้แต่สตางค์เดียวค่ะ

อยากเห็นหลักฐานการโอนเงินครับ โพสให้ดูได้ป่ะ จะได้แนะนำถูกครับ

บัญชีเรา ไม่ต้อง pm 854246170  ไทยพาณิชย์ อัญชุลี ยืนยง

เราขายของในเน็ต เราเช็คยอดเงินผ่านเน็ตทุกวัน  ถ้าโอนมาจริงเราจะมาโพสทำไมค่ะ

ไม่ใช่ครับ คุณเข้าใจผิดไปหละ ผมถามหา สลิปการโอนเงินที่คุณโอนไปให้เขาอ่ะครับ ไม่ใช่เลขบัญชีของคุณ มันเป็นหลักฐานสำคัญครับ ต้องเก็บไว้ดีๆ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:32:50 »

อ้างถึง
บัญชีเรา ไม่ต้อง pm 854246170  ไทยพาณิชย์ อัญชุลี ยืนยง

เราขายของในเน็ต เราเช็คยอดเงินผ่านเน็ตทุกวัน  ถ้าโอนมาจริงเราจะมาโพสทำไมค่ะ

ตามนี้นะครับ
เมื่อโอนแล้ว (ไม่ 25 ก็ 26) ผมจะแจ้งให้ทุกท่านทราบ รบกวนคุณหนู
แจ้งยอดที่เข้าด้วยและกันครับ
hnu2323
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:34:29 »

เขาเคลียให้แล้วคะ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 14:36:31 โดย hnu2323 » IP : บันทึกการเข้า
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:34:45 »

เราเป็นคนนึงที่เคยโดน นายสานิต ภู่ประสงค์โกง

http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?5971235

ช่วงแรกๆ ก็ติดต่อเขาได้นะค่ะ เมลล์ไป เขาก็ตอบ
ตอนแรกเขาบอกว่าของส่งแล้วแต่ตีกลับ เพราะบ้านเลขที่ผิด
พอมารอบสอง เขาบอกของตีกลับอีก เพราะจอคอมมันแตก
แล้วเขาก็บอกว่าเขาส่งตัวใหม่มาให้แล้ว และขอเลขบัญชีเรา
เพื่อจะโอนเงินคืนก่อน เพื่อความสะบายใจของเรา
ทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้ทั้งเงินและของ
เราขอรหัสส่งของเขาทีไรเขาก็ไม่เคยจะให้ซักที
เพราะั้เราเองก็ขายของเราจะแนบรหัสส่งของทุกครั้ง
เพื่อความสะบายใจชของลูกค้า พอมาช่วงหลังๆ เราเมลล์ไปก็ไม่ตอบโทรไปก็ไม่รับ
เราเลยแย่มากๆ เพราะเราใช่ว่าจะมีเงิน เราเก็บเงินเพื่อจะซื้อ
แต่มาโดนโกงอย่างนี้แย่มาก เราะมีลูกเล็กเราเลยใช้เงินมั่วไม่ได้เลย
ค่าใช่จ่ายมันเยอะ เนี่ยต้องเก้บตังใหม่เพื่อซื้อชิ้นใหม่

ธนาคาร กรุงไทย สาขา ห้าแยกพ่อขุน ออมทรัพย์

มีอยู่วันนึงเราไปเห็นเขาโพสว่า

ผมโอนเงินคืนให้คุณนานแล้วนี่ครับหลังจากที่ผมแจ้งไปว่า โน๊ตบุ๊คหน้าจอแตก ตามเลขบัญชีที่คุณแจ้งเข้ามาหาผม

เราก็ว่านี่คุณโอนเงินคืนตอนไหนค่ะ ไม่มีเลยนะค่ะ ถ้าโอนจริง มีวันที่เดือนบอกมั้ยค่ะ เราจะได้ไปเช็คคะ

ทุกวันนี้เรายังไม่ได้รับเงินจากนายคนนี้เลยแม้แต่สตางค์เดียวค่ะ

อยากเห็นหลักฐานการโอนเงินครับ โพสให้ดูได้ป่ะ จะได้แนะนำถูกครับ

ไม่ใช่ครับ คุณเข้าใจผิดไปหละ ผมถามหา สลิปการโอนเงินที่คุณโอนไปให้เขาอ่ะครับ ไม่ใช่เลขบัญชีของคุณ มันเป็นหลักฐานสำคัญครับ ต้องเก็บไว้ดีๆ

ผมอ้างอิงที่กระทู้ที่ 41 แล้วนะครับ

ผมจำได้ว่าโอนแล้วผ่านตู้ แต่ไม่สามารถที่จะค้นสลิปได้ ยืนยันด้วยใจจริง
เพื่อความสบายใจ และให้ทุกท่านกระจ่าง ไม่ใช่เพื่อปัดไปอย่างนั้นอย่างนี้
รบกวน pm บอกเลขที่บัญชีมาได้เลยครับ
หรือนัดผมมาก็ได้ ผมยินดีจ่ายให้ทันที ในราคาที่เปิดประมูลกัน

โทษที ความคิดเห็นนี้ ผมเข้าใจผิดเอง
•แอ้บแบ๊วคุง•
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:36:54 »

บัญชีเรา ไม่ต้อง pm 854246170  ไทยพาณิชย์ อัญชุลี ยืนยง

เราขายของในเน็ต เราเช็คยอดเงินผ่านเน็ตทุกวัน  ถ้าโอนมาจริงเราจะมาโพสทำไมค่ะ

ผมอ้างอิงที่กระทู้ที่ 41 แล้วนะครับ

ผมจำได้ว่าโอนแล้วผ่านตู้ แต่ไม่สามารถที่จะค้นสลิปได้ ยืนยันด้วยใจจริง
เพื่อความสบายใจ และให้ทุกท่านกระจ่าง ไม่ใช่เพื่อปัดไปอย่างนั้นอย่างนี้
รบกวน pm บอกเลขที่บัญชีมาได้เลยครับ
หรือนัดผมมาก็ได้ ผมยินดีจ่ายให้ทันที ในราคาที่เปิดประมูลกัน
ผมไม่ได้บอกคุณครับ บอกผู้เสียหายครับ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:39:27 »

ยอดที่เราเคยโอนให้คุณ 3700 บาท

ถ้าคุณโิอนคืน เราจะรีบแจ้งให้ทุกคนทราบเลยค่ะไม่ต้องห่วง

อาจจะเพราะพลั้ง หรือพลาดไปเอง ทำให้ผมคิดว่า จบที่ผมอยู่หน้าตู้วันนั้นที่ผมโอนแล้ว
แต่ขอแสดงความรับผิดชอบครับ ยืนยันตามเลขที่บัญชีที่ให้มา ในยอด 3700 บาท
tongchai
มัธยม
**

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:40:39 »

ผู้เสียหายมีสเตสเมนไปขอที่ธนาคารได้เลยถ้าจะเอาไป10นาทีได้แล้ว
hnu2323
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:41:37 »

อายจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 14:36:48 โดย hnu2323 » IP : บันทึกการเข้า
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:42:00 »

ผู้เสียหายมีสเตสเมนไปขอที่ธนาคารได้เลยถ้าจะเอาไป10นาทีได้แล้ว

คุณอาทก็ไปขอสเตทเมนท์ที่ธนาคารมายืนยันได้เหมือนกันค่ะ ถ้าแน่ใจว่าโอนแล้ว เหตุมันเพิ่งเกิดไม่นาน เช็คไม่ยากค่ะ จะได้ไม่ต้องเสียเงินรอบสอง ถ้าได้คืนเงินไปแล้วจริงๆ

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
hnu2323
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:44:59 »

เคลียทุกอย่างแล้วค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 14:37:21 โดย hnu2323 » IP : บันทึกการเข้า
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:45:29 »

เราโอนผ่านระบบออนไล สามารถที่เช็คย้อนหลังได้ค่ะ

คุณหนูครับ ขอสาขาด้วยนะครับ
hnu2323
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:48:08 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 14:36:57 โดย hnu2323 » IP : บันทึกการเข้า
tongchai
มัธยม
**

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:49:34 »

คุณอาทก็ไปขอสเตทเมนท์ที่ธนาคารมายืนยันได้เหมือนกันค่ะ ถ้าแน่ใจว่าโอนแล้ว เหตุมันเพิ่งเกิดไม่นาน เช็คไม่ยากค่ะ จะได้ไม่ต้องเสียเงินรอบสอง ถ้าได้คืนเงินไปแล้วจริงๆ

เห็นด้วยเราก็อยากเห็นว่าที่คุณบอกว่าโอนคืนมาแล้วเนี่ยเป็นเรื่องจริง
เพราะหลังจากนั้นเราไม่สามารถติดต่อคุณอาทได้เลย  จากเคยโทรแล้วรับ
ก็เริ่มไม่รับ ทำยังไงก็ไม่รับสาย
ยินดีมากที่ผู้เสียหายมาเวปนี้จะได้ได้เงินคืนแบบสบายใจแล้วคนขายก็จะได้สบายใจว่าได้คืนจริงโดยมีพี่ๆน้องๆเพื่อนๆเชียงรายโฟกัสเป็นพยานในอีกหนึ่งเรื่องของความถูกต้อง
CR159
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:50:11 »

นั่งดูห่างๆ คับ

099-2424559 เขตเมืองเชียงราย แม่สาย แม่จัน เชียงแสน หรือไกลจากนั้น
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:50:17 »

สาขาโรบินสันจันทบุรี ค่ะ

ตามนี้นะครับทุกท่าน

854-2-4617-0  
ไทยพาณิชย์
อัญชุลี ยืนยง
สาขาโรบินสันจันทบุรี

ขอบคุณครับ
hnu2323
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:51:08 »

เคลียให้แล้วคะ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 14:37:50 โดย hnu2323 » IP : บันทึกการเข้า
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:52:08 »

ไทยพาณิชย์

ขอบคุณครับ
ขาดเลข0

[ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)] 
เลขที่บัญชี    : 854-2-04617-0
ชื่อบัญชี   : อัญชุลี ยืนยง
ประเภทบัญชี   : ออมทรัพย์
สาขา   : โรบินสัน จันทบุรี

ขอโทษทีครับ
ตามนี้
[ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)] 
เลขที่บัญชี    : 854-2-04617-0
hnu2323
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:52:47 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 14:38:18 โดย hnu2323 » IP : บันทึกการเข้า
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:54:20 »

ไทยพาณิชย์

ขอบคุณครับ
ขาดเลข0

ขอโทษทีครับ
ตามนี้

ตามนั้นค่ะ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เดี๋ยวจะหาว่าผมโมเม ทำไมขาดเลข 0
พอดียืนยันอ้างอิงมาจากคำตอบที่ 45
hnu2323
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:57:58 »

โกรธ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 14:38:39 โดย hnu2323 » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 พิมพ์