เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 22:04:55
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  อยากได้เชื้อเห็ดนางฟ้า
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากได้เชื้อเห็ดนางฟ้า  (อ่าน 1177 ครั้ง)
miniplang
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2010, 12:58:53 »

ใครพอรู้บ้างว่าที่ไหนขายเชื้อเห็ดนางฟ้าและราคาเท่าไรคะ
I`m so jazz
มัธยม
**

ฟาร์มเห็ดบ้านห้วยเดื่อ(ลุงก๋อง) ต.ไม้ยา

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2010, 14:58:49 »

ดีค่ะ  ไม่ทราบว่าอยากได้เชื้อแบบไหน

แบบเป็นขวด  หรือว่าอยากได้เป็นก้อนเชื้อเห็ดพร้อมเปิดดอกค่ะ

miniplang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2010, 15:01:38 »

เอาแบบก้อนเชื้อนะคะ
I`m so jazz
มัธยม
**

ฟาร์มเห็ดบ้านห้วยเดื่อ(ลุงก๋อง) ต.ไม้ยา

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2010, 15:02:35 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=24035.100
ค่ะ  เห็นพ่อสั่งที่ ศูนย์วิจัย  หรือไม่ก้อ สวนเห็ดรัตนะ

นี่เห็ดที่บ้านน้องเองค่ะ  ลองเปิดดู
miniplang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2010, 12:40:02 »

ตอนนี้สนใจมาก ราคาของเห็ดนางฟ้าที่บ้านพ่อหนูราคา 4 บาทใช่ไหมคะแล้วส่งให้หรือเปล่าคะ
miniplang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2010, 12:45:57 »

พี่ขอถามอีกหน่อยนะคะ ก้อนหนึ่งออกกี่ครั้งคะไม่รู้จิงๆๆคะ
I`m so jazz
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2010, 16:35:32 »

ตอนนี้สนใจมาก ราคาของเห็ดนางฟ้าที่บ้านพ่อหนูราคา 4 บาทใช่ไหมคะแล้วส่งให้หรือเปล่าคะ

ค่ะ  ถ้าสั่งมากกว่า 500 ก้อนขึ้นไปก้อเอาไปส่งให้ได้ค่ะ

ไม่ทราบว่าบ้านพี่อยู่ที่ไหนค่ะ
I`m so jazz
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2010, 16:44:21 »

พี่ขอถามอีกหน่อยนะคะ ก้อนหนึ่งออกกี่ครั้งคะไม่รู้จิงๆๆคะ

มันก้ออีกเรื่อยๆๆค่ะ  ระยะเวลาของก้อนเห็ดประมาณ เดือนครึ่งถึงสองเดือนค่ะ

อันนี้ก้อขึ้นอยู่กับการดูแลรักษาค่ะ  พอเปิดดอกชุดแรกมันก้อจะออกมาเยอะมากๆๆ

จากนั้นมันก้อจะมีการพักตัวค่ะ แต่มันก้อออกเรื่อยๆๆๆไม่มากเหมือนตอนทีแรกนะคะ

จากนั้นมันก้อจะพรึบขึ้นมากอีกค่ะ  (อย่างที่บ้านนะคะ แม่เพิ่งเปิดดอกประมาณ2,000 ก้อน เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาค่ะ  วันแรกที่มันออก ได้ ประมาณ 30 กว่าโล  วันที่สองได้ 50 กว่าโล วันที่สามประมาณ 20กว่าโล ค่ะ  วันต่อมาก้อได้ไม่มากค่ะ  ประมาณ 10 โล เพราะว่าเห็ดมันเริ่มพักตัวค่ะ  แต่มันก้อออกเรื่อยๆๆๆเพียงแต่ไม่มากค่ะ  แล้ว  จากนั้นเราก้อรอไปอีกไปมาณ สิบกว่าวัน ชุดที่สองก้อจะออกอีกค่ะ)
miniplang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 12:54:03 »

ถ้าทำเรือนเพาะเห็ดเสร็จจะติดต่อไปนะคะขอบคุณคะ
--WilA--
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2010, 21:01:19 »

สนใจเหมือนกันค่ะ  แล้วถ้าเราปลูกพอจะมีตลาดส่งแนะนำมั่งป่าวคะ
Kcy_mushroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2010, 10:43:30 »

ต้องการตลาด ติดต่อมาที่เรา
เราเปิดขายวัสดุเพาะเห็ด และเชื้อเห็ดทุกชนิด จากศูนย์ไบโอเทค
โทร มาหาเรา 086-6599325
ร้านของเราอยู่ที่ สี่แยก อำเภอเวียงชัย (ร้านเวียงชัยการพิมพ์)
I`m so jazz
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 18:08:53 »

ขายเห็ดค่ะ
I`m so jazz
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 16:47:49 »

หวาดดีค่ะ

ตอนนี้ก้อนเห็ดสามารถขนส่งได้แล้วค่ะ

สอบถามรายละเอียดได้ที่  080-6707938
หน้า: [1] พิมพ์