เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 10:00:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน (ผู้ดูแล: JAMES ..., ©®*)
| | |-+  ใครทำงานโรงแรมบ้างขึ้นมาแชร์กันหน่อยครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน ใครทำงานโรงแรมบ้างขึ้นมาแชร์กันหน่อยครับ  (อ่าน 8507 ครั้ง)
เเมวมองเชียงรายโฟกัส
ชั้นประถม
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2010, 22:50:52 »

โอขอขอบคุณท่านที่ตั้งหัวข้อนี้น่ะครับ เป็นประโยชน์มากเลยครับ ผมสนใจอยากทำอยู่ครับ เเค่ไม่เข้าใจคำพูดเท่าไรครับ อบ่างเช่น

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ถือว่ายังไม่สุดทางของสายการทำงานนะครับ พยายามต่อไป  ขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากับ GM.หญิงอีก 1 คนของวงการโรงแรมครับ

เเต่GM ที่ผมรู้คือผู้ควบคุมทั้งหมดของโรงเเรมใช่ปะครับคือผู้บังคับบัญชาเเทนผู้จัดการนั้นเอง อิอิ

เเละขอถามต่อน่ะครับว่า ผมเรียน รัฐศาตร์นี้ จะทำงานโรงเเรมเขาจะเอาปะครับพูดได้3ภาษาครับ ดังนี้  ยาวี  อังกฤษนิหน่อย  ลาว  กำพูชา  เเต่สำเนียงนี้ได้หลายอย่างเช่น
ใต้  สุพรรณ อีสาร  เหนือไม่ค่อยได้  กลางค่อง  ขอบคุณครับ
arm phan
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 09:41:24 »

จาก พนักงาน ตอกบัตร สุดท้ายเป็น GM ครับ เรียนจบเรื่องโรงแรมแล้ว ตอนนี้เป็นเจ้าขอธุรกิจเอง ยังรักงานงานโรงแรม ไปโรงแรมทุกครั้ง จะให้กำลังใจพนักงาน ตลอดมา ขอให้ คนโรงแรม มีความสุข และเจริญยิ่งๆขึ้นไป
kwanladda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 10:19:26 »

อยู่ อนันตรา ครับ ชอบอากาศและสถานที่ทำงานเลยอยู่น้านนาน
....คนหน้าแหลม....
ระดับ ป.ตรี

..........................

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 11:18:36 »

ไม่เคยทำครับ
แต่รู้จักคนที่ทำงานโรงแรมมานานคนนึง
ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 มกราคม 2011, 19:20:38 โดย ซาลาเปา » IP : บันทึกการเข้า
eightball tattoo
มัธยม
**

กำหนดไม่ได้ แต่ ที่จะเลือกทำได้

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 11:57:33 »

ผมก็ทำครับ ฝ่ายจัดซื้อ โพธิ์วดลรีสอร์ท แอนด์ สปา เชียงราย ครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ที่ทำงานเก่าผมเองครับ ยินดีที่เจอเพื่อนเก่าครับ ผมออกจากโพธิ์วดลฯแล้วไปอยู่แม่สาย 1 ปี ข้ามไปฝั่งพม่า 4 เดือน ตอนนี้ล่าสุดผมอยู่ที่ อ.เชียงของครับ
ไม่ได้ทำงานโรงแรมครับ แต่มาหาลูกค้านะพี่ นักท่องเที่ยวเยอะป่าวครับ ถ้ามีนักท่องเที่ยวสนใจ tattoo ติดต่อได้นะครับพี่ www.8tattoo.com มี%ครับ
ปล.ถ้ากระทู้นี้นอกเรื่องก็ขอโทษด้วยนะครับ

ตำแหน่งร้าน คลิ๊กที่ลิ้งได้ เลยครับ ตำแหน่งอยู่ที่รูปดาว
 https://www.google.co.th/search?q=%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%8
Krit_66
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 13:41:11 »

จาก พนักงาน ตอกบัตร สุดท้ายเป็น GM ครับ เรียนจบเรื่องโรงแรมแล้ว ตอนนี้เป็นเจ้าขอธุรกิจเอง ยังรักงานงานโรงแรม ไปโรงแรมทุกครั้ง จะให้กำลังใจพนักงาน ตลอดมา ขอให้ คนโรงแรม มีความสุข และเจริญยิ่งๆขึ้นไป
ดีครับ ถือว่าประสบความสำเร็จมากๆเลยครับ ถือว่าเป็นคนเก่งของวงการ ผมเองหรือหลายๆคนอยู่ไปนานๆบางทีไฟมันก็หมดแรงได้เหมือนกันครับ เติมไฟให้น้องๆถือว่าเป็นการทำบุญทางด้านความคิดครับ ขอบคุณครับที่ขึ้นมาแชร์กันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 13:52:33 โดย Kritsana_66 » IP : บันทึกการเข้า

กระทู้ใครหายรบกวนเสียเวลาเข้ามาอ่านหน่อยครับ
กฏ กติกา ระเบียบ การใช้งานเว็บบอร์ดเชียงรายโฟกัสดอทคอม ประจำปี 2562- ปัจจุบัน
http://www.chiangraifocus.com/forums/readme.php
Krit_66
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 13:43:53 »

ผมก็ทำครับ ฝ่ายจัดซื้อ โพธิ์วดลรีสอร์ท แอนด์ สปา เชียงราย ครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ที่ทำงานเก่าผมเองครับ ยินดีที่เจอเพื่อนเก่าครับ ผมออกจากโพธิ์วดลฯแล้วไปอยู่แม่สาย 1 ปี ข้ามไปฝั่งพม่า 4 เดือน ตอนนี้ล่าสุดผมอยู่ที่ อ.เชียงของครับ
ไม่ได้ทำงานโรงแรมครับ แต่มาหาลูกค้านะพี่ นักท่องเที่ยวเยอะป่าวครับ ถ้ามีนักท่องเที่ยวสนใจ tattoo ติดต่อได้นะครับพี่ www.8tattoo.com มี%ครับ
ปล.ถ้ากระทู้นี้นอกเรื่องก็ขอโทษด้วยนะครับ
ดีครับ ก็หลากหลายดี ก็มีชาวต่างชาติที่ชอบอ่าครับ เก็บไว้เป็นข้อมูลบอกต่อให้นะครับ ขอบคุณที่ร่วมแจม

กระทู้ใครหายรบกวนเสียเวลาเข้ามาอ่านหน่อยครับ
กฏ กติกา ระเบียบ การใช้งานเว็บบอร์ดเชียงรายโฟกัสดอทคอม ประจำปี 2562- ปัจจุบัน
http://www.chiangraifocus.com/forums/readme.php
Krit_66
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 13:45:22 »

ไม่เคยทำครับ
แต่รู้จักคนที่ทำงานโรงแรมมานานคนนึง
เดิมชื่อ อิสรา สรรพศรี ตอนนี้รู้สึกจะเปลี่ยนเป็น ชานนท์ สรรพศรี
ใครพอรู้จักแกมั๊ยครับ อุปนิสัยเป็นไง  ยิงฟันยิ้ม

ต้องสอบถามไปยังฝ่ายบุคคลแล้วหละครับว่ามีพนักงานชื่อนี้หรือเปล่า

Krit_66
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 13:47:28 »

อยู่ อนันตรา ครับ ชอบอากาศและสถานที่ทำงานเลยอยู่น้านนาน
เคยไปสมัครครับ เค้าบอกว่าผมแก่ไป ซึ่งมันจริงนะครับก็เลยไม่ได้ทำครับ..ขำๆครับ  ยินดีที่ร่วมแจมนะครับ

Krit_66
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 14:37:53 »

โอขอขอบคุณท่านที่ตั้งหัวข้อนี้น่ะครับ เป็นประโยชน์มากเลยครับ ผมสนใจอยากทำอยู่ครับ เเค่ไม่เข้าใจคำพูดเท่าไรครับ อบ่างเช่น

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ถือว่ายังไม่สุดทางของสายการทำงานนะครับ พยายามต่อไป  ขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากับ GM.หญิงอีก 1 คนของวงการโรงแรมครับ
*มันเป็นประโยคที่ไพเราะที่สุดครับ ใครๆก็คงอยากได้ยิน

เเต่GM ที่ผมรู้คือผู้ควบคุมทั้งหมดของโรงเเรมใช่ปะครับคือผู้บังคับบัญชาเเทนผู้จัดการนั้นเอง อิอิ
*เรื่องของตำแหน่งในโรงแรมมีเยอะมากจนเวียนหัวครับ ตำแหน่งสูงสุดในโรงแรมก็คือประธานบริษัทครับ ส่วน GM.ที่ผมพูดถึงก็คือผู้จัดการทั่วไปในโรงแรม ทำงานตามนโยบายของประธานบริษัทอีกทีครับ

เเละขอถามต่อน่ะครับว่า ผมเรียน รัฐศาตร์นี้ จะทำงานโรงเเรมเขาจะเอาปะครับพูดได้3ภาษาครับ ดังนี้  ยาวี  อังกฤษนิหน่อย  ลาว  กำพูชา  เเต่สำเนียงนี้ได้หลายอย่างเช่น
ใต้  สุพรรณ อีสาร  เหนือไม่ค่อยได้  กลางค่อง  ขอบคุณครับ

*คุณได้เปรียบทางด้านภาษาต่างประเทศครับ แผนกต้อนรับส่วนหน้าเหมาะกับคุณมาก เพราะได้ใช้ภาษาต่างประเทศมากที่สุด หาพี่เลี้ยงดีๆสอนงานบอกวิธีการทำงานให้คุณเพียงนิดหน่อย ผมว่าน่าจะผ่านฉลุยครับ ยินดีที่ร่วมแจมนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 14:46:00 โดย Kritsana_66 » IP : บันทึกการเข้า

ღ.•°•jubjib•°•.ღ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 14:44:59 »

ทำงานโรงแรมเหมือนกันค่ะ เดินสายแผนก F/O มาตลอด ตั้งแต่เรียนจบ ครั้งแรกทำงานที่กาญจนบุรี ไล่ไป สมุย เชียงราย จนได้เป็นผู้จัดการโรงแรมเล็กแห่งหนึ่งในเชียงรายตอนนี้ทำงานโรงแรมที่จีนค่ะ ยินดีที่ได้รู้จัก และได้แชร์ประสบการณ์ กับทุกท่านที่เป็นHotel Staff นะคะ ถ้าจะพูดถึงโรงแรม สิ่งที่เจอมาตลอดและแทบจะทุกที่เลย อาหารของ Canteen ทุกโรงแรมมันช่างไม่ถูกปากเลยเน๊าะ ทุกท่านว่ายังใดเจ้า 555 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยินดีแลกเปลี่ยนประสบการณ์ แชร์ปัญหา ร่วมแชร์วิธีแก้ปัญหาซึ่งกันและกันนะคะ  จุมพิต

อ้าว พี่เต้ ไปจีนตั้งแต่เมื่อไหร่ค่ะ ไกลเลยเนาะ
YURI
มัธยม
**

我叫王艳平

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 18:27:17 »

ทำงานโรงแรมเหมือนกันค่ะ เดินสายแผนก F/O มาตลอด ตั้งแต่เรียนจบ ครั้งแรกทำงานที่กาญจนบุรี ไล่ไป สมุย เชียงราย จนได้เป็นผู้จัดการโรงแรมเล็กแห่งหนึ่งในเชียงรายตอนนี้ทำงานโรงแรมที่จีนค่ะ ยินดีที่ได้รู้จัก และได้แชร์ประสบการณ์ กับทุกท่านที่เป็นHotel Staff นะคะ ถ้าจะพูดถึงโรงแรม สิ่งที่เจอมาตลอดและแทบจะทุกที่เลย อาหารของ Canteen ทุกโรงแรมมันช่างไม่ถูกปากเลยเน๊าะ ทุกท่านว่ายังใดเจ้า 555 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยินดีแลกเปลี่ยนประสบการณ์ แชร์ปัญหา ร่วมแชร์วิธีแก้ปัญหาซึ่งกันและกันนะคะ  จุมพิต

อ้าว พี่เต้ ไปจีนตั้งแต่เมื่อไหร่ค่ะ ไกลเลยเนาะ

เออ น้องจิ๊บพี่มาทำงานที่จีนแล้วนะ ไม่ค่อยมีเวลาโทรบอกใคร ไกลหน่อยแต่มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กับเพื่อนต่างชาติจร้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ประสบการณ์การทำงานกับเพื่อนต่างชาติ ได้มุมมองหลากหลาย ได้เรียนรู้วัฒนธรรมต่างๆมากมาย มันทำให้เรามีไฟในการทำงานตลอดเวลา  และอีกอย่างหนึ่ง...........
ประสบการณ์ไม่สามารถซื้อมาได้ อยากได้ต้องก้าวหาและไข่วคว้าเอาเองเน้อ พนักงานโรงแรมทุกท่าน อย่ากลัวที่จะก้าวไปที่อื่น เพราะการที่คุณกล้าที่จะก้าวนั่นคือคุณกล้าเดินเข้าหาความสำเร็จ  เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ทำงานโรงแรมเน้อ  ทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุด  สู้ สู้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Chirabhas
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2010, 13:19:02 »

เมื่อก่อนอยู่ภูใจใส แม่จัน อ่ะครับ ปางสวนแกว้เชียงใหม่ เกาะช้าง เกาะลันตา ตอนนี้อยู่ชะอำครับ ทำอยู่ต้อนรับส่วนหน้าตลอด ไม่เคยย้ายแผนกเลย แต่อีกสองสามปีว่าจะย้ายกลับบ้านเฮาละครับ ใครมีที่แนะนำบ้าง แอดมาคุยได้นะครับ ตอนนี้เป็น Front Office Supervisor ยินดีแลกเปลี่ยนความคิดเห็นครับ
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2010, 13:53:52 »

อดูดเคยทำครับอิอิ CCTV โกลเด๊นไทแองเกิลพาราไดร์รีสอร์ท  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
risa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 15:26:53 »

ไม่เคยทำงานโรงแรมครับ
แต่เคยพาสาวเข้าโรงแรม มาแชร์ได้มั้ยครับ  อิอิ   ยิงฟันยิ้ม

ขำๆน่ะคร๊าบบ  (^_^)
ยิงฟันยิ้ม ;Dใจเกิน ฮ้อยยยย
Heli501
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 17:31:59 »

เข้ามาบอกว่า ที่ทำงานปัจจุบัน ของ จขกท.

อาหารอร่อย ครับ บรรยากาศ ดี   ยำเห็ดเข็มทอง เปิ้น สุ๊ดย๊อด เน่อ

xcgens
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 17:35:17 »

ผมทำอยู่ เลอบัว กทม. คร้าบบ
mammon
มัธยม
**

Mammon@Easy IT

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 17:49:57 »

เคยทำครับ  ที่โรงแรมม่านรูด   อิอิ
หน้าตาก็ให้อยู่นะ5555

รับทำระบบเซิฟเวอร์หอพักระบบไร้สายรับปรึกษาปัญหาตู้สล๊อตและตู้ยิงปลา ฟรี Tel. 089-432
mammon
มัธยม
**

Mammon@Easy IT

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 17:52:08 »

ผมอยู่อินคำเชียงรายมีใครเคยทำบ้างคับ

รับทำระบบเซิฟเวอร์หอพักระบบไร้สายรับปรึกษาปัญหาตู้สล๊อตและตู้ยิงปลา ฟรี Tel. 089-432
unna
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 20:06:11 »

น่าจะแชร์กันเรื่องการสร้างความประทับใจให้ลูกค้าแต่้ละชาตินะคะ มีประโยชน์ต่อการบริการลูกค้ามากค่ะ
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์