เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 19:56:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  ใน ชรฟก มีใครรู้จักร้านรุ่งเรืองฟาร์มบ้าง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใน ชรฟก มีใครรู้จักร้านรุ่งเรืองฟาร์มบ้าง  (อ่าน 1440 ครั้ง)
MRJACOP
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2012, 19:26:06 »

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ
รู้สึกว่าจะเป็นร้านจำหน่ายเนื้อหมูนะครับ
อยู่แถวๆหอนาฬิกาในนี้มีใครรู้จักหรือเป็น
ลูกค้าเค้าหรือเปล่า
(มีคนชวนเปิดสาขาเลยอยากทราบข้อมูลจากเพื่อนๆใน ชรฟก)
ynwa2513
ลุงช้างข้าวแกงถาด ท่าสายเชียงราย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2012, 19:32:36 »

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ
รู้สึกว่าจะเป็นร้านจำหน่ายเนื้อหมูนะครับ
อยู่แถวๆหอนาฬิกาในนี้มีใครรู้จักหรือเป็น
ลูกค้าเค้าหรือเปล่า
(มีคนชวนเปิดสาขาเลยอยากทราบข้อมูลจากเพื่อนๆใน ชรฟก)

เคยไปซื้อหมูอยู่3ครั้งครับแต่ครั้งล่าสุดกลับมาถึงบ้านได้หมูไม่ดีครับมีกลิ่นต้องเอาทิ้งเลยไม่ไปอีกเลย

https://www.facebook.com/UncleChangDishes
ลุงช้างข้าวแกงถาด ท่าสายเชียงราย
kittisaksit
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2012, 19:46:59 »

เคยไปซื้อหนึ่งครั้งครับ เป็นร้านขายเนื้อหมู แช่ไว้ในตู้เย็น เห็นว่าสะอาด แล้วแช่เนื้อหมูไว้ในตู้ด้วย ก็เลยลองซื้อดู  แต่ผิดหวังครับ เนื้อหมูมีกลิ่น แล้วมีสีเขียวด้วย สรุปเคยเข้าครั้งเดียว แล้วก็คงไม่เข้าไปอีกแล้วเช่นกัน
MeenaKA
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2012, 14:01:21 »

ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ
เพื่อนเคยโทรไปสั่ง หมู มาทำหมูกระทะตอน ตี 3 ค่ะ
แล้วก็ไปเอา พอไปถึง เกินความคาดหมาย สไลด์ให้เรียบร้อย เลยได้ หมูมาทำพอร์คชอร์เสต็กด้วยเพราะเค้าสามารถตัดเนื้อ  ตามที่เราต้องการได้เลยค่ะ
 (...พอดีกินกันตั้งแต่ เมื่อวานแต่ยังไม่เลิก แล้วหมูหมด..เกือบเซ็ง)

แล้วก็ยังไม่เจอปัญหาเหมือนกับเพื่อนคนอื่นๆนะคะ
ของก็สะอาดดี ในร้านเห็นมีใบรับประกันเยอะแยะไปหมด
ตอนหลังก็สั่งกันประจำค่ะ
เครื่องใน ก็สั่งได้..ไม่จำกัด ด้วย
ราคาก็ถูกกว่าใน แม็คโคอีกค่ะ

เคยคุยกับเด็กในร้านเค้าบางทีเขียงหมูก็มาสั่งของที่นี่ก็มี

ส่วนตัวเราอยู่เชียงใหม่ หาร้านขายหมูแบบเปิดเกือบตลอดเวลาแบบนี้ไม่ได้เลยอะ
จะได้ไม่ต้องซื้อหมูมาตุนไว้ ว่างๆมาเปิดเชียงใหม่บ้างนะคะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
dekdee2516
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2012, 09:18:51 »

เคยมีปัญหากันเรื่องอื่นนิดหน่อยครับ
แต่ไม่ใช่เกี่ยวกับเรื่องสินค้าของเขา
tummidori
ชั้นประถม
*

-RaMzBoO-

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2013, 02:49:46 »

ขอขุดกำเต๊อะคับ ครั้งก่อนแม่ซื้อขาหมูมาทำ เจอขาหมูเน่าใน สาบขนาดหนัก  น้องไปซื้อก็ได้ไก่ใหม่ผสมเก่าเขียวๆเหม็นๆ  ล่าสุดเมื่อวานแม่ผมไปซื้อสันคอบอกเอา 100 นึง มันถามเลยหน่อยได้ไหมก็เลยว่าได้เพราะคิดว่านิดเดียว ราคามา 170 มันเอาสมองส่วนไหนคิดครับ มาถึงบ้านโดนเลย หมูเขียวเหม็นสาบ
ผมไม่ได้มาดิสเครดิสอะไรกะร้านนี้หรือร้านไหนหรอกนะคับ แค่อยากจะเตือน คิดละเพลีย อายจัง
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2013, 05:26:38 »

กระทู้ 8 ต.ค. 2555 มาย้อนหาและเริ่มใหม่  8 ต.ค. 2556
รับเทศกาลกินเจ
เท็จจริงอย่างไร ใครเจอดี เจอไม่ดี
ก็ว่ากันเข้ามา จะคอยติดตาม

AIT
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2013, 10:17:14 »

เคยไปซื้อเหมือนกัน แต่ซื้อทีละนิด เลยยังไม่เจอปัญหา
หน้า: [1] พิมพ์