เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 07:32:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  รวมตัวผู้ที่ได้รับความเดือดร้อนจากมิตซู 999 เชิญลงชื่อข้างใน..
หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 พิมพ์
ผู้เขียน รวมตัวผู้ที่ได้รับความเดือดร้อนจากมิตซู 999 เชิญลงชื่อข้างใน..  (อ่าน 52011 ครั้ง)
maxkee
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #340 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 22:13:03 »

ลูกค้าเกียรตินาคิน ที่ขึ้นศาลวันนี้ทนายของมิตซูมันไม่มานะคับ แต่มันส่งตัวแทนมาจึงทำให้ยอมความกันวันนี้ไม่ได้ ส่วนทนายของเกียรตินาคินได้นัดทนายของมิตซูอีกทีวันที่ 12/3/2557 เพื่อคุยกันครั้งสุดท้าย เพื่อให้ทางมิตซูมันยอมจดทะเบียนให้เรา ภ้ายังไม่ได้ทางเกียรตินาคินเขาจะขอหนังสือจากศาลเพื่อธนาคารจะไปจดทะเบียนให้เราเอง ส่วนภาษีรถครั้งแรกขอให้ทำใจไว้ก้อดีนะคับ ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะมาแจงอีกทีนะคับ

* 2.jpg (44.85 KB, 960x540 - ดู 741 ครั้ง.)
ntc
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #341 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 10:28:31 »

ด่วน...ขอความคิดเห็นครับ...วันพรุ่งนี้รายการ สถานีประชาชนช่อง TPBS จะมาถ่ายทอดสดที่เชียงราย พวกเราจะไปร้องเรียนกันมั๊ยครับ ถ้าไป ผมจะได้ประสานงานกับทางรายการก่อนเย็นนี้ ทีมงานมาถึงเชีงรายแล้ว ใครที่จะไปลงเบอร์ติดต่อไว้ด้วยครับจะได้ประสานได้สะดวก....
maxkee
*

« ตอบ #342 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 19:46:23 »

ด่วน...ขอความคิดเห็นครับ...วันพรุ่งนี้รายการ สถานีประชาชนช่อง TPBS จะมาถ่ายทอดสดที่เชียงราย พวกเราจะไปร้องเรียนกันมั๊ยครับ ถ้าไป ผมจะได้ประสานงานกับทางรายการก่อนเย็นนี้ ทีมงานมาถึงเชีงรายแล้ว ใครที่จะไปลงเบอร์ติดต่อไว้ด้วยครับจะได้ประสานได้สะดวก....

พรุ่งนี้ (14/3/2557) เจอกันที่โรงเรียนแม่จันวิทยาคม เวลา 9 โมงคับ
ntc
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #343 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2014, 16:40:54 »

วันนี้ก็ได้ยื่นเรื่องให้กับทีมงาน รายการสถานีประชาชน แล้วครับ.....
เดี๋ยวทีมงานจะประสานเรื่องไปยังผู้ที่เกี่ยวข้อง และจะเชิญมาร่วมออกรายการอีกที(รวมเรื่องภาษีคันแรกด้วย) ประเด็นที่มายื่นวันนี้วันนี้ คือ
-ให้ช่วยเร่ง-และติดตามความคือหน้า
-ขอเอกสารรับรองในการใช้รถ
ntc
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #344 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2014, 14:11:21 »

ด่วนอีก1รายการครับ..... ทางรายการสถานีประชาชน ช่อง tpbs จะมาถ่ายทำเรื่องของเรา ในวันศุกร์ ที่21มีนาคม เวลา 09.00 น. บริเวณศาลากลางจังหวัดเชียงราย
     ผมอยากจะขอความร่วมมือผู้เสียหายทุกท่านพร้อมใจกับไปรวมตัวกันด้วยนะครับ ทางรายการขอให้เอารถไปจอดเรียงกันเยอะๆ จะได้สะท้อนถึงปัญหาและความเดือดร้อนที่เราได้รับยังไงไปกันเยอะๆยังไงก็ประสานกับผมได้ 081-8180044 หนิงครับ......(ขอทราบชื่อเบอร์โทรและจำนวนผู้ที่จะไปด้วยครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 10:28:03 โดย ntc » IP : บันทึกการเข้า
ntc
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #345 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2014, 20:47:53 »

ตอนนี้มีคนตอบรับไปแค่ 7 คนเอง.... ตกใจ
tukta906
ชั้นประถม
*

« ตอบ #346 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 00:07:24 »

เป็นโอกาสที่มาถึงหลังจากเรารอความว่างเปล่ามากว่าหนึ่งปี 
ไปแน่นอนค่ะและอยากเชิญชวนเพื่อน ๆ ทั้งที่อาจโชคดีได้
จดทะเบียนแล้วและที่ยังเป็นปัญหาอยู่ ไปร่วมกันให้ปัญหาที่เกิดนี้ได้
ส่งข่าวเตือนถึงคนอีกมากเพื่อไม่ให้เขาเกิดปัญหาแบบเราอีก ใครจะ
ไปคิดว่าซื้อรถยนต์จากดีลเลอร์ถูกต้องตามกฎหมายจากมิตซูมอเตอร์ประเทศไทย
แล้วจะมาเจอการวางแผนหลอกลวงผู้บริโภคแบบนี้  กว่า 700 คันไม่ใช่เรื่องบังเอิญ
แต่เป็นความตั้งใจ  ช่วยกันนะคะเพื่อน ๆ ไปร่วมกันเถอะค่ะเพื่อช่วยเหลือตัวเอง
และเป็นอุทธาหรณ์ให้สังคมได้ตระหนักว่ากลโกงอีกรูปแบบหนึ่งแบบที่เราเจอนี้
มีอยู่จริงค่ะ 
ntc
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #347 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 15:37:13 »

ทางรายการสถานีประชาชน ช่อง tpbs จะมาถ่ายทำเรื่องของเรา ในวันศุกร์ ที่21มีนาคม เวลา 09.00 น. บริเวณศาลากลางจังหวัดเชียงราย
     ผมอยากจะขอความร่วมมือผู้เสียหายทุกท่านพร้อมใจกับไปรวมตัวกันด้วยนะครับ ทางรายการขอให้เอารถไปจอดเรียงกันเยอะๆ จะได้สะท้อนถึงปัญหาและความเดือดร้อนที่เราได้รับยังไงไปกันเยอะๆยังไงก็ประสานกับผมได้ 081-8180044 หนิงครับ......(ขอทราบชื่อเบอร์โทรและจำนวนผู้ที่จะไปด้วยครับ)
tukta906
ชั้นประถม
*

« ตอบ #348 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 19:47:03 »

ขอเชิญชวนเพื่อน ๆ ไปร่วมกันในวันพรุ่งนี้นะคะ 
tukta906
ชั้นประถม
*

« ตอบ #349 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2014, 13:55:59 »

https://www.facebook.com/groups/737240856293635/

เป็นอีกหนึ่งช่องทางที่พวกเราจะได้นัดหมายกันนะคะสำหรับท่านที่สะดวกเฟซบุ้ค
แต่ขอให้ดูในเชียงรายโฟกัสนี้เป็นหลักเหมือนเดิมค่ะแล้วจะพยายามเชื่อมโยงข้อมูลกันค่ะ
ntc
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #350 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2014, 16:17:40 »

วันที่ 27 มีนาเวลา 12.00 น. เจอกันที่ศาลากลางจังหวัดนะครับ รายการสถานีประชาชน จะมาถ่ายทอดสดประเด็นรถมิตซู999ที่เชียงราย
                ใครที่ได้รับความเสียหายเรื่องนี้ไปเจอกันได้ครับหรือโทร 081-8180044 หนิง
ntc
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #351 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2014, 10:39:43 »

http://manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9570000032082
ntc
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #352 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2014, 10:21:53 »

ยืนยัน...วันที่ 25 มีนาคม 2557 เวลาประมาณ 10.00 น. (ทนายมา 10โมง- 11โมง) เจอกันที่ศาลจังหวัดครับ บริเวณ บันไดทางขึ้นศาลจังหวัดเชียงรายไปสอบถามเรื่องกับทนาย 081-8180044
ntc
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #353 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2014, 20:48:30 »

มีผู้เสียหายโทรมาหาผมจากหลายจังหวัด ขอแจ้งว่า...ไม่ว่าท่านจะอยู่จังหวัดไหนท่านก็สามารถมาร่วมกลุ่มและร่วมทำกิจกรรมต่างๆได้ ข้อมูลต่างๆที่ท่านได้รับก็จะเป็นประโยชน์กับตัวท่านเอง เพียงแค่เสียเวลามาร่วมกิจกรรมนิดหน่อย(ก็รู้นะครับทุกคนก็มีงานยุ่งๆเหมือนกัน) แต่ผลที่ได้ก็คุ้มค้าครับ..............27 มีนา 12.00น.เจอกันที่ศาลากลางจังหวัดเชียงราย
...ตอนนี้เรามีเรือ มีหางเสือ มีไม้พาย แต่ยังขาดคนที่ช่วยกันพายเรือข้ามไปอีกฝั่ง...มาช่วยกันครับ
ntc
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #354 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2014, 17:21:41 »

มาแล้วครับลิ้งค์ รายการ สถานีประชาชน ขอเราเริ่ม นาทีที่13 ครับ
http://tv.ohozaa.com/hourly-rerun/tpbs/2014-03-27/14/

อันนี้รายงานข่านช่วงเที่ยง นาทีที่ 31
http://tv.ohozaa.com/hourly-rerun/tpbs/2014-03-27/12/
ntc
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #355 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2014, 14:25:15 »

ได้รับแล้วครับ...หนังสือจากผู้ว่า เชิญร่วมประชุมเพื่อแก้ไขปัญหา วัน ศุกร์ ที่ 11 เม.ย. 57 เวลา 09.00 น. ณ.ห้องประชุมพญาพิภักดิ์ ชั้น2 ศาลากลางจังหวัดเชียงราย
       ขอเชิญ กลุ่มผู้เสียหายทุกท่าน เข้าร่วมประชุมพร้อมกันด้วยนะครับ เวลา 08.30 น.ไม่ว่าจะได้รับหนังสือแจ้งหรือไม่ก็ตาม ยังไงเราก็คือผู้เสียหายเหมือนกัน จะได้รับฟังแนวทางการแก้ไขปัญหา และสอบถามปัญหาของท่านเองด้วย....ไปกันหมดเลยนะครับ ช่วยยืนยันจำนวนด้วยครับ เดี๋ยวผมจะเชิญผู้สื่อข่าวไปทำข่าวด้วย..
ntc
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #356 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2014, 15:38:58 »

รายละเอียดที่ประชุมวันนี้ 11 เม.ย. 57
ผู้เข้าร่วมประชุม
- ผู้ว่าราชการจังหวัด
- สำนักงานจังหวัดเชียงราย
- รองผู้บังคับการจังหวัด
- อัยการจังหวัด
- ขนส่งจังหวัด
- สรรพสามิตจังหวัด
- สคบ และนิติกรจังหวัดเชียงราย
1.ทางตำรวจจะทำเอกสารให้ติดรถไว้ชั่วคราว เพื่อขอผ่อนปรน และอำนวยความสะดวกในการใช้รถให้กับผู้เสียหาย เพื่อแสดงต่อเจ้าหน้าที่ และจะทำหนังสือเวียนไปยังเจ้าหน้าที่ ที่เกี่ยวข้องต่างๆ
2.ทางจังหวัดจะทำการขึ้นทะเบียนผู้เสียหาย ผู้ใด้ที่ไม่ได้ไปประชุม ให้ไปลงทะเบียนเพิ่มและประสานที่ สคบ ศาลากลางจังหวัด
3.คนที่ยังไม่ได้เช็นมอบอำนาจให้ทางทนายมิตซูมอเตอร์ มีความประสงค์ให้ทาง สคบ ดำเนินการให้แทน ก็ให้ไปประสานที่ สคบ จังหวัด ส่วนคนที่เซ็นมอบอำนาจไปแล้วนั้นทางจังหวัด จะทำการติดตามเรื่องให้
4.คนที่ต้องทำเรื่องภาษีรถคันแรก และเรียกร้องค่าเสียหาย ให้ประสานทาง สคบ เผื่อจะได้ทำเรื่องใหม่
5.รายละเอียดความคืบหน้าต่างๆทางจังหวัดจะติดต่อตามที่อยู่ และเบอร์โทร ที่ท่านลงทะเบียนไว้
6.ท่านที่เช่าซื้อกับไฟแนนช์ต่างๆ รอหลังสงกรานต์น่าจะมีความคืบหน้า
ntc
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #357 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 12:15:02 »

ณ.ศาลจังหวัดเชียงราย วันที่ 23 เม.ย. 57
              จากที่เคยแจ้งว่าวันนี้จะเป็นการการไกล่เกลี่ยนกรณีเงินสดทั้ง 67 รายที่มีหมายเลขคดีดำแล้วแต่กลายเป็นว่าซอยเหลือ 17 รายและมาวันนี้จริง ๆ เพียง 3 รายที่เหลือนั้นมอบอำนาจให้ทนายธวัชชัยเซ็นต์ประนีประนอมยอมความไกล่เกลี่ยเนื่องจากเป็นกรณีเงินสดไม่มีเรื่องภาษีรถคันแรกซึ่งแนวทางคือนับจากวันนี้ไปไม่เกิน 45 วันจะได้รับการแจ้งจากทนายมิตซู999ให้ไปดำเนินการจดทะเบียนรถที่ขนส่งจังหวัดโดยเจ้าหน้าที่ของบริษัทมิตซูมอเตอร์จะลงมาช่วยดำเนินการในส่วนนี้เมื่อจดทะเบียนเสร็จแล้วเจ้าของรถก็นำเล่มทะเบียนกลับบ้านได้เลยค่ะ แต่ถ้า 45 วันแล้วยังเงียบ (ซึ่งเขายืนยันว่าไม่เงียบแน่นอน) ให้โทรหาทนายทั้ง 2 คนเพื่อติดตามต่อไปค่ะ ประเด็นจดทะเบียนมีคำถามว่าใครจะเป็นผู้จ่ายเงินสำหรับค่าใช้จ่ายในวันจดทะเบียนเพราะพวกเราส่วนใหญ่ถูกบริษัทเรียกเก็บเงินค่าจดทะเบียนไปแล้วตั้งแต่รายละ 3 พัน ถึง 6 พันบาท ในส่วนนี้ทราบว่าความจริงแล้วเราไม่ต้องเสียนะคะเพราะเป็นหน้าที่ผู้ขายรถให้เราต้องดำเนินการให้ซึ่งโดยทั่วไปก็จะเอามาเป็นการตลาดว่าฟรีค่าจดทะเบียนประมาณนี้ค่ะ นี่แสดงว่าพวกเราโดนกันไปอีกเรื่อง กลับมาถึงประเด็นนี้นะคะทางทนายมิตซูมอเตอร์บอกว่าปกติแล้วมิตซู999ที่จะนำเราไปจดทะเบียนในวันนั้นจะเป็นผู้ชำระค่าใช้จ่ายให้แต่ถ้าเขาไม่ชำระก็ให้เราชำระไปก่อนแล้วเก็บใบเสร็จไปเบิกคืน (จะไปเบิกคืนกับใครที่ไหนไม่ได้ให้คำตอบนะคะเพราะถ้าให้ไปเบิกกับมิตซู999 ก็เข้าอีหรอบเดิมคือโดยไปอีกดอกค่ะ) สรุปในส่วนการจดทะเบียนสำหรับผู้ประนีประนอมยอมความในวันนี้จะเป็นคร่าว ๆ ตามแจ้งนะคะ ต่อไปคือเรื่องภาษีรถคันแรกที่ในวันนี้ไม่เอาเรื่องนี้มาพูดแต่เราได้ซักถามในช่วงท้ายก็ได้รับคำตอบว่า เมื่อวานนี้ที่ลำปางมีการไกล่เกลี่ยแต่มิตซู999เสนอให้เงินภาษีรถคันแรกได้แค่รายละ 1 หมื่นบาท ฟังไม่ผิดนะคะ ใครจะมีสิทธิ์เท่าไรก็ตามเขาให้ได้แค่ 1 หมื่นบาท ซึ่งในส่วนนี้ได้มีการเสนอว่าผู้เสียหายอาจยอมรับได้ถ้าลดจำนวนเงินลงเหลือ 80% ก็พอทำใจยอมรับได้ แต่จะให้คิดง่าย ๆ หมื่นเดียวไม่มีใครยอม ประเด็นนี้จึงไม่อาจไกล่เกลี่ยสำเร็จยกไปไกล่เกลี่ยใหม่อีกรอบในเดือนหน้าค่ะโดยทนายมิตซู999จะนำความไปปรึกษานาย...........เจ้าของมิตซู999ที่อ้างว่าตอนนี้ไม่ได้ทำธุรกิจอะไรแล้วเพราะมิตซูมอเตอร์ประเทศไทยปฎิเสธการจำหน่ายรถให้ทำให้เขาไม่มีรายได้จึงไม่มีสภาพคล่องทางการเงินที่จะมาจ่ายให้เราได้ โดยผู้เสียหายในส่วนภาษีรถคันแรกที่พ่วงไฟแนนซ์จะมีการนัดทางโทรศัพท์จากทนายธวัชชัยให้มาประนีประนอมในช่วงเดือนพฤษภาคม ส่วนผู้เสียหายซื้อเงินสดและมีเรื่องภาษีรถคันแรกจะนัดในเดือนมิถุนายนค่ะ แจ้งความคืบหน้าการเจรจาวันนี้เพียงเท่านี้นะคะ และขอให้ทุกท่านได้รับข่าวดีในเร็ววันค่ะ

ขอบคุณข้อความจาก อ.ตุ๊กครับ
OWENN
*

« ตอบ #358 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 21:21:44 »

ณ.ศาลจังหวัดเชียงราย วันที่ 23 เม.ย. 57
              จากที่เคยแจ้งว่าวันนี้จะเป็นการการไกล่เกลี่ยนกรณีเงินสดทั้ง 67 รายที่มีหมายเลขคดีดำแล้วแต่กลายเป็นว่าซอยเหลือ 17 รายและมาวันนี้จริง ๆ เพียง 3 รายที่เหลือนั้นมอบอำนาจให้ทนายธวัชชัยเซ็นต์ประนีประนอมยอมความไกล่เกลี่ยเนื่องจากเป็นกรณีเงินสดไม่มีเรื่องภาษีรถคันแรกซึ่งแนวทางคือนับจากวันนี้ไปไม่เกิน 45 วันจะได้รับการแจ้งจากทนายมิตซู999ให้ไปดำเนินการจดทะเบียนรถที่ขนส่งจังหวัดโดยเจ้าหน้าที่ของบริษัทมิตซูมอเตอร์จะลงมาช่วยดำเนินการในส่วนนี้เมื่อจดทะเบียนเสร็จแล้วเจ้าของรถก็นำเล่มทะเบียนกลับบ้านได้เลยค่ะ แต่ถ้า 45 วันแล้วยังเงียบ (ซึ่งเขายืนยันว่าไม่เงียบแน่นอน) ให้โทรหาทนายทั้ง 2 คนเพื่อติดตามต่อไปค่ะ ประเด็นจดทะเบียนมีคำถามว่าใครจะเป็นผู้จ่ายเงินสำหรับค่าใช้จ่ายในวันจดทะเบียนเพราะพวกเราส่วนใหญ่ถูกบริษัทเรียกเก็บเงินค่าจดทะเบียนไปแล้วตั้งแต่รายละ 3 พัน ถึง 6 พันบาท ในส่วนนี้ทราบว่าความจริงแล้วเราไม่ต้องเสียนะคะเพราะเป็นหน้าที่ผู้ขายรถให้เราต้องดำเนินการให้ซึ่งโดยทั่วไปก็จะเอามาเป็นการตลาดว่าฟรีค่าจดทะเบียนประมาณนี้ค่ะ นี่แสดงว่าพวกเราโดนกันไปอีกเรื่อง กลับมาถึงประเด็นนี้นะคะทางทนายมิตซูมอเตอร์บอกว่าปกติแล้วมิตซู999ที่จะนำเราไปจดทะเบียนในวันนั้นจะเป็นผู้ชำระค่าใช้จ่ายให้แต่ถ้าเขาไม่ชำระก็ให้เราชำระไปก่อนแล้วเก็บใบเสร็จไปเบิกคืน (จะไปเบิกคืนกับใครที่ไหนไม่ได้ให้คำตอบนะคะเพราะถ้าให้ไปเบิกกับมิตซู999 ก็เข้าอีหรอบเดิมคือโดยไปอีกดอกค่ะ) สรุปในส่วนการจดทะเบียนสำหรับผู้ประนีประนอมยอมความในวันนี้จะเป็นคร่าว ๆ ตามแจ้งนะคะ ต่อไปคือเรื่องภาษีรถคันแรกที่ในวันนี้ไม่เอาเรื่องนี้มาพูดแต่เราได้ซักถามในช่วงท้ายก็ได้รับคำตอบว่า เมื่อวานนี้ที่ลำปางมีการไกล่เกลี่ยแต่มิตซู999เสนอให้เงินภาษีรถคันแรกได้แค่รายละ 1 หมื่นบาท ฟังไม่ผิดนะคะ ใครจะมีสิทธิ์เท่าไรก็ตามเขาให้ได้แค่ 1 หมื่นบาท ซึ่งในส่วนนี้ได้มีการเสนอว่าผู้เสียหายอาจยอมรับได้ถ้าลดจำนวนเงินลงเหลือ 80% ก็พอทำใจยอมรับได้ แต่จะให้คิดง่าย ๆ หมื่นเดียวไม่มีใครยอม ประเด็นนี้จึงไม่อาจไกล่เกลี่ยสำเร็จยกไปไกล่เกลี่ยใหม่อีกรอบในเดือนหน้าค่ะโดยทนายมิตซู999จะนำความไปปรึกษานาย...........เจ้าของมิตซู999ที่อ้างว่าตอนนี้ไม่ได้ทำธุรกิจอะไรแล้วเพราะมิตซูมอเตอร์ประเทศไทยปฎิเสธการจำหน่ายรถให้ทำให้เขาไม่มีรายได้จึงไม่มีสภาพคล่องทางการเงินที่จะมาจ่ายให้เราได้ โดยผู้เสียหายในส่วนภาษีรถคันแรกที่พ่วงไฟแนนซ์จะมีการนัดทางโทรศัพท์จากทนายธวัชชัยให้มาประนีประนอมในช่วงเดือนพฤษภาคม ส่วนผู้เสียหายซื้อเงินสดและมีเรื่องภาษีรถคันแรกจะนัดในเดือนมิถุนายนค่ะ แจ้งความคืบหน้าการเจรจาวันนี้เพียงเท่านี้นะคะ และขอให้ทุกท่านได้รับข่าวดีในเร็ววันค่ะ

ขอบคุณข้อความจาก อ.ตุ๊กครับ

-แสดงว่าถ้าเป็นกรณีผ่อนชำระ ทางไฟแนนซ์จะจ่ายค่าจดทะเบียนให้เรา ถูกต้องมั้ยครับ
-จ่ายภาษีคันแรกให้หมื่นเดียว อันนี้ช็อคเลยครับ พูดไม่ออกเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 เมษายน 2014, 21:29:08 โดย OWENN » IP : บันทึกการเข้า
ntc
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #359 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2014, 10:27:29 »

ข่าว จังหวัดน่านครับ
http://region3.prd.go.th/ct/news/viewnews.php?ID=140512134908
หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 พิมพ์