เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 10:05:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  (ขาย) ฉลองได้โล่ O3-D (โอโซน-D ล่าสุดจากลุงเจมส์ อิอิ) จัดโปร ชุดละ 790.-
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 พิมพ์
ผู้เขียน (ขาย) ฉลองได้โล่ O3-D (โอโซน-D ล่าสุดจากลุงเจมส์ อิอิ) จัดโปร ชุดละ 790.-  (อ่าน 18451 ครั้ง)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2013, 18:34:03 »

ขอบคุณมากครับ สาธิตความซ่า มันทุกดาวไปแล้ว 1 ชุด
ไม่เอาสาย แต่ก็แถมเข็มทิศ ไว้เล่นเวียดนาม 150องศาได้

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2013, 21:23:29 »

ขอบคุณทั้ง 2 ท่าน ติดๆกัน ยามเย็นหลังเลิกงาน ท่านสุดท้ายพึ่งกลับตะกี้เลย (3 ทุ่ม 20)
สาธิตความซ่า ไป 1 ชุด เล่นอะไรกันเป็นชั่วโมงกันเลย ก็มึนๆดี หวังว่าคงจะได้อะไรกลับไปแยะ แถมยืมกล่อง True ไปเล่น 1 กล่องด้วย ได้ผลเป็นยังไงแชร์ประสบการใน PM บอกกันด้วยนะครับ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2013, 04:46:17 »

พรุ่งนี้เริ่มซ่ากันต่อ พอดีมัววิจัย รีน่าTalk http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=490480.0
แวะเข้ามาทักทายกันได้ บอร์ดนี้ หรือใน Garena Talk เพื่อประโยชน์ของท่าน (PM ก็ดี)

ยังไงผู้สนใจ ก็ติดต่อขอให้สาธิตสินค้าก่อนได้ที่ บ้านร้านชมรม-คนเล่นจาน แล้วจะถูกใจกับความสามารถ ถึง3ดาว ไทยคม nss6 เวียดนาม TV พร้อม เครื่องพร้อม จานพร้อม
ยังไงถ้าเพียงต้องการความรู้เท่านั้นก็ติดต่อมา ปีนี้เรื่องฟรีๆมีถึงสิ้นปี อิอิ

Tipmanee
096-1717939
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2013, 13:19:55 »

ผมเอามาหลายวันแล้ว ตั้งที่บ้านไม่ได้เลย ตั้งยังไงนะคับ จาน มันมีน็อตหลายรู

https://www.facebook.com/nkcomputer.ninek
id Line = 0961717939 นกอยู่ ต.ริมกก อ.เมืองเชียงราย
facebook = nkcomputer.ninek
พิกัดแผนที่ https://goo.gl/maps/iRxDT1vvhtoYPRqc8
sthapron
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2013, 09:28:23 »

ผ่อนจ่ายยังไงครับงวดล่ะเท่าไหร่กี่งวด อยางลองเอามาดูบอลครับ
prowardsara
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2013, 15:54:11 »

ผมเอามาหลายวันแล้ว ตั้งที่บ้านไม่ได้เลย ตั้งยังไงนะคับ จาน มันมีน็อตหลายรู

รูแรกครับ ท่านซื้อที่ไหน เอาไปให้เขาลองใหม่ดู
ข้างหน้า และด้านบนไม่ควรมีอะไรบัง จะหาสัญญานได้ติดง่ายๆ
JAMESCOM1

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2013, 16:19:57 »

ซื้อที่ผมไง อิอิ สาธิตเป็น ชม.ๆ เพราะเล่นกล่อง 2 นี่เลย บ่องตงถ้าเป็นหัวอื่นจะยุ่งยากเล็กน้อย แถมเครื่องของมันจะเช็คการ์ดก่อน ดังนั้นหน้าจานต้องรับสัญญานได้ก่อนเป็นเบื้องต้นถึงจะง่ายสุดๆ ซึ่งไม่เกี่ยวเลยว่าจะเป็นจานเล็กจานใหญ่ ส่วนรายละเอียด PM ไปแล้ว ติดขัดตรงใหนถามมาอีกครับ หรือ เข้ามาเอากล่อง ok-true หรือ ipm ไปลองฟรีๆ สนุกๆ เพิ่มความมึนซัก 2สัปดาห์ก็ได้นะครับ

JAMESCOM1

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2013, 16:41:21 »

ผ่อนจ่ายยังไงครับงวดล่ะเท่าไหร่กี่งวด อยางลองเอามาดูบอลครับ

เท่าไรก็ดี 200 x 3เดือนก็ดี(ถ้าเฉลี่ย ผ่อน2-3จะดูดีกว่า) งวดแรกคงต้อง 280 ครับ เดือนต่อไป 200
สินค้าผมไม่ชอบคิดดอกเพราะท่านเองคงต้องเสียค่าน้ำมันแวะมาจ่ายก็เพียงพอแล้ว
ใครสนใจก็เอาไปเล่นกันครับ สะสมไว้ซักอันไม่เสียใจเลย เพราะมันเล่นง่ายกว่าจานใหญ่มาก ซึ่งเป็นทิศต้นแบบในการเล่นจานใหญ่ได้เองโดยไม่ง้อช่างมืออาชีพให้เสียเงินเลย

sthapron
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2013, 11:02:52 »

เท่าไรก็ดี 200 x 3เดือนก็ดี(ถ้าเฉลี่ย ผ่อน2-3จะดูดีกว่า) งวดแรกคงต้อง 280 ครับ เดือนต่อไป 200
สินค้าผมไม่ชอบคิดดอกเพราะท่านเองคงต้องเสียค่าน้ำมันแวะมาจ่ายก็เพียงพอแล้ว
ใครสนใจก็เอาไปเล่นกันครับ สะสมไว้ซักอันไม่เสียใจเลย เพราะมันเล่นง่ายกว่าจานใหญ่มาก ซึ่งเป็นทิศต้นแบบในการเล่นจานใหญ่ได้เองโดยไม่ง้อช่างมืออาชีพให้เสียเงินเ
ร้านปิดกี่โมงครับผมเลิกงาน1ทุ่มเข้าไปดูได้มั้ยสนใจอยู่ครับผมพักแถวท3ครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2013, 14:40:34 »

ติดต่อเข้ามาได้ตลอด ตามสะดวก ถึง 4 ทุ่ม เที่ยงคืนก็สบายๆ

sthapron
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2013, 15:54:07 »

ติดต่อเข้ามาได้ตลอด ตามสะดวก ถึง 4 ทุ่ม เที่ยงคืนก็สบายๆ
เลิกงานผมจะเข้าไปนะครับ
flooky
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2013, 22:28:14 »

ยังมีอยู่มั้ยครับ..
JAMESCOM1

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2013, 07:59:45 »

มีอยู่ครับ เมื่อคืนสาธิตไป 3 ดาว ชิวๆมากๆ ไม่เชื่อถามคนข้างบนซิครับ และรับไปเล่น1ชุด สิ้นเดือนจ่ายครับ อิอิ

ราคาลดและแถมเข็มทิศหมดไปแล้วครับ ยังไงจะให้สิทธิ์ยืม ok-true หรือ ipm lite หรือ GMM mini แทนละกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 ตุลาคม 2013, 08:05:47 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

sthapron
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2013, 16:14:30 »

มีอยู่ครับ เมื่อคืนสาธิตไป 3 ดาว ชิวๆมากๆ ไม่เชื่อถามคนข้างบนซิครับ และรับไปเล่น1ชุด สิ้นเดือนจ่ายครับ อิอิ

ราคาลดและแถมเข็มทิศหมดไปแล้วครับ ยังไงจะให้สิทธิ์ยืม ok-true หรือ ipm lite หรือ GMM mini แทนละกันครับ
ผมเอามาลองเล่นดูแล้วชัดแจ๋วไม่มีปัญหาครับถือว่าโอเคเลยทีเดียว
flooky
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2013, 20:46:58 »

งั้นราคาปัจจุบันเท่าไหร่ครับ..
JAMESCOM1

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2013, 03:48:13 »

หน้าแรกเลยครับ ถูกๆพิเศษเลย เพราะพร้อมสาธิต และประกอบให้แล้วด้วย
แถมประกันให้อีก ช่องใหน ดูไม่ได้ ไม่ชัด ก็เอามาคืนได้เลย ฝนตกดูไม่ได้ ไม่พอใจก็มาคืนเตอะ ถ้ามันไม่ตกหนักจริงๆก็ดูได้สบายๆแบบไม่วูบครับ จะกล่อง HD หรือ ค่ายใหนก็ดูได้หมด ไม่ต่างจากจานใหญ่ๆเลย

JAMESCOM1

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2013, 08:15:47 »

ตัวอย่างการใช้งาน ง่ายๆชิวๆ ซึ่งให้เด็ก ป.6 เอาจานเล็กไปวางให้ (ไทยคม)

ใช้รูแรกเลยนะครับ และหัว LNB ที่ 5 หรือ 5.30 น.

JAMESCOM1

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2013, 14:46:16 »

Bigbew ผมจัดไว้ 3 ชุด ประกอบเรียบร้อย และแน่นแข็งแรงดีแล้วนะครับ ว่างก็มาเอาได้ ราคาส่งแล้ว ถูกสุดๆเพราะไม่แถมสาย สัญญานแรงดี

ต้องการเคลือบผิวให้ทนฝนก็บอกนะ ปกติ +80 คิด 50 ต่อใบพอ แต่วิธีที่ผมจะใช้คือห่อด้วยพราสติกแวคครับ ง่ายดี อาจไม่ค่อยสวยเท่านั้นเอง แต่ก็ถูกและง่ายดี ไม่นานคงได้ดูรูปตัวอย่างครับ ซึ่งความเกรียนจะนำเสนอให้เพิ่มขึ้นอีกต่อไป อิอิ

bigbiw
มัธยม
**

มั่นใจ มั่นคง ก้าวหน้า

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2013, 09:43:21 »

รอรูปมาสามวันล่ะ เจ๋ง

รู้เลือกรู้รักษา
รู้นำพาชีวิต
รู้คิดก่อนตัดสินใจ
รู้ไปตามทางที่ถูกต้อง
รู้มองทางไกล
รู้เรื่องอะไรไม่เท่ารู้เรื่องกฏแห่งกรรม
JAMESCOM1

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2013, 12:29:01 »

ก็นึกว่าไม่มีใครสนใจ อิอิ เลยช้า (หลับ เต็มที่จะได้คิดอะไรเกรียนๆออก อิอิ)

อันนี้ห่อนานมาก ตรวจดูหลังฝนตก ข้างใน OK เลย ผมว่าเอาถุงพลาสติกใสหรือทึบก็ได้นะ(ถุงใหญ่) จะคลุมง่ายกว่าแยะ ไม่เสียเวลา ถ้ามีจังหวะดีๆจะเอาภาพตัวอย่างมาแสดง เพราะยังหาถุงงามๆ ยังไม่ได้ มีแต่ถุงเขียว Big-C น่าเกียจตายเลย 555 (จะทดสอบด้วยถุงดำซักภาพก็ดีนะ ยังมีสัญญานแรงเหมือนเดิมเลย แต่ภายในจะร้อนได้ ดำมันอมความร้อนไม่ดี)

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=503937.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2013, 01:40:14 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 พิมพ์