เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 11:35:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  >>>สอบถามผู้รู้เรื่อง"ฮีตแรกของน้องหมา"<<<
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน >>>สอบถามผู้รู้เรื่อง"ฮีตแรกของน้องหมา"<<<  (อ่าน 288 ครั้ง)
Sandz
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2013, 10:15:26 »

ตามหัวข้อเลยค่ะ..หากน้องหมามีฮีตแรก..ผสมแล้ว
จะมีอันตรายมั้ยค่ะ..ผลเสียมีอะไรบ้าง..ใครเคยผสมน้องหมา
ตอนฮีตแรกบ้างค่ะ..ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ..ขอบคุณค่ะ
*พอดีลูกสาวเป็นพันธุ์ชิวาวาค่ะ..จะ6เดือนแล้ว..พอดีอยากอุ้มหลาน
แล้วจ้า*
SmallLoveMaple
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2013, 10:54:26 »

เราเลี้ยงเล่นไม่เป็นไรครับผมก็ผสมหลายตัวแล้วแต่ฟรามถ้าเขาทำใบทางสมาคมเขาจะไม่ยอมรับตัวผู้อย่างน้อยต้อง18เดือนตัวเมียก็ฮิดครั้งที่2ล่ะครับเขาถึงจะยอมรับแต่เราเลี้ยงเล่นๆได้อีกอย่างถ้าเป็นหมาพันธ์ใหญ่ก็ไม่ควรผสมเพราะว่ามันยังโตไม่เต็มที่ถ้ามันท้องมันจะเอาสารอาหารที่มันได้รับจะเอาไปเลี้ยงลูกหมดมัน็จะไม่โตเต็มที่อาจจะแคระแกรนครับพันธ์เล้กได้ครับ

ใครใคร้ ค้า ค้า
Sandz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2013, 11:12:05 »

เราเลี้ยงเล่นไม่เป็นไรครับผมก็ผสมหลายตัวแล้วแต่ฟรามถ้าเขาทำใบทางสมาคมเขาจะไม่ยอมรับตัวผู้อย่างน้อยต้อง18เดือนตัวเมียก็ฮิดครั้งที่2ล่ะครับเขาถึงจะยอมรับแต่เราเลี้ยงเล่นๆได้อีกอย่างถ้าเป็นหมาพันธ์ใหญ่ก็ไม่ควรผสมเพราะว่ามันยังโตไม่เต็มที่ถ้ามันท้องมันจะเอาสารอาหารที่มันได้รับจะเอาไปเลี้ยงลูกหมดมัน็จะไม่โตเต็มที่อาจจะแคระแกรนครับพันธ์เล้กได้ครับ
ขอบคุณค่ะ สำหรับความรู้ เพราะเคยได้ยินว่า หากแม่ยังเด็ก
จะเป็นผลเสียต่อแม่ และลูกจะไม่แข็งแรงอ่ะค่ะ เด๋วหากลูกสาวเป็นสาว
เต็มตัวคงหาแฟนให้ล่ะ  ยิงฟันยิ้ม
chai phaha
แข่งบุญวาสนานั้นว่ายากหลายแต่แข่งเส้นสายยิ่งยากกว่า
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2013, 14:59:46 »

ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ ผมว่าฮีสแรกส่วนมากถ้าสุนัขสมบูรณ์เต็มที่ก็จะมาประมาณอายุ 6-8 เดือน เราจะเห็นได้ว่าสุนัขอายุเท่านี้มันยังเด็กอยู่ครับ การเจริญเติบโตของร่างกายยังไม่เต็มที่ ดังนั้้นยังไม่น่าที่จะนำมาผสมนะครับ รอฮีสที่ 2 หรือ 3 ดีกว่าไหมครับ เพราะช่วงนั้นสุนัขจะได้เจริญเติบโตเต็มที่และพร้อมในการที่จะผสมพันธุ์และไม่เป็นผลเสียต่อตัวสุนัขเองในภายหลัง เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ด้วยความเคารพ

* Photo-0171.jpg (463.29 KB, 1280x960 - ดู 64 ครั้ง.)

ความคิดของข้ามอบไว้แก่ตัว คิดอะไรมากพรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว
everise bulldog
มัธยม
**

087-6985859

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2013, 15:08:34 »

ผสมกับลุกสุนัขฮีทแรก เหมือนเด็กอายุ7 ขวบท้อง คงไม่เหมาะสมเท่าไหร่ เพราะด้านโครงสร้างร่างกายของเค้ายังไม่สมบูรณ์เต็มที่ ก็อาจจะทำให้ตัวแม่เจริญเติบโตต่อแบบไม่เต็มที่ และลูกที่ออกมาก็อาจจะไม่สมบูรณ์เท่าที่ควรก็ได้ครับ

พ่อพันธ์รับผสม รับเลี้ยงลูกสุนัข BulldogแรกเกิดและมีลูกสุนัขBulldogจำหน่าย 0876985859
Sandz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2013, 15:19:18 »

ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ ผมว่าฮีสแรกส่วนมากถ้าสุนัขสมบูรณ์เต็มที่ก็จะมาประมาณอายุ 6-8 เดือน เราจะเห็นได้ว่าสุนัขอายุเท่านี้มันยังเด็กอยู่ครับ การเจริญเติบโตของร่างกายยังไม่เต็มที่ ดังนั้้นยังไม่น่าที่จะนำมาผสมนะครับ รอฮีสที่ 2 หรือ 3 ดีกว่าไหมครับ เพราะช่วงนั้นสุนัขจะได้เจริญเติบโตเต็มที่และพร้อมในการที่จะผสมพันธุ์และไม่เป็นผลเสียต่อตัวสุนัขเองในภายหลัง เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ด้วยความเคารพ
ไม่เป็นไรค่ะ.ขอบคุณที่แสดงความคิดเห็นค่ะ..หลายประสบการณ์ หลายความรู้  ช่วยแชร์กันมาเยอะๆดีแล้วค่ะ
จะได้หลายๆแนวทางค่ะ ยิ้มกว้างๆ
Sandz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2013, 15:22:08 »

ผสมกับลุกสุนัขฮีทแรก เหมือนเด็กอายุ7 ขวบท้อง คงไม่เหมาะสมเท่าไหร่ เพราะด้านโครงสร้างร่างกายของเค้ายังไม่สมบูรณ์เต็มที่ ก็อาจจะทำให้ตัวแม่เจริญเติบโตต่อแบบไม่เต็มที่ และลูกที่ออกมาก็อาจจะไม่สมบูรณ์เท่าที่ควรก็ได้ครับ
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นมากๆน่ะค่ะ ได้หลายๆความคิดเห็น ยิ่งได้ความรู้เยอะค่ะ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์