เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 21:06:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  รวมภาพบรรยากาศบุญผ้าป่าเว็บเชียงรายโฟกัส ณ บ้านสบกก :)
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 พิมพ์
ผู้เขียน รวมภาพบรรยากาศบุญผ้าป่าเว็บเชียงรายโฟกัส ณ บ้านสบกก :)  (อ่าน 21824 ครั้ง)
zapacr
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #180 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 21:00:09 »

โคมลูกแรก ลอยขึ้นท้องฟ้าแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

* 38.JPG (274.76 KB, 800x613 - ดู 298 ครั้ง.)
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #181 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 21:03:21 »

ได้เห็นแล้วครับ แม่หญิงละอ่อน แม้จะเป็นคุณครูก็ตาม ที่ดูงาม นอกจากสมาชิกสาว ชร.โฟกัสที่งามและสวยกันทุกท่านแล้ว
ก็มีคุณครูคนสวยแห่งเมืองลาวนี่แหละที่งามกว่าใครทุกรูป อิอิ
zapacr
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #182 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 21:08:42 »

พี่น้องบ้านสบกก เลี้ยงต้อนฮับ ณ ริมหาดก๊กโก่(แม่นก็ หา  ยิงฟันยิ้ม)
อาหารอร่อย มาก ๆ เจ้า

* 39.jpg (207.45 KB, 604x604 - ดู 279 ครั้ง.)

* 40.jpg (236.54 KB, 700x500 - ดู 287 ครั้ง.)

* 41.jpg (227.5 KB, 700x500 - ดู 290 ครั้ง.)

* 42.jpg (244.03 KB, 704x503 - ดู 278 ครั้ง.)
deena
ชั้นประถม
*

นางฟ้าตัวน้อย

« ตอบ #183 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 21:11:47 »

ม่วนขนาดจ้าว ชอบที่เหมือนกว๋ยเตี๋ยวหลอดลำแต้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #184 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 21:20:05 »

ม่วนขนาดจ้าว ชอบที่เหมือนกว๋ยเตี๋ยวหลอดลำแต้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อ่ะ ผมก็นึกว่าก๋วยเตี๋ยวหลอดนะนี่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ว่าแต่มีใครเอาเบียร์ลาวติดไม้ติดมือมาบ้าง อยากชิมดูครับ  ยิงฟันยิ้ม
zapacr
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 21:23:53 »

ภาพอื่น ๆ น่าจะมุมถ่ายคล้าย ๆ ท่านอื่นเน๊าะ  ลงภาพนี้เป็นภาพสุดท้ายเจ้า
ขอบพระคุณเว็บเชียงรายโฟกัส พื้นที่ดีดีบนโลกออนไลน์ นำพาให้มาพบเจอมิตรภาพดี ๆ แบบนี้ และกิจกรรมดีๆ หยั่งอี้เน้อเจ้า  ยิ้มกว้างๆ

* 43.jpg (220.98 KB, 1280x234 - ดู 274 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 21:29:12 โดย zapacr » IP : บันทึกการเข้า
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #186 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 21:30:02 »

ภาพอื่น ๆ น่าจะมุมถ่ายคล้าย ๆ ท่านอื่นเน๊าะ  ลงภาพนี้เป็นภาพสุดท้ายเจ้า
ขอบพระคุณเว็บเชียงรายโฟกัส พื้นที่ดีดีบนโลกออนไลน์ นำพาให้มาพบเจอมิตรภาพดี ๆ แบบนี้ และกิจกรรมดีๆ หยั่งอี้เน้อเจ้า  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณมากครับ ท่านสมาชิก zapacr
ภาพงามทุกภาพครับ โอกาสคงได้มีโอกาสไปร่วมทำบุญกันนะครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับ
  ยิ้ม
zapacr
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #187 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 21:33:06 »

อ่ะ ผมก็นึกว่าก๋วยเตี๋ยวหลอดนะนี่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ว่าแต่มีใครเอาเบียร์ลาวติดไม้ติดมือมาบ้าง อยากชิมดูครับ  ยิงฟันยิ้ม

รอ เฉลย ว่า คือ เมนู อะหยั่ง ที่เหมือนก๋วยเตี๋ยวหลอด ลำแต้ ๆ เลย + +
zapacr
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #188 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 21:35:45 »

ขอบคุณมากครับ ท่านสมาชิก zapacr
ภาพงามทุกภาพครับ โอกาสคงได้มีโอกาสไปร่วมทำบุญกันนะครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับ
  ยิ้ม

ยินดีจั้ดนักเจ้า  ยิงฟันยิ้ม
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #189 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 21:57:56 »

จะบอกว่าขวดยาดอง อ้ายกรหายยยเจ้า เซาะหื้อกำเน่อจ้าวววว
น้ำอันนั้นนเหอๆๆ กิ๋นแล้วไค่หัวดีขนาดเน่อ จ้าววว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
;Dคืนแต่ขวด ตังในบะต้องแหละเจ้า  ;Dไผลักไปคืนด่วนเจ้า เจ้าเปิ้นตวยหาละหนา
คืนมาหื้อ ตึงขวด ตึงน้ำครับ
ถ้าจะอยู่ได้หลายวันอยู่.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ลูกน้อง ของผม เอาไปคืนฮื้อ ละยาดอง..... ไว้หลังรถ

เดียว ผมเข้าไป ใน อ. เมือง จะแวะไปหาเน้อ.....

ยินดีครับโทรหาก่อนเน่อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
++KimClubZaa++
มัธยม
**

@CR.KDK@

« ตอบ #190 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 21:59:54 »

รอ เฉลย ว่า คือ เมนู อะหยั่ง ที่เหมือนก๋วยเตี๋ยวหลอด ลำแต้ ๆ เลย + +

ที่เหมือนก๋วยเตี๋ยวหลอดเค้าเรียกว่าพระรามรามลงสรงครับ
มีน้ำจิ้ม กินแล้วรสชาติคล้ายสุกี้อ่ะ

แต่ก็อร่อยดี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รักที่ตัวจริงของเธอ รักละเมอแบบก้อนหิน หรือรักจนอินแบบไม้ขีดไฟ
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #191 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 22:02:22 »

พี่น้องบ้านสบกก เลี้ยงต้อนฮับ ณ ริมหาดก๊กโก่(แม่นก็ หา  ยิงฟันยิ้ม)

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม....ภาพสวยมากครับ......ส้มตำอร่อยมากครับ...แซ่บบบบ...

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
A BB OffRoad Freedom Club
ระดับ ป.ตรี

E22YDA การยึดติดเป็นสิ่งไม่แท้

« ตอบ #192 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 22:03:37 »

งานนี้ทั้งสนุก ผจญภัย และได้บุญกุศลกันถ้วนหน้า ผมชอบตอนนั่งรถคุณแต๋นอ่ะครับไม่รู้ว่าทุกคนลงรถคุณแต๋นแล้วเป็นเหมือนผมกันไหม คือรู้สึกว่ารอบๆตัวเรามันเคลื่อนไหวได้ครับ ต้องตั้งศูนย์อยู่หลายนาทีกว่าจะเดินตรงๆได้ ผมขับออฟโรดยังไม่เจออาการแบบนี้เลยครับ มันส์ครับ

"ขาดทุนคือกำไร เพราะหากเรายอมขาดทุนกันบ้าง ไม่ว่าจะเป็นรายได้ ชื่อเสียง กำไรที่ได้ก็จะเกิดกับสังคม ทำให้สังคมดีขึ้น"พระราชดำรัสในหลวง"ทำบุญอย่าหวังผล ให้นึกว่าการทำบุญเป็นเรื่องสนุก แล้วความสุขจะตามมา
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #193 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 22:11:35 »

งานนี้ทั้งสนุก ผจญภัย และได้บุญกุศลกันถ้วนหน้า ผมชอบตอนนั่งรถคุณแต๋นอ่ะครับไม่รู้ว่าทุกคนลงรถคุณแต๋นแล้วเป็นเหมือนผมกันไหม คือรู้สึกว่ารอบๆตัวเรามันเคลื่อนไหวได้ครับ ต้องตั้งศูนย์อยู่หลายนาทีกว่าจะเดินตรงๆได้ ผมขับออฟโรดยังไม่เจออาการแบบนี้เลยครับ มันส์ครับ
นั่งตอนท้ายรถครับ อ้ายเอ ลงมาเจ็บหลัง and เสียศูนย์เลยครับ ต้องตั้งศุนย์ใหม่ตั้งนาน
ที่หาดก๊กโก่ ดึกๆก็เสียศูนย์เหมือนกัน ต้องใช้คนขับรถส่วนตัวเลย

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
zapacr
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #194 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 22:13:22 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม....ภาพสวยมากครับ......ส้มตำอร่อยมากครับ...แซ่บบบบ...
พริกเผ็ดดีขนาดเน๊าะ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 22:51:19 »

แหม..สาธยายจนนึกภาพตามไปด้วยเลยนะนี่    ยิงฟันยิ้ม
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #196 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 23:08:35 »

ขอขอบคุณ zapacr โตยเจ้า  ตี้เอาเมนู หน้าต๋าอาหารมาหื้อได้หัน  

เพราะ...  กอย่าบ่ได้หันเลย   ว่าเปิ้นเลี้ยงอะหยังพ่อง

พอมีเวลาไปกิ๋น  มันก่อมืดๆๆ  แล้วก่อเหลือแต่ขนมเส้นน้ำเงี้ยว  แลบลิ้น แลบลิ้น

ของกิ๋นเปิ้นน่ากิ๋นขนาด   ร้องไห้ ร้องไห้  เซี๊ยดายยยย....   

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #197 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 23:33:01 »

ขอขอบคุณ zapacr โตยเจ้า  ตี้เอาเมนู หน้าต๋าอาหารมาหื้อได้หัน  

เพราะ...  กอย่าบ่ได้หันเลย   ว่าเปิ้นเลี้ยงอะหยังพ่อง

พอมีเวลาไปกิ๋น  มันก่อมืดๆๆ  แล้วก่อเหลือแต่ขนมเส้นน้ำเงี้ยว  แลบลิ้น แลบลิ้น

ของกิ๋นเปิ้นน่ากิ๋นขนาด   ร้องไห้ ร้องไห้  เซี๊ยดายยยย....   

ขนาดงานบุญยังไม่ได้เจอคุณกอย่าเลย คลาดกันทุกที่
ไว้มีโอกาสคงได้เจอกันครับ  ยิ้ม
++KimClubZaa++
มัธยม
**

@CR.KDK@

« ตอบ #198 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 23:36:55 »

ขนาดงานบุญยังไม่ได้เจอคุณกอย่าเลย คลาดกันทุกที่
ไว้มีโอกาสคงได้เจอกันครับ  ยิ้ม

เสียดายมากเลยครับพี่อาร์ตไม่ได้ไปด้วยกัน

แวะรับ ALON มาด้วย มีพี่อาร์ตมาอีกคนท่าจะม่วนหลาย

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รักที่ตัวจริงของเธอ รักละเมอแบบก้อนหิน หรือรักจนอินแบบไม้ขีดไฟ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 23:42:06 »

เสียดายมากเลยครับพี่อาร์ตไม่ได้ไปด้วยกัน

แวะรับ ALON มาด้วย มีพี่อาร์ตมาอีกคนท่าจะม่วนหลาย

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ ติดงานด่วนถึงด่วนที่สุด
ไว้โอกาสหน้า จองคิวตัวเองข้ามปีเลย อิอิ  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 พิมพ์