เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 23:32:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ร้านซ่อมแอร์รถยนต์ที่ไว้ใจได้
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านซ่อมแอร์รถยนต์ที่ไว้ใจได้  (อ่าน 12220 ครั้ง)
....คนหน้าแหลม....
ระดับ ป.ตรี

..........................

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 11:59:31 »

สำหรับผมนะมีร้านประจำที่ซอยโรงแรมเพชรสยาม.....ไม่มีชื่อร้าน..เข้าไปประมาณ200เมตร..อยู่ด้านซ้ายมือ...........ลองดูครับ ยิ้มกว้างๆ

อิก 1 เสียงคับ ซ่อมประจำ

ร้านนี้ มีหลายท่านเชียร์
สำหรับสมาชิก ชร.โฟกัส ต้องได้รับส่วนลดพิเศษ  ยิงฟันยิ้ม
ganginwpop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 14:27:00 »

ถ้าในเมือง ตรงข้ามนิ่มซี่เส็ง ที่ป่าก่อดำ ก็บริการดีนะครับ เคยเอารถคันเก่าไปทำแอร์มา
ชื่อ ร้านเชียงรายมอเตอร์แอร์ครับ

เบอร์ติดต่อ :
053754205 (เบอร์้ร้าน)
081-9981128 (ช่างช่วย)

แหะๆร้านพ่อผมเอง เข้ามาช่วยโปรโมท
แผนที่ #Click #

พ่อฝากมาขอบคุณทุกท่านที่มาอุดหนุนด้วยครับ
แล้วก็ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยโปรโมทครับ

ปล.กำลังทำเว็บร้านอยู่ครับ ยังไงก็ช่วยติดตามกันด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
งั้น สมาชิก ชร.โฟกัส ต้องบริการพิเศษสุดนะครับ 
ราคาถูกสุดๆอีกต่างหาก  ยิงฟันยิ้ม

ถ้าได้แวะเข้าไปก็ลองบอกเจ้าของร้านว่าลูกชายแนะนำมาจากในเว็บครับ ^^
เมล็ดพันธุ์แห่งขุนเขา
มัธยม
**

เมล็ดพันธุ์แห่งขุนเขา

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2011, 11:08:25 »

สำหรับผมนะมีร้านประจำที่ซอยโรงแรมเพชรสยาม.....ไม่มีชื่อร้าน..เข้าไปประมาณ200เมตร..อยู่ด้านซ้ายมือ...........ลองดูครับ ยิ้มกว้างๆ

ร้านนี้ มีหลายท่านเชียร์
สำหรับสมาชิก ชร.โฟกัส ต้องได้รับส่วนลดพิเศษ  ยิงฟันยิ้ม
เชียร์กันแบบนี้สงสัยผมต้องไปใช้บริการแล้วใม่รู้เป็นไงรถผมแอร์ออกเบามากไม่รู้รั่วป่าวไม่เย็นด้วย

สนับสนุนความเป็นชุมชนพอเพียง เพราะความพอเพียง คือ ความพอประมาณ ความมีเหตุผลรวมถึงความจำเป็นที่จะต้องมีระบบภูมิคุ้มกันในตัวที่ดีพอสมควรต่อการมีผลกระทบใด ๆ อันเกิดจากการเปลี่ยนแปลงทั้งภายนอกและภายใน
ganginwpop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2011, 11:20:48 »

แอร์เบา นี่ตู้อาจจะตันครับ
ไม่ก็พัดลมเสีย

แอร์ไม่เย็นนี่ต้องมีหลายๆอย่างเลยครับ
ว่างๆแวะไปที่ร้านพ่อผมได้นะครับ

แอบโฆษณา อิอิ
oatvoranat
มัธยม
**

กลุ่ม cbr150 เชียงราย

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2011, 19:57:12 »

ไปมาแล้วครับ ร้านตรงข้าม ขนส่งนิ่มซี่เส็งครับ

ตอนถอดชิ้นส่วน งัดออกเลยครับ ตอนใส่กลับอย่าหวังครับ เปิดอยู่อย่างงั้นครับ

จะไป ปิดได้ไงครับ เล่นงัดซะหักหมด คือลิ้นชักผมเขี้ยวมันหัก ผมเลยเอา น๊อด

ยึดไว้เลยครับ แต่ช่างไม่ยอมไขน๊อตออกนี่แหละ ครับ เล่นออกแรงดึงออกมาเลย

มันจะไปทนได้ยังไงครับ สรุป ตอนไปรับรถลิ้นชักเปิดอยู่ ช่างคงลืมปิด

แต่พอกลับถึงบ้าน อ้าว เล่นดึงออกมาแปปนี้มันจะใส่กลับยังไง เนี่ย มาดูรูปกันครับ

* Photo-.jpg (53.24 KB, 640x480 - ดู 1546 ครั้ง.)

* Photo-000.jpg (61.78 KB, 640x480 - ดู 1520 ครั้ง.)

* Photo-00.jpg (57.18 KB, 640x480 - ดู 1523 ครั้ง.)

* Photo-0008.jpg (65.81 KB, 640x480 - ดู 1523 ครั้ง.)

* Photo-0009.jpg (66 KB, 640x480 - ดู 1519 ครั้ง.)

เชิญร่วมชมรม cbr150 club เชียงราย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 08:41:20 »

ไปมาแล้วครับ ร้านตรงข้าม ขนส่งนิ่มซี่เส็งครับ

ตอนถอดชิ้นส่วน งัดออกเลยครับ ตอนใส่กลับอย่าหวังครับ เปิดอยู่อย่างงั้นครับ

จะไป ปิดได้ไงครับ เล่นงัดซะหักหมด คือลิ้นชักผมเขี้ยวมันหัก ผมเลยเอา น๊อด

ยึดไว้เลยครับ แต่ช่างไม่ยอมไขน๊อตออกนี่แหละ ครับ เล่นออกแรงดึงออกมาเลย

มันจะไปทนได้ยังไงครับ สรุป ตอนไปรับรถลิ้นชักเปิดอยู่ ช่างคงลืมปิด

แต่พอกลับถึงบ้าน อ้าว เล่นดึงออกมาแปปนี้มันจะใส่กลับยังไง เนี่ย มาดูรูปกันครับ
เจ้าของร้าน ช่วยชี้แจงลูกค้าด้วย  ยิงฟันยิ้ม
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 11:04:47 »

เจ้าของร้าน ช่วยชี้แจงลูกค้าด้วย  ยิงฟันยิ้ม

เอากลับไปให้เขาดูเลยดีไหมครับ

♡♡<Fairy>♡♡
นางฟ้า...ราตรี
ระดับ :ป.โท

เทพธิดา...ไร้ปีก

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 11:40:44 »

เขาชื่ออ้ายจรัญน่ะครับ จากแยกศรีทรายมูล ขับตรงเข้าไปทางรร.เพชรสยาม เลยไปหน่อย ร้านอยู่ตรงซ้ายมือ

ก่อนหน้านี้ผมเคยเอาแอร์ไปล้างที่ร้านแถวหน้าบ้านพักค่ายทหาร แล้วตู้รั่วน่ะครับ เลยมาให้เขาแก้งานให้ ราคาค่าซ่อมก็บอกราคาเดียวเลย ไม่มีหลายราคามาให้ลังเล  ไม่เอาอะไหล่มือ2มายัดเยียด ลูกเล่นที่ร้านอื่นเขาทำแกบอกเราหมดเลย หลังๆมาผมแนะนำเพื่อนให้ไปที่นี่ทั้งนั้นน่ะครับ

สนับสนุน และ คอนเฟิร์ม อู่อ้ายจรัญ เช่นกันค่ะ  ไปทีไร ไม่เคยผิดหวัง  แกเอาใจใส่ดี ดูแลเต็มที่ ราคาก็ไม่แพง...
แนะนำไปหลายคนก็บอกว่า o.k. ทุกคนเลยค่ะ...
ตอนนี้เลยเป็นเจ้าประจำไปเลย  ถ้าเกี่ยวกับเรื่องแอร์ต้องไปที่นี่ค่ะ...เติมน้ำยาแอร์ก็ไม่แพงค่ะ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 12:00:33 »

เขาชื่ออ้ายจรัญน่ะครับ จากแยกศรีทรายมูล ขับตรงเข้าไปทางรร.เพชรสยาม เลยไปหน่อย ร้านอยู่ตรงซ้ายมือ

ก่อนหน้านี้ผมเคยเอาแอร์ไปล้างที่ร้านแถวหน้าบ้านพักค่ายทหาร แล้วตู้รั่วน่ะครับ เลยมาให้เขาแก้งานให้ ราคาค่าซ่อมก็บอกราคาเดียวเลย ไม่มีหลายราคามาให้ลังเล  ไม่เอาอะไหล่มือ2มายัดเยียด ลูกเล่นที่ร้านอื่นเขาทำแกบอกเราหมดเลย หลังๆมาผมแนะนำเพื่อนให้ไปที่นี่ทั้งนั้นน่ะครับ

สนับสนุน และ คอนเฟิร์ม อู่อ้ายจรัญ เช่นกันค่ะ  ไปทีไร ไม่เคยผิดหวัง  แกเอาใจใส่ดี ดูแลเต็มที่ ราคาก็ไม่แพง...
แนะนำไปหลายคนก็บอกว่า o.k. ทุกคนเลยค่ะ...
ตอนนี้เลยเป็นเจ้าประจำไปเลย  ถ้าเกี่ยวกับเรื่องแอร์ต้องไปที่นี่ค่ะ...เติมน้ำยาแอร์ก็ไม่แพงค่ะ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์

ตามนี้คับ ล่าสุด เอาซีอาร์วี 2008 ไปซ่อม เข้า สอง สองหมื่นเจ็ด

อู่นอก หมื่นหก  มาจบที่ร้านนี้ สี่พันกว่าบาท

อ้ายเปิ้นขอค่าแรง เพราะ รื้อยากมากกก  เอาไปเลยพี่ ค่าแรงไม่แพง

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 12:26:41 »

ตามนี้คับ ล่าสุด เอาซีอาร์วี 2008 ไปซ่อม เข้า สอง สองหมื่นเจ็ด

อู่นอก หมื่นหก  มาจบที่ร้านนี้ สี่พันกว่าบาท

อ้ายเปิ้นขอค่าแรง เพราะ รื้อยากมากกก  เอาไปเลยพี่ ค่าแรงไม่แพง

ถูกกว่าตั้งมากมายก่ายกองเลย เน้ออ
Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 12:30:40 »

มาช่วยสนับสนุนอีก 1 เสียงครับ ซ่อมแอร์รถยนต์ในเชียงรายมา 3-4 ร้าน ไม่จบ
ได้ช่างจรัญรายนี้ จบครับ อัธยาศัยก็ดี ราคาย่อมเยา เจ๋ง
oatvoranat
มัธยม
**

กลุ่ม cbr150 เชียงราย

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 14:25:59 »

เอากลับไปให้เขาดูเลยดีไหมครับ

จริงๆ ไม่ได้มา ดิสเครดิสอะไรนะครับ แต่อยากให้ช่างควบคุม(เด็ก)ให้มากกว่านี้ครับ

ผมไม่รู้ใครทำครับผมโทษเด็กไว้ก่อนครับ ช่างคงไม่ทำหรอกครับแบบนี้แต่จะเอากลับไปให้แกดู ตอนออกจากอู่ช่างเป็นคนสต๊าดรถ ผมก็เห็นแต่ไม่พูดอะไร ผมเลยคิดว่าแกลืมปิดให้มั้งครับ พอกลับมาถึงบ้านถึงได้รู้ วันนี้ผมซ่อมเองแบบ พอปิดได้ไปก่อนครับ

หากจะให้ไปร้านผมว่าเจ้าของร้านติดต่อมาดีกว่าครับ กลัวไปแล้วเขาไม่รับผิดชอบครับ

เชิญร่วมชมรม cbr150 club เชียงราย
conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 04:57:25 »

- มายืนยันอีก 1 เสียงครับ

ราคาไม่แพง บริการดี งานเรียบร้อย อัธยาศัยดี

ผมและเพื่อนๆ เป็นลูกค้าประจำกันไปแล้วครับ
Temujin

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2011, 11:32:14 »

ใกล้กับที่ผมพักเลย สันคอกช้างซอย 4   18 มิถุนา ซอย 6 เอาใว้หาเงินดาวน์ได้เมื่อไหร่เจอกันครับ... ยิงฟันยิ้ม ตอนนี้นั่งรถเครื่องน้องไปก่อน...

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
P.S.U.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2011, 19:14:54 »

โอ้ววว ชาว ชรฟก. แนะนำมาต้องไปหาร้านสักหน่อยล่ะ แอร์เสียพอดี

>>------>   รักที่จะฝัน ต้องฝ่าฟันไปให้ถึง *♥´¨)
monsterx
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2011, 13:35:04 »

มีพี่ชายผมคนนึงเขาตระเวนซ่อมแอร์รถยนต์ทุกร้านในเชียงรายโฟกัสหมดไปหมื่นกว่าแล้ว
แต่อาการยังไม่มีวี่แววว่าจะดีขึ้นเลย เขาฝากช่างแอร์คนใดที่คิดว่ามีฝีมือช่วบโพสฝากเบอร์ไว้หน่อย ขอแบบทีเดียวนะ เชียงรายน่าจะมีช่างแอร์ที่เก่งจริงบ้างนะ สงสารตอนนี้คิดจะขายรถทิ้งแล้วน่ะ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2011, 13:41:58 »

มีพี่ชายผมคนนึงเขาตระเวนซ่อมแอร์รถยนต์ทุกร้านในเชียงรายโฟกัสหมดไปหมื่นกว่าแล้ว
แต่อาการยังไม่มีวี่แววว่าจะดีขึ้นเลย เขาฝากช่างแอร์คนใดที่คิดว่ามีฝีมือช่วบโพสฝากเบอร์ไว้หน่อย ขอแบบทีเดียวนะ เชียงรายน่าจะมีช่างแอร์ที่เก่งจริงบ้างนะ สงสารตอนนี้คิดจะขายรถทิ้งแล้วน่ะ

ก็ไปร้านนี้สิคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
หมูน้อย ตัวเล็ก
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 11:04:05 »

- มายืนยันอีก 1 เสียงครับ

ราคาไม่แพง บริการดี งานเรียบร้อย อัธยาศัยดี

ผมและเพื่อนๆ เป็นลูกค้าประจำกันไปแล้วครับ

ร้านของพี่จรัญครับ  ผมอยู่ลำปางยังเอารถ Triton ไปทำแอร์ที่ร้านพี่เขาเลย ผลงานรับประกันความพอใจครับ  อัธยาศัยดีจริง ๆ

จรัญ  กันตา (HS5MWM)
27/2 ถ.ท่าต้นเกี๋ยง ต.เวียงเหนือ อ.เมือง จ.ลำปาง 52000
โทร. 081-5957712, 089-5551166
Stand by : 144.8750 MHz. (กลุ่มสร้างสรรค์สายสัมพันธ์ จ.ลำปาง)
charaun
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 13:22:15 »

ผมเคยไปใช้บริการที่ร้านของคุณจรัญ(จรัล) ซอยโรงแรมเพชรสยาม จากการแนะนำของอู่ VP ใกล้กับห้าแยกพ่อขุน   เนื่องจากแอร์ไม่ค่อยเย็น  ช่วงแดดร้อนเย็นช้ามาก  และไม่เย็นเท่าที่ควร  เวลาฝนตกหรืออากาศข้างนอกไม่ร้อนมากจะมีไอน้ำออกจากช่องแอร์   ไปหาช่างซึ่งดูแลเอง(ทำงานเอง)  ตอนเช้าประมาณ  08.30 น.  ช่างได้ตรวจดูใช้เวลาปรมาณ  10  นาที เมื่อตรวจสอบแล้วแจ้งว่าปกติดี  และแนะนำการปรับระบบของแอร์ตลอดจนการใช้งานเนื่องจากแอร์ใช้งานมานาน   ผมถามว่าต้องการล้างแอร์จะดีขึ้นไหม   ช่างจรัญบอกว่าให้ใช้หรือปรับระบบการใช้แอร์ตามที่แนะนำไปก่อนหากไม่ดีขึ้นค่อยมาใหม่    ก่อนจากผมได้ให้เงินช่างจรัญ  แต่ช่างฯไม่รับพร้อมบอกว่าแอร์ไม่ได้เสียอะไร  เพียงแต่ใช้มานานเท่านั้น  จากบัดนั้นมาบัดนี้  5  เดือนแล้วผมยังใช้แอร์ตามปรกติ   ขอบคุณช่างจรัญมากครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 19:42:28 »

ผมเคยไปใช้บริการที่ร้านของคุณจรัญ(จรัล) ซอยโรงแรมเพชรสยาม จากการแนะนำของอู่ VP ใกล้กับห้าแยกพ่อขุน   เนื่องจากแอร์ไม่ค่อยเย็น  ช่วงแดดร้อนเย็นช้ามาก  และไม่เย็นเท่าที่ควร  เวลาฝนตกหรืออากาศข้างนอกไม่ร้อนมากจะมีไอน้ำออกจากช่องแอร์   ไปหาช่างซึ่งดูแลเอง(ทำงานเอง)  ตอนเช้าประมาณ  08.30 น.  ช่างได้ตรวจดูใช้เวลาปรมาณ  10  นาที เมื่อตรวจสอบแล้วแจ้งว่าปกติดี  และแนะนำการปรับระบบของแอร์ตลอดจนการใช้งานเนื่องจากแอร์ใช้งานมานาน   ผมถามว่าต้องการล้างแอร์จะดีขึ้นไหม   ช่างจรัญบอกว่าให้ใช้หรือปรับระบบการใช้แอร์ตามที่แนะนำไปก่อนหากไม่ดีขึ้นค่อยมาใหม่    ก่อนจากผมได้ให้เงินช่างจรัญ  แต่ช่างฯไม่รับพร้อมบอกว่าแอร์ไม่ได้เสียอะไร  เพียงแต่ใช้มานานเท่านั้น  จากบัดนั้นมาบัดนี้  5  เดือนแล้วผมยังใช้แอร์ตามปรกติ   ขอบคุณช่างจรัญมากครับ
อ้ายจรัญ ขอปรบมือให้เลย ซื่อสัตย์จริงใจกับลูกค้าแบบนี้ มีแต่เจริญรุ่งเรือง  ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน จริงแท้แน่นอน  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์