เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 11:49:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน
| | |-+  ห้างสรรพสินค้าโรบินสัน (สาขาเชียงราย) เปิดรับสมัครงาน หลายอัตรา++
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน ห้างสรรพสินค้าโรบินสัน (สาขาเชียงราย) เปิดรับสมัครงาน หลายอัตรา++  (อ่าน 20628 ครั้ง)
poymk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 07:45:38 »

เค้าเรียกตัวกันเย็นวันจันทร์เลยครับ ให้ที่บอกให้รออ่ะหมายถึงรอนานๆ
ตอนนี้น่าจะได้คนครบแล้วนะครับ
ยกเว้นคนที่เรียกไปจะไม่ไปทำงาน อันนั้นถึงจะขาดครับ
boondham
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 08:38:31 »

อีกรอบต้องไปสมัครที่กรุงเทพฯรึค่ะ แล้วจะได้ทำงานที่เชียงรายไหมค่ะ  แล้วจะใช้คธแนน TOEIC เลยรึค่ะ สอบระดับภาษาของบริษัทเองไม่ได้รึค่ะ  สนใจมั๊กมากค่ะ  คืออยากทำงานที่มีความมั่นคงกว่างานที่ทำอยู่มานานแล้วค่ะ  แต่มะมีโอกาสซักที

อีกรอบไปกรุงเทพหรือเปล่าไม่น่าจะนะคะ เพราะว่าเราถามคนสุดท้ายที่สัมภาษณ์เราว่าจะมีรับอีกมั้ย เค้าบอกว่าไม่แล้ว นี่เป็นรอบสุดท้าย แต่ถ้าจะรับเพิ่มกรณีเดียวคือ พนักงานเก่าลาออกแล้วตำแหน่งว่างลงค่ะ

ส่วนเราไปสมัครตำแหน่งที่ต้องใช้ภาษาอังกฤษ เค้าเลยเรียกใบ TOEIC ค่ะ (เอาไม่เยอะ 450+)แต่ตำแหน่งทั่วไปไม่ต้องใช้ค่ะ ส่วนบริษัทเค้าไม่มีสอบภาษาของเค้านะคะ ต้องไปสอบที่สถาบันมา(จากที่เราถามผจก.คนสุดท้ายที่สัมภาษณ์เรา คนที่สี่)
บริการลูกค้าและประชาลัมพันธ์ภาษาเป็นเรื่องสำคัญครับ ยิ้มกว้างๆ

กลุ่มคุยแลกเปลี่ยน เรื่องการพัฒนา สิ่งปลูกสร้าง เรื่องราวต่างๆของเชียงราย https://www.facebook.com/groups/273622956012759/
MCL.Morchula shop
รถตู้ให้เช่า เชียงราย
ระดับ ป.ตรี

รถตู้ให้เช่า เชียงราย

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 20:55:12 »

เค้าเรียกตัวกันเย็นวันจันทร์เลยครับ ให้ที่บอกให้รออ่ะหมายถึงรอนานๆ
ยกเว้นคนที่เรียกไปจะไม่ไปทำงาน อันนั้นถึงจะขาดครับ

แต่คนที่ให้รอ เค้าบอกว่า ขอทางบริษัทเช็คประวัติก่อนอะค่ะ ถ้าเช็คเกี่ยวกับคดีอาชญากร หรือการเงิน ก็เป็นอาทิตย์นะค่ะ ถึงทราบผลค่ะ

รถตู้ให้เช่า เชียงราย (บริการทั่วไทย รถสวยบริการดี ต้อง AECรถตู้ตะลอนทัวร์)

081-6748776 เอรวัล
oa3405
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 21:31:43 »

ถ้าจบภาษา ญี่ปุ่น โทอังกฤษ...มีประสบการทำงาน เกือบ 3 ปีแล้ว คุณสมบัตรน่าจะตรงกับสาขาไหนได้บ้างค่ะ  ตอนนี้อายุ 24 ปีย้าง 25 แล้วค่ะ ...ตอนนี้ทำงานธุรการอยู่โรงเรียนของรัฐค่ะ....อยากหางานที่ได้เงินดีกว่านี้ค่ะ...ถึงจะเหนื่อยมากกว่าวันหยุดน้อยกว่าแต่ถ้าค่าจ้างคุ้มก็อยากทำค่ะ
pui7
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2010, 07:54:16 »

UP ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ไปถึงไหนแล้วนี่....
boondham

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2010, 10:40:26 »

UP ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ไปถึงไหนแล้วนี่....
ลองถามได้แล้วครับ. ยิงฟันยิ้ม

กลุ่มคุยแลกเปลี่ยน เรื่องการพัฒนา สิ่งปลูกสร้าง เรื่องราวต่างๆของเชียงราย https://www.facebook.com/groups/273622956012759/
pui7
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2010, 12:55:49 »

แต่คนที่ให้รอ เค้าบอกว่า ขอทางบริษัทเช็คประวัติก่อนอะค่ะ ถ้าเช็คเกี่ยวกับคดีอาชญากร หรือการเงิน ก็เป็นอาทิตย์นะค่ะ ถึงทราบผลค่ะ

ผมได้สอบถามกับคุณ กษิดิส เรียบร้อยแล้วครับ  มีการประกาศผลเรียบร้อยแล้วเมื่อวัน จันทร์ 29/11/53 
boondham

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2010, 18:06:06 »

งานด้านบริหารน่าจะได้คนที่เป็นลูกหม้อที่ย้ายมา

ส่วนงานบริการคงเป็นคนเชียงราย

เปิดพอเป็นพิธีหรือเปล่าเพื่อให้ได้ภาพการมีส่วนร่วมและช่วยเหลือชาวเชียงราย

ผมจะลองจับตาดูถ้าเป็นจริงผมว่าไม่แฟร์สำหรับพื้นที่คนเชียงราย

ที่เขาก็มีประสบการณ์เหมือนกันฝ่ายเดียวกันเพียงแต่ไม่เป็นลูกหม้อคุณ

loveprocr
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 09:52:20 »

งานด้านบริหารน่าจะได้คนที่เป็นลูกหม้อที่ย้ายมา

ส่วนงานบริการคงเป็นคนเชียงราย

เปิดพอเป็นพิธีหรือเปล่าเพื่อให้ได้ภาพการมีส่วนร่วมและช่วยเหลือชาวเชียงราย

ผมจะลองจับตาดูถ้าเป็นจริงผมว่าไม่แฟร์สำหรับพื้นที่คนเชียงราย

ที่เขาก็มีประสบการณ์เหมือนกันฝ่ายเดียวกันเพียงแต่ไม่เป็นลูกหม้อคุณ
ลองไปอ่านที่ผมโพสไว้ก็ได้ครับคุณบุญในวันที่ไปสัมภาษณ์น่ะ ตอนกรอกใบสมัครกับสัมภาษณ์รอบแรกก็ไม่มีอะไรพอสัมภาษณ์รอบสองกับเจ้าหน้าที่กลับบอกว่าตำแหน่งที่ภรรยาผมสมัครมีคนโอนย้ายมาแล้ว ให้ลองเปลี่ยนสายงานไหม งั้นถ้าตำแหน่งที่คุณมีคนโอนมาแล้วคุณจะมารับสมัครให้เสียเวลาทั้งคุณและผมทำไม คุณก็เอาไอ้ตำแหน่งที่คนโอนคนมาแล้วออกไปก็สิ้นเรื่อง เข้าใจว่าตำแหน่งบริหารมีลูกหม้อต่อคิวอยู่เยอะแต่ถ้าให้แฟร์คุณก็ไม่เปิดรับตำแหน่งนั้นไปเลยดิ เสียเวลาทั้งวันเสียความรู้สึกมากกกว่า
loveprocr
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 09:53:45 »

ไปส่งภรรยาสมัครมาครับเมื่อวานสัมภาษณ์รอบแรกผ่านไปแล้วเข้าสัมภาษณ์รอบสองคนสัมภาษณ์บอกว่าตำแหน่งนี้มีคนโอนย้ายมาแล้ว ฮืม แล้วทำไมไม่ลบออกล่ะท่าน ) เค้าถามว่าจะลองเปลี่ยนสายงานไหมแต่ต้องรอดูคนเทียบก่อนว่าจะมีคนมาสมัครในวันนี้ในตำแหน่งเดียวกันอีกหรือป่าว ใช้เวลานานมากในการรอสัมภษษณ์คนเยอะพอสมควรเสร็จเกือนห้าโมงเย็นและยังมีคนรออีก ความจริงถ้าตำแหน่งไหนมีเจ้าของแล้วก็น่าจะลบออกไปเลยน่ะครับผู้สมัครจะได้เลือกถูกว่าจะสมัครหรือไม่ หรือเจ้าหน้าที่ไม่ทราบไม่แน่ใจ รูดซิบปาก
ย้อนให้อ่านน่ะครับ
loveprocr
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 09:55:01 »

แต่ยังไงก็ยินดีกับทุกท่านที่ได้งานน่ะครับโชคดีทุกคนครับ
boondham

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 12:29:12 »

ผมว่าเราต้องตามประเด็นนี้

ว่าเขาแฟร์กับคนเชียงรายไหม

ผมเห็นหลายๆท่านบ่นและวิธีการคัดเลือก

loveprocr
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 14:35:06 »

ผมว่าเราต้องตามประเด็นนี้

ว่าเขาแฟร์กับคนเชียงรายไหม

ผมเห็นหลายๆท่านบ่นและวิธีการคัดเลือก

แล้วเค้าจะมีความจริงใจให้เราเหรอ
boondham

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 16:14:35 »

ไปไหนมาไหน

ต้องเส้นใหญ่ๆๆ  ยิงฟันยิ้ม

loveprocr
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 17:04:30 »

ชั่งมันเถอะ ชีวิตต้องเดินต่อไปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม
Down_Hill
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 21:58:49 »

ขอ สุมาเตอะครับ ไข้ถามแบบคนง่าวๆ ว่า ตกลงแล้ว ไอ เซ็นทรัล ตี่กำลังจเปิดนี้ มันคือ โรบันสัน แม่นก่อครับ

boondham

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 00:14:14 »

ขอ สุมาเตอะครับ ไข้ถามแบบคนง่าวๆ ว่า ตกลงแล้ว ไอ เซ็นทรัล ตี่กำลังจเปิดนี้ มันคือ โรบันสัน แม่นก่อครับ

เซ็นทรัลพลาซ่า เชียงราย เป็น พลาซ่าร้านค้า โดยมีแบ่งให้เช่า และมีร้านค้าของเครือเซ็นทรัลมาขายด้วย เช่น B2S power buy super sport ฯลฯ

ส่วนโรบินสันก็เป็น สโตร์ของกลุ่มเซ็นทรัล.. โดยสโตร์ของกลุ่มเซ้นทรัลมีสามแบรนด์หลัก คือ เซน เซ็นทรัล และโรบินสัน

โดย สโตร์จะเป็นแบบไหน ดูที่กลุ่มลูกค้าเป็นหลัก ครับ..ถ้า เซ้นทรัล และเซน ก็เป็นกลุ่มที่มีกำลังซื้อสูงหน่อย  ส่วนสาขาเชียงราย และสาขา ตจว.ส่วนใหญ่ก็ป็นโรบินสัน ซึ่งกำลังซื้อระดับกลางขึ้นไป ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตามด้านล่างนี้ครับ.

Down_Hill
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2010, 09:17:45 »

เซ็นทรัลพลาซ่า เชียงราย เป็น พลาซ่าร้านค้า โดยมีแบ่งให้เช่า และมีร้านค้าของเครือเซ็นทรัลมาขายด้วย เช่น B2S power buy super sport ฯลฯ

ส่วนโรบินสันก็เป็น สโตร์ของกลุ่มเซ็นทรัล.. โดยสโตร์ของกลุ่มเซ้นทรัลมีสามแบรนด์หลัก คือ เซน เซ็นทรัล และโรบินสัน

โดย สโตร์จะเป็นแบบไหน ดูที่กลุ่มลูกค้าเป็นหลัก ครับ..ถ้า เซ้นทรัล และเซน ก็เป็นกลุ่มที่มีกำลังซื้อสูงหน่อย  ส่วนสาขาเชียงราย และสาขา ตจว.ส่วนใหญ่ก็ป็นโรบินสัน ซึ่งกำลังซื้อระดับกลางขึ้นไป ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตามด้านล่างนี้ครับ.

ขอบคุณสำหรับขอมูลครับ แล้วในส่วนของพนักงาน office เค้าจะเปิดรับสมัครเมื่อไรอ่ะครับ

boondham

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2010, 09:51:24 »

เปิดรับเรียบร้อยแล้วครับ

ถ้าติดตามข่าวก่อนหน้านี้ครับ

poymk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2010, 22:41:52 »

เปิดรับเพิ่มเติมแล้วนะครับ ในตำแหน่งที่ขาด
ส่วนตัวผม ขอบาย นะครับ
เพิ่งโทรยกเลิกไปนะครับ ด้วยเหตุผลส่วนตัวบางอย่าง
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์