เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 23:40:38
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  แม่ยั่วเมือง (เหรียญ+เนื้อผง) อ.หม่อม มหาเสน่ห์ โชคลาภ ค้าขาย (อัพเดท น.8)
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 พิมพ์
ผู้เขียน แม่ยั่วเมือง (เหรียญ+เนื้อผง) อ.หม่อม มหาเสน่ห์ โชคลาภ ค้าขาย (อัพเดท น.8)  (อ่าน 9025 ครั้ง)
Pete51
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2014, 19:43:55 »

รายการที่44 เสด็จแม่อุมายั่วเมือง รุ่นแรก พิมพ์4รุม1 สีชมพู แช่น้ำมันว่านมหารัญจวน อ.หม่อม

ปิดรายการนี้ครับ

ค่าจัดส่งครั้งละ 50 บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มีนาคม 2014, 12:36:52 โดย Pete51 » IP : บันทึกการเข้า
Pete51
*

« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2014, 19:45:59 »

รายการที่45 เสด็จแม่อุมายั่วเมือง รุ่นแรก พิมพ์4รุม1 สีแดงอิฐ (หายากมาก) แช่น้ำมันว่านมหารัญจวน อ.หม่อม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มกราคม 2014, 21:55:29 โดย Pete51 » IP : บันทึกการเข้า
Pete51
*

« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2014, 19:54:21 »

สรุปรายการที่ยังเปิดให้บูชาอยู่

รายการที่15 ขุนแผนพรายกุมาร วัดศรีจันต์ ผงหลวงปู่คง ปี51 (หน้า3)

รายการที่16 ขุนแผนพรายกุมาร วัดศรีจันต์ ผงหลวงปู่คง ปี51 (หน้า3)

รายการที่21 เสด็จแม่อุมายั่วเมือง รุ่น3 พิมพ์นั่งตอ สีฟ้า แช่น้ำมันว่านมหารัญจวน อ.หม่อม  (หน้า4)

รายการที่31 เหรียญมหายันต์ พระนเรศวร พิมพ์ประทับยืน หลั่งน้ำสิโนทก  อ.หม่อม (หน้า5)

รายการที่32 เหรียญมหายันต์ พระนเรศวร พิมพ์ประทับยืน หลั่งน้ำสิโนทก  อ.หม่อม (หน้า6)

รายการที่33 เหรียญระเบิด พระเจ้าตากสินมหาราช พิมพ์นั่งใหญ่ อ.หม่อม (หน้า6)

รายการที่34 เหรียญระเบิด พระเจ้าตากสินมหาราช พิมพ์นั่งใหญ่ อ.หม่อม (หน้า6)

รายการที่35 เหรียญระเบิด พระเจ้าตากสินมหาราช พิมพ์นั่งยืน อ.หม่อม (หน้า6)

รายการที่36 เหรียญระเบิด พระเจ้าตากสินมหาราช ครบเซ็ท พิมพ์นั่งใหญ่-นั่งเล็ก-ยืน  อ.หม่อม (หน้า6)

รายการที่37 เสด็จแม่อุมายั่วเมือง รุ่น3 พิมพ์นั่งตอ สีส้ม แช่น้ำมันว่านมหารัญจวน อ.หม่อม (หน้า6)

รายการที่38 เสด็จแม่อุมายั่วเมือง รุ่น3 พิมพ์นั่งตอ สีขาว แช่น้ำมันว่านมหารัญจวน อ.หม่อม (หน้า6)

รายการที่39 เสด็จแม่อุมายั่วเมือง รุ่น3 พิมพ์นั่งตอ สีชมพู แช่น้ำมันว่านมหารัญจวน อ.หม่อม (หน้า6)

รายการที่40 เสด็จแม่อุมายั่วเมือง รุ่น3 พิมพ์4รุม1 สีเหลือง แช่น้ำมันว่านมหารัญจวน อ.หม่อม (หน้า6)

รายการที่41 เสด็จแม่อุมายั่วเมือง รุ่น3 พิมพ์4รุม1 สีดำ แช่น้ำมันว่านมหารัญจวน อ.หม่อม (หน้า6)

รายการที่42 เสด็จแม่อุมายั่วเมือง รุ่น3 พิมพ์4รุม1 สีฟ้า แช่น้ำมันว่านมหารัญจวน อ.หม่อม (หน้า6)

รายการที่43 เสด็จแม่อุมายั่วเมือง รุ่นแรก พิมพ์4รุม1 สีม่วง แช่น้ำมันว่านมหารัญจวน อ.หม่อม (หน้า6)

รายการที่44 เสด็จแม่อุมายั่วเมือง รุ่นแรก พิมพ์4รุม1 สีชมพู แช่น้ำมันว่านมหารัญจวน อ.หม่อม (หน้า7)

รายการที่45 เสด็จแม่อุมายั่วเมือง รุ่นแรก พิมพ์4รุม1 สีแดงอิฐ (หายากมาก) แช่น้ำมันว่านมหารัญจวน อ.หม่อม (หน้า7)
Pete51
*

« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2014, 19:56:59 »

สนใจรายการไหนสอบถามได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มีนาคม 2015, 20:31:25 โดย Pete51 » IP : บันทึกการเข้า
Pete51
*

« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2014, 09:16:26 »

รายการที่39 เสด็จแม่อุมายั่วเมือง รุ่น3 พิมพ์นั่งตอ สีชมพู แช่น้ำมันว่านมหารัญจวน อ.หม่อม

ปิดรายการนี้ครับ ขอบคุณครับ
Pete51
*

« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2014, 11:52:39 »

สนใจสอบถามได้นะครับ ยิ้ม
Pete51
*

« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2014, 13:57:13 »

Pete51
*

« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2014, 11:35:06 »

Pete51
*

« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2014, 08:43:51 »

Pete51
*

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2014, 21:42:03 »

Pete51
*

« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2014, 21:55:58 »

รายการที่45 เสด็จแม่อุมายั่วเมือง รุ่นแรก พิมพ์4รุม1 สีแดงอิฐ (หายากมาก) แช่น้ำมันว่านมหารัญจวน อ.หม่อม

Pete51
*

« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 19:53:00 »

Pete51
*

« ตอบ #132 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2014, 12:33:23 »

รายการที่33 เหรียญระเบิด พระเจ้าตากสินมหาราช พิมพ์นั่งใหญ่ อ.หม่อม

พระเจ้าตากสิน รุ่นไพรีพินาศ อริราชศัตรูพ่ายเนื้อทองแดงบริสุทธิ์ มีรูปลักษณะเป็นเหรียญสามมิติรูปไข่ อาจารย์ศุภณัฐ ชัยชนิตย์ (อาจารย์หม่อม) เป็นประธานจัดสร้างและเจ้าพิธี ณ วัดหนองตะเคียน ต.บ้านจาน ศรีสะเกษ ปลุกเสกโดยพระอาจารย์สายป่า และพระร่วมนั่งปรก จำนวน 2551 รูป เมื่อวันที่ 27 ตุลาคม 2550 พระราชทานไปแจก ทหาร ตำรวจ ภาคใต้ ประสบการณ์เหลือกินในพื้นที่ครับ เหรียญนี้ได้ทำพิธีที่วัดชนะสงครามด้วย
อาจารย์หม่อมท่านมีอาจารย์ที่ศรัทธาหลายรูป เช่น พระเทพโมลี เป็นลูกศิษย์ของสมเด็จพระมหาวีรวงศ์ และ หลวงปู่จันทร์หอม ซึ่งเป็นลูกศิษย์ของสมเด็จลุ่น สังฆราชฝั่งลาว อาจารย์หม่อมท่านก็จะสร้างพระ ถวายอาจารย์เหล่านี้ไว้แต่ไม่มาก มีการทำลายบล็อกต่อหน้าพยานไม่ให้เหลือที่โรงงานเป็นอันขาด ต่อมามีการ แจกให้ทหารข้าราชการทหาร ตำรวจ เหรียญแต่ละเหรียญมีที่ปลุกเสกแตกต่างกันเช่น เหรียญกรมหลวงชุมพรฯ ออกที่พระตำหนักอยุธยา ปลุกเสกที่นั้นด้วย และนำไปปลุกเสกที่ชุมพร ปี 48 ที่ศาลกรมหลวงชุมพร และทางอาจารย์หม่อมก็ได้มอบให้วัดป่าฯส่วนหนึ่ง วัดป่าก็ได้ปลุกเสกที่วัดราชผาฯ อีกครั้งหนึ่ง และได้นำไปปลุกเสกที่วัดป่าสิริฯ อีกครั้งหนึ่งและพระเครื่องที่อยู่วัดป่าเพื่อสำหรับคนทำความดี มีเก็บไว้สถานที่ราชการบางแห่งเพื่อไว้แจกผู้ที่ทำความดีและเพื่อเป็นขวัญ กำลังใจแก่ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ

ตอนนี้หายากครับ แผงพระ ศูนย์พระเปิด1500แล้วครับ

Pete51
*

« ตอบ #133 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2014, 12:36:15 »

รายการที่34 เหรียญระเบิด พระเจ้าตากสินมหาราช พิมพ์นั่งใหญ่ อ.หม่อม

พระเจ้าตากสิน รุ่นไพรีพินาศ อริราชศัตรูพ่ายเนื้อทองแดงบริสุทธิ์ มีรูปลักษณะเป็นเหรียญสามมิติรูปไข่ อาจารย์ศุภณัฐ ชัยชนิตย์ (อาจารย์หม่อม) เป็นประธานจัดสร้างและเจ้าพิธี ณ วัดหนองตะเคียน ต.บ้านจาน ศรีสะเกษ ปลุกเสกโดยพระอาจารย์สายป่า และพระร่วมนั่งปรก จำนวน 2551 รูป เมื่อวันที่ 27 ตุลาคม 2550 พระราชทานไปแจก ทหาร ตำรวจ ภาคใต้ ประสบการณ์เหลือกินในพื้นที่ครับ เหรียญนี้ได้ทำพิธีที่วัดชนะสงครามด้วย
อาจารย์หม่อมท่านมีอาจารย์ที่ศรัทธาหลายรูป เช่น พระเทพโมลี เป็นลูกศิษย์ของสมเด็จพระมหาวีรวงศ์ และ หลวงปู่จันทร์หอม ซึ่งเป็นลูกศิษย์ของสมเด็จลุ่น สังฆราชฝั่งลาว อาจารย์หม่อมท่านก็จะสร้างพระ ถวายอาจารย์เหล่านี้ไว้แต่ไม่มาก มีการทำลายบล็อกต่อหน้าพยานไม่ให้เหลือที่โรงงานเป็นอันขาด ต่อมามีการ แจกให้ทหารข้าราชการทหาร ตำรวจ เหรียญแต่ละเหรียญมีที่ปลุกเสกแตกต่างกันเช่น เหรียญกรมหลวงชุมพรฯ ออกที่พระตำหนักอยุธยา ปลุกเสกที่นั้นด้วย และนำไปปลุกเสกที่ชุมพร ปี 48 ที่ศาลกรมหลวงชุมพร และทางอาจารย์หม่อมก็ได้มอบให้วัดป่าฯส่วนหนึ่ง วัดป่าก็ได้ปลุกเสกที่วัดราชผาฯ อีกครั้งหนึ่ง และได้นำไปปลุกเสกที่วัดป่าสิริฯ อีกครั้งหนึ่งและพระเครื่องที่อยู่วัดป่าเพื่อสำหรับคนทำความดี มีเก็บไว้สถานที่ราชการบางแห่งเพื่อไว้แจกผู้ที่ทำความดีและเพื่อเป็นขวัญ กำลังใจแก่ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ

ตอนนี้หายากครับ แผงพระ ศูนย์พระเปิด1500แล้วครับ

Pete51
*

« ตอบ #134 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2014, 12:36:54 »

รายการที่36 เหรียญระเบิด พระเจ้าตากสินมหาราช ครบเซ็ท พิมพ์นั่งใหญ่-นั่งเล็ก-ยืน  อ.หม่อม

พระเจ้าตากสิน รุ่นไพรีพินาศ อริราชศัตรูพ่ายเนื้อทองแดงบริสุทธิ์   มีรูปลักษณะเป็นเหรียญสามมิติรูปไข่ อาจารย์ศุภณัฐ ชัยชนิตย์   (อาจารย์หม่อม) เป็นประธานจัดสร้างและเจ้าพิธี ณ วัดหนองตะเคียน ต.บ้านจาน   ศรีสะเกษ ปลุกเสกโดยพระอาจารย์สายป่า และพระร่วมนั่งปรก จำนวน 2551 รูป   เมื่อวันที่ 27 ตุลาคม 2550 พระราชทานไปแจก ทหาร ตำรวจ ภาคใต้   ประสบการณ์เหลือกินในพื้นที่ครับ เหรียญนี้ได้ทำพิธีที่วัดชนะสงครามด้วย
อาจารย์หม่อมท่านมีอาจารย์ที่ศรัทธาหลายรูป เช่น พระเทพโมลี   เป็นลูกศิษย์ของสมเด็จพระมหาวีรวงศ์ และ หลวงปู่จันทร์หอม   ซึ่งเป็นลูกศิษย์ของสมเด็จลุ่น สังฆราชฝั่งลาว   อาจารย์หม่อมท่านก็จะสร้างพระ ถวายอาจารย์เหล่านี้ไว้แต่ไม่มาก   มีการทำลายบล็อกต่อหน้าพยานไม่ให้เหลือที่โรงงานเป็นอันขาด ต่อมามีการ   แจกให้ทหารข้าราชการทหาร ตำรวจ   เหรียญแต่ละเหรียญมีที่ปลุกเสกแตกต่างกันเช่น เหรียญกรมหลวงชุมพรฯ   ออกที่พระตำหนักอยุธยา ปลุกเสกที่นั้นด้วย และนำไปปลุกเสกที่ชุมพร ปี 48   ที่ศาลกรมหลวงชุมพร และทางอาจารย์หม่อมก็ได้มอบให้วัดป่าฯส่วนหนึ่ง   วัดป่าก็ได้ปลุกเสกที่วัดราชผาฯ อีกครั้งหนึ่ง   และได้นำไปปลุกเสกที่วัดป่าสิริฯ   อีกครั้งหนึ่งและพระเครื่องที่อยู่วัดป่าเพื่อสำหรับคนทำความดี   มีเก็บไว้สถานที่ราชการบางแห่งเพื่อไว้แจกผู้ที่ทำความดีและเพื่อเป็นขวัญ  กำลังใจแก่ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ

ตอนนี้หายากครับ แผงพระ ศูนย์พระเปิดเหรียญละ1500แล้วครับ

Pete51
*

« ตอบ #135 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2014, 15:03:50 »

Pete51
*

« ตอบ #136 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2014, 20:18:30 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 23:07:47 โดย Pete51 » IP : บันทึกการเข้า
Pete51
*

« ตอบ #137 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2014, 01:01:31 »

รายการที่41 เสด็จแม่อุมายั่วเมือง รุ่น3 พิมพ์4รุม1 สีดำ แช่น้ำมันว่านมหารัญจวน อ.หม่อม

Pete51
*

« ตอบ #138 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2014, 01:02:44 »

รายการที่42 เสด็จแม่อุมายั่วเมือง รุ่น3 พิมพ์4รุม1 สีฟ้า แช่น้ำมันว่านมหารัญจวน อ.หม่อม

Pete51
*

« ตอบ #139 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2014, 22:20:24 »

รายการที่43 เสด็จแม่อุมายั่วเมือง รุ่นแรก พิมพ์4รุม1 สีม่วง แช่น้ำมันว่านมหารัญจวน อ.หม่อม

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 พิมพ์