เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 13:41:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  ขบวนลอยกระทงปี 2556 เทศบาลนครเชียงราย
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ขบวนลอยกระทงปี 2556 เทศบาลนครเชียงราย  (อ่าน 1921 ครั้ง)
Keep Walking
สมาชิกลงทะเบียน
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2013, 14:03:21 »

ภาพสวยมาก ขอบคุณครับ

You'll Never Walk Alone.
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2013, 14:14:33 »

...สวย คม ชัด มากครับ เห็นหลายท่าน เลนส์กระบอกข้าวหลาม สีขาวๆ ขอบแดงๆ แล้วอยากจะหามาซักตัว อย่างน้อย 70-300 Tamron ก็ยังดี อิ อิ.

...ขอบคุณมากครับ ผมไม่ทันหลายขบวนเลยนะเนี๊ยะ... ขออนุญาตแจม 1 ภาพครับ..

zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2013, 14:17:13 »

...สวย คม ชัด มากครับ เห็นหลายท่าน เลนส์กระบอกข้าวหลาม สีขาวๆ ขอบแดงๆ แล้วอยากจะหามาซักตัว อย่างน้อย 70-300 Tamron ก็ยังดี อิ อิ.

...ขอบคุณมากครับ ผมไม่ทันหลายขบวนเลยนะเนี๊ยะ... ขออนุญาตแจม 1 ภาพครับ..

ผมใช้ D90 + 35 f1.8 กะ 85 f1.8 แค่นี้ครับ รู้สึกจะตัวเล็กสุดในกลุ่มที่ยืน ๆ ถ่ายรูปด้วยกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2013, 14:33:26 »

ฝีมือถ่ายภาพกลางคืนสวยงาม คมชัดจริงๆครับ    ยิงฟันยิ้ม

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2013, 15:30:26 »

...เลนส์ Fix นี่เทพของการสั่นเลย มืออาชีพนี่เค้าเลิกเล่นซูมกันเพราะได้ความคมของภาพนี่เอง

...ไม่ทราบว่าท่านใช้ขาตั้งกล้องช่วยรึเปล่าครับ..
...แล้วเปลี่ยนเลนส์ทันเหรอ ข้าศึกบุกเปลี่ยนแมกกาซีนปืนไม่ทันประมาณนั้น.
...ถามคำถาม ขอบคุณด้วยภาพ 1 ภาพครับ.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2013, 15:41:59 โดย bkav » IP : บันทึกการเข้า
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2013, 16:48:36 »

ภาพสวยมาก ขอบคุณครับ

ขอบคุณที่แวะชมครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ฝีมือถ่ายภาพกลางคืนสวยงาม คมชัดจริงๆครับ    ยิงฟันยิ้ม

รูปไม่ชัดลบทิ้งหมดแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

...เลนส์ Fix นี่เทพของการสั่นเลย มืออาชีพนี่เค้าเลิกเล่นซูมกันเพราะได้ความคมของภาพนี่เอง

...ไม่ทราบว่าท่านใช้ขาตั้งกล้องช่วยรึเปล่าครับ..
...แล้วเปลี่ยนเลนส์ทันเหรอ ข้าศึกบุกเปลี่ยนแมกกาซีนปืนไม่ทันประมาณนั้น.
...ถามคำถาม ขอบคุณด้วยภาพ 1 ภาพครับ.

ไม่ได้ใช้ขาตั้งครับ ยืนยิงเอา
เปลี่ยนสลับเลนส์ไปมาเป็นว่าเล่นนั่นล่ะครับ 555
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

abs
ระดับ ป.ตรี

แค่คนชอบถ่ายรูป ^^

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2013, 18:45:50 »

แจ่มครับผม

อาม่าของผมโพกัสไม่ค่อยเข้าเลย ถ่ายยากเนอะขบวนมันเคลื่อนเร็ว แสงก็น้อย  ร้องไห้

เปลี่ยนสลับเลนส์ไปมาเป็นว่าเล่นนั่นล่ะครับ 555
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

วันหลังต้องพกกล้อง 2 ตัวครับ จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนเลนส์  ยิงฟันยิ้ม

ถ่ายรูปนี้มันสนุกจัง^^
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2013, 19:54:07 »

งามครับ เหมือนเข้าไปร่วมงานตวยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2013, 08:47:19 »

แจ่มครับผม

อาม่าของผมโพกัสไม่ค่อยเข้าเลย ถ่ายยากเนอะขบวนมันเคลื่อนเร็ว แสงก็น้อย  ร้องไห้

วันหลังต้องพกกล้อง 2 ตัวครับ จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนเลนส์  ยิงฟันยิ้ม

คิดอยู่ครับ แต่ไม่มีงบพอ 555

งามครับ เหมือนเข้าไปร่วมงานตวยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

SaLa X
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 08:39:23 »

ผมใช้ D90 + 35 f1.8 กะ 85 f1.8 แค่นี้ครับ รู้สึกจะตัวเล็กสุดในกลุ่มที่ยืน ๆ ถ่ายรูปด้วยกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ผมก็ใช้fix50-1.8 เหมือนกันครับ....คุมชัดเตอร์ได้ตวยครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์