เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 17:18:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ใคร เคยใช้ปริ้นเตอร์ HP Deskjet 2050 บ้างครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใคร เคยใช้ปริ้นเตอร์ HP Deskjet 2050 บ้างครับ  (อ่าน 6360 ครั้ง)
reggaevilla
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 00:01:27 »

ใคร เคยใช้ปริ้นเตอร์ HP Deskjet 2050 บ้างครับ
พอดีซื้อมาใช้ได้ไม่นาน ปริ้นได้ประมาณ 100 แผ่น แล้วหมึกหมด เลยถอดตลับหมึกไปเติมที่ร้าน
แล้วหมึกมันก็ไหลออกรูที่ฉีดเข้าไป ( ตลับหมึกเดิมที่ติดมากับเครื่องนะครับ )

ตอนนี้ก็เลยจะไปติด อิงค์แท้ง ใครเคยใช้ HP รุ่นนี้แล้วเอาไปติดแท้งค์ บ้างครับแนะนำหน่อยครับ
รุ่นนี้ติดแท้งค์จะไหวมั้ย ติดแล้วจะมีปัญหาตามมาหรือป่าว กลัวติดแท้งค์ไปแล้วจะเสียเวลาครับ

ฮืม ฮืม
reggaevilla
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 22:05:42 »

รอผู้รู้มาแนะนำ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 23:37:04 »

ถ้าอยากใช้แทงค์ canon ดูจะสะดวกกว่าครับ

mixa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 11:11:38 »

มีอยู่ร้านนึง อยู่หน้าโรงเรียนเทศบาล 5 ครับ รับติดแท้งของ HP ราคา ประมาณ 1000 บาท เห็นเค้าว่าต้องใช้ตลับหมึกที่แถมมากับเครื่องเลย กรณีนี้ ถ้าไปเติมหมึกใส่ตลับมาแล้ว มันคงเสียแล้วล่ะครับ ต้องซื้อตลับหมึกใหม่ครับ หมึกเบอร์ 61 ราคาประมาณ 500 บาท(สีดำ) 600บาท(สี)

ฝากถึงทุกท่านด้วยนะครับ เวลาซื้อปริ้นเตอร์ ศึกษาเรื่อง ราคาหมึก และการรับประกันสินค้าด้วยนะครับ ถ้าอยากให้ปริ้นเตอร์มีประกัน แนะนำให้ใช้ปริ้นเตอร์รุ่นที่ตลับหมึกแท้ราคาถูกดีกว่าครับ (สอบถามราคาตลับหมึกทุกครั้งที่ซื้อปริ้นเตอร์)
แต่ถ้า อยากติดแท้ง หรือเติมหมึก ผลที่ตามมาคือ ยอมรับความเสี่ยงเพราะประกันหมด แต่เราก็ได้ประหยัดค่าใช้จ่าย แนะนำ ว่าเหมาะสำหรับท่านที่ ปริ้นงานเยอะ ๆ ปริ้นทุกวันเท่านั้นครับ ถึงจะเหมาะกับเครื่องติดแท้ง
yotying
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2013, 23:37:24 »

ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ 2 ปีล่ะ  แต่ตลับหมึกสีไปล่ะ ตลับ ขาวดำก็ไม่ค่อยดีล่ะ มันไม่ชัด คิดว่าจะ ซื้อตลับหมึกใหม่ ก็1000กว่าบาท+ติดแทงค์อีก 1000กว่าบาท ก็ประมาณ 2000up หรือจะซื้อเครื่องปริ้นใหม่ดีเนี้ย..
ืำืDIY effect
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2013, 12:06:08 »

ซื้อเครื่องใหม่ดีกว่าครับ

ตัวที่ชอบมากที่สุดคือ....ตัวต่อไปที่คิดจะทำ
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2013, 13:24:35 »

ผมเคยใช้อยู่ครับ HP All in one HP ส่วนใหญ่เค้าไม่ติดแท้งกันหรอกครับ ส่วนใหญ่จะติดพวก Canon กัน
yotying
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2013, 22:39:13 »

ซื้อเครื่องใหม่ดีกว่าครับ
สงสัยคงต้องเป็นอย่างนั้น
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2013, 08:16:45 »

ถ้าพึ่งเติมครั้งแรก ให้เอาเข็ม ดูดหมึกออกจ่ากรูที่เติมหน่อยครับ ตลับ HP จะเติมได้แค่นิดเดียวครับ ถ้าเติมเยอะจะล้น และทำให้หมึกเลอะหน้าหัวพิมพ์ครับ
ปกติเติมสีละไม่เกิน 3cc ครับ

หน้า: [1] พิมพ์