เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 06:13:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  จบละ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน จบละ  (อ่าน 8397 ครั้ง)
- kann
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2013, 18:05:25 »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
วันนี้ผมตัดสินใจโทรเข้า Call Center ของ AIA สอบถามความชัดเจนไม่อยากฟังแค่ตัวแทน
*** พบว่า เรื่องเคลมค่ารักษาส่งเรื่องเข้าสำนักงานใหญ่ AIA วันที่ 14 พ.ค. --มีดองเรื่องเล็กน้อย--
*** ทำใมจดหมายส่งเช็คถึงไม่ลงทะเบียน เพราะผมเคลมได้ 9,9xx บาท ไม่ถึงหมื่นจดหมายจึงไม่ลงทะเบียน --มีงี้ด้วย--
*** เรื่องขออายัดเช็คเพื่อออกเช็คใบใหม่ ตัวแทนส่งเรื่องให้เมื่อวันที่ 25 มิ.ย. (-*-)

จากนั้นละยังไงต่อ Call Center บอกผมว่า
*** ต้องใช้เวลา 3 สัปดาห์เพื่อตรวจสอบว่าเช็คใบเก่าไม่มีการนำไปขึ้นเงิน และเพื่อพิจารณาว่าจะออกเช็คใบใหม่หรือไม่อย่างไร --ออ--
*** หลัง 19 ก.ค.ให้โทรมาสอบถามอีกครั้งว่าสามารถออกเช็คใบใหม่ให้ได้หรือไม่อย่างไร
*** หากออกเช็คได้จะส่งไปยังสำนักงานตัวแทนคาดใช้เวลาอีก 1-2 สัปดาห์

คำถามแล้วจากสำนักงานตัวแทนมาถึงมือผมเนี้ยะจะอีกนานใหม?ฮืม
--- สรุปชัวร์ๆๆ คือเดือนนี้ (ก.ค.) เงินเคลมผมยังไม่ได้แน่ๆๆ---ครั้งต่อไปใช้วิธีเคลมแบบ Fax Claim Service แทนครับ จ่ายแต่ส่วนเกินสิทธิ
--- ระยะเวลาจากวันที่ส่งเรื่องเคลม พ.ค.-ก.ค. คือ 3 เดือน--อันนี้ต้องคุยกับตัวแทนครับ เพราะหากเอกสารครบบริษัทอนุมัติค่อนข้างเร็ว
--- ที่เบี้ยประกันให้จ่ายสด จ่ายทันที พอเงินเคลมจ่ายเช็คจ่ายช้า ไม่รู้จะพูดไง--เข้าไปที่สำนักงานตัวแทนของท่าน ขอพบเจ้าของสำนักงาน พูดว่า "ขอเปลี่ยนตัวแทนประกันชีวิต" เจอแบบนี้ตัวแทนของท่านก็จะพูดไม่ออกเช่นท่าน

ตอนนี้สิ่งที่ผมจะทำคือกลับบ้านค้นหากรมธรรม์แล้วชั่งน้ำหนักว่าเมื่อครบปีเงินที่ผมจ่ายไปกับผลประโยชน์ที่ผมได้มาแล้ว ผมขาดทุนมากน้อยแค่ใหน เวลาอีก 5เดือนที่เหลือผมจะแสวงหาข้อมูลเพิ่มเพื่อพิจารณาว่า จะทนต่อ หรือไปหาบริษัทใหม่ดี ถ้าคิดเป็นตัวเลขกรมธรรม์ไม่ครบกำหนดสัญญาท่านขาดทุนแน่นอน ท่านจะหาบริษัทไหนก็ดีเหมือนกัน ขึ้นอยู่กับตัวแทนที่ท่านจะใช้บริการมากกว่า จากเปลี่ยนบริษัทเป็นเปลี่ยนตัวแทนน่าจะดีกว่าครับ

ปล.ถ้าตัวแทน AIA อ่านอยู่แล้วส่งสารผมจะลองช่วยเช็คข้อมูลช่วยผมก็ได้นะครับ กรมธรรม์ผมเลขที่ T179247655ท่านคงต้องเช็คเองครับ 1581 ถ้าไม่ใช่ผู้ถือกรมธรรม์ไม่ค่อยให้ข้อมูล

Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2013, 22:06:03 »

สัญญาแนบท้ายหรืออนุสัญญา สัญญาเพิ่มเติม  ต้องศึกษาหลังได้รับเล่มทันที  ถ้าไม่พอใจ สามารถยกเลิกภายใน 15 วัน โดยที่บริษัทจะหัก500บาท  แล้วคืนเงินให้หมดทันทีแบบไม่มีเงื่อนไขค่ะ

สัญญาเพิ่มเติมเป็นสัญญาซื้อทิ้งเป็นปีๆ  ถ้าครบปีเราไม่เอาก็ยกเลิกสัญญาเพิ่มเติมได้ค่ะ คงเหลือใว้แต่ตัวประกันหลักก็ได้ค่ะ

ส่วนตัวทำของไทยประกันชีวิตใว้และเป็นตัวแทนเพื่อที่จะดูแลของตัวเองและครอบครัวค่ะ  เห็นสำนักงานใหญ่ใกล้บ้าน อุ่นใจดีค่ะ   

- kann
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2013, 22:50:26 »

สัญญาแนบท้ายหรืออนุสัญญา สัญญาเพิ่มเติม  ต้องศึกษาหลังได้รับเล่มทันที  ถ้าไม่พอใจ สามารถยกเลิกภายใน 15 วัน โดยที่บริษัทจะหัก500บาท  แล้วคืนเงินให้หมดทันทีแบบไม่มีเงื่อนไขค่ะ

สัญญาเพิ่มเติมเป็นสัญญาซื้อทิ้งเป็นปีๆ  ถ้าครบปีเราไม่เอาก็ยกเลิกสัญญาเพิ่มเติมได้ค่ะ คงเหลือใว้แต่ตัวประกันหลักก็ได้ค่ะ

ส่วนตัวทำของไทยประกันชีวิตใว้และเป็นตัวแทนเพื่อที่จะดูแลของตัวเองและครอบครัวค่ะ  เห็นสำนักงานใหญ่ใกล้บ้าน อุ่นใจดีค่ะ   

เอามาฝากครับ http://www.thailife.com/ดูแลคุณตลอดไป/ติดต่อไทยประกันชีวิต/ติดต่อสาขา/ภาคเหนือ
บริษัท ไทยประกันชีวิต จำกัด (มหาชน) (สำนักงานใหญ่) 123 ถ.รัชดาภิเษก ดินแดง กรุงเทพฯ 10400 โทรศัพท์ : 02 247 0247 ถ้าหากสำนักงานอยู่เชียงราย ควรจะเรียกว่า สาขาจังหวัดเชียงราย มากกว่านะครับ
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2013, 10:04:00 »

ผมก็ทำประกันกับ AIA เคลมบ่อย เข้าไปที่ตัวแทนที่ไหนๆ ก็ได้รับการต้อนรับอย่างดี แทบทุกที่
แต่เคยมีครั้งหนึ่งที่เคลมได้เช็ค ล่าช้ามาก จนหมดอายุ
ต้องติดต่อขอใหม่ ไม่รู้เหมือนกันว่าไปดองไว้ตรงส่วนไหน

sawang23
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2013, 13:40:14 »

สำหรับลูกค้ารายนี้ที่ช้าน่าจะเป็นการอายัดเช็คกว่าจะออกเช็คให้ใหม่ก็ต้องรอสำนักงานใหญ่เขาตรวจสอบอีกทีหนึ่งผมเคยโดนกรณีนี้มาแล้วเกือบเดือนกว่าๆถ้าไม่รีบไปแจ้งอายัดน่าจะไวคับ
kadangna
รักแท้ หายาก อยากได้ต้องปลูกเอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2013, 09:08:20 »

ทุกบริษัทมีเหมือนกันหมดค่ะ ปลาเน่าที่ชอบเอาเงินลูกค้ามาดองไว้ที่ตัวเอง ย้ำค่ะมีเหมือนกันหมดทุกบริษัท (บริษัทเราก็มีเห็นลูกค้าเรียงแถวมาร้องเรียนเพียบเลย) ดังนั้นเรื่องเหล่านี้จึงอยู่ที่จรรยาบรรณของคนทำงานค่ะ หลายครั้งที่เข้าไปหาบ้านลูกค้าตามหมู่บ้านแล้วเกือบโดนรุมยำเหตุผลเพราะ ตัวแทนที่ขาดจรรยาบรรณไปทำเสียไว้ โดยส่วนตัวแล้วชอบที่จะให้ลูกค้าหักค่าเบี้ยประกันผ่านบัญชีมากกว่าค่ะ (จะบริการให้เฉพาะเวลาที่ลูกค้าลืมเอาเงินเข้าบัญชี) ไม่อยากถือเงินสดลูกค้าในมือเพราะ อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้เสมอ เราอาจซวยทำเงินลูกค้าหายหรือไรเงี้ยค่ะ ทางเลือกที่ดีที่สุดของคุณลูกค้าที่อยากทำประกันชีวิต หักบัญชีธนาคารเถอะค่ะ..... (เสียงเรียกร้องเล็กๆจากตัวแทนค่ะ ... อิอิ) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เพิ่มธาตุอาหารให้ดิน=เพิ่มผลผลิต=เพิ่มรายได้ มาเพิ่มปุ๋ยอินทรีย์เคมีในกระบวนการดูแลผลิตผลทางเกษตรกันนะค่ะ
สนใจ busaniisa@gmail.com
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2013, 02:29:37 »

ปลอมลายเซ็นต์เอาไปใช้ซะละก้าาาาาาา

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
- kann
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2013, 19:48:32 »

ปลอมลายเซ็นต์เอาไปใช้ซะละก้าาาาาาา
ปลอมก็เบิกบ่ได้เน้อครับ บนเช็คระบุ " Account Payee Only" เข้าบัญชีอย่างเดียว
 ยิ้มกว้างๆ
b'ngo-nga
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2013, 20:46:52 »

เคยเหมือนกันค่ะ   กับตัวแทนประกัน  aia  แถวสันโค้ง
สามีเข้าโรงพยาบาล  ตอนป่วนก็ไปเยี่ยม  โทรมาคุยทุกวัน
จนวันออกจากโรงบาล   ทำเป็นให้เราจ่ายก่อน
บอกเราว่าจะโอนเงินให้  หลังจากส่งเคลมเสร็จ  คือรับอาสาดำเนินการให้
ในความที่ไว้ใจคน  และเค้าก็เป็นครูเก่าที่เออรี่  ออกมาทำ
ก็เลยไว้ใจ   ผ่านมา  7  ปี  แล้วค่ะ  เงินยังไม่เห็น  แล้วอินาง
ก็หายเข้ากลีบเฆข  ไปเลยค่ะ 

เข็ดกับaia    ค่ะ   

ตอนนี้  หันมาทำกับ  สยามสไมล์  ค่ะ
- kann
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2013, 14:04:10 »

เคยเหมือนกันค่ะ   กับตัวแทนประกัน  aia  แถวสันโค้ง
สามีเข้าโรงพยาบาล  ตอนป่วนก็ไปเยี่ยม  โทรมาคุยทุกวัน
จนวันออกจากโรงบาล   ทำเป็นให้เราจ่ายก่อน
บอกเราว่าจะโอนเงินให้  หลังจากส่งเคลมเสร็จ  คือรับอาสาดำเนินการให้
ในความที่ไว้ใจคน  และเค้าก็เป็นครูเก่าที่เออรี่  ออกมาทำ
ก็เลยไว้ใจ   ผ่านมา  7  ปี  แล้วค่ะ  เงินยังไม่เห็น  แล้วอินาง

ตอนนี้  หันมาทำกับ  สยามสไมล์  ค่ะ

http://www.siamsmilecard.com/default.aspx
เป็นโบรกเกอร์ รับประกันสุขภาพ ไม่ใช่ประกันชีวิตครับ
b'ngo-nga

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2013, 21:46:26 »

http://www.siamsmilecard.com/default.aspx
เป็นโบรกเกอร์ รับประกันสุขภาพ ไม่ใช่ประกันชีวิตครับ

แต่ก็มีแผนแทรกทำประกันชีวิตนะคะ   ลองเข้าไปถามที่  ฝั่งหมิ่นดูได้ค่ะ
Sirawit Supamanee
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2013, 20:24:32 »

คุณ kann กล่าวถูกต้องครับ สยามสไมล์ เป็นบริษัทโบรคเกอร์ประกันสุขภาพครับ ไม่ใช้บริษัทประกันวินาศภัยหรือประกันชีวิตโดยตรง เช็คดูรายละเอียดกรมธรรม์ดีๆว่าเขาเอาบริษัทอะไรมาประกันต่อให้คุณ  เคยดูรายละเอียดแล้วประกันสุขภาพสยามสไมล์คุ้มครองถึงอายุ 60 ปี ส่วนของเอไอเอ คุ้มครอง ถึง 80 ปี  ช่วงอายุที่ใช้ประกันสุขภาพมากๆ ก็ 50 - 80 ปี นี้แหล่ะครับ ถ้าประกันหมดตอนอายุ 60 ปี ตอนนั้นจะไปทำประกันใหม่ บริษัทประกันก็คงรับยากหรือไม่รับ การทำประกันสุขภาพกับบริษัทประกันชีวิตเป็นทางเลือกที่ปลอดภัยครับ เพราะกฏหมายคุ้มครองแน่นหนา ถ้าคุณเคลมมากๆระหว่างสัญญาก็จะไม่ถูกยกเลิกสัญญากลางคันครับ  ส่วนเรื่องความรวดเร็วในการเคลมสามารถถามที่แผนกการเงินทั้งโรงพยาบาลศรีบุรินทร์ และโอเวอร์บรุ๊คได้ครับ บริษัท เอไอเอ ยังคงเป็นหนึ่งในบริษัทประกัน ที่ fax เคลมได้เร็วที่สุดครับ ส่วนเรื่องการนำเอกสารมาส่งเคลมผ่านตัวแทนนั้นความล่าช้าขึ้นอยู่กับการติดตามใส่ใจของตัวแทนแต่ละท่านที่บริการแล้ว  หากมีปัญหาสามารถติดต่อโดยตรงที่สำนักงานตัวแทนโดยตรงสาขาใดก็ได้จะช่วยท่านดำเนินการได้รวดเร็วครับ หรือ PM ข้อมูลมาให้ผมช่วยตรวจสอบก็ยินดีครับ   ...ในฐานะคนเป็นตัวแทนและลูกค้าบริษัท เอไอเอ คนหนึ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 กรกฎาคม 2013, 20:36:06 โดย Sirawit Supamanee » IP : บันทึกการเข้า
- kann
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2013, 15:06:43 »

แต่ก็มีแผนแทรกทำประกันชีวิตนะคะ   ลองเข้าไปถามที่  ฝั่งหมิ่นดูได้ค่ะ

แผนประกันชีวิตของสยามสไมล์ ก็คงไม่พ้น เอไอเอ คุณคิดเหมือนผมรึป่าว
Sirawit Supamanee
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2013, 07:48:46 »

แผนประกันชีวิตของสยามสไมล์ ก็คงไม่พ้น เอไอเอ คุณคิดเหมือนผมรึป่าว
น่าจะเป็นเช่นนั้นครับเพราะผู้บริหารสยามไสม์เป็นตัวแทนของเอไอเอมาก่อน
tripple
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2013, 21:59:01 »

ปัญหานี้เป็นเรื่องใหญ่ทีเดียวค่ะ เพราะเราต่างทำประกันก็หวังไว้ว่า เมื่อจำเป็นต้องใช้ จะได้รับความสะดวกที่สุด สบายใจที่สุด
แต่ก็นั่นแหละค่ะ  ส่วนหนึ่งอยู่ที่บุญกรรมทำมาด้วยค่ะ คนดีไปขาย แต่ไม่ถูกชะตา ดันถูกชะตาคน......... ทำกรรมมาร่วมกัน
ดิฉันก็เป็นตัวแทนเอไอเอ และภูมิใจที่สุดด้วยค่ะ และเมื่อมีปัญหาเรานิยมเดินหน้าแก้ไขให้เร็วที่สุด
เพราะการบริการ บอกคุณภาพของคนประกันค่ะ

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ ขอให้ได้เช็คเคลมโดยเร็ว

แต่ถ้ายังไม่เรียบร้อย ก็ติดต่อมาได้เลยค่ะ ยินดีบริการกรมธรรม์ทุกเล่มค่ะ เพราะเรารักเอไอเอ ค่ะ
คุณหนู ภรภัทร ทองวัฒนานนท์ 08-1530-2818

อีกอย่างหนึ่งค่ะ บริษัทเราใช้บริการไปรณีย์ไทย ในการส่งเอกสารให้ลูกค้า ซึ่งเขตจังหวัดเชียงรายของเรา มักมีปัญหาจดหมายสูญหาย
แต่เขตอื่นๆๆๆไม่มีการร้องเรียนค่ะ บ้านเราคนใจดี และไม่ค่อยแจ้งปัญหา ทำให้บริษัทไม่ทราบปัญหา ช่วยๆๆกันร้องเรียนด้วยน่ะค่ะ
จะได้มีการพัฒนา ปรับปรุง  ในการให้บริการอย่างทั่วถึง และบริการอย่างมีคุณภาพด้วยค่ะ

แนะนำคุณลูกค้าใช้บริการมีเดียร์เคลียริ่ง คือ ให้เงินเคลมโอนเข้าบัญชีธนาคารได้เลยค่ะ จะสะดวกมากค่ะ และไม่มีค่าใช้จ่ายด้วยค่ะ
ขอแบบฟอร์มที่ สำนักงานตัวแทนได้เลยค่ะ
kadangna
รักแท้ หายาก อยากได้ต้องปลูกเอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2013, 08:49:19 »

ตัวแทนที่ดีมีจรรยาบรรณมีเยอะค่ะ.... แต่ก็อย่างว่าละค่ะ เอาใจช่วยทุกท่านให้พบคนที่มีจรรยาบรรณนะค่ะ แต่ตอนนี้แอบเคือง ตัวแทนจาก AX ค่ะ (จะโกรธเราไหมนี่)

จรรยาบรรณที่สำคัญอีกข้อของการเป็นตัวแทนไม่ควรแนะนำให้ลูกค้าเวณคืนกรมธรรม์เพื่อมาทำกับตัวเองนะค่ะ โดยเฉพาะกรมธรรม์ที่ลูกค้าที่มาหลายปีแล้ว แต่คุณควรเสนอสิ่งที่ลูกค้าขาด หรือลูกค้าต้องการความคุ้มครองเพิ่มเติม ขายมาก็หลายปีพึ่งเคยมีลูกค้าขอเวณคืนกรมธรรม์โดยที่ตัวแทนจากบริษัทอื่นมาดำเนินการแทนทั้งหมด.... ขอบอกนะค่ะคุณขาดจรรยาบรรณในอาชีพอย่างแรงเลยเชียวค่ะ... ลังเล ลังเล ลังเล

เพิ่มธาตุอาหารให้ดิน=เพิ่มผลผลิต=เพิ่มรายได้ มาเพิ่มปุ๋ยอินทรีย์เคมีในกระบวนการดูแลผลิตผลทางเกษตรกันนะค่ะ
สนใจ busaniisa@gmail.com
เอกชัย ป้อศรีลา
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2015, 16:07:34 »

ตัวแทนหายไป 5หมื่นกว่าครับ เอไอเอตอนนี้เหลือแต่ตัวแทนคุณภาพ
เวลาซื้อประกัน ต้องฉะฉาน ตัวแทนพูดก็ต้องเคลีย
ถ้าเรามัวฟังความข้างเดียว เมื่อเกิดปัญหาไม่คุ้มนะครับ

ทางที่ดี เราต้องเป็นฝ่ายเสนอความต้องการให้ตัวแทน
ถ้าเอาแต่สนองอย่างเดียวมันไม่คุ้มภายหลังนะครับ
pom_9963

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2015, 19:47:48 »

เหมือนกันหมดทุกวงการ ... ตอนซื้อเขาไม่โกหก ไม่หลอกเรานะ แต่บางอย่างเขาบอกเราไม่หมด
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2015, 05:29:27 »

...แจ้งให้ทราบนะครับ โรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะห์ไม่ออนไลท์กับบริษัทประกัน

...เชียงรายจะมีแต่ ร.พ.โอเวอร์บรุ๊ค และ ร.พ.ศรีบุรินทร์  เซ็นชื่อ 3 แห่งในใบเคลม รับยากลับบ้านได้เลย

...แต่ถ้า ร.พ.รัฐต้องสำรองจ่ายทุกบริษัทประกัน(ตัวแทนวิ่งทำเรื่องเคลมให้ครับ.)
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2015, 15:08:57 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  อ่านแล้วเห็นภาพและอารมณ์เลย ยิงฟันยิ้ม เอาเปรียบผู้บริโภคนี่ ตกที่นั่งลำบากแน่ บริษัทเอ๋ย ดีนะที่ผมไม่ทำ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์