เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 04 มิถุนายน 2024, 09:15:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  วัดห้วยปลากั้ง
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน วัดห้วยปลากั้ง  (อ่าน 13832 ครั้ง)
add ...vip
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 11:43:02 »

คนมาดูดวงกับหลวงพ่อ คนเยอะก่อครับ อยากไปดูบ้าง
jubjaeng
ชั้นประถม
*

กำลังใจที่ดีที่สุดของแม่ คือลูก

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 11:56:24 »

ต้องไปแน่นอนค่ะ พอดีแฟนเป็นคนจีนด้วย เดือนหน้าจะมาเที่ยวเชียงรายกับเพื่อนๆเขายังคิดอยู่เลยว่าจะพาไปเที่ยววัดไหนบ้าง พอดีแฟนชอบเข้าวัดทำบุญ และเก็บพระ วัดนี้ยังไม่เคยไปเลยค่ะ จะไปแน่นอนค่ะ
KATAI-ZAA
ชั้นประถม
*

How about you...

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2011, 22:22:31 »

เริ่มต้นจากโอเวอร์บรู๊คแล้วไปทางไหนต่ออ่ะ

แกง เขียว หวาน...
BEAUTY183
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2011, 20:30:58 »

พระอาจายดูดวงแม่นขนาด แต่ต้องฟังดีๆหนา
NoOK-ManiA
ชั้นประถม
*

"WE LOVE OUR KING"

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2011, 20:35:49 »

ยังไม่เคยไปเห็นแต่ ลงหน้า 1 นครเชียงรายอ่า ยิ้มกว้างๆ
add ...vip
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 18:12:26 »

ไปมาวันก่อน สวยครับ อยากจะไปกราบพระอาจารย์พบโชค แต่มีเจ้าใหญ่นายโตมา เราข้าผู้น้อยได้แต่มอง ............. ร้องไห้ ร้องไห้
jubjaeng
ชั้นประถม
*

กำลังใจที่ดีที่สุดของแม่ คือลูก

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 18:23:36 »

ต้องไปแน่นอนค่ะ พอดีแฟนเป็นคนจีนด้วย เดือนหน้าจะมาเที่ยวเชียงรายกับเพื่อนๆเขายังคิดอยู่เลยว่าจะพาไปเที่ยววัดไหนบ้าง พอดีแฟนชอบเข้าวัดทำบุญ และเก็บพระ วัดนี้ยังไม่เคยไปเลยค่ะ จะไปแน่นอนค่ะ
ไปมาแล้วสวยมากค่ะ ฟังพระอาจาร์พบโชคคุยหน้าท่านดูยิ้มตลอดเลย ฟังแล้วจิตใจเราพลอยอิมบุญไปด้วยค่ะ
นู๋นิดออนไลน์
ชั้นประถม
*

สนใจแฟรนไชส์ชาลาลา 0956936986

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 00:21:58 »

คนมาดูดวงกับหลวงพ่อ คนเยอะก่อครับ อยากไปดูบ้าง
ต้องต่อคิวอะคะ

สนใจติดต่อ  0956936986
แคคตัสคาเฟ่
Carcamera Cr
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2011, 15:26:33 »

ไปงมาครับ ทักได้ตรงเห็นหน้าบุ๊ป พระอาจารรู้เลยว่าเรามาทำอะไร  เก่งมากๆๆๆ ขอบอกต่อเลยครับ  ปกติไม่เชื่อเรื่องพวกนี้แต่วันนั้นลองไปดู ท่านรู้เลยว่าจุดประสงค์ที่มาเราต้องการอะไร เพราะจุดประสงค์ผมที่ไปวันนั้นไม่ได้ต้องการดูดวงเลยสักนิด   แต่ท่านรู้ว่าผมไปทำไม

กล้องติดรถยนต์เชียงราย ศรีทรายมูล
•★ •:*´¨`*•—◊.☆.☺Berryii☻◊—•.。★*´¨`*:•.☆
ชั้นประถม
*

.I be long to you.

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2011, 16:17:05 »

พระท่าน......เก่งมากจริงๆๆๆ
วัดเหมือนสวรรค์ จริงเชียว""
kunlaphat
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2011, 21:10:45 »

เกิดมาไม่เคยคิดว่าปาฏิหารย์จะมีจริง พระอาจารย์ท่านได้ช่วยชิวิตพ่ออย่างปาฏิหารย์จริงๆ

* 2011-04-25 08.13.37.jpg (56.87 KB, 640x480 - ดู 446 ครั้ง.)
aceracer
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 17:13:49 »

วันนี้พาครอบครัวไปเที่ยววัดห้วยปลากั้งมา พระธาตุสวยงามมากครับ

พอดีครอบครัวอยากเจอพระอาจารย์มากๆๆๆ แต่วันนี้มีแขกจากกรุงเทพฯมาทำบุญทอดผ้าป่า

เลยเข้าหาพระอาจารย์ไม่ได้  คนเยอะ ก่อนที่พระอาจารย์จะไปทำพิธีนั้น(ช่วงนั้นไม่มีคนครับ) ผมได้พา

ครอบครัวเข้าไปพบ

พระอาจารย์ แต่ กลับโดน เจ้าหน้าที่มูลนิธิอะไรสักอย่างที่ใส่ชุดขาวมองหน้าผมแบบว่าหาเรื่องเข้ามา

ทำไรในนี้ เหมือนกับว่าไม่ตอนรับ (นิสัยเหี้ยมากๆๆๆๆครับ) และเหมือนกับพยามจะให้เราออกไปจากที่นี่

ทำตัวเป็นเจ้าของวัด *แต่พระอาจารย์พูดกับครอบครัวผมดีมากๆเลยครับท่านก็บอกให้รอก่อนนะครับ*
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 17:31:57 »

เกิดมาไม่เคยคิดว่าปาฏิหารย์จะมีจริง พระอาจารย์ท่านได้ช่วยชิวิตพ่ออย่างปาฏิหารย์จริงๆ
...จขกท นี้ กรุณามาขยายความเพิ่มเติมให้มวลสมาชิกทราบบ้างได้ไหมครับ..?
วันนี้พาครอบครัวไปเที่ยววัดห้วยปลากั้งมา พระธาตุสวยงามมากครับ
พอดีครอบครัวอยากเจอพระอาจารย์มากๆๆๆ แต่วันนี้มีแขกจากกรุงเทพฯมาทำบุญทอดผ้าป่าเลยเข้าหาพระอาจารย์ไม่ได้  คนเยอะ ก่อนที่พระอาจารย์จะไปทำพิธีนั้น(ช่วงนั้นไม่มีคนครับ) ผมได้พาครอบครัวเข้าไปพบพระอาจารย์ แต่ กลับโดน เจ้าหน้าที่มูลนิธิอะไรสักอย่างที่ใส่ชุดขาวมองหน้าผมแบบว่าหาเรื่องเข้ามาทำไรในนี้ เหมือนกับว่าไม่ตอนรับ (นิสัยเหี้ยมากๆๆๆๆครับ) และเหมือนกับพยามจะให้เราออกไปจากที่นี่
ทำตัวเป็นเจ้าของวัด *แต่พระอาจารย์พูดกับครอบครัวผมดีมากๆเลยครับท่านก็บอกให้รอก่อนนะครับ*
..คลิกไปชมเวปวัด ลงร้องเรียนได้ลงไปเลย
www.wathyuaplakang.com
ส่วนมาก ถ้าเราแสดงท่าทีจะไปเข้าพบ ก็แจ้งความจำนงกับ จนท(ชุดขาวที่ว่านั่นล่ะ)
เขาจะบอกเราว่าจะสะดวกหรือไม่สะดวก(แขกมากน้อย) ถ้าไปแบบเข้าไปทันทีไม่นัด
ไม่บอกกล่าว เขาก็ไม่รู้ว่าต้องการอะไร  สื่อสารกันบ้าง(คำพูดจา)..มาคิดย้อนหลัง
ก็คงทำให้ความรู้สึกดีๆ ของท่านอื่นจะเสียไป..
..ถ้าเป็นจริง ทางวัดคงจัดการให้ จนท ระมัดระวังกริยาอาการยิ่งๆขึ้น
หน้าแรกก็ให้ทั้งเวป และเบอร์โทรแล้ว บอกกล่าวไปยังทุกท่าน
ถ้าจะไป ก็สอบถามก่อน ที่  053 150 274 (คนรับสายก็พวกชุดขาวนั่นล่ะ)

Mr.Seksan k.
รถเช่า+คนขับ ช ร.0850410119

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 22:59:48 »

เสียอย่างเดียว....ทางเข้า มีแต่หลุม....ใส้เคลื่อน...เลย

รถเช่าเชียงราย +คนขับ English Speaking driver
0850410119
Tonwai
ระดับ ป.ตรี

FatBee ScooterClub ChaingRai Since 1999

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2012, 22:07:39 »

ไปมาแล้วสวยมากค่ะ ฟังพระอาจาร์พบโชคคุยหน้าท่านดูยิ้มตลอดเลย ฟังแล้วจิตใจเราพลอยอิมบุญไปด้วยค่ะ
ใช่ครับ พระอาจาร์พบโชคดูยิ้มแย้มตลอดเลยครับ วันนั้นก็มาแจกไข่ให้กับญาติโยมคนละเป็น20-30ใบเลยครับ พระอาจาร์พบโชคใจดีมากเลยครับ  ขออนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ ยิงฟันยิ้ม
<lovelys129
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2012, 22:11:58 »

พึ่งไปมาเหมือนกันขึ้นไปยอดเจดีย์ปวดขาหมด  แต่ไม่ได้เจอพระอาจารย์เหมือนกัน
kruFleurs
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2012, 21:53:50 »

ต้องหาโอกาส และเวลาไปบ้างแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

www.facebook.com/Maliwanphulae
สับปะรด"มลิวัลย์ภูแล" OTOP 5 ดาว
หน้า: 1 [2] พิมพ์