เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 21:52:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ระวังปั๊มน้ำมันเอสโซ่ สาขาสันทราย ครับ พนักงานเกือบทำรถพัง
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ระวังปั๊มน้ำมันเอสโซ่ สาขาสันทราย ครับ พนักงานเกือบทำรถพัง  (อ่าน 3875 ครั้ง)
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 22:35:00 »

เขาห้ามเปิดผาตอนเครื่องยนต์กำลังทำงานอยู่ สงสัยไม่ใช้ช่างแน่ ๆ

นั่นซิครับ มันทำเร็วมาก
โซดาน้ำ
มัธยม
**

ขอโทษ..และขอบคุณ..ทุกอย่างที่ได้ผ่านเข้ามา

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 22:49:27 »

เป็นคำเตือนสำหรับผู้ที่กำลังขับรถเป็นใหม่ๆ แล้วพึ่งซื้อรถมาใช้เอง (ไม่ว่าจะเป้นมือหนึ่งหรือมือสอง) ได้เป็นอย่างดีเลยนะครับ
ดันให้หลายๆท่านได้เข้ามาอ่าน ก่อนตกเป็นเหยื่อครับ

ความอดทนของแต่ละคนมีขีดจำกัด..
หากรับไม่ไหว....ก็ปล่อยมันไป
...แล้วใช้ชีวิตที่เหลืออย่างคุ้มค่า...
nuipint
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2013, 00:52:18 »

555+)ประจำครับปั้มนี้ ผมโดนมาเคาะกระจกบอกว่าเครื่องยนต์พี่เสียงเหมื่อนมีปัญหา หื้อเปลี่ยนน้ำมันเครื่องราคาพิเศษ ผมลงรถไปถามว่า เรียนจบที่ไหนไผ่ว่าฟังเสียงเครื่องยนต์แล้วจะรู้ปัญหา เด็กปั้มเป็นผู้หญิงผมสั่นอ้วนๆเห็นสถานการณ์บ่าดีเลยมาแยก ผมเลยด่าไปว่า ไปหาหากินจะอี้เด่วปะคนแต้มันจะมีปัญหา 1ในช่างบ่าพอใจครับเดินมาจะหาเรื่อง ผมเปิดประตูรถ เปิดแก๊ะรถอออก แล้วถามว่าจะเอาก่อ ทุกอย่างจบครับช่างเดินหนี เด็กปั้มขอโทษ แต่นานแล้วนะครับ บ่าฮู้ว่าตอนนี้ก่อยังมีอยู่ ฮืม ฮืม

;Dเปิดแก๊ะรถอออก แล้วถามว่าจะเอาก่อ ตกใจ

จะเอาอะหยั๋งในเก๊ะหื้อเขาคับนิ ;Dสงสัยจะเอาไม้จิ้มฟัน
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2013, 07:12:36 »

ด้วยเมื่อเวลาช่วงเช้าวันที่ 18 มิ.ย.56
ผมได้นำรถเก๋งไปเติมน้ำมันที่ปั๊มเอสโซ่ สาขาสันทราย เลยตะเคียนคู่ไปไม่ไกล
ปกติเติมที่นี่ตลอดเพราะได้น้ำดื่ม....

แต่เมื่อวานขณะเติมน้ำมัน 91 ได้มีหญิงทอมมาบริการ และมีชายวัยรุ่นสวมชุดช็อปช่าง มาเคาะกระจก
"พี่ๆๆ ช่วยเปิดฝากระโปรงรถหน่อย ผมก้องง เค้าบอกว่า มีบริการพิเศษ"
ผมก็เปิดให้ไป ว่ารู้จะมาไม้ไหน ปรากฏว่าช่างวัยรุ่นคนนั้น กลับเอามือไปบิดฝาหม้อน้ำ จนน้ำพุ่ง
สักพัก มันก็มาเคาะกระจกรถ บอกผมว่า พี่ ๆ หม้อน้ำรถพี่มีปัญหาเชิญมาดู
ผมลงไปดู มันบอกว่า หม้อน้ำแห้ง หม้อน้ำสำรองตัน ผม งง วันก่อน กูเพิ่งเติมจนเต็มมันจะแห้งได้งัย อีกอย่างรถก็ใหม่ หากนำ้แห้ง ไฟหน้าปัดมันต้องโชว์

ผมเลยสั่งให้มันปิดฝาหม้อน้ำ แล้วถามมันว่าจะเอาอย่างไร มันบอกว่า ต้องแกะมาล้างแล้วเติมน้ำยา่บางตัวเข้าไป
และผมเลยสั่งปิดฝาเสร็จ พูดแบบไม่พอใจว่า เห้ยน้องเป็นช่างจริงป่าว ไม่รู้หรือเค้าห้ามเปิดฝาหม้อน้ำตอนเครื่องยนต์ทำงาน ก่อนที่เด็กคนนั้นจะปิดฝากระโปรง แล้วเดินไป ท่าทางไม่พอใจ ผมก็เลยขับรถออกมาที่บ้าน จอดรอรถคลายร้อน จึงเปิดฝากระโปรงดู ลองเติมน้ำดูด้วย ซึ่งน้ำในหม้อน้ำ มันไม่ได้หายไปไหนเลย หายไปแค่ 2 ซม. เท่านั้น ฝาครอบลูกสูบภายนอก เปื้อนน้ำยา แห้งเป็นสีขาวหมด

เพื่อนๆ ก็ระวังด้วยนะครับ หากรถเราขับมาไกล เครื่องมันร้อน แล้วมาเจอเหตุแบบนี้ น้ำร้อนๆ จะพุ่งใส่รถ ใส่หน้า เกิดเรื่องขึ้นมาได้

ช่างคนไหนไม่รู้ครับ ปกติก็ใช้บริการประจำเหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2013, 08:43:25 »

ด้วยเมื่อเวลาช่วงเช้าวันที่ 18 มิ.ย.56
ผมได้นำรถเก๋งไปเติมน้ำมันที่ปั๊มเอสโซ่ สาขาสันทราย เลยตะเคียนคู่ไปไม่ไกล
ปกติเติมที่นี่ตลอดเพราะได้น้ำดื่ม....

แต่เมื่อวานขณะเติมน้ำมัน 91 ได้มีหญิงทอมมาบริการ และมีชายวัยรุ่นสวมชุดช็อปช่าง มาเคาะกระจก
"พี่ๆๆ ช่วยเปิดฝากระโปรงรถหน่อย ผมก้องง เค้าบอกว่า มีบริการพิเศษ"
ผมก็เปิดให้ไป ว่ารู้จะมาไม้ไหน ปรากฏว่าช่างวัยรุ่นคนนั้น กลับเอามือไปบิดฝาหม้อน้ำ จนน้ำพุ่ง
สักพัก มันก็มาเคาะกระจกรถ บอกผมว่า พี่ ๆ หม้อน้ำรถพี่มีปัญหาเชิญมาดู
ผมลงไปดู มันบอกว่า หม้อน้ำแห้ง หม้อน้ำสำรองตัน ผม งง วันก่อน กูเพิ่งเติมจนเต็มมันจะแห้งได้งัย อีกอย่างรถก็ใหม่ หากนำ้แห้ง ไฟหน้าปัดมันต้องโชว์

ผมเลยสั่งให้มันปิดฝาหม้อน้ำ แล้วถามมันว่าจะเอาอย่างไร มันบอกว่า ต้องแกะมาล้างแล้วเติมน้ำยา่บางตัวเข้าไป
และผมเลยสั่งปิดฝาเสร็จ พูดแบบไม่พอใจว่า เห้ยน้องเป็นช่างจริงป่าว ไม่รู้หรือเค้าห้ามเปิดฝาหม้อน้ำตอนเครื่องยนต์ทำงาน ก่อนที่เด็กคนนั้นจะปิดฝากระโปรง แล้วเดินไป ท่าทางไม่พอใจ ผมก็เลยขับรถออกมาที่บ้าน จอดรอรถคลายร้อน จึงเปิดฝากระโปรงดู ลองเติมน้ำดูด้วย ซึ่งน้ำในหม้อน้ำ มันไม่ได้หายไปไหนเลย หายไปแค่ 2 ซม. เท่านั้น ฝาครอบลูกสูบภายนอก เปื้อนน้ำยา แห้งเป็นสีขาวหมด

เพื่อนๆ ก็ระวังด้วยนะครับ หากรถเราขับมาไกล เครื่องมันร้อน แล้วมาเจอเหตุแบบนี้ น้ำร้อนๆ จะพุ่งใส่รถ ใส่หน้า เกิดเรื่องขึ้นมาได้

ช่างคนไหนไม่รู้ครับ ปกติก็ใช้บริการประจำเหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เด็กหนุ่ม สวมเสื้อช็อปช่างสีน้ำเงินเก่าๆๆ ครับ
pudongsan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2013, 09:10:55 »

มีไปชะป่ะ เห้อ ลังเล โกรธ

นกน้อย ทํารังแต่พอตัว ^__^
กะลังลุก~.~
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2013, 17:51:39 »

555+)ประจำครับปั้มนี้ ผมโดนมาเคาะกระจกบอกว่าเครื่องยนต์พี่เสียงเหมื่อนมีปัญหา หื้อเปลี่ยนน้ำมันเครื่องราคาพิเศษ ผมลงรถไปถามว่า เรียนจบที่ไหนไผ่ว่าฟังเสียงเครื่องยนต์แล้วจะรู้ปัญหา เด็กปั้มเป็นผู้หญิงผมสั่นอ้วนๆเห็นสถานการณ์บ่าดีเลยมาแยก ผมเลยด่าไปว่า ไปหาหากินจะอี้เด่วปะคนแต้มันจะมีปัญหา 1ในช่างบ่าพอใจครับเดินมาจะหาเรื่อง ผมเปิดประตูรถ เปิดแก๊ะรถอออก แล้วถามว่าจะเอาก่อ ทุกอย่างจบครับช่างเดินหนี เด็กปั้มขอโทษ แต่นานแล้วนะครับ บ่าฮู้ว่าตอนนี้ก่อยังมีอยู่ ฮืม ฮืม

;Dเปิดแก๊ะรถอออก แล้วถามว่าจะเอาก่อ ตกใจ

จะเอาอะหยั๋งในเก๊ะหื้อเขาคับนิ ยิงฟันยิ้ม

จะเอาสตังค์หื้อคับ แล้วบอกว่าไปซื้อข้าวเหี้ยคับ555+
ชอบตรงนี้ละคับ555+

ทำไมมันร้อนยังงี้
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2013, 18:52:15 »

จะเอาอะหยั๋งในเก๊ะหื้อเขาคับนิ ยิงฟันยิ้ม

จะเอาสตังค์หื้อคับ แล้วบอกว่าไปซื้อข้าวเหี้ยคับ555+
ชอบตรงนี้ละคับ555+
หรืออาจจะเป็นข้าวเหนียวก็ได้

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
mpn.pom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2013, 21:53:07 »

เคยโดนเหมือนกัน พาเพื่อนไปเที่ยววัดร่องขุน เลยแวะเติมน้ำมันก่อน
แต่ตอนนั้นเป็นช่างแก่ๆ กลิ่นละมุดหึ่ง บอกว่าให้เปิดกระโปรงรถ เราก็
ซื่อ ดันเปิดให้เค้าแต่ก็ผิดสังเกตุเลยลงจากรถด้วย  เค้าบอกว่าจะเช็ค
น้ำ เช็คแบตฯ ให้ แล้วเค้าก็โยกแบต โยกแบบแรงมาก เราก็(อะไรว่ะ)
บอกตัดบทไปว่า  ไม่ต้องเช็ค จะรีบไปธุระ แล้วก็จ่ายเงิน ขับรถออก
ไป และก็ทำเหมือน จขกท  คือเปิดกระโปรงรถดูความเรียบร้อย ผล
คือแบตเคลื่อนออกจากฐานนิดนึง ก็ขยับให้เข้าที่ บอกกับตัวเองว่า
ตรู จะไม่เข้าอีกแล้วปั๊มนี้   
Namta Nun
มันรีบไต่ขึ้นฟ้า หันหลังมา ทำตาลุกวาว วาว (แมงมุมลาย)
เตรียมอนุบาล
*

แมงมุงลายตัวนั้น ฉันเห็นมันสงสารเหลือทน

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2013, 00:06:49 »

เฮาขับรถเครื่อง  >///<

แต่ ,, ก็จะฟังไว้เป็นวิทยาทาน  ' ขอบคุณจ้าววว
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2013, 08:09:52 »

เมื่อวานนี้ ผมได้โทรหาเจ้าของปั๊มทางมือถือ บอกเล่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นให้เจ้าของทราบ

ทางเจ้าของไม่ทราบเรื่องเลย เค้าขอโทษผมทุกคำ บอกว่าจะไปจัดการปัญหาให้

กรณีนี้ช่างคนนี้ ทราบจากเด็กในปั๊มคนอื่นๆว่า มาเช่าพื้นที่ซ่อมหม้อน้ำรถยนต์ด้านหลังปัี๊มชื่อนายสมบูรณ์

มีพฤติกรรมไปทำกับรถยนต์ลูกค้าหลายคันแล้ว บางรายเข้ามาโวยวายทางปั๊มก็มี
ส่วนของผมเป็นรายล่าสุด ....  เมื่อวานที่ผมเข้าไป ก็ยังเห็นช่างนั่นไปป้วนเปี้ยนตอนมีลูกค้าเข้ามาเติมน้ำมัน

เจ้าของปั๊มรับทราบ รับปากจะดำเนินการกับช่างคนนี้ เพื่อไม่ให้มีปัญหากับลูกค้าอีก
CK SPEED PART
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2013, 09:42:52 »

เมื่อวานนี้ ผมได้โทรหาเจ้าของปั๊มทางมือถือ บอกเล่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นให้เจ้าของทราบ

ทางเจ้าของไม่ทราบเรื่องเลย เค้าขอโทษผมทุกคำ บอกว่าจะไปจัดการปัญหาให้

กรณีนี้ช่างคนนี้ ทราบจากเด็กในปั๊มคนอื่นๆว่า มาเช่าพื้นที่ซ่อมหม้อน้ำรถยนต์ด้านหลังปัี๊มชื่อนายสมบูรณ์

มีพฤติกรรมไปทำกับรถยนต์ลูกค้าหลายคันแล้ว บางรายเข้ามาโวยวายทางปั๊มก็มี
ส่วนของผมเป็นรายล่าสุด ....  เมื่อวานที่ผมเข้าไป ก็ยังเห็นช่างนั่นไปป้วนเปี้ยนตอนมีลูกค้าเข้ามาเติมน้ำมัน

เจ้าของปั๊มรับทราบ รับปากจะดำเนินการกับช่างคนนี้ เพื่อไม่ให้มีปัญหากับลูกค้าอีก

เยี่ยมเลยครับ คนเลวๆจะได้หมดโลกไปซะที  เจ๋ง
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2013, 09:45:33 »

ทอมคนนี้ เคยเติมมอไซผม 70 บาท มันทำล้นออกถังเกือบ 30 ล่ะมั้ง เพราะมัวแต่กด บีบี
ผมเลยด่าไปทีนึง จำได้อยู่ แล้วผมก็ไม่ไปใช้บริการอีกเลย

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
nokyung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2013, 11:01:00 »

เข้ามาอ่านไว้เป็นความรู้ใหม่ ต่อไปจะได้ไม่หลงกล ตึงมีไปซะป้ะแต้น๊อ
Mong6
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2013, 11:15:48 »

โชคดี มีสายเลือดช่างอยู่ในตัว  (ปู่เป็นนายช่างใหญ่)

บ่าหมู่นี้ บ่าได้แอ้มเฮาหรอก

หุ หุุ ...

konrang
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2013, 12:08:54 »

เน่ยเน้อ ... ถ้ารถเครื่องร้อน ๆมา ตาบอด มือบวมแน่

... ผมเคยเจอเด็กปั้มพูดไทยไม่ชะ บอกให้เติม โซฮอล 91 มันล่อ E20 ให้เลย
โคโลล่าเก่า ๆ เติม E20 ไป 300 ละ ตกลงน้องจะเอายังไง ถ่ายน้ำมันก็ไม่เป็น โทรถามเพื่อน
เพื่อนเป็นช่าง มันให้เติม เบนซิน 95 หรือ แกสโซฮอล 95 เข้าไปอีกประมาณ 400 สรุป ผมเติมน้ำมัน 400
อีก 300 นั้น ยังดีปั้มมันเติมฟรี ก็เลยเติม 95 ไปอีก 400 เพื่อความชัวร์ ให้มันไป Mix กันในถัง

ระวัง เน้อ ลงไปผ่อโตย นะครับ ช่วยป้องกันอะไร ๆ หลาย ๆ อย่างได้เยอะครับ
konrang
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2013, 12:23:32 »

เน่ยเน้อ ... ถ้ารถเครื่องร้อน ๆมา ตาบอด มือบวมแน่

... ผมเคยเจอเด็กปั้มพูดไทยไม่ชะ บอกให้เติม โซฮอล 91 มันล่อ E20 ให้เลย
โคโลล่าเก่า ๆ เติม E20 ไป 300 ละ ตกลงน้องจะเอายังไง ถ่ายน้ำมันก็ไม่เป็น โทรถามเพื่อน
เพื่อนเป็นช่าง มันให้เติม เบนซิน 95 หรือ แกสโซฮอล 95 เข้าไปอีกประมาณ 400 สรุป ผมเติมน้ำมัน 400
อีก 300 นั้น ยังดีปั้มมันเติมฟรี ก็เลยเติม 95 ไปอีก 400 เพื่อความชัวร์ ให้มันไป Mix กันในถัง

ระวัง เน้อ ลงไปผ่อโตย นะครับ ช่วยป้องกันอะไร ๆ หลาย ๆ อย่างได้เยอะครับ
ผมเคยโดนปั๊มนี้เหมือนกันผมบอกเติมดีเซล1,000บาทก็เติมได้สักครู่บอกผมว่าเสร็จแล้วค่ะเปิดสวิทช์ไฟจะสตาร์ทรถเฮ้ยตกใจเติม1,000ทำไมเข็มน้ำมันขึ้นนิดเดียวแทบไม่กระดิกเลยลงมาดูที่หัวจ่ายรู้มั๊ยครับมันเติมให้ผม100บาทเองผมก็โวยวายมันเลยเติมเพิ่มให้ผมอีก900บาทผมยืนดูแล้วผมด่ามันไปหลายอย่างมันอ้างว่าพอดีคนที่เติมน้ำมันให้เมื่อกี้นี้เป็นแม่ค้าหวยคนไม่พอ แม่ค้าหวยเลยมาช่วยเติมให้ ห่วยแตกหยั่งงี้ก็มี ฝากผู้บริหารเอสโซ่ด้วยดุแลลูกน้องให้ดีครับเดี๋ยวกิจการท่านจะเสียหายนะครับ
ยาวเยียด

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2013, 12:56:59 »

มันจะหลอกขายน้ำยาหล่อเย็น คนรู้จักเคยเจอ แต่ไม่ชื้อของมัน  ฮืม

เรา...แสวงหาฝั่ง.....คือ.....นิพพาน..
แม่ลาว-บ้านดู่
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2013, 19:46:09 »

ผมเติมปั้มนี้ตลอดแต่ไม่เคยโดน สงสัยหน้าผมโหด ยิงฟันยิ้ม
thanakrit1990
มัธยม
**

T. 089-4322139 ,

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2013, 11:02:41 »

ไม่มีช่างคนไหนเขาทำหรอกครับอย่างนี้  ถึงแม้บางครั้ง เราจะดับเครื่องยนต์ แล้วก็ตาม  อุณหภูมิในหม้อน้ำและความดันมีสูงสูงอยู่    ยิ่งรีบเปิด ฝาหม้อน้ำ  ก็ยังพุ่งออกมา อยู่ดีครับ

ขอบคุณครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=214620.0

AT (เชียงราย) ประตูรั้วบ้านรีโมท แขนกั้น ทุกรุ่น ทุกราคา งานประตูรั้ว งานเหล็ก งานสแตนเลส งานต่อเติม
Call Center.089-4322139 , 093-5236554

https://www.facebook.com/AT.ATChiangrai
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์