เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 15:37:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ศาสนา กิจกรรมทางวัด (ผู้ดูแล: ap.41, ลุงหนาน)
| | |-+  ขออนุญาติบอกบุญใครมีเหรียญสตางค์ไม่ใช้เอามาทำบุญกันไหมครับ (ไปถวายมาแล้วครับ) ^^
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน ขออนุญาติบอกบุญใครมีเหรียญสตางค์ไม่ใช้เอามาทำบุญกันไหมครับ (ไปถวายมาแล้วครับ) ^^  (อ่าน 5369 ครั้ง)
STANAN
ชั้นประถม
*

คนจะงามๆน้ำใจใช่ใบหน้าคนจะสวยๆวาจาใช่ตาหวาน

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2013, 14:40:25 »

ถ้าจะไปช่วยมารับเหรียญที่สนามหญ้าเทียมข้างบิ๊กซีเชียงรายด้วยนะคะ 082-0387752

ก๋วยเตี๋ยว.นายโรจน์
ก๋วยเตี๋ยวน้ำตก/น้ำใส/ต้มยำ 10บาท
สี่แยกศรีทรายมูล อ เมือง จ ชร 093-9545424
สบายแมน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2013, 15:29:41 »

ถ้าจะไปช่วยมารับเหรียญที่สนามหญ้าเทียมข้างบิ๊กซีเชียงรายด้วยนะคะ 082-0387752

ต้องขออภัยดวยครับอยู่เชียงใหม่ครับ ยิ้ม
STANAN
ชั้นประถม
*

คนจะงามๆน้ำใจใช่ใบหน้าคนจะสวยๆวาจาใช่ตาหวาน

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2013, 20:25:48 »

จะให้ส่งไปได้ที่ไดบ้างคะ

ก๋วยเตี๋ยว.นายโรจน์
ก๋วยเตี๋ยวน้ำตก/น้ำใส/ต้มยำ 10บาท
สี่แยกศรีทรายมูล อ เมือง จ ชร 093-9545424
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2013, 22:03:44 »

แต่วันแม่ที่่ผ่านมาพลาดโอกาสไปถวาย ก็เพราะต้องรอรับบุญ(พัสดุ) ก่อนไงครับ ผมตั้งจิตไว้ ให้รอผมก่อน 555+

เรื่องมีอยู่ว่า บุญเคยไปที่นั้นแล้ว โดยฝากบุญไป แต่ไม่สำเร็จ เลยต้องส่งเอง เหมือนบุญนี้เฉพาะตน คนอื่นอดอนุโมทนาด้วย

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
สบายแมน

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2013, 12:52:19 »

ครับ ไม่เป็นไรหรอกครับที่เอามาลงประกาศก็เพื่อต้องการให้ทุกท่านได้ร่วมทำบุญกัน
เลยเอามาบอกต่อหน่ะครับ ยิงฟันยิ้ม น่าจะยังทันอยู่ครับไปถวายคราวก่อนถามพระท่านว่าถ้าเกิดว่ามีเหรียญเหลือก็จะเอาใส่ไว้ตรงฐานแท่นแก้วครับ ยิงฟันยิ้ม
สบายแมน

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2013, 12:27:31 »

เอาเหรียญของท่านเจมส์และเพื่อนๆสมาชิกไปถวายเรียบร้อยแล้วครับ ขอให้ทุกท่านยินดีที่ได้ร่วมอนุโมทนาบุญในการสร้างผ้าห่มองค์พระประธานในครั้งนี้ครับ บุญรักษา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สบายแมน

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2013, 13:03:09 »

ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกที่ร่วมกันทำบุญในครั้งนี้ครับ ทำให้ได้เหรียญจำนวนเยอะกว่าที่คาดไว้มากเลยครับ ตัวผมเองยังมีเหรียญบริจาคน้อยกว่าบางท่านอีกครับ  ความจริงเขาก็รับบริจาคอย่างอื่นด้วย แต่ที่เลือกเหรียญมาก็เพราะ่ว่าเหรียญสตางค์ก็มีมูลค่าไม่มาก แต่ถ้าเอาไปติดองค์พระก็จะเพิ่มคุณค่าได้หลายเท่าตัวเลยแถมยังได้อยู่ติดกับองค์พระประธานอีกด้วย จึงเลือกมาบอกบุญกันครับ และการไปถวายทุกครั้งก็ตั้งใจเอาเหรียญทั้งหมดไปถวายจริงๆเรียกได้ว่าไปถวายแต่เหรียญ ซองไม่ใส่แม้แต้บาทเดียว ยิงฟันยิ้ม มีเพิ่มสังฆทาน กับดอกไม้และพานเท่านั้น แต่เจ้าอาวาสท่านก็ยินดีและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ สุดท้ายนี้ภารกิจในการจัดหาเหรียญของผมเสร็จสิ้นลงแล้วจึงขอปิดกระทู้ไว้ ณ.ที่นี้ครับ  ขอให้ทุกท่านโชคดีกันทุกคนและอย่าลืมนึกถึงผลบุญที่ได้ทำในครับนี้ครับสวัสดี ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์