เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 04:17:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  สมมติว่าพ่อเรามีอะไรกับเมียเรา แล้วลูกของเราเป็นลูกของใคร ?
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน สมมติว่าพ่อเรามีอะไรกับเมียเรา แล้วลูกของเราเป็นลูกของใคร ?  (อ่าน 4726 ครั้ง)
thayan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2013, 21:10:41 »

เมียของลูกพ่ออยากได้ก็ยกให้ไปเถอะครับ หาเอาใหม่ แต่อย่าอยู่บ้านนะครับ ถ้าไปไหนชวนพ่อไปด้วย
benla
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2013, 01:42:03 »

ตัดใจดีไหม
ีizeeng
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2013, 14:04:13 »

ใจเย็นๆ คิดอย่างมีสติ เป็นกำลังให้ค่ะ
Helpme
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2013, 08:44:41 »

ตรวจ DNA ที่เชียงรายมีไหมครับ
เสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่
กว่าจะรู้ผลนานไหมครับ
(แล้วส่วนใหญ่จะเอาอะไรของเราไปตรวจ)
jorj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2013, 12:35:27 »

มาติดตามครับ ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม
- joclonegame
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2013, 10:07:52 »

ยิงกะบานพ่อทิ้งซะ สันดานหมาเลยครับ คนไม่ไช่หมา ถ้าทำได้ก็เหมือนหมาเลย
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2013, 13:01:13 »

ยิงกะบานพ่อทิ้งซะ สันดานหมาเลยครับ คนไม่ไช่หมา ถ้าทำได้ก็เหมือนหมาเลย
ป๊าดโท๊ะ... ตกใจ ตกใจ
maepang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2013, 20:49:10 »

ตบมือข้างเดียวกี่ครั้งมันก็ดังไม่ได้...นี่แหละผลของการขาดศีลข้อที่ 3

เป็นกำลังใจให้ค่ะ
SKChiangrai69
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2013, 14:21:19 »

สรุปแล้วไม่มีใครตอบตรงคำถามเลย 555
คิดว่าไปสอบถามที่โรงพยาบาลโดยตรงดีกว่าค่ะ จขกท
คนริมทาง27/30
DavidsofAJ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2013, 14:27:17 »

ตบมือข้างเดียวกี่ครั้งมันก็ดังไม่ได้...นี่แหละผลของการขาดศีลข้อที่ 3

เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ใช่ครับ

lovekaopun
** พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้ **
ระดับ ป.ตรี

♥ ขอบคุณที่รักกัน ♥

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2013, 16:05:54 »

ตอนนี้ไม่รู้ว่า จขกท.เป็นใดผ่องบ่ารู้เจ้า ได้คำตอบหรือยังหา

เก่งแค่ไหนก็เดินได้ทีละก้าว ฉลาดแค่ไหนก็กินข้าวได้ทีละคำ ปราดเปื่องแค่ไหนก็ใช้ชีวิตได้ทีละวัน !!! เพราะฉนั้นอย่าดูถูกคนอื่น ....
wan4849
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2013, 13:11:15 »

ตรวจดีเอนเอนั่นแหละค่ะถ้าอยากรู้จริงๆ  ของใครก็จะแดงออกมาเองค่ะ
แล้วถ้าผลออกมาว่าเป็นความจริง จะทำอย่างไรดีครับ  อายจัง

1.ถ้าเมียสมยอม ก็ทำใจ เลิกกับเมียเตอะครับ ฮื้อเมียไปอยู่กับป้อ แล้วเฮาหาใหม่เอา
2.ถ้าเมียโดนบังคับ ขืนใจ แบบนี้ก็อยู่ที่ตัวเราละ ว่ารับได้มั้ย ถ้ารับได้ก็พากันย้ายไปอยู่ที่อื่นเถอะครับ

เห็นด้วยกับกระทู้นี้จ้า
แต่ที่สำคัญคือต้องแยกกันอยู่กับพ่อละค่ะ เพราะยังไงเค้าก็เป็นผู้ให้กำเนิด
หลีกเลี่ยงการมีปัญหากับผู้มีอุปการะดีที่สุด
และในอนาคตถ้าคุณยังอยู่กับภรรยา ก็พึงระวังไว้ว่า เมื่อมีปัญหากัน ไม่เข้าใจกัน อย่าเอาเรื่องนี้มาเป็นส่วนเกี่ยวข้อง เพราะจะทำให้ลูกของคุณมีปมด้อยจ้า
kadangna
รักแท้ หายาก อยากได้ต้องปลูกเอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2013, 13:24:38 »

ไม่อยากตำหนิใครของแบบนี้ บุคคลที่สี่ห้า ไม่สามารถช่วยออกความเห็นได้เพราะเป็นเรื่องภายใจมากๆ แต่เด็กเป็นลูกใครตรวจได้ค่ะ DNA เหมือนเราก็ลูกเรา ส่วน DNA ของเราจะเหมือนพ่อเรา หลานจะไม่มีDNA ของปู่แค่คล้ายๆ สุดท้าย ทำใจให้หนักแน่นนะค่ะ เ็ป็นกำลังใจให้ค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เพิ่มธาตุอาหารให้ดิน=เพิ่มผลผลิต=เพิ่มรายได้ มาเพิ่มปุ๋ยอินทรีย์เคมีในกระบวนการดูแลผลิตผลทางเกษตรกันนะค่ะ
สนใจ busaniisa@gmail.com
HELLO MY NAM'S MODDAM
ระดับ :ป.โท

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2013, 18:21:11 »

ตรวจ DNA ที่เชียงรายมีไหมครับ
เสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่
กว่าจะรู้ผลนานไหมครับ
(แล้วส่วนใหญ่จะเอาอะไรของเราไปตรวจ)

เชียงรายไม่แน่ใจนะครับว่ามีหรือเปล่า ใช้เวลาประมาณ 4-6 อาทิตย์ ลองเข้าไปอ่านดูครับผม

http://www.ddc-thailand.com/lineage-faq.php
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 กรกฎาคม 2013, 18:23:18 โดย Hello my nam's Moddam » IP : บันทึกการเข้า

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
Helpme
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2013, 11:48:20 »

มีใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ  ลังเล
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2013, 14:54:07 »

มีใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ  ลังเล
อู้บ่าออก รูดซิบปาก รูดซิบปาก
kadangna
รักแท้ หายาก อยากได้ต้องปลูกเอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2013, 08:35:38 »

อู้บ่าออก รูดซิบปาก รูดซิบปาก

เกยอ่านเจอ ในเว๊ป 18+ เหมือนกั่นเจ้า แต่เจ้าของเรื่องเขาก็บอกว่า แบ่งๆกันใช้สงสารพ่อ ว่างั้นอะค่ะ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

เพิ่มธาตุอาหารให้ดิน=เพิ่มผลผลิต=เพิ่มรายได้ มาเพิ่มปุ๋ยอินทรีย์เคมีในกระบวนการดูแลผลิตผลทางเกษตรกันนะค่ะ
สนใจ busaniisa@gmail.com
maplewing
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2013, 20:08:17 »

ต้องตรวจสอบว่า เป็นลูกเรา หรือ ลูกพ่อ จ้า
เป็นกำลังใจให้ผ่านชั่วเวลานี้ไปให้ได้นะคะ สู้ สู้

chamin nichart
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 23:22:17 »

เข้าไปปรึกษาหมอก่อนว่าจะใช้อะไรไปตรวจได้บ้าง  แล้วค่อยดำเนินการ
รอผล  เมื่อรู้ผลแล้วถ้าไม่ใช่ลูกเราก็ต้องถามตัวเองก่อนว่ารับได้รึเปล่า
ถ้ารับไม่ได้  ก็ควรจะแยกกันอยู่กับพ่อ  ส่วนเมีย ณ เวลานี้คิดว่าคุณน่าจะมีคำตอบอยู่ในใจแล้วใช่มั้ยคะ

ชีวิตคือบททดสอบ
ดอกเข็ม
ชบาทอง
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2013, 21:20:32 »

ใช้เส้นผม  เลือด น้ำลาย กระดูก และเยื้อบุกระพุ้งแก้ม (อย่างใดอย่างหนึ่ง) ในการตรวจ DNA ได้คะ ลองดูใน google อีกทีนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กรกฎาคม 2013, 21:22:54 โดย ดอกเข็ม » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์