เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 13:05:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  อนุบาน 2 T chiangrai กับภาพเก็บตกทริป ช่วงหน้าหนาวครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 พิมพ์
ผู้เขียน อนุบาน 2 T chiangrai กับภาพเก็บตกทริป ช่วงหน้าหนาวครับ  (อ่าน 26727 ครั้ง)
TCop
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #140 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2014, 13:17:18 »

ทริปเดือนแห่งความรักครับ  วันไหนดีหาหมู่เฮา

-----เสาร์ที่ ......

-----ทริปนี้ขอคนที่พร้อมไปนอนนะครับ แต่ใครจะกลับก็ไม่ว่ากัน

-----เริ่มต้นด้วยไร่แสนคำไปถ่ายรูปดอกทานตะวัน จาก ตัวเมือง   76   กม.

-----ต่อด้วยกินข้าว น้ำตกภูซาง จากไร่แสนคำไปอีก  26  กม.

-----และไปพักที่วนอุทยานภูลังกา (กำลังให้พี่ชายติดต่อบ้านพักของทางอุทยานไว้)  53   กม.

-----เช้าเดินทางกลับ จ. เชียงราย     155 กม.

เด็ก เทิง
มัธยม
**

« ตอบ #141 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2014, 16:45:46 »

น้องใหม่ อนุบาน...........รายงานตัวครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

* 1538821_617201921662952_1184555480_n.jpg (110.16 KB, 960x640 - ดู 422 ครั้ง.)
ArMy1212
อนุบาน 2T chiangrai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #142 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 08:32:20 »

น้องใหม่ อนุบาน...........รายงานตัวครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

อิอิ เหลือแต่ควันเลยนะท่าน ภาค 4 จะเสร็จทันก่อนหมดหนาวมั๊ยคับท่านจะได้ไปทริปกัน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ArMy1212
ชั้นประถม
*

« ตอบ #143 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 08:42:15 »

ใครอยากไป วันเสาร์ที่ 1 นี้จะไปตามกำหนดหมายท่าน Tcop น่ะคับ ลองชิมก่อนสักทริป ใครที่พร้อมนอนได้ก็นอนน่ะคับ ส่วนใครที่ติดธุระนอนไม่ได้จะไป-กลับก็ว่ากันไปเห็นว่ามีกลับ 2-3 คันละ ส่วนท่านใดจะไปก็ พร้อมกันที่ปั๊ม เอสโซ่ ศรีทรายมูลน่ะคับก่อน 9.30 นะคับ ล้อหมุน 9.30 น.คับ ใครจะไปแล้วรถยังไม่ได้เซ็ตก็ไปให้ช่างคอป เซ็ตก่อนน่ะคับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
เอี๊ยดอาร์ท
2t เจียงฮาย(ไม่จำกัดdegree)
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #144 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 12:49:35 »

ใครอยากไป วันเสาร์ที่ 1 นี้จะไปตามกำหนดหมายท่าน Tcop น่ะคับ ลองชิมก่อนสักทริป ใครที่พร้อมนอนได้ก็นอนน่ะคับ ส่วนใครที่ติดธุระนอนไม่ได้จะไป-กลับก็ว่ากันไปเห็นว่ามีกลับ 2-3 คันละ ส่วนท่านใดจะไปก็ พร้อมกันที่ปั๊ม เอสโซ่ ศรีทรายมูลน่ะคับก่อน 9.30 นะคับ ล้อหมุน 9.30 น.คับ ใครจะไปแล้วรถยังไม่ได้เซ็ตก็ไปให้ช่างคอป เซ็ตก่อนน่ะคับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ท่าจะม่วนเนาะัคับ อยากไปๆๆ
ArMy1212
ชั้นประถม
*

« ตอบ #145 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 14:14:22 »

อยากไปก็ไปพบกันที่จุดนัดเลยคับ  ยิงฟันยิ้ม
เอี๊ยดอาร์ท

« ตอบ #146 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 18:00:14 »

อยากไปก็ไปพบกันที่จุดนัดเลยคับ  ยิงฟันยิ้ม
คงยากคับ ต้องเลี้ยงลูกน้อยๆ
TCop
*

« ตอบ #147 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2014, 13:49:10 »

ลังเล ลังเล ลังเล

แลงนี้เตรียมความพร้อมหน่อยบ่เฮา

จุมพิต จุมพิต จุมพิต
Flyriver
*

เราจะอยู่กับธรรมชาติ อย่างสันติ

« ตอบ #148 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2014, 18:34:18 »

เปลี่ยนจากทริปเป็นสำรวจเล้นทาง
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ความสุขในการตีสายเอาชนะอุปสรรค  ความสุขยามได้ปลาด้วยทักษะของเราล้วนๆ ความภูมิใจกับสถิติสายพันธุ์ปลาที่ตกได้ และสิ่งสำคัญ เราได้พักผ่อนด้วยการเป็นหนึ่งเดียวกับธรรมชาติอย่างแท้จริง
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #149 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2014, 17:58:23 »

เดินทางปลอดภัยครับ ถ้ามีโอกาศคงได้ร่วมทริปกันสักครั้งนะครับ... ยิงฟันยิ้ม

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
dnetcrdedza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #150 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2014, 20:30:22 »

อยากไปบ้าง รถ ไม่รู้รอดไหม 555

TCop
*

« ตอบ #151 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2014, 23:20:55 »

เปลี่ยนจากออกทริป มาเป็นสำรวจเส้นทางดีกว่า
แบบเข้าแค้มลูกเสืออะไรประมาณนั้นครับ
เริ่มจากปั้ม ปตท หัวดอยครับ ทริปนี้ได้ภาพมาไม่ค่อยสวย(กล้องเสียกลางคัน แบบตายในหน้าที่)
สมาชิก ร่วมเดินทาง  20 กว่าคน มีผม  คอร์ป น้องไกร  น้องคอร์ป  คุณไกร     ไอ้คอร์ป  ไอ้ไกร.......
5555  เอาเป็น 2 คนครับ 

จัดกันมาแบบหนักเลยครับ เอาแบบให้มันพัง ให้รู้กันไปเลย  สรุป รถเซอร์วิซตามไม่ทันแถมนัดกันทีเทิง
ใหงพี่ชายไปอยู่แม่ลอยไล่ ได้ไงไม่รู้ ต้องรออีกเป็นชั่วโมง เห่อๆๆ

อัดกันยาวเลยครับเห็นว่าใกล้ถึงจุดหมายแล้วพักชะหน่อย

ก็หมายมันสวยน้ำมันใส ก็นีสสสสนึง

ไปต่อครับ

ก่อนขึ้งเขาอุทยานช่วงสุดท้ายประมาณ  4  กม. บอกน้องชายวัดกันตรงนี้  เพราะต่อไปต้องใช้เกียร์ 1-2
แค่นั้น ตามมาติดๆเลยนะ   พังไม่พังก็ตรงนี้แหละ  น้องก็ตามมาจริงแต่ไหงหลงกันได้  ผมเลี้ยวเข้าที่พัก
ส่วนน้องชายเลยไปข้างใน  ซึ่งหมดถนนลาดยางแล้ว เจอป้าย : ----ขึ้นได้เฉพาะรถโฟวินเท่านั้น-------
ชึ่งเป็นถนนดิน  มีหินก้อนใหญ่ๆ  รากไม้  เต็มไปหมด         ก็ไม่เอะใจ จะตามพี่ให้ทัน ว่างั้น
++++ดีที่มีสัญญาณโทรศัพท์   น้องไกรขับเข้าไปอีก 3 กม. แล้วน้ำมันหมด จึงเข็นกลับออกมา แต่ดันมาเจอเนินปราบเซียน  เข็นขึ้นเนินได้ไม้เกิน  5 เมตร ต้องโทรให้พี่ดล (พี่ที่มาจากพะเยา)ช่วยตาม  พี่ดลขับ cbr 150 เข้าไปตาม จึงช่วยกันเข็นข้ามเนินมา แล้วปล่อยรถไหลลงเนินมา  ผมเอาน้ำมันแส่งแต่ไปได้นิดเดียวเอง ไม่ไหวทางโหดเกิน รอมันที่นี้ดีกว่า
สรุป ท่อบุบ อกแตก 

รอที่นี่ดีกว่า

เจ้าเนินที่ว่า

แล้วก็ถึงจุดหมาย วนอุทยานภูลังกา
เอ้าไปดูที่พักที่จองไว้หน่อยดีกว่า

บ้านพักส่วนตัวหัวหน้าเขาจัดให้

กะว่าให้พวกผู้หญิงมานอนที่นี้   ผู้ชายกางเต้นนอน   สงสัยเราต้องนอนเองเสียละ

ฮั้นแน่...มีเครื่องทำน้ำอุ่นด้วย  อย่าหวังจะได้ต้องกายผมเลย ฮ่าๆๆ  ผมไม่อาบ  ฮ่าๆ
เจ้าหน้าที่บอกเปิดยังไงก็ไม่อุ่นเพราะน้ำที่นี้โคตระเย็น

พีดลและลูกชาย หน้าห้องครัว ++++++มีห้องครัวด้วยนะ

พี่เจ้าหน้าที่มาบอก ช่วงนี้มีเสือ สิง ออกมาเผ่นผ่าน ให้ระวังให้ดี .....ว่าไปนั้นมันอยู่ในถังน้ำแข็งต่างหาก ฮ่าฮ่า(037)

เอ้า น.ไกร ทำอาหารเย็นกันหน่อย มือมีดเริ่มทำงาน แพ๊คน้ำแข็งมาก็เพื่อสิงนี้   หั่นดีๆ จะเอาล่อเสือ....

และแล้วข่าวดีก็มาถึง พี่ชายบอกวันนี้จัดหนัก สงสัยเบียร์จะไม่พอชะละ  ไปคอร์ปไปเอามาเพิ่มอีก

มีกันอยู่ 4 คน เอามา 4 ถาด    เออนะเอาไว้ถอนพรุ่งนี้

พ่อครับ

เสร็จละมากินกันเลย

ตัดมาเช้าอีกวันเอารถเซอร์วิสขึนภูกัน ตื่น ตีห้า ระยะทางตามป้ายบอก 3.5 กม  เอ..อยากรู้มีนวัดแนวไหนกัน
แนวราบหรือเปล่าก็ไม่รู้  ( ขึ้นได้เฉพาะรถโฟวินเท่านั้น ) ฮ่า  ฮ่า
ดูรูปกันยาวๆเลยครับ

พอสายก็เดินทางกลับครับ

ฝากรูปสุดท้ายครับผมละชอบจริง ทริปที่ได้อัดกันสุดแบบนี้   

สุดขอบฟ้าเราจะไปหามัน
เอี๊ยดอาร์ท

« ตอบ #152 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2014, 13:54:26 »

ภาพสวยครับ ยิงฟันยิ้ม
ArMy1212
ชั้นประถม
*

« ตอบ #153 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2014, 10:07:22 »

บรรยากาศน่าไปมากคับ เสียดายสมาชิกส่วนใหญ่ติดธุระด่วนกันหมด ทริปหน้าไม่พลาดแน่คับ
tomxerox
มัธยม
**

" A New Day and Old Life "

« ตอบ #154 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2014, 19:43:49 »

บรรยากาศน่าเที่ยวจริงๆ (รบกวนสอบถามร้านรับทำสีแฟริ่งมอไซต์หน่อยครับ เห็นคันนี้แล้วหล่อสุดๆ โปรอาร์ม ดีสหน้าคู่ เลยอยากทำสีใหม่บ้าง ขอบคุณครับผม)

ArMy1212
ชั้นประถม
*

« ตอบ #155 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2014, 08:21:24 »

ตอบแทนคับ คันนี้เจ้าของรถเค้า ออกแบบเอง พ่นเอง ทำเองหมดเลยอ่ะคับ ถ้าสนใจก็ไปดูได้คับ ซอยหลัง Big c ห้องแถวตรงทางโค้งน่ะคับ ว่าแต่ท่านอยู่แถวไหนคับ  ยิงฟันยิ้ม
tomxerox
มัธยม
**

" A New Day and Old Life "

« ตอบ #156 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2014, 12:44:50 »

ขอบคุณครับผม สุดยอดฝีมือ ผมอยู่เทิงครับ ..
เด็ก เทิง
มัธยม
**

« ตอบ #157 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2014, 17:14:53 »

ขอบคุณครับผม สุดยอดฝีมือ ผมอยู่เทิงครับ ..
อยู่เทิงบ้านไรหนอ ผมเด็กเทิง อิอิ
cvb9963
รั้วเก่าๆ นานๆมาที
ระดับ ป.ตรี

นานๆขาย T

« ตอบ #158 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2014, 19:24:30 »

ขอร่วมกลุ่มด้วยคนเน้อครับ อ้ายๆ ยิ้มกว้างๆ
ผมอยุ่ ดอกคำใต้ พะเยาครับ

มีความสุขที่ได้ซื้อ ขาดทุนบ้างเมื่อได้ขาย ^_<
((534-0-30170-2 ธ.กรุงไทย .ออมทรัพย์))-
โอนมาก่อน ส่งจริงทุกรายครับ
**089-511-6382 โทรได้ 24 ชม.**
https://www.facebook.com/wassana.jaisook
ArMy1212
ชั้นประถม
*

« ตอบ #159 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2014, 19:52:40 »

ขอร่วมกลุ่มด้วยคนเน้อครับ อ้ายๆ ยิ้มกว้างๆ
ผมอยุ่ ดอกคำใต้ พะเยาครับ
ยินดีคับผม ได้มาเชียงรายก็แวะมาแอ๋วเน้อ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 พิมพ์