เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 08:55:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เรียนเชิญสมาชิกผู้ผ่านการอบอรมการใช้อาวุธปืนระบบต่อสู้ป้องกันตัว รุ่นที่1
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 52 พิมพ์
ผู้เขียน เรียนเชิญสมาชิกผู้ผ่านการอบอรมการใช้อาวุธปืนระบบต่อสู้ป้องกันตัว รุ่นที่1  (อ่าน 102360 ครั้ง)
ccjjoe@C.R.S.C.#รักในหลวง#
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 16:53:57 »

รุ่น 2  ไม่พลาดแน่ ๆ  ครั้งก่อนพลาดรุ่น 1 ไปละ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้าผมจำไมผิดนะครับ การใช้อาวุธปืนเบื้อนต้นไปแล้วรุ่นหนึ่ง ส่วนการต่อสู้ป้องกันตัว ก็พึ่งจบไปเมื่อวานอะครับ ที่จะเปิดเดือนหน้าน่าจะเป็นการใช้อาวุธปืนเบื้อนต้น รุ่น2 และการต่อสู้ป้องกันตัว รุ่น2 ยังไม่กำหนดครับ อาจจะปีหน้าครับ

การอบรมยิงปืนเบื้องต้น ขั้นพื้นฐาน อบรมไปแล้ว 2 รุ่นครับ ส่วนรุ่นที่ 3 เห็นว่าจะเปิดเดือนหน้า

ส่วนปีหน้า ช่วงประมาณ มีนา-เมษา จะเปิดอบรม ลูกซองรณยุทธ์ครับ  แฟนๆลูกซองห้ามพลาดครับ ยิงฟันยิ้ม
Ozzie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 17:02:30 »

หาทางเข้าเจอแล้ว ยินดีด้วยนะครับ รายงานตัว เลขที่รายชื่อด้วยครับ จำได้แต่มากันเป็นคู่ อิอิ
ภูริชญ์ รักในหลวงและประเทศไทย
มัธยม
**

ออโตต้องColt ลูกโม่ต้องSmith พลาสติกต้องGlock

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 17:12:01 »

เดี๋ยวเดือนมกราคม54จะมียิงปืนชาวบ้านเราไปลุยกันหน่อยน่อ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ผมไม่ใช่คนดี 100%...แต่เรื่องเดียวที่ผมทำไม่เป็นคือ...เนรคุณในหลวง
Ozzie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 17:21:00 »

ยีนครับ ผมคิดว่า ผมอาจจะยุ่งมากเลยเดือนหน้า อยากลุยเหมือนกัน หากว่าง ลุยแน่นอนครับ ชอบๆ มันๆดีครับ เจอเพื่อนๆด้วย
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 17:30:05 »

จ.เชียงรายเองเท่าที่ทราบมา  ค่าฝึกอบรมถูกที่สุดในประเทศ
แล้วการฝึกฝนไม่ได้ยากเย็นอะไรเลย..เฮ+ฮาด้วยซ้ำ
หลายๆท่านชอบยิ่งเป้านิ่งๆ
ชีวิตจริง..ไม่ใช่นะครับ
เดิมที่ผมเองก็เล่น..ยิง..เป้านิ่งๆ..แบบชาวบ้าน  IPSC ก็รู้บ้างจากพี่ๆหลายคนที่เล่นมาก่อน
ทั้งที่เป็นครูฝึกหรือวิทยากรบรรยาย..แอบมากระซิบ..(เอ็งมาทำไม..อยากเล่นก็ไม่บอก..เอาค่าสมัคร 1800-  มาเป็นค่าโซดากับน้ำแข็งให้พี่ดีกว่า.. มีค้อนด้วยสายตานิดๆ
แต่ผมก็ตอบไปพี่ๆเขาไปว่า..ไม่ได้คับพี่...
ผมอยากมีเพื่อนเพิ่ม..อยากจะได้พื้นฐานการยิงแบบสากลนิยมครับ)
ผมได้บันทึกการยิงรอบสุดท้ายเอาไว้ในกล้องวีดีโอ ท่านใดอยากจะได้ก็มาโหลดเอา ..แล้วไปก็อปแบ่งกัน  ผมมีให้ครับ น่าจะมีครบทุกคน

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
มัธยม
**

ออโตต้องColt ลูกโม่ต้องSmith พลาสติกต้องGlock

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 17:45:54 »

จ.เชียงรายเองเท่าที่ทราบมา  ค่าฝึกอบรมถูกที่สุดในประเทศ
แล้วการฝึกฝนไม่ได้ยากเย็นอะไรเลย..เฮ+ฮาด้วยซ้ำ
เดิมที่ผมเองก็เล่น..ยิง..เป้านิ่งๆ..แบบชาวบ้าน  IPSC ก็รู้บ้างจากพี่ๆหลายคนที่เล่นมาก่อน
ทั้งที่เป็นครูฝึกหรือวิทยากรบรรยาย..แอบมากระซิบ..(เอ็งมาทำไม..อยากเล่นก็ไม่บอก..เอาค่าสมัคร 1800-  มาเป็นค่าโซดากับน้ำแข็งให้พี่ดีกว่า.. มีค้อนด้วยสายตานิดๆ
แต่ผมก็ตอบไปพี่ๆเขาไปว่า..ไม่ได้คับพี่...
ผมอยากมีเพื่อนเพิ่ม..อยากจะได้พื้นฐานการยิงแบบสากลนิยมครับ)
ผมได้บันทึกการยิงรอบสุดท้ายเอาไว้ในกล้องวีดีโอ ท่านใดอยากจะได้ก็มาโหลดเอา ..แล้วไปก็อปแบ่งกัน  ผมมีให้ครับ น่าจะมีครบทุกคน

เยี่ยมเลยพี่ ยังไงวันศุกร์นี้ผมว่างจะโทรหาครับ แล้วนัดส่งของ(เหมือนส่งยาเลย)นัดเจอกันอีกทีนะครับ....ยีนส์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ผมไม่ใช่คนดี 100%...แต่เรื่องเดียวที่ผมทำไม่เป็นคือ...เนรคุณในหลวง
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 18:31:29 »

จ.เชียงรายเองเท่าที่ทราบมา  ค่าฝึกอบรมถูกที่สุดในประเทศ
เดิมที่ผมเองก็เล่น..ยิง..เป้านิ่งๆ..แบบชาวบ้าน  IPSC ก็รู้บ้างจากพี่ๆหลายคนที่เล่นมาก่อน
ทั้งที่เป็นครูฝึกหรือวิทยากรบรรยาย..แอบมากระซิบ..(เอ็งมาทำไม..อยากเล่นก็ไม่บอก..เอาค่าสมัคร 1800-  มาเป็นค่าโซดากับน้ำแข็งให้พี่ดีกว่า.. มีค้อนด้วยสายตานิดๆ
ผมได้บันทึกการยิงรอบสุดท้ายเอาไว้ในกล้องวีดีโอ ท่านใดอยากจะได้ก็มาโหลดเอา ..แล้วไปก็อปแบ่งกัน  ผมมีให้ครับ น่าจะมีครบทุกคน

ชอบคำนี้ของพี่จังครับ อีกอย่างนึง การที่เราได้มาอบรมก็เพื่อที่จะได้พบปะกับกลุ่มคนหลายสาขาอาชีพ ที่ชอบการเรียนรู้อาวุธปืนเหมือนกัน และหลักเทคนิคการยืน จับ ล็อก เล็ง ลั่น แล้วพอเสร็จสิ้นการอบรม ก็เอามาประยุกต์สำหรับการฝึกซ้อมด้วยตนเองได้  (ปล.ความคิดส่วนตัวนะครับ ผมคิดว่า โจร ผู้ร้ายสมัยนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนครับขนาดเด็ก ผู้หญิงมันยังฆ่าได้ และไม่มีใครช่วยเราได้นอกจากเราจะช่วยตัวเราเองก่อนในเบื้องต้น อย่าคิดนะครับว่าโลกเราใบนี้เป็นสีชมพูทั้งหมด เมื่อใดที่บ้านเมืองสงบสุขปราศจากโจรผู้ร้ายและเจ้าหน้าที่บ้านเมืองสามารถคุ้มครองผมและครอบครัวผมได้24ชั่วโมง ปืนที่ผมมีผมขายทิ้งหมดเลยครับ) ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

tanawat2010
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 19:25:55 »

หวัดดีครับเพื่อนๆที่อบรมการใช้อวป.ระบบต่อสู้รุ่นที่1รุ่นนี้ต้องเรียกรุ่น ผอ ครับ ท่านมากันเยอะมากสนุกสนาม ได้ความรู้ ได้เพื่อน ได้มิตรภาพและที่สำคัญได้เทคนิคการยิงแทร็ปและเคลื่อนที่ยิงและการใช้อวปได้อย่างปลอดภัย และได้แก้ไขข้อบกพร่องเฉพาะตัวและได้ประธานรุ่นที่ไฟแรงมาก มีโอกาสคงได้พบกันครับ
Ozzie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 19:37:57 »

ครับ ยินดีต้อนรับนะครับ รุ่น1 หรือรุ่น ผอ ก็ได้ครับ เพราะเหมือนกัน ท่านหมายเลขเท่าไรครับ
ในรายชื่อ จะได้ทราบอะนะครับ ขอบคุณครับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 19:53:04 »

หาทางเข้าเจอแล้ว ยินดีด้วยนะครับ รายงานตัว เลขที่รายชื่อด้วยครับ จำได้แต่มากันเป็นคู่ อิอิ

เลขที่ 11 และ 12 รายงานตัวครับ มาเป็นแพ็คคู่ครับ (เรียกขานรายชื่อกันเป็นเลขที่ ย้อนวันวาน...สมัยยังเป็นละอ่อน ยิงฟันยิ้ม)

...ก่อนมาอบรม...ก็มาซ้อมที่สนามอยู่บ้าง ชวนพี่ๆเพื่อนๆที่ยิงปืนกันมานานช่วยดูช่วยสอน ก็ทำกันแบบบ้านๆ ยิงถูกเป้าดำบ้าง ไม่ถูกก็มาก ยิงสิบนัด นับรูก็มีไม่ถึงสิบ ผีเข้าผีออกกันพอสมควรครับ พอได้มาฝึกอบรม ได้ครูฝึกช่วยดู ช่วยแก้ไขการยิง จากที่ไม่ค่อยได้เห็นรูในเป้าดำ พอได้รับการปรับและแก้ไขแล้วเข้าเป้าดำทุกนัดเลยครับ ....และการฝึกยิงปืนระบบนี้ ผมคิดว่ามีประโยชน์ในชีวิตประจำวันกับเรามากกว่าที่จะมาฝึกยิงกับเป้าธรรมดาๆกะเอาเข้าดำอย่างเดียว(การยิงปั้น x) ...แต่คราวหน้าเวลาฝึกเองต้องเอากระเป๋าสะพายเข้ามาด้วย ต้องฝึกเปิดกระเป๋า ชักปืนออกจากซองพกใน กระชากลำเลื่อน และยิงแบบตกใจมือกระตุก กระสุนมันลั่น(ให้การในชั้นศาล) ลั่นเข้าหัวและลำตัวที่ละสองนัด  ยิงฟันยิ้ม....
Ozzie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 20:02:26 »

อ๋อ เกทแล้วครับ ทราบแล้ว จำได้ด้วย แต่หมายเลขในใบรายชื่อไม่ทราบจริงครับ ขอโทษด้วย จะได้ติ๊กถูกคน ถ่ายรูปด้วยกันด้วย ขอบคุณครับ
tanawat2010
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 20:16:52 »

หมายเลข19ครับ รุ่น1(ผอ) มีดอกไม้เหล็ก2ท่าน ยิงได้แม่นมาก ขอแสดงความยินดีครับทีผ่านการทดสอบ
Ozzie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 20:23:13 »

ขอบคุณครับ ติ๊กแล้วครับ จะได้แจ้งท่าน ผอ กระผม 24 ครับ ส่วนดอกไม้เหล็กน่ารักและน่ากลัวในเวลาเดียวกันนะครับ อิอิ ขำๆครับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 20:31:34 »

หมายเลข19ครับ รุ่น1(ผอ) มีดอกไม้เหล็ก2ท่าน ยิงได้แม่นมาก ขอแสดงความยินดีครับทีผ่านการทดสอบ
ขอบคุณครับ ติ๊กแล้วครับ จะได้แจ้งท่าน ผอ กระผม 24 ครับ ส่วนดอกไม้เหล็กน่ารักและน่ากลัวในเวลาเดียวกันนะครับ อิอิ ขำๆครับ

มีแต่คนบอกว่าไม่ให้สอนภรรยายิงปืน.....บางครั้งภรรยาก็ขับรถไปเก็บเงินลูกค้าเองครับไปคนเดียวด้วย เราก็ห่วงสมัยนี้มันอันตรายจริงๆครับ....ตอนนี้ชักเริ่มเป็นห่วงตัวเองแล้วครับ สงสัยคงต้องถอดเขี้ยวถอดเล็บออกเป็นการถาวรซะแล้ว  ยิ้มกว้างๆ
Ozzie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 20:40:36 »

เมื่อก่อนผมก็คิดนะครับ แต่ตอนนี้เราเอาเหตุผลเข้าว่า หน้าที่การงาน สิ่งที่เราต้องรับผิดชอบ มีไว้ก็ดีครับ เอาตามนั้นครับ สู้ๆ
เชียงรายพันธุ์แท้
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 22:20:35 »

น่าสนใจครับ ที่บ้านก็มีปืนพกอยู่หลายกระบอกเหมือนกัน
(น่าจะมีอบรมการใช้ RPG หรือ M79 บ้างนะ อิๆ)
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 08:51:43 »

น่าสนใจครับ ที่บ้านก็มีปืนพกอยู่หลายกระบอกเหมือนกัน
(น่าจะมีอบรมการใช้ RPG หรือ M79 บ้างนะ อิๆ)

อูย.....ถ้ามีอบรมรุ่นนี้ผมขอบายคนแรกเลยครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

don-inphon
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 09:03:53 »

# 21 รายงานตัวเช้านี้...หากพูดเรื่องปืน ปกติผมจะเข้าไป อ่านกระทู้ ในเวฟ

กันอิน..ผมรู้สึกว่า..จะมีอะไรให้สาระในเรื่องปืน แบบครบ...วงจร

ลองเข้าไปอ่านดู นะครับ

www.gun.in.th/2010

การอบรม การใช้อาวุธปืน การป้องกันตัวในครั้งนี้ ผมเองก็เคยคิดว่า เมื่อไหร่

เชียงรายเราจะมีการจัดอบรม...มีอบรมทีก็เชียงใหม่...ซึ่งไกล และ มีค่าใช้จ่ายสูง

และครั้งนี้ ก็ถือว่าเป็นโอกาส กลุ่มที่ชอบปืน บ้านเรา..

ปืนสมั๋ยนี้..มีให้เลือกหลากหล๋าย ยิ่งท่านๆ ที่มีอาชีพ ข้าราชการ หรือ รัฐวิสาหกิจ

มีโอกาสเยอะ ครับ(ราคาสวัสดิการ) ถูกกว่า ราคาหน้าร้าน กว่าครึ่ง...

อย่างผม..จะซื้อ 1 กระบอกคิดแล้วคิดอีก...เก็บเงินเป็นปี กว่าจะได้..

มีหล๋ายท่าน ที่เข้ามาชม ว่าปืนผมสวย นะครับ...(แต่ก็มีหล๋ายท่านที่สงสัย)

ว่าผมทำไม ถึงได้ ขนาดที่(บุคลธรรมดาขอไม่ได้)....ผมก็คนธรรมดา นี่แหละครับ

ไม่ได้มีตำแหน่ง หน้าที่อะไร...แต่..ถ้าท่านอยากได้.แบบ.ผมยินดีให้คำปรึกษา ครับ

( ช่วงนี้ ก็ขอเก็บตัว ไว้ทดสอบฝีมือ เป้านิ่งๆ กัน นะครับ)

ยิงฟันยิ้ม #21

* 8669.JPG (42.41 KB, 450x338 - ดู 559 ครั้ง.)
มงคล
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

เหนื่อยการ แต่ใจอย่าท้อ

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 11:00:12 »

ผมไม่มีปืน แต่ผมอยากเรียนและอบรมจะได้ไหมครับ

นายมงคล หมื่นเกี๋ยง
ร้านถ่ายเอกสารมงคล หน้าวิทยาลัยเทคนิคเชียงราย
โทร.087-6614381, 053-752795
มัธยม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 11:09:12 »

ผมไม่มีปืน แต่ผมอยากเรียนและอบรมจะได้ไหมครับ
เห็นว่าจะเปิดอบรมเบื้องต้นรุ่นที่3ก่อนสิ้นปีนี้ครับ ยังไงลองโทรไปสอบถามที่สนามดูครับ 053-600343  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 52 พิมพ์