เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 23:29:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  จะทำอย่างไรให้แฟนเข้าใจ...
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน จะทำอย่างไรให้แฟนเข้าใจ...  (อ่าน 3020 ครั้ง)
mcmcmcac
ชั้นประถม
*

เกลียดนัก ไอ้พวกนักเลง"คีย์บอร์ด"

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 16:57:13 »

ลูกมาก่อนอันดับแรก เพราะเขามีพ่อเพียงคนเดียว

เห็นด้วยครับ ทุกวันนี้ผมกอดลูก มากกว่าเมียเลยครับ ผมว่าคุณให้แฟนคุณเลือกเลยว่ารับได้ไหม รับได้คบต่อแต่ถ้ารับไม่ได้ จบ...

thaicha
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 17:02:45 »

เมียใหม่เห็นแก่ตัวมาก ที่เขาไปหาลูกก็เพราะเขารักลูก
ILoVePaNgYa
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 17:14:32 »

เลือกลูกดีกว่าครับอย่างน้อยในตัวของลูกก็ยังมีสายเลือดของเราอยู่ครึ่งหนึ่ง
"เมีย" เป๋นลูกไผ๋ตังไดก็ไม่รู้เมื่อเลิกกันแล้วก็เป็นคนอื่นไป...แต่ลูกยังมีสายเลือดของเราอยู่ในตัวของเขา...อย่าลืม!

ไม่หล่อแต่จน....
อะไร?ยังไง?
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 17:44:56 »

ก่อแฟนมันขี้อิจฉา เอาหยังนักความอิจฉาคนเอาโดยเฉพาะมูยิงนิอิดเนาะ รุนแรงขนาด...
จะดีก่อต่อเมื่อแฟนเข้าใจปู้นเอ๊าะว่าความฮักตี่หื้อเธอกับหื้อลูหมันต่างกั๋น ถ้าเธอยอมฮับมันใด้ในความแตกต่างละทําจั๋ย ก่อจะดีขึ้น แต่ถ้ายังเพิ่มความอิจฉาขึ้นมา อยากใด้เอาความฮักมาเปนของตั๋วเองคนเดวนิลําบาก

ลองบอกเขากะว่า ความฮักต่อลูกก่อบ่ต่างจากความฮัตี่เขามีหื้อป้อแม่เขา ถ้ามีคนเข้ามาขวางกั้นแย่งความฮักของเธอไปจากป้อแม่เธอจะอู้สึกจะได ลองตั้งกําถามนิหื้อแฟนจิ่มเล๊าะ

ละถ้าเธอคนนั้นตอบว่ามันบ่เหมือนกัน บ่ยอมลองกึด......ป่วยปัญญา ท่าจะต้องตั้งข้อหื้อเลือกว่า อยากอยู่กะว่าอยากไป เห่อ เห่อ แฮงไปก่อ ก๊ากๆ....เอ่อ ว่าไปอั้นเอาะมันก่อบ่ต้องถึงจบกั๋นดื้อ คนเฮาอยู่ดตยกั๋นใด้ต้องมาจากความเข้าใจซึ่งกันและกั๋นนักๆ ตึงหื้อตึงฮับ ห้าสิบห้าสิบเน่อ
คูณบารมี
ระดับ ป.ตรี

อะไหล่ คอม เชียงราย

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 18:09:30 »

เลือกลูกดีกว่าครับอย่างน้อยในตัวของลูกก็ยังมีสายเลือดของเราอยู่ครึ่งหนึ่ง
"เมีย" เป๋นลูกไผ๋ตังไดก็ไม่รู้เมื่อเลิกกันแล้วก็เป็นคนอื่นไป...แต่ลูกยังมีสายเลือดของเราอยู่ในตัวของเขา...อย่าลืม!

ordinaryboy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 18:51:43 »

ใช้เหตุผมครับต้องเข้าใจเค้าเข้าใจเราครับ
อธิบายเยอะๆครับ อย่าใช้อารมณ์และใช้เหตุผลให้มากๆนะครับ
สิ่งเหล่านี้เราไม่ต้องใช้เนซื้อครับ สามารถหาได้ง่ายๆในตัวคุณเองครับ

มิตรภาพ-ไม่มีวันตาย
[T][o][d]SaPhon
My name's Todsaphon
ระดับ ป.ตรี

พื้นที่ส่วนบุคคล

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 02:15:33 »

หาแม่ใหม่เลยครับ อิอิ พี่ผมก็มีลูกติด ถ้าคนไม่ใช่ มันก็ไม่ใช่ จิตใจเขาไม่ดีจริงๆ ถ้าคนเราจิตใจดี ต้องรักเด็ก เหมือนางงามสิครับ อิอิ

แต่แฟนใหม่พี่ผมเข้าใจ รักเหมือนลูกตัวเองเลย แอบดู ทั้งต่อหน้าลับหลัง เขารักเหมือนลูกเขาจริงๆเลย 
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 09:04:44 »

ในฐานะคนที่มีลูกคนนึง ถ้าเจอแบบนี้ เราคงเลิกเลยค่ะ
แฟนคุณจิตใจและวิสัยทัศน์แคบมาก

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
เทพบุตรดาวเหนือ เคนชิโร่
ระดับ ป.ตรี

เฮาจะฮักคนที่ฮักเฮา@^__^@

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 09:22:00 »

ขอบคุณทุกคนครับ เมื่อคืนก็คุยกันนะเขาบอกว่าผมสนใจลูกมากกว่าเขา(คิดมากเกินไป) เขาบอกเราไม่เดินใกล้เขา(ทางเดินมีรถสวนไปมาเราก็ต้องห่วงเด็กก่อน) ไม่นอนกอดเขา(เรากอดก็พูดประชดว่า ไปกอดลูกที่คุณรักเถอะ) กว่าจะได้นอนเกือบตี3 เขามานอนบ่นข้างหู ผมเลยลุกไปนอนโซฟา คุยกันตอนหัวค่ำนึกว่าจะเข้าใจกันแล้ว วันนี้เลยเอาลูกมาทำงานด้วยเลย

ขายปลีกและส่ง
       - Micro SD Card,Flash Drive ยี่ห้อKingston Sandisk Apacer
       - Power Bank ,สายชาร์ท สายซิงค์ทุกรุ่น
       - ลำโพงกระป๋อง ,ลำโพงรถ
นานา..จิตตัง รักพ่อค่ะ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 13:08:52 »

ขอบคุณทุกคนครับ เมื่อคืนก็คุยกันนะเขาบอกว่าผมสนใจลูกมากกว่าเขา(คิดมากเกินไป) เขาบอกเราไม่เดินใกล้เขา(ทางเดินมีรถสวนไปมาเราก็ต้องห่วงเด็กก่อน) ไม่นอนกอดเขา(เรากอดก็พูดประชดว่า ไปกอดลูกที่คุณรักเถอะ) กว่าจะได้นอนเกือบตี3 เขามานอนบ่นข้างหู ผมเลยลุกไปนอนโซฟา คุยกันตอนหัวค่ำนึกว่าจะเข้าใจกันแล้ว วันนี้เลยเอาลูกมาทำงานด้วยเลย
อิดหน่อยอ้าย .. สู้ๆๆๆ

ไม่มีใครเเก้ไขอดีตได้ เเต่เลือกที่จะทำวันนี้ให้ดีที่สุด
             เพื่อพรุ่งนี้ที่ดีกว่าเมื่อวาน
  เพื่อลูกๆ เพื่อพ่อเเม่ เเละเพื่อตัวของเราเอง
ตังค์แตมป์
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 13:35:38 »

เลือกลูกเถอะค่ะ ถ้าเป็นอย่างงั้นน่ะ
ลูกคือลูก เมียถ้าเลิกก็เป็นคนอื่นไปหล่ะ
ⓢⓟⓨ-ⓖⓘⓡⓛ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 13:46:30 »

คุณคิดถูกแล้วค่ะ ที่เลือกลูก เพราะลูกคือเลือดเนื้อเชื้อไขของเรา เมียถ้าเลิกก็เป็นแค่อดีต เป็นคนอื่นไปแล้ว แฟนคุณใจแคบ ไม่เข้าใจกันเลย ถ้าเจอแบบนี้ไม่เอาด้วยคะ่ เลิกเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

> วัยเรียน      มีแรง  มีเวลา  ไม่มีเงิน   <
> วัยทำงาน   มีเงิน   มีแรง   ไม่มีเวลา <
> วัยชรา       มีเวลา  มีเงิน   ไม่มีแรง  <
i_mai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 13:50:47 »

บอกเขาไปเลยค่ะ ว่า สุนัขมันยังรักลูก แล้วคุณเป็นคนจะไม่รักลูกไม่ดูแลลูกได้ยังไง

พ่อลูกยังไงก็ตัดกันไม่ขาด ถ้าบอกแล้วอธิบายแล้วเขายังไม่เข้าใจ คงอยู่ด้วยกันลำบาก

หมวยลูกสาม
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 13:54:00 »

ใจเย็นๆๆๆ ทุกอย่างมีทางออกจร้า
เอาใจเค้า มาใส่ใจเรา
เป็นกำลังใจให้นะคะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
CHI_MI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 14:05:57 »

สงสารเด็กนะ...เด็กไม่รู้เรื่อง...เด็กจะขาดความอบอุ่นมาก (ส่วนตัวแล้วก็เลิกกับแฟนตั้งแต่ลูกสาวอายุสองขวบ)ลูกอยู่กับพ่อเค้า แต่กับแฟนใหม่แล้วไม่มีปัญหาเขาก็รักลูกเราดี..ให้ความอบอุ่นทุกอย่าง ไปรับลูกที่บ้านแฟนเก่าด้วยกัน ก็คิดว่าโชดดีมากๆๆ ที่เจอแฟนใหม่ที่เข้าใจเราทุกอย่าง
Bownut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 22:06:13 »

คุณเอ๋ยจิตใจคนเราหนะมันบังคับให้เข้าใจหนะ
มันยากนัก บางอย่างถ้าไม่เจอกับตัวก็ยากจะเข้าใจ
บางคนเจอกับตัวเองแล้วแท้ ๆ ยังทำใจให้เข้าใจคนอื่น
ไม่ได้เลย นั่นหละคือคนดังนั้นเหตุผล
ไม่ได้ใช้ได้กับคนทุกคนหรอกคะ
 ลูกใครใครก็รักดิฉันมี
ความรู้สึกดีต่อจิตสำนึกของความเป็นพ่ออย่างคุณคะ
และอยากชื่นชมที่คุณยังรักลูกเสมอแม้จะมีครอบครัวใหม่
คุณจะบังคับจิตใจให้แฟนใหม่คุณมารักลูกคุณคงยาก
คุณลองมองหน้าลูกคุณเวลาแกนอนหลับซิคะ
แล้วคุณจะรู้ว่าลูกมีค่ามากกับเราแค่ไหน
ลูกหาคนมาแทนเป็นพ่อไม่ได้หรอกคะชาตินี้
แต่แฟนใหม่คุณหาคนมาแทนคุณหน่ะง่ายนิดเดียว
สำหรับดิฉันลูกคือทุกอย่างคะเรียกว่าเป็นชีวิต
หรือมากกว่าชีวิตตัวเองด้วยซ้ำ ดังนั้นใครคง
มาแทนที่ไม่ได้  คุณหล่ะคะ...............

>อิน้oงเริงปoe ♥<.
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 22:36:45 »

เหนื่อยน้อยเน้อ :
หน้า: 1 [2] พิมพ์