เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 08:45:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ในจังหวัดเชียงรายเครือข่ายอินเตอร์เน็ตค่ายในดีที่สุดครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ในจังหวัดเชียงรายเครือข่ายอินเตอร์เน็ตค่ายในดีที่สุดครับ  (อ่าน 535 ครั้ง)
taqter
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 16:41:33 »

ผมเพิ่งย้ายค่ายจากAISมาใช้ของTRUEใช้โปร999อยู่ครับแต่คิดว่าเป็นความผิดพลาดอย่างแรงเลย
Ammyama
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 16:50:19 »

ที่ใช้อยู่.....ทรูดีกว่าเยอะ

นุชจรินทร์  085-1071555  ^_____^
พรมตัวหนอน+ผ้าขนหนูนาโนฯ+ผ้าห่มนุ่มนิ่ม
☆ขออภัย☆แม่ค้างดไปขายที่ถนนคนเดิน&ม่วนแล้วนะคะ★
♥คุณลูกค้าสั่งซื้อได้ทางโทรศัพท์/line ค่ะ♥
Line ID : aalover_zeng
hjphqp
hjphqp
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 16:51:02 »

T คับ
kantakart
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 19:40:01 »

ผมเพิ่งย้ายค่ายจากAISมาใช้ของTRUEใช้โปร999อยู่ครับแต่คิดว่าเป็นความผิดพลาดอย่างแรงเลย

อันเดิมคุณใช้ TRUE ใช้โปร 999 บาท ใช้ 3G ความเร็วสูงสุด 42Mb ได้ 7GB ใช้ครบแล้วจะปรับความเร็วเหลือ 128kb (ช้ากว่า Edge อีกนะครับ Edge วิ่งเต็มที่ 235kb)
ผมว่าใช้ DTAC ดีกว่าครับ โปร 890 บาท ใช้ 3G ความเร็วสูงสุด 42Mb ได้ 5GB ใช้ครบแล้วจะปรับความเร็วเหลือ 384kb(ถึงใช้ครับ 5GB ก็ไม่ห่วงครับเพราะความเร็ว 384kb ก็ไม่ได้ช้านะครับ)

ส่วนเรื่องสัญญาณ แน่นอนว่า TRUE ครอบคลุมเรื่อง 3G ที่สุดแต่ DTAC ในเชียงรายก็ทั่วถึงอยู่นะครับ
แต่อย่าแหล่ไปทาง AIS นะครับ เดี๋ยวมีหักซิมทิ้ง

http://โปรเสริมดีดี.com
©®*
cr-nettech ltd.,part.
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 21:10:31 »

ค่อยๆดูไปเรื่อยๆครับ ผมว่ายังมีการเปลี่ยนแปลงอีกเยอะ บางทีอะไรๆอาจจะเปลี่ยนไป ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 21:52:59 »

จริงๆแล้ว ถ้า 3G ผมกลัวม้ามืด TOT จุงเบย

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2013, 01:53:22 »

ผมลองใช้มาทุกค่ายแล้วครับ มาลงเอยที่ TOT 3G ครับ ความเร็วไม่เคยตก วิ่งที่ 6 เมกตลอด ครอบคลุม ผมนั่งรถเมลล์เขียวไปเชียงใหม่ เล่นได้ตลอดทั้งเส้นทางเลยครับ 299/เดือน ความเร็วสูงสุดได้ 2 เมกครับ

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
หน้า: [1] พิมพ์