เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 22:18:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากเรียนซ่อมคอมครับ แนะนำหน่อย
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน อยากเรียนซ่อมคอมครับ แนะนำหน่อย  (อ่าน 4738 ครั้ง)
aromdee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2012, 19:03:53 »

มาปทุมเด่

4500  บาท 7 วันเปิดร้านได้เลย
แจ่ม...การันตี  ยิงฟันยิ้ม
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2012, 05:04:49 »

ของผม ก็เปิดได้เลยนา เรียนไปเปิดไปยังได้เลย ร้ายปะ อิอิ สรุปง่ายๆคือ เก็บประสบการณ์เอามันตอนเปิดเลยนี้แหละ ถือเป็นการฝึกงานไปในตัว แถมได้ตังอีก แต่มันอยู่ที่ใจ  ยิงฟันยิ้ม อุยเงินด้วย  ขยิบตา

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
aromdee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2012, 09:36:59 »

ถ้าชอบของฟรี ลองติดตามที่บล็อค ของผมนะ ว่าจะสอนกันไปเรื่อยๆ ตามเวลาที่พอจะว่าง

เอาตามสเต็บแบบเริ่มจาก ศูนย์เลย  เพราะเพื่อนๆ ขอกันมาทางเมล์บ่อย เลยต้อเปิดขึ้นมา

(ผมไม่รู้ว่า วางลิ้งค์ จะผิดกฎหรือเปล่าน้อ ยังไงก็บอกกัน ถ้าผิด ผมจะลบทันที)

http://aromdeeman.blogspot.com/
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2012, 08:26:57 »

จะลบทำไม ผมจะได้ขอศึกษามั่ง อิอิ ผมเองก็มือใหม่ ขับมานานละ แต่ความจำเสื่อม อิอิ ขอให้ภาพใหญ่ๆ ชัดๆ ก็แล้วกัน ส่วนผมจะสอนเรื่องดอสขั้นเทพแทนละกัน คงไม่มีใครซ้ำ อิอิ ผมสอนลง winme ด้วยอะอิอิ เก่าไปปะนี่ แต่ยากนะ 555 ไม่สอนละไม่มีใครใช้ ไว้เรียนตัวตัวแล้วอยากรู้ค่อยสอนดีกว่า คุณอยู่ประทุมหรือนี่ เป็นไงมาไงมาเที่ยวเชียงรายได้หละ ยินดีจาดนักเน้อ อ่อ คนเจียงฮาย ตวยกัน.
ผมขอเรื่อง network ทำ server ร้านเกม หอ อะไรประมานนี้ด้วยซิครับ ลินุก ก็ยังไม่ถนัดเลย

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
ronmaster
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2012, 12:53:02 »

แนะนำนะคับ ถ้าอยากเรียกจริงไปเรียนที่ ศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงาน เชียงราย คัฟ (เรียนฟรี) สาขา ซ่อมคอมพิวเตอร์ รับวุฒิ ม.3 ขึ้นไป ได้ทุนฟรีอีก อะไรจะดีขนาดนี้

มันอยู่ตรงไหนอะครับ

CPU : AMD Athlon II P320 Dual core 2.1 GHz L2
Chipset : AMD RS880M+ SB820M
RAM : DDR3 4GB
VGA : ATI Radeon HD5430
Screen : 14 inch LED TFT 1366*768
Harddisk : 320GB 5400 rpm
Webcam : 1.3 Megapi
aromdee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2012, 20:49:43 »

จะลบทำไม ผมจะได้ขอศึกษามั่ง อิอิ ผมเองก็มือใหม่ ขับมานานละ แต่ความจำเสื่อม อิอิ ขอให้ภาพใหญ่ๆ ชัดๆ ก็แล้วกัน ส่วนผมจะสอนเรื่องดอสขั้นเทพแทนละกัน คงไม่มีใครซ้ำ อิอิ ผมสอนลง winme ด้วยอะอิอิ เก่าไปปะนี่ แต่ยากนะ 555 ไม่สอนละไม่มีใครใช้ ไว้เรียนตัวตัวแล้วอยากรู้ค่อยสอนดีกว่า คุณอยู่ประทุมหรือนี่ เป็นไงมาไงมาเที่ยวเชียงรายได้หละ ยินดีจาดนักเน้อ อ่อ คนเจียงฮาย ตวยกัน.
ผมขอเรื่อง network ทำ server ร้านเกม หอ อะไรประมานนี้ด้วยซิครับ ลินุก ก็ยังไม่ถนัดเลย

ร้องไห้  ผมนี่ลืมหมดแล้ว
c:/ cd....md......dir 555+   จับมันโกส ซะจบ  ยิงฟันยิ้ม

อยู่ปทุมครับ เคยไปเรียน เทคโนภาคพายัพ เชียงใหม่ 2 ปี

ก็ไม่รู้ คลิ๊กไป คลิ๊กมา  ... สรุบว่าหลงมาโดยบังเอิญ  55+
JAMESCOM
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2012, 21:24:38 »

ก็ดีนะ จะได้มี spy ต่างจังหวัดด้วย อิอิ

poppop2554
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2012, 09:14:02 »

ถ้าชอบของฟรี ลองติดตามที่บล็อค ของผมนะ ว่าจะสอนกันไปเรื่อยๆ ตามเวลาที่พอจะว่าง

เอาตามสเต็บแบบเริ่มจาก ศูนย์เลย  เพราะเพื่อนๆ ขอกันมาทางเมล์บ่อย เลยต้อเปิดขึ้นมา

(ผมไม่รู้ว่า วางลิ้งค์ จะผิดกฎหรือเปล่าน้อ ยังไงก็บอกกัน ถ้าผิด ผมจะลบทันที)

http://aromdeeman.blogspot.com/
ใช้แผ่นโกสของท่านเป็นประจำ
TONKATOE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2012, 18:48:54 »

มาช้าดีกว่าไม่มาครับ อยากแนะนำครับ>>>>>>>>>>>>ถ้าอยากเรียนซ่อมประกอบคอมพิวเตอร์ ผมแนะนำที่นี่ที่เดียวเลยครับ ณ เวลานี้ ยุคนี้ ไปเรียนกับอ.เก๋ง เลยครับ อยู่ไกลหน่อยนะครับ เมเจอร์นนทบุรี ถ้าสนใจจริง อยากเป็นเทพจริง ๆ ไปเลยครับ สอนละเอียดเข้มข้นมาก ๆ เสียอย่างเดียวเรื่องการพูดจา บางคนว่า อ.เก๋ง ปากหมาบ้าง ปากเสียบ้าง พูดตรง ๆ โผงผางบ้าง นั่นคือแกครับ ถ้าไม่สนเรื่องพันธุ์นี้ไปเลยครับ รับรองได้ความรู้กลับมาทำเป็นอาชีพเลี้ยงครอบครัวได้สบายเลยครับ>>>>>เอาเบอร์อาจารย์ผมไปครับ025254067 ลองโทรไปสอบถามดูนะครับเปิดรอบแบบไหนอะไรยังไง อย่าลืมบอกด้วยนะครับว่าผม ไอซ์ แนะนำมา ขอบคุณครับ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 04:33:01 »

อย่าไปเลย ผมสอน online แล้วทำไปด้วยกันดีกว่า เก่ง เพทได้เช่นกัน ไม่ต้องเดินทาง อิอิ
ยังไงก็ กสน. หรือ ร้านคอมใกล้บ้านก็พอ ถึงไปใกลได้ เขาก็ไม่ได้มาช่วยเราทำ ช่วยเราขาย
ส่วนถ้าผม จะไปช่วยซ่อม ช่วยขายให้เลย (เพราะว่างจัด ไม่มีไรทำครับ ซะงั้น)
ถ้าปากหมา ผมเองแค่ปากเจ็บ แค่คันๆ อิอิ ไม่หมา แต่ฟังแยะแล้วจะได้โสดาบันเป็นอย่างต่ำ อิอิ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
หน้า: 1 [2] พิมพ์