เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 14 มิถุนายน 2024, 11:26:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  แซ่บจัง...ร้านใหญ่เสริม.. look ใหม่ ไฉไลกว่าเดิม (อัพเดทหน้า 11)
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 พิมพ์
ผู้เขียน แซ่บจัง...ร้านใหญ่เสริม.. look ใหม่ ไฉไลกว่าเดิม (อัพเดทหน้า 11)  (อ่าน 24178 ครั้ง)
we two
มัธยม
**

wetwo

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 21:57:49 »

เมื่อวานไปทานมาแล้ว รสชาดนัวมากโดยเฉพาะส้มตำ อร่อยถูกใจมากค่ะ
บอกที่ร้านว่าดูจากเวปเชียงรายโฟกัส เจ้าของร้านเลยใจดีทั้งลดและแถมถั่วทอดให้ 1 จาน

Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 00:23:16 »

ยิงฟันยิ้ม เดวก่อนเต๊อะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อืมๆ ใกล้บ้าน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไปเมื่อไหร่ดีอ่ะลุงคำ อิอิ

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 00:29:21 »

วันเกิดย้อนหลังได้ไหมครับ  วันนั้นไปกินมาแล้วอร่อยดีครับ ปีกไก่นึ่ง

เอ... กอย่าไม่ชิมเมนูปีกไก่นึ่งเลย ฮืม ฮืม

มีเมนูอื่นอร่อยๆ อีกมั๊ยคะ  มาอวดกันหน่อย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม เดวก่อนเต๊อะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พูดผิดรึป่าวลุงงงง...  ต้องบอกว่า  ออกเจก่อนเต๊อะ      ถึงจาถูกเน้อออ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กินเจเค้างดแอลกอฮอร์โตยหนา  บ่ดีลืม!!   เจ๋ง เจ๋ง

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 00:32:14 »

ศุกร์ ที่ 8 ตุลานี้ ปาร์ตี้กันที่ร้านใหญ่เสริมนะ นั่งฟังเพลงและคุยกันแบบสบายๆ โปรเครื่องดื่มทั้งคืนแถมอาหารฟรี 2 อย่างทุกโต๊ะ   ใครที่ไม่มีแฟนหรือจาหาแฟนใหม่ก็ไปลองหาจีบเองในร้านนะครับบบบบบบบบบบ

โปรนี้  วันศุกร์  วันพรุ่งนี้แล้วเน้อ   ใครว่างๆ ไปสนองโปรดีดี เจ้าของร้านเค้าเสนอมาหน่อยนะคะ

เหล้า blend 285 + mix 6   ราคา  259 บาท   พร้อมเมนูฟรีอีก 2 จาน

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์  ไม่น่าพลาดนะ

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
Carcamera Cr
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 00:33:54 »

วันเกิดย้อนหลังได้ไหมครับ  วันนั้นไปกินมาแล้วอร่อยดีครับ ปีกไก่นึ่ง

เอ... กอย่าไม่ชิมเมนูปีกไก่นึ่งเลย ฮืม ฮืม

มีเมนูอื่นอร่อยๆ อีกมั๊ยคะ  มาอวดกันหน่อย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พูดผิดรึป่าวลุงงงง...  ต้องบอกว่า  ออกเจก่อนเต๊อะ      ถึงจาถูกเน้อออ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กินเจเค้างดแอลกอฮอร์โตยหนา  บ่ดีลืม!!   เจ๋ง เจ๋ง

สั่งไก่นึ่ง เขาเอาปีกไก่นึ่งมาให้ ฮืม  เขาแถมข้าวเกรียบให้หนึ่งจาน ใจดีจริงๆ

กล้องติดรถยนต์เชียงราย ศรีทรายมูล
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 00:45:14 »

วันเกิดย้อนหลังได้ไหมครับ  วันนั้นไปกินมาแล้วอร่อยดีครับ ปีกไก่นึ่ง

มีเมนูอื่นอร่อยๆ อีกมั๊ยคะ  มาอวดกันหน่อย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พูดผิดรึป่าวลุงงงง...  ต้องบอกว่า  ออกเจก่อนเต๊อะ      ถึงจาถูกเน้อออ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กินเจเค้างดแอลกอฮอร์โตยหนา  บ่ดีลืม!!   เจ๋ง เจ๋ง

สั่งไก่นึ่ง เขาเอาปีกไก่นึ่งมาให้ ฮืม  เขาแถมข้าวเกรียบให้หนึ่งจาน ใจดีจริงๆ

อ้่าวกำเลย...  เกิดอะไรขึ้น  ฟังผิดรึป่าวน๊า...?? แลบลิ้น แลบลิ้น

เ่ดี๋ยววันหลังไปลองใหม่  ถ้าได้เหมือนเดิม  ก็ต้องสะกิดให้เค้าเปลี่ยนชื่อเมนูเป็น  ..ปีกไก่นึ่ง..  ok  นะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 02:05:17 »

เมื่อวานไปทานมาแล้ว รสชาดนัวมากโดยเฉพาะส้มตำ อร่อยถูกใจมากค่ะ
บอกที่ร้านว่าดูจากเวปเชียงรายโฟกัส เจ้าของร้านเลยใจดีทั้งลดและแถมถั่วทอดให้ 1 จาน
จะได้อ้างบ้าง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อ้างด้วยคนครับ กับแกล้มเบียร์ ยิงฟันยิ้ม
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 08:35:08 »

แหม่ ใกล้ที่ประชุมคลับของเราซะด้วยยย

ต้องไป ทานอย่างไวซะละ

ยิงฟันยิ้ม

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
archan
เตรียมอนุบาล
*

..รสแซ่บอีสานแท้..

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 11:01:37 »

หวายยยยย...ถ้าไปจัดวันเกิดย้อนหลัง  เจ้าของร้านคงแย่แน่ๆ  แต่เอาเป็นว่าแถมอาหาร 1 อย่างละกัน  แต่เป็นอารายนั้นขออุบไว้ก่อนละกาน

utenwater
ชั้นประถม
*

น้ำขุ่นน้ำดำน้ำแดงเว็บนี้มีคำตอบ www.utenwater.com

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 11:19:45 »

ถ่ายรูปกลางคืนยากมากค่ะ  ภาพอาจไม่ค่อยชัด  เดี๋ยวรอภาพแจมจากหนุ่มหน้าตี๋ตากล้องอีกท่านนึงค่ะ

รีบมาเน้อ   รออยู่นะ......  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ป๊ามะค่อยเข้าจาย เวลาถ่ายรูป จะยก 2 นิ้ว อ่า ยิงฟันยิ้ม...^O^...

ปัญหา น้ำขุ่น น้ำดำ น้ำแดงเป็นสนิมเหล็ก
เว็บไซด์นี้มีคำตอบ  ...^0^...  www.utenwater.com
แสนๆ
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 12:03:37 »

วันนี้แล้วหนาร้านใหญ่เสริมมีโปรดีๆรีบไปกันเน้อถ้าบอกว่าดูจากเวปเชียงรายโฟกัสเจ้าของร้านเขาบอกมา...มีแถม..อาหาร 2 อย่าง รีบไปกันบรรยากาศกะลังดีครับวันนี้

กู
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2010, 01:50:50 »

คืนวันศุกร์  ฝนตกตั้งแต่ทุ่ม  ก็เลยปิดร้านไปลั๊ลลา  ไปตามล่าหาโปรโมชั่นดีดีซะหน่อย ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

หลังฝนตกห่าใหญ่ อากาศเย็นๆ  ได้กับแกล้มโปรโมชั่นเป็น ต้มซุปเปอร์ล้อแม็กร้อนๆ  อร่อยมากมายเลยค่ะ

แต่...  ลืมเก็บภาพมาอวดนะ  เพราะไม่ทันช้อนของพี่ๆ ทั้งหลายที่ตั้งอกตั้งใจจ้วงๆๆ กันเหลือเกิน  แลบลิ้น แลบลิ้น

ปิดท้ายเมื่อคืน  เป็นหอยนางรม กะค๊อกเทลสูตรพิเศษ  ที่คุณต้นคิดค้นแล้ว  วางโปรไว้ที่ 3 แก้ว 100 บาท  ค่ะ

ส่วนแต่ละสีจะมีชื่อเรียงเสียใดนั้น  รอเจ้าของสูตรเค้ามาบอกละกันนะคะ

เพราะหลังจาก 3 แก้วสีสวยนั้นแล้ว  กอย่าแทบจำอะไรไม่ได้เลยค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  แรงดีแท๊...

* 081020101034.jpg (247.09 KB, 643x800 - ดู 361 ครั้ง.)

* 081020101039.jpg (287.7 KB, 800x576 - ดู 374 ครั้ง.)

* 081020101031.jpg (266.66 KB, 856x618 - ดู 381 ครั้ง.)

* 081020101026.jpg (299.84 KB, 856x618 - ดู 359 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 ตุลาคม 2010, 16:57:46 โดย แชทซาโนย่า ฉิก~ฉิก~*-. » IP : บันทึกการเข้า

Carcamera Cr

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2010, 15:07:10 »

เมื่อวานไปกิน ตำลาว กับปลานึ่ง แจ่วฟ้าผ่า  ตบด้วยเบียร์อีกหกขวด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กล้องติดรถยนต์เชียงราย ศรีทรายมูล
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2010, 15:11:27 »

ปลานึ่งอิสาน กับน้ำจิ้มฟ้าผ่า พร้อมผักนึง  อร่อยมากค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

โอ๊ะโอ...  ป้ายใหม่หรือนั้น   แจ่มมากค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

archan
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2010, 23:59:32 »

ขอบพระคุณคุณเอิร์ทที่แวะมาอุดหนุนนะครับ  มีอะไรติชมได้เลย  ยินดีมากๆ ครับ
โอกาสหน้าเชิญใหม่ แล้วแจ้งทางร้านด้วยว่าเป็นสมาชิกเชียงรายโฟกัส
ผมมีเมนูอร่อยๆ แถมให้เป็นพิเศษครับ   ยิ้มเท่ห์

แสนๆ
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 01:10:53 »

อ่ะป้ายร้านใหม่อย่างนี้ต้องไปอีกรอบแล้วละ

กู
namta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 01:22:33 »

วันนี้ไปลองชิมดู อร่อยดีจ้าว สงสัยไปเช้าเกินเปิ้นจัดร้านกันยังบ่าเสร็จเลย  นั่งโดดเดี่ยวอยู่ 2คน

ไว้วันหลังไปอุดหนุนใหม่เจ้า  กับข้าวรำ ต้องไปแหม

ป.ล.  น่าจะมีน้ำอัดลมขวดใหญ่ด้วยนะค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 01:26:58 โดย moomoo » IP : บันทึกการเข้า
เหมียวศักดิ์
มัธยม
**

บ้านเหมียวศักดิ์...บ้านหลังเล็กๆของคนรักแมว

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 09:17:55 »

ไปลองมาแล้วเหมือนกัน อิอิ
แซ่บหลายๆ ส้มตำก็แซบ ต้มแซบก็แซ๊บ แซบ อิอิ กินไปน้ำตาไหลไป อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

หมวยลูกสาม
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 09:26:36 »

ไปลองมาแล้วเหมือนกัน อิอิ
แซ่บหลายๆ ส้มตำก็แซบ ต้มแซบก็แซ๊บ แซบ อิอิ กินไปน้ำตาไหลไป อิอิ  ยิงฟันยิ้ม
ไม่พลาดเชียวนะทั่น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
archan
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 09:34:21 »

ขอบคุณ...คุณลูกค้าทุกท่านมากๆนะครับที่เข้าไปลองและคำติชม ขอขอบคุณจิงๆนะคับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 พิมพ์