เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 02:08:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เอารถแม่มาขับ มันผิดด้วยหรือค่ะ เป็นคนแม่สายมันผิดด้วยหรือค่ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน เอารถแม่มาขับ มันผิดด้วยหรือค่ะ เป็นคนแม่สายมันผิดด้วยหรือค่ะ  (อ่าน 6882 ครั้ง)
Milk Shake
ชั้นประถม
*

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 20:59:24 »

พรุ่งนี้ต้องเดินทางไปทำงานที่แม่สายซะด้วย จะโดนเรียกตรวจรึเปล่าน๊อ  ฮืม ฮืม
สบายแมน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 21:02:26 »

เข้ามาดูครับ เวลาไปเที่ยวเชียงรายจะได้รู้ที่ทาง ยิ้ม
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 21:13:20 »

บอกตรงๆ ผมโดนทุกรอบ ไป-กลับ โดนตลอด รื้อทั้งรถทั้งคน น๊อตหายไปหลายสิบตัวแล้วรถผม ฉี่ตรวจจนจะไม่มีฉี่ให้ตรวจแล้ว ข้อหา หล่อ กว่า

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
lom11222
ชั้นประถม
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 21:27:17 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 ธันวาคม 2015, 13:37:47 โดย lom11222 » IP : บันทึกการเข้า
numniang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 21:34:38 »

ยิงฟันยิ้ม  โจทย์มาแว้ววว
RaK-InDy
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 22:15:02 »

มาแล้วคับ ท่านมาเองเข้าใจไหมคับ
tom008
ชั้นประถม
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 22:15:53 »

เลือก คำพูดดูดีอีกสักนิดเถอะพี่ท่าน แรงไปครับ เรื่องตายเป็นเรื่องส่วนของคุณ  ฮืม
เดี๋ยวหลายๆท่านฟังแล้วมันติดๆขัดๆ มันยิ่งยาวไปเยอะครับ ด้วยความเคารพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 22:22:09 โดย tom008 » IP : บันทึกการเข้า
carfield
ชั้นประถม
*

ArM

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 22:19:42 »

ญาติท่านไม่ตายมั่งก็แล้วไป  ขยิบตา ขยิบตา
tangent
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 22:21:58 »

ผม เคยไปแม่สาย ออกบ่อย แต่ไม่เคยโดนตรวจค้น สักครั้งครับ 

แค่แง้ม กระจก ถามไถ่กัน ไปไหนมา  สุดท้ายเที่ยวให้สนุกนะครับ ทุกครั้งไป

แต่  แค่เปลี่ยนแม็ก 17  แล้วใส่แค่สปอย์เลอร์  จริงหรือครับ

เพราะแค่แต่งแนวนี้ มันร่วมอะไรหลายอย่างนะครับ

ผมเห็นใจเจ้าหน้าที่ นะครับ  เขาก็ต้องทำงานของเขา

เคยได้ยินข่าวกันไหม  จับยาบ้า ได้ที่ด่าน แม่ต๋ำ  พะเยา  บอกเล็ดลอดมาจากเชียงราย

ตำรวจ ตั้งแต่ ด่านอ.เมืองพะเยา จนถึงเชียงราย ปีนั้น งดโบนัสทั้งปีเลยครับ 
KunYam
มัธยม
**

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 23:33:37 »

เมื่อก่อนนั่งรถเมล์ทำงานทุกวัน(หน้าสุดเลย ถามทุกวันไปไหน บ้านอยู่ใหน ไม่รู้ความจำเสื่อมหรือป่าว
บัตรก็ดูทุกวัน ผมคนแม่จันแต่ได้แฟนเชียงรายเลยไปนอนที่เชียงราย แต่ต้องมาทำงานแม่จันทุกวัน
พอวันใหนเอามอเตอร์ไซค์ไป ดันตรวจอีก บอกให้ถอดหมวกกันน๊อค แล้วเสือกบอกว่าเราหน้าเหมือน
ต่างด้าว มันไม่มองหน้ามันเลย มันเหมือนกว่าเราอีก แถมสมัยเรียนมันก็เป็นรุ่นพี่ที่เคยเรียน รร แม่จันวิทยาคมด้วยกันดันทำเป็นจำเราไม่ได้  แลบลิ้น

093 1308154
(ลูกพ่อขุน)
ชั้นประถม
*

ไม่มีใครใหญ่ เกินกว่าโลง(ศพ)

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 23:43:02 »

บางด่านผมโดนทุกครั้งที่ผ่าน เช่นด่านกิ่วสไต ตรวจเป็นประจำ ตรวจบ่อยเข้าบ่อยเข้าเปิ้นจำหน้าได้ ผ่านมาพักหลังส่วนมากจะแวะขอเข้าห้องน้ำเหียเลย เพราะทางข้างหน้ามีก่าป่า อย่าซีเรียสครับอู้ดีกับเปิ้ล บ่ามีของผิดกฎหมายในรถ รวดและผ่านตลอดครับ

อดออมในวันนี้ จะมั่งมีในวันหน้า(นี่คือเรื่องจริง)
RaK-InDy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 23:58:44 »

เรื่องตายเป็นเรื่องส่วนตัวของคุณ
หน้าที่การทำงานตรวจค้นและป้องปรามปัญหายาเสพติดคือหน้าที่ของหน่วยงานผม
แยกแยะให้ออกจากกัน ผมอยู่ระหว่างปฏิบัติหน้าที่ ผมรับราชการกินภาษีเงินเดือนประชาชน
อารมณ์ร่วมอาจมีบ้างแต่สิทธิประชาชนเช่นคุณสามารถทำอะไรๆได้หมด โลกเสรีแต่ต้องเคารพกฏหมาย
ส่วนผมมีระเบียบวินัยเคร่งครัดไม่สามารถทำอะไรๆได้เหมือนคุณ ทุกสิ่งทุกอย่างเกี่ยวกับความมั่นคงของชาติ บางสิ่งบางอย่างคุณอาจไม่รู้หน่วยงานแต่ละหน่วยงานเขาก็ทำหน้าที่ของเขา
ถ้าคุณเข้าใจสักนิดใจเย็นสักนิดเราคงไม่มีเหตุการณ์กระทบกระทั่งซึ่งกันและกัน
หวังว่าคุณคงเข้าใจ

เหนื่อเน้อ
krisana27
มัธยม
**

083-5791270 line ID : kris.maneerat

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 00:26:31 »

ฟ้องศาลปกครองสิค่ะ เจ้าพนักงานปฎิบัติหน้าที่โดยมิชอบ กล่าวหา อะไรก้ว่าไป แค่ด่าเราเขาก้ไม่มีสิททำแล้วค่ะ
krisana27
มัธยม
**

083-5791270 line ID : kris.maneerat

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 00:34:59 »

เรื่องตายเป็นเรื่องส่วนตัวของคุณ
หน้าที่การทำงานตรวจค้นและป้องปรามปัญหายาเสพติดคือหน้าที่ของหน่วยงานผม
แยกแยะให้ออกจากกัน ผมอยู่ระหว่างปฏิบัติหน้าที่ ผมรับราชการกินภาษีเงินเดือนประชาชน
อารมณ์ร่วมอาจมีบ้างแต่สิทธิประชาชนเช่นคุณสามารถทำอะไรๆได้หมด โลกเสรีแต่ต้องเคารพกฏหมาย
ส่วนผมมีระเบียบวินัยเคร่งครัดไม่สามารถทำอะไรๆได้เหมือนคุณ ทุกสิ่งทุกอย่างเกี่ยวกับความมั่นคงของชาติ บางสิ่งบางอย่างคุณอาจไม่รู้หน่วยงานแต่ละหน่วยงานเขาก็ทำหน้าที่ของเขา
ถ้าคุณเข้าใจสักนิดใจเย็นสักนิดเราคงไม่มีเหตุการณ์กระทบกระทั่งซึ่งกันและกัน

เหนื่อเน้อ

อารมร่วมอาจมีบ้าง  ตลกนะค่ะ  ปฎิบัติงานราชการจะมาใช้อารมร่วมบ้าง  ไม่ถูกต้องนะค่ะ ในเรื่องนี้ก้จะมาฟ้องหมิ่น  ฟ้องได้ที่ๆหนค่ะคนละเรื่องเลย ไม่เข้าข้อกฏหมายเลย มีแต่จะให้เราไปฟ้องศาลปกครองซะมากกว่า ตำรวจจะหน้าเสียมากกว่านะ เรื่องทะเบียนรถก้ต้องพิสูจน์ก่อนนะคนละเรื่องจ้า รู้กฎหมายดีขนาดไหนค้ะ ในฐานะที่เรียนกฏหมายบวกกับพ่อก้เปนตำรวจนะค่ะ
พ่ อาจาน ไม่เคยสอนให้ใช้อารมกับงานได้เลยค่ะ ตำรวจมีหน้าที่รักษาความปลอดภัยะบริการสาธารณะนะค่ะ  อย่าเข้าใจว่าจะเปนศูกลางของชาติขนาดนั้น  ส่วนตัวไม่ชอบค่ะ ที่ว่ามีอารมร่วมบ้าง ใช้คำนี้พูดไม่ๆด้ ไม่พอใจอย่างชัดเจน  ถ้ามีข้อข้องใจอะไรบอกได้ค่ะ  พร้อมพูดคุยได้ค่ะ
pudongsan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 07:54:21 »

เจ๋ง

เหนื่อเน้อ

อารมร่วมอาจมีบ้าง  ตลกนะค่ะ  ปฎิบัติงานราชการจะมาใช้อารมร่วมบ้าง  ไม่ถูกต้องนะค่ะ ในเรื่องนี้ก้จะมาฟ้องหมิ่น  ฟ้องได้ที่ๆหนค่ะคนละเรื่องเลย ไม่เข้าข้อกฏหมายเลย มีแต่จะให้เราไปฟ้องศาลปกครองซะมากกว่า ตำรวจจะหน้าเสียมากกว่านะ เรื่องทะเบียนรถก้ต้องพิสูจน์ก่อนนะคนละเรื่องจ้า รู้กฎหมายดีขนาดไหนค้ะ ในฐานะที่เรียนกฏหมายบวกกับพ่อก้เปนตำรวจนะค่ะ
พ่ อาจาน ไม่เคยสอนให้ใช้อารมกับงานได้เลยค่ะ ตำรวจมีหน้าที่รักษาความปลอดภัยะบริการสาธารณะนะค่ะ  อย่าเข้าใจว่าจะเปนศูกลางของชาติขนาดนั้น  ส่วนตัวไม่ชอบค่ะ ที่ว่ามีอารมร่วมบ้าง ใช้คำนี้พูดไม่ๆด้ ไม่พอใจอย่างชัดเจน  ถ้ามีข้อข้องใจอะไรบอกได้ค่ะ  พร้อมพูดคุยได้ค่ะ

นกน้อย ทํารังแต่พอตัว ^__^
yayong
ระดับ ป.ตรี

แข็งแกร่ง แต่อย่าแข็งกร้าว อ่อนน้อม แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 09:18:18 »

ผมเข้าใจอารมณ์ทั้งจขกท.และตำรวจครับน่าเห็นใจทั้ง2ฝ่ายคนหนึ่งก็รีบและมีความจำเป็นต้องไปให้ทันเพราะงานศพคุณพ่อและคนที่บ้านรอ และคุณตำรวจก็ต้องทำตามหน้าที่อย่างเคร่งครัดผมว่าใจเย็นๆทั้ง2ฝ่ายดีกว่าครับ จขกท.และเจ้าหน้าที่ก็ลองเอาคำว่า (เอาใจเขามาใส่ใจเรา) เพราะทั้งสองฝั่งอยู่ในสถานการณ์คนละด้านจะทะเลาะกันมันก็ไม่เกิดประโยชน์อะไรขึ้นมาเพราะเหตุการณืมันผ่านไปแล้ว ต่อไปจขกท.ก็ลองทำใจเย็นๆเมื่อเขาขอตรวจก็ให้เขาตรวจถ้าเราไม่ผิดไม่ต้องไปกลัวครับเพราะเจ้าหน้าที่ก็ต้องทำตามหน้าที่ของเขาที่ได้รับมอบหมายมาในส่วนของเจ้าหน้าที่ก็ควรใช้ดุลย์พินิจสักหน่อยอะไรที่ยอมได้ก็ควรยอมอย่าเอาใช้อารมณ์เข้าร่วมในการทำงานมันจะมีแต่ผลเสียทั้ง2ฝ่าย

รองเท้าใหม่ราคาถูกปลีก-ส่งอยู่บ้านป่ากล้วยต.สันทราย อ.เมือง จ.เชียงราย รับฝากขายบ้านและที่ดินในเชียงรายและจังหวัดใกล้เคียง(ที่บ้าน-ที่นา,สวน-ที่สวนยาง)โทรหาเราได้
083-2087079   085-7134607
enDx4
มัธยม
**

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 09:20:17 »

ติดกล้องรถยนต์เลยครับ ไม่แพง ร้านเวิร์คไอที หน้า รร เทศบาล5 น่าจะ 890 บาท มั้งครับไม่แน่ใจ
หรือถ้าจะประหยัดงบหน่อยก็กล้องโทรศัพท์นั่นแหละครับ กดอดถ่ายไว้แล้วถามเค้าว่าผิดข้อหาอะไร?

เวลาจ่าย อย่าลืม เวลาจน !!
TheRed
We are United
มัธยม
**

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 09:34:26 »

เหนื่อเน้อ

อารมร่วมอาจมีบ้าง  ตลกนะค่ะ  ปฎิบัติงานราชการจะมาใช้อารมร่วมบ้าง  ไม่ถูกต้องนะค่ะ ในเรื่องนี้ก้จะมาฟ้องหมิ่น  ฟ้องได้ที่ๆหนค่ะคนละเรื่องเลย ไม่เข้าข้อกฏหมายเลย มีแต่จะให้เราไปฟ้องศาลปกครองซะมากกว่า ตำรวจจะหน้าเสียมากกว่านะ เรื่องทะเบียนรถก้ต้องพิสูจน์ก่อนนะคนละเรื่องจ้า รู้กฎหมายดีขนาดไหนค้ะ ในฐานะที่เรียนกฏหมายบวกกับพ่อก้เปนตำรวจนะค่ะ
พ่ อาจาน ไม่เคยสอนให้ใช้อารมกับงานได้เลยค่ะ ตำรวจมีหน้าที่รักษาความปลอดภัยะบริการสาธารณะนะค่ะ  อย่าเข้าใจว่าจะเปนศูกลางของชาติขนาดนั้น  ส่วนตัวไม่ชอบค่ะ ที่ว่ามีอารมร่วมบ้าง ใช้คำนี้พูดไม่ๆด้ ไม่พอใจอย่างชัดเจน  ถ้ามีข้อข้องใจอะไรบอกได้ค่ะ  พร้อมพูดคุยได้ค่ะ

จงระวังความคิดของตนเอง
จงระวังคำพูดของตนเอง
จงระวังการกระทำของตนเอง
และจงมีความสุขกับวันที่เหลืออยู่
เพราะชีวิตคนเรามันสั้น
TheRed
We are United
มัธยม
**

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 09:39:52 »

เหนื่อเน้อ

จงระวังความคิดของตนเอง
จงระวังคำพูดของตนเอง
จงระวังการกระทำของตนเอง
และจงมีความสุขกับวันที่เหลืออยู่
เพราะชีวิตคนเรามันสั้น
ooynai 9
ชั้นประถม
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 09:44:38 »

กล้องแว่นต๋าแบบชูวิทย์ใจ้สะดวกกว่า แม่อุ๊ยก้อใจ้อยู่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ในเน็ตมีเป่อเล้อ ราคาบ่ะแปง ไปกั๋บเฮาได้ทุกตี้ สะดวกดี เฮาหันบ่ะหยั๋งกล้องก้อถ่ายอันนั้น บ่ะเด่วนี้ไว้ใจ๋ไผบ่ะได้เลย....คนเฒ่าเซ็งงงงง ฮืม ฮืม ฮืม
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 พิมพ์