เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 23:58:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  รีวิว โออิชิ ราเมน สาขาบิ๊กซี เชียงราย By Accytee
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รีวิว โออิชิ ราเมน สาขาบิ๊กซี เชียงราย By Accytee  (อ่าน 4392 ครั้ง)
accytee
สมาชิกลงทะเบียน
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 12:21:35 »

รีวิว โออิชิ ราเมน สาขาบิ๊กซี เชียงราย

ไม่น่าเชื่อนะครับ ว่า แบรนด์โออิชิ ราเมน จะกล้าๆ มาเปิดที่เชียงราย
ทำไมผมใช้คำพูดนี้ เพราะว่า ด้วยความสัตย์จริง โออิชิ ราเมน สาขาน้อยมาก และบอกได้เลยว่า พลังของตัวแบรนด์ ยังไม่แข็งแกร่งถึงขนาดจะกล้าๆ มาเปิดเมืองบ้านนอกอย่างเชียงราย

ผมเห็นป้ายตั้งแต่ วันที่ 1 เมษา ตามท้องถนน และตกใจมาก
จึงรีบปรี่ไปทาน วันที่สองหรือสาม ที่เค้าจะเปิด

ไปถึง คนต่อคิวเพียบเลยครับ ตามประสาคนเจียงฮาย ขี้เห่อ
ความประทับใจแรกเลยคือ พนักงาน เอาชาเขียวมาเสิร์ฟ ลูกค้าที่ต้องมายืนรอโต๊ะ
โต๊ะน้อยมาก น่าจะมีประมาณ 20 โต๊ะได้ (แต่ก็ไม่แปลกเหมือนกัน เพราะพื้นที่มีน้อย)
เค้าเอาที่ของ S & P เก่ามาเปิดอ่ะครับ อยู่ตรงหน้าประตูด้านหน้า แถวๆ มิสเตอร์โดนัท 

สมัยผมทำงาน ที่สหพัฒน์ฯ ผมชอบ ข้าวราดแกงกระหรี่หมูทอด ของโออิชิราเมน ที่สุด
เดินเข้าห้างคนเดียว แล้วก็สั่ง ข้าวราดแกงกระหรี่หมูทอด หนึ่งจาน จบมื้อ

แต่....วันนี้ ไม่อยากกินข้าว อยากชิมราเมง เพราะเพิ่งไปซัด ฮะจิบังราเมน มา
เลยอยากเปรียบเทียบ กันแบบ ชัดๆ เลย

ผมสั่ง โออิชิ ราเมน กับ หอยแมลงภู่นิวซีแลนด์ผัดพริก(สปาเกตตี้)
 เมียผมสั่ง ราเมนไข่เจียวปูอัด
รสชาติ โออิชิ ราเมน ......
ผมให้ 7/10 กลางๆ ไม่ได้มีอะไรเด่น ไม่ได้มีอะไรดัง รสชาติ ก็พอๆ กะฮะจิบังราเมน
คือเอาตัว ซิกเนเจอร์ มาชนๆ กัน
บ่องตง ....(อีกแระ)
รสชาติ หาความแตกต่างแทบไม่ได้
แต่ฮะจิบัง ชนะ ตรงที่ ราคาถูกกว่า ครับ

หอยแมลงภู่นิวซีแลนด์ผัดพริก(สปาเกตตี้)
เมนูนี้.... ทานยากครับ
หอยเหนียวไปนิด แต่สปาเกตตี้ อร่อยใช้ได้
อันนี้ให้แค่ 7/10 เหมือนกัน

ทีเด็ดจริงๆ คือ
ราเมนไข่เจียวปูอัด
คือ ซอสที่อยู่ในถ้วยมันอร่อยจุงเบย เลยนะครับ
ผมว่า ชาวเชียงราย ที่ยังไม่เคยสัมผัสเลย ผมขอให้ สั่งเมนูนี้ เป็นอย่างแรกครับ
คะแนน 9.5/10 (ไม่เต็มเพราะราคา)

สรุป ทานไป สามอย่าง ค่าเสียหาย 373 บาท
สำหรับ ราเมน ถือว่า แพงไปนิดนะครับ
แต่โดยรวม ถือว่า “ดี” ในระดับนึงเลยนะครับ

อารมณ์ของชาวเชียงราย ที่ได้มี โออิชิ ราเมน

ดีใจแบบ งงๆ (มึงมาได้ไง)
เหมือนกับว่า อยู่ดีๆ ไปเดินงานพ่อขุน แล้วมีเด็กทำบัตรกาชาดตก
แล้วคุณเก็บไปสอยดาว ละเสือกได้ รถถีบมาคันนุง

Sant4Cuz
' Haters Gonna Hate '
มัธยม
*

Sol y Luna`

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 12:27:22 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
benzto
ระดับ ป.ตรี
*

มิตรภาพซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 17:04:48 »

มันจะถูกปากก่อนิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขออภัยในบางลีลา
STANAN
ชั้นประถม
*

คนจะงามๆน้ำใจใช่ใบหน้าคนจะสวยๆวาจาใช่ตาหวาน

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 23:09:05 »

ไปกินมาแล้วคะ ข้าวแกงกระหรี่อร่อยคะ

ก๋วยเตี๋ยว.นายโรจน์
ก๋วยเตี๋ยวน้ำตก/น้ำใส/ต้มยำ 10บาท
สี่แยกศรีทรายมูล อ เมือง จ ชร 093-9545424
nossition
กำลังศึกษาอยู่ในระดับชั้น
ชั้นประถม
*

แค่สอดส่อง^^

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 23:46:13 »

อีกสาเหตุที่ไม่ได้เห่อครับ...
เขารีบไปใช้สิทธ์กัน

งง จุง เบย
Teanchanapanya
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2013, 22:16:18 »

ไปกินเมื่อวานครับ รวดทำบัตร ได้โออิชิราเมน กับ เกี๊ยวซ่า ฟรี ครับ ส่วนรสชาต ราเมนผมว่าเฉยๆครับ แต่แกงกะหรี่ใว้เดียวไปลองไหม่ ยิงฟันยิ้ม

"Ton" SHOP  0846112929 ต้นครับ
April Lady
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 19:14:35 »

* เมื่อวานไปเดินเล่นบิ๊กซี ผ่านโออิชิ แอร้กกก แทบกรี๊ด
ขนาดเซ็นทรัลยังไม่มาเปิดเบยยย คงด้วยอะไรหลายๆอย่างน่อ

ต้องจัดเลี้ยวว จะเหมือนที่อื่นมั้ยน๊า

ปล.บิ๊กซีตอนนี้ น่าเดินกว่าเซ็นทรัลเยอะเลย . .

[ MC/พิธีกร,พริตตี้(Thai-Eng) ]

ติดต่องาน :
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=366185
KATAI-ZAA
ชั้นประถม
*

How about you...

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 19:25:25 »

เปนเหมือนกันเลย ไม่คิดไม่ฝันว่าจะมาเปิดที่่นี่ บิ๊กซีเชียงราย บังเอิญต้องไปบิ๊กซี บังเอิิญอยากไปวัตสัน แต่สิ่งที่เจอ บร๊ะเจ้า ร้านโออิชิ!!! ขนาดเซนทรัลยังไม่มี แต่บิ๊กซีมี เค้าคิดไงมาตีตลาดที่บิ๊กซีอ่ะ??

แกง เขียว หวาน...
~NuI-SaLaPow~
ระดับ :ป.โท
*

ซาลาเปา ติ่มซำ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 19:29:26 »

เขามีทีมงานนักพัฒนาอยู่แล้วครับ อย่าติกันเลยครับ แต่ผมขอ โออิชิ ราเมน บุฟเฟ่ ท่าจะเหมาะ ยิงฟันยิ้ม

ซาลาเปา ติ่มซำ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2013, 11:03:39 »

ไปจัดมาเมื่อสองวันก่อน สั่งข้าวแซลมอนย่าง

จบเลย เอาแซลมอน แข็งๆไม่ทราบว่า เวฟ มาให้ หรือยังไง

เนื้อปลาก็รุ่ย มาก เหมือนไม่สด

ใส่ถ้วยมาให้กิน  ราดซอส จบ วางโปะบนข้าว

เฮ้อออ เมนูนี้ หลีกได้ เลี่ยงเลยนะคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
Not'Bao
มัธยม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2013, 07:50:39 »

เมื่อวานลองไปชิมมา ซื้อ1ชามแถมอีก1ชามครับ รสชาติใช้ได้ครับ ยิงฟันยิ้ม

hjphqp
hjphqp
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 18:18:28 »

อร่อยดีคับราคาก็พอดี
หน้า: [1] พิมพ์