เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 00:40:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  วิธีง่ายๆต่อสู้กับมะเร็ง (น่าจะมีประโยชน์บ้างนะค้ะ)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน วิธีง่ายๆต่อสู้กับมะเร็ง (น่าจะมีประโยชน์บ้างนะค้ะ)  (อ่าน 1172 ครั้ง)
lalaa
เตรียมอนุบาล
*

เลือกที่จะมอง :):

« เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2013, 22:40:14 »

วิธีง่ายๆต่อสู้กับมะเร็ง (ส่งต่อได้กุศล)

พ่อเลี้ยงวรรณ พิมพนิช เจ้าของรวมเกษตรฟาร์ม บรรยายวิธีรักษามะเร็ง ดังนี้
พ่อเลี้ยงวรรณฯ อายุ 60 ปี เป็นมะเร็งขั้นสุดท้ายที่ กระดูกสันหลัง คุณหมอทั้งไทย และเยอรมัน ไม่รับรอง ว่า จะรักษาหาย จึงไปทำการรักษาที่ เกาหลีเหนือ เป็นเวลา 1 เดือน ก็หายจากโรค กลับมาเมืองไทย จึงตั้งเป็นมูลนิธิวรรณ รับรักษาผู้ป่วยโรคมะเร็งที่ยากไร้ฟรี! ปัจจุบันมีผู้รับการรักษา 2000 กว่าคน ณ อ.แม่สอด ห่างจาก จว.ตาก 100 กม.

วิธีการรักษามะเร็ง แบบธรรมชาติง่ายๆ 4 ข้อ ดังนี้
1. จิตใจ ต้องสู้

2. อาหาร งดเว้นเนื้อสัตว์ แล้วหันมารับประทานอาหารที่มะเร็งไม่รับประทาน 15 ชนิด ได้แก่
2.1 ธัญพืช 5 ชนิด ได้แก่ ข้าวกล้อง, ข้าวม้ง, ข้าวบาเล่ย์, ข้าวสาลี, และลูกเดือย นำมาหุงด้วยหม้อข้าวไฟฟ้า
2.2 ผักผลไม้ 10 ชนิด ได้แก่ หอมหัวใหญ่, มันฝรั่ง, หรือมันเทศ, กล้วยน้ำว้าสุก (8 ลูก/วัน), ฟักทอง, ข้าวโพดหวาน, (ยอดแคกับถั่วพู 2 ชนิดนี้ห้ามขาด: หมายถึงให้กินมีประโยชน์มากห้ามลืมกินประมาณนี้ : อันนี้แอตมินข้อแก้เพิ่มเติมจากข้อความต้นฉบับค่ะเพราะเห็นมีคนงงเยอะ อ่านเพิ่มเติมประโยชน์ของทั้งสองอย่างนี้ได้ที่ www.facebook.com/mAiPhUtAwAn เลยค่ะ แปะเพิ่มให้แล้ว), บลอคโคลี่ หรือกะหล่ำ ดอก, ถั่วหวาน และคะน้าฮ่องกง(ผักผลไม้ 5 ชนิดแรกใช้นึ่ง) นำทั้ง 10 ชนิด หั่นเป็นชิ้นๆ นำมาเข้าเครื่องปั่นแบบไม่ต้องละเอียดมาก เพื่อให้กระเพาะอาหาร ทำหน้าที่ย่อย จากนั้นนำมารับประทานหนัก 1 กก./วันกับธัญพืช

3. อาบน้ำร้อนสลับเย็นหรือเย็นสลับร้อนอย่างละ 2 นาที รวมเวลา 10 นาที 1ครั้ง/วัน เตรียมน้ำร้อน โดยใช้เครื่องทำน้ำร้อน เตรียมน้ำเย็นโดยหาถังน้ำใส่น้ำแข็ง แล้วอาบร้อนจัด และเย็นจัด เท่าที่ร่างกายทนได้ ภูมิต้านทานโรคทั้งสิ้น 2 จำพวก จะถูกกระตุ้นขึ้นมาทำหน้าที่ อย่างแข็งขัน

4. การออกกำลังกาย เดินเร็วหรือวิ่งเหยาะๆ ประมาณ 45 นาที/วัน ง่ายไหมครับ

" มูลนิธิวรรณ " เลขที่ 3/681 ประชานิเวศน์ ถ.เทศบาลนิมิตเหนือลาดยาว จตุจักร กทม.
เบอร์โทรศัพท์ 02-1580658
มือถือ 086-7886222

หมายเหตุ: ท่านที่เป็นมะเร็งหรือมีข้อสงสัยหลังจากอ่านโปรดมาดูที่comment ของคุณ Payut Intarapanich นะคะ จะทำให้เข้าใจมากขึ้นค่ะ คือคุณ Payut Intarapanich เป็นมะเร็งตับและได้มีความกรุณาเข้ามาแชร์ประสบการณ์ตรงและข้อมูลที่มีประโยชน์มากค่ะ ท่านที่เป็นอยู่หรือท่านที่ต้องการข้อมูลอ่านแล้วจะได้เข้าใจมากขึ้นน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

วิธีอ่านให้ดูทางขวาข้างจำนวนคนที่likeจะมี"กิจกรรมล่าสุด"ให้คลิกเปลี่ยนเป็น "ความคิดเห็นยอดนิยม"ก็จะเห็นข้อความของคุณ payutค่ะ
***ถ้าอ่านแล้วเห็นว่ามีประโยชน์อยากแชร์ต่อ ตามสบายเลยนะคะ คนเป็นมะเร็งจะได้หาย คนยังไม่เป็นจะได้สุขภาพดีค่ะ***

(เพิ่มเติมค่ะ ตอนนี้คุณ payut ได้ทำเพจ "คนสู้มะเร็ง" เพื่อแชร์ข้อมูลความรู้ แบ่งปันความคิดเห็นกันเพื่อท่านที่เป็นมะเร็งหรือผู้ที่สนใจค่ะ ลองเข้าไปดูได้ตามลิงก์นี้เลยค่ะ https://www.facebook.com/pages/คนสู้มะเร็ง/526058114150493?fref=ts
ช่วยๆกันค่ะ ได้ข้อมูลดี รู้ทางดูแลรักษาตัวเองมากขึ้นสุขภาพจะได้แข็งแรงมากขึ้นตามไปด้วยค่ะ)
ขอบคุณข้อมูลจาก herbdd.com

YOUR WORDS HAVE POWER USE THEM WISELY.
lalaa
เตรียมอนุบาล
*

เลือกที่จะมอง :):

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2013, 22:42:59 »

อ่านเจอในเฟสบุ๊คค่ะ ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำแล้วหายจริงหรือเปล่า
แต่เท่าที่อ่าน คำแนะนำและวิธีปฏิบัติก็ไม่น่าจะเป็นผลร้าย
ถ้าทำแล้วหายจริงๆ ก็น่าจะมีประโยชน์กับคนป่วยค่ะ

YOUR WORDS HAVE POWER USE THEM WISELY.
AIT
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2013, 11:31:28 »

สุดยอดครับ
หน้า: [1] พิมพ์