เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 20:01:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  แนะนำคับ อาหารยุโรป ดั้งเดิมราคาถูก "บ้านอาหารยุโรป"
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำคับ อาหารยุโรป ดั้งเดิมราคาถูก "บ้านอาหารยุโรป"  (อ่าน 2537 ครั้ง)
salungkhum
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2012, 10:37:14 »

ร้านอาหารยุโรปแท้ๆ  ดั้งเดิม  ราคาไม่แพง  ครับ 

ชื่อร้าน บ้านอาหารยุโรป     อยู่ตรง โครงการ บ้านดู่เมืองใหม่

ไว้จะลงรูปให้ดูนะครับ   อยากแนะนำให้ทุกท่านไปทานกันจริง  เพราะ แม่ครัว

เขามีประสบการณ์จากเมืองนอกจริงๆครับ รสชาติ  อร่อยมากๆครับ

รายการอาหารคร่าวๆนะครับ   มีทั้ง  Pasta  Steak  อาหารดั้งเดิม เช่น Cordon bleu (ฝรั่งเศส)

Schweinebraten (เยอรมันตอนใต้),Goulash (ฮังการี),Geschnitzete (สวิสเซอร์แลนด์)

Schnitzel (ออสเตเรีย)  ทั้งหมดนี้  ราคาจานละไม่ถึงร้อยแน่นอนครับ 

อาหารจานด่วนของบ้านเราก็มีนะครับ    ข้าวกระเพรา ข้าวไข่เจียว ข้าวหมูอบ 

ราคาที่ 25 - 40 บาทครับ
loveearth
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2012, 12:13:32 »

รอดูรูปก่อน แล้วค่อยไปชิม.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Chinbi
ชั้นประถม
*

^___^

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2012, 12:26:13 »

เคยไปทานลาซานญ่า อร่อยมว๊ากกก คร่า ^^

i_tung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2012, 21:44:59 »

ขอพิกัดชัดๆด้วยนะค่ะ อยากไปชิม
^^

"น้ำเปล่าหล่อเลี้ยงต้นไม้ฉันได น้ำใจหล่อเลี้ยงความรักฉันนั้น"
salungkhum
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2012, 09:32:25 »

lalar
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2012, 22:19:12 »

ตามไปตามพิกัด แต่วันนี้ปิดซะงั้น  เศร้า
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 10:27:42 »

แวะไปแถวนั้น ต้องไป อุดหนุนละ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
ratz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 22:55:06 »

อาหารอร่อย ราคาไม่แพงครับ  ยิงฟันยิ้ม
Peitra
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 13:33:33 »

ขอเบอร์โทรร้านหน่อยได้มั้ยคะ
หมวยลูกสาม
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 13:37:50 »

อร่อยจริงร้านเนี่ย  เห็นว่าปิดทุกวันจันทร์นะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
heng555
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 01:33:04 »

รอพี่กอหญ้า ไปรีวิวมาก่อนครับ อิอิ ยิงฟันยิ้ม
nazippa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 16:28:04 »

อร่อยจริงร้านเนี่ย  เห็นว่าปิดทุกวันจันทร์นะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ปิดวันจันทร์หรอค่ะ วันนี้ว่าจะไปกิน อดเลย - -"
หน้า: [1] พิมพ์