เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 17:11:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ใคร เคยเจอเซลล์โตโยต้า ดูถูกคนมีเงินแต่แต่งตัวเซอร์ไปซื้อรถบ้าง
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ใคร เคยเจอเซลล์โตโยต้า ดูถูกคนมีเงินแต่แต่งตัวเซอร์ไปซื้อรถบ้าง  (อ่าน 3436 ครั้ง)
kenjirokung9999
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2013, 21:13:40 »

เพื่อนผม ไปซื้อรถ ตั้งใจจะไปซื้อฟอจูนเนอร์ ซื้อสด ครับ ขอลองขับ เซลบอกลองดูวีออสก่อนมั้ยครับ
เพื่อนเดินหนีไปซื้ออีซุซุ4ประตูเลย   อีกคนไปตั้งใจไปเอาฟอร์จูนเนอรเหมือนกัน เซลมองแบบดูถูกมาก วันนั้นใส่รองเท้าแตะเสื้อยืดธรรมดา เซลถาม มีเงินดาวถึงมั้ย เพื่อนโมดห มาก ตัดสินไปเอาปาเจโร่เลย เฮ้อ เข้าศุนย์มิตซูกับ โตโยต่างกันมาก ไปส่งเพื่อน ครับ แต่ผมเป็นลูกค้าโตโยครับ สัมผัสได้จริง ครับความแตกต่าง
- kann
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2013, 15:42:10 »

นานมาแล้วเคยมีคนรู้จัก ดูลักษณะภายนอกธรรมดามาก แต่มีตังค์ ใส่เสื้อยืด กางเกงขาสั้น พกเงินสดไปซื้อ Fortuner ไม่มีเซลล์ออกมาต้อนรับ เค้าก็เลยไปออกรถที่ศูนย์ TOYOTA กรุงเทพฯ ไม่ขายก็ไม่ง้อ ไม่ได้มี TOYOTA เชียงรายที่เดียว
kangaroo_41
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2013, 15:48:17 »

ผมก็เคยโดน เมื่อ 10 กว่าปีก่อนเข้าไปถามซื้อ vigo เซลดูหน้าแบบดูถูกมากมาย แล้วถามว่าจะผ่อนไหวไหม โดยไม่ถามเลยว่า ผมจะซื้อเงินสด หรือว่าผ่อน (แต่ผมซื้อสด) ผมเลยไปซื้อ อีซูซุบ้านดู่ซะ

แล้วทิ้งระยะมาอีก 10ปี เข้าไปถามซื้อ แคมรี่ ก็เจอการดูถูกอีก ผมเลยไปถอย แอคคอร์ด ให้พี่สาว ซะ

การแต่งตัว ไม่ใช่เป็นการบ่งบอกฐานะคน เสมอไป นะครับ

(ทั้ง 2 กรณี ผมพึ่ง ซ่อมรถเสร็จ ล้างมือแล้ว แต่มันยังดำอยู่)
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2013, 15:52:38 »

นานมาแล้ว แฟนกับแม่จะไปซื้อรถของศูนย์ honda ตอนไปก็แต่งตัวธรรมดา ขับรถคันเก่าๆไปซื้อ จะซื้อเงินสดด้วย พนักงานไม่สนใจ ไปดูแลแต่ลูกค้าแต่งตัวดีๆ แฟนกับแม่ก็เลยเดินออกมาจากศูนย์ honda แล้วไปที่ ศูนย์ Nissan พนักงานดูแลดี แตกต่างจากของ honda มากๆ บริการที่ได้รับหลังการขายก็ดี

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 10:01:26 »

ส่วนตัว โดนมาทุกค่ายคับ

หรือว่า เรามันจนจริง 5555+

ไม่เข้าใจเหมือนกัน ส่วนใหญ่ ซื้อรถ ก็เงินสด ถ้า จะดาว ก็ ดาวแรงๆ ผ่อนน้อยๆ

คนบางส่วน ชอบตัดสินคนจากภายนอก และฐานะจริงๆ ให้ตายเถอะ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
numniang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 10:30:37 »

เซลมันมีแบบนี้ทุกค่าย ทุกศูนย์บริการแระครับ ขึ้นอยู่กับว่าเซลคนไหนมีจิตใจในการให้บริการที่ดีมากกว่า
พลายชุมพล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 10:53:40 »

สมัยก่อนธนาคารก็เป็น แต่เดี๋ยวนี้ไปดูโฆษณาซิครับ เสื้อกล้าม กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะ เจ้าหน้าที่ยังต้อนรับอย่างดี นี้คือการปรับตัวของธุกิจที่ฉลาด ส่วนที่ยังทําตัวโง่ๆอยู่ ก็รอวัน เจ๊ง
adadsoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 14:58:04 »

เป็นแบบนี้มานานแล้วโดยเฉพาะค่ายนี้ เคยไปส่งเพื่อนดูรถก็โดนแบบนี้แหละ  ที่จริงก็แอบชอบโตโยฯนะ แต่ออกรถมาไม่ใช่โตโยฯแม้แต่คันเดียว ก็เพราะงี้แหละ รถระดับนี้คุณภาพไม่หนีกันหรอก ค่ายอื่นก็มีดีเหมือนกัน แต่การบริการสำคัญครับ  ก่อนขายขนาดนี้ หลังขายจะขนาดไหน
salee
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 17:45:33 »

ในส่วนตัวผม เคยเข้าไปดูรถที่ศูนย์นี้กับแฟนตอนปีที่แล้วตอนมีโครงการรถคันแรก ดูรถรุ่นที่เข้าโครงการ ก็อธิบายดีนะคับ ผมว่าน่าจะเป็นที่เชลล์มากกว่าคับ ผมก็เสื้อยืด กางเกงยีน รองเท้าแตะ แต่ไม่ได้เลือกยี่ห้อนี้ เงินไม่ถึง เลยไปเอาที่ศูนย์ที่อยู่เยิ้องๆ ตรงกันข้ามแทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 17:48:49 โดย salee » IP : บันทึกการเข้า
kai001
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 17:48:48 »

มีเงินไม่สามารถซื้อได้ทุกอย่างนะครับ เคารพมารยาททางสังคมด้วย
numniang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 18:19:40 »

มีเงินไม่สามารถซื้อได้ทุกอย่างนะครับ เคารพมารยาททางสังคมด้วย

งง เค้าผิดมารยาทตรงไหน หรือผิดมารยาทที่ใส่รองเท้าแตะ แต่งตัวไม่หรูหราไปซื้อรถ   หรือผมอ่านคอมเม้นท์นี้ไม่เข้าใจ   ฮืม
NiKong
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 18:22:33 »

สงสัย เซล กำลังฝันว่าตัวเองกำลังเป็นเจ้าของศูนย์อยู่

มัวแต่ดูลูกค้าที่การแต่งตัว แต่ไม่ได้ดูตัวเองเลยน้อ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Maesai 168
ชั้นประถม
*

BIKE IS BETTER THAN WOMEN

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2013, 16:58:04 »

เซลล์หมอดู ดูแค่ที่ตาเห็น คิดไม่เป็นหรอกครับ
ถ้าไม่ปรับปรุงวิสัยทัศน์ และแนวคิดของตัวเองที่มีต่อผู้อื่น
  ชาตินี้ก้อได้เป็นอยู่แค่นั้นแหละครับ

คนริมทาง27/30
DavidsofAJ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2013, 17:07:12 »

ซื้อรถใช้มารยาทซื้อได้ที่ไหนคับ   ไปทุกที่ใช้เงินทุกที่คับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dงงงงงงงงงงงงคับแล้วถ้าแต่งตัวแบบผมไปละ

mu-oun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2013, 19:09:40 »

เพื่อนผม ไปซื้อรถ ตั้งใจจะไปซื้อฟอจูนเนอร์ ซื้อสด ครับ ขอลองขับ เซลบอกลองดูวีออสก่อนมั้ยครับ
เพื่อนเดินหนีไปซื้ออีซุซุ4ประตูเลย   อีกคนไปตั้งใจไปเอาฟอร์จูนเนอรเหมือนกัน เซลมองแบบดูถูกมาก วันนั้นใส่รองเท้าแตะเสื้อยืดธรรมดา เซลถาม มีเงินดาวถึงมั้ย เพื่อนโมดห มาก ตัดสินไปเอาปาเจโร่เลย เฮ้อ เข้าศุนย์มิตซูกับ โตโยต่างกันมาก ไปส่งเพื่อน ครับ แต่ผมเป็นลูกค้าโตโยครับ สัมผัสได้จริง ครับความแตกต่าง
ผมก็เคยนะ หลายปีละตั้งใจไปดูฟอร์จูนเหมือนกัน มันเจือกให้ไปลองนั่งวีโก้  อีบร้าาาาาา  5555555  แล้วท่านพี่ไม่บอกมันว่า กรูจะซื้อเงินสดวุ้ยยยยยย
nuy2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2013, 21:09:05 »

เคยโดนมาแล้วสายตาดูตั้งแต่หัวยัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Bobsfalo
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2013, 21:10:59 »

เคยมีเซลล์ เชียรถตกรุ่นให้ (ก่อนวีโก้ออก จะเป็น ไทเกอร์)  
เดินเข้าไปไม่อยากทราบอะไรมากมายจาก เซลล์
แค่ถามว่า พี่ต้า ดียังไง ทำไมผมควรจะใช้รถ พี่ต้า
ขออย่างเดียวไม่ต้องเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่น เพราะผมมีข้อมูลแล้ว

แค่ 3 นาทีแรก เค้าก็เปรียบเทียบกับ อีผุๆ แล้ว ก็เลยเดินออกมา
แล้วบอกว่า ผมบอกแล้วไง ไม่ต้องเปรียบเทียบ ผมมีข้อมูลแล้ว ที่่มาแค่จะมาตัดสินใจ
ขั้นสุดท้าย แล้วคุณทำให้ผมตัดสินใจง่ายขึ้น แล้วผมก็เดินออกไป ซื้อ อีผุๆ ที่อยู่ใกล้ๆ กัน

เลยได้ 4 ประตู อีผุๆ ไฮเลนเดอร์มาแทน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คนดีต้องมีที่ยืน...
Itim_namtan
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 13:35:04 »

ปลาเน่าไม่กี่ตัว เสียไปทั้งหมด มาตรฐานการบริการลูกค้าของโตโยต้าเขามีไว้ให้ปฏิบัติ ไม่ใส่ใจ เซลล์พวกนี้อยู่ในอาชีพนี้ได้ไม่นานหรอกครับ อยู่ที่นี่ไม่ได้ เจอเหตุการณ์แบบนี้โทรเข้าไปร้องเรียน ลูกค้าสัมพันธ์เลยครับ แล้วท่านจะได้รถที่เหมาะสมกับการใช้งานของท่าน และบริการที่ดี

ถ้ามีชื่อเซลล์ ได้ยิ่งดีครับ pm มาเล่าให้กันทราบบ้างนะครับ

เฮ้อ..!!   เซลล์ดึกดำบรรพ์.
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 14:55:40 »

เคยครับ...วิธีแก้ ให้เตี่ยโทรคุย

กับเจ้าของศูนย์ แล้วให้เซลล์คนนั้น

เอาเทสไดว์ มาให้ลองถึงบ้าน...ครับ

จากสูงสุด สู่สามัญ
Itim_namtan
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 20:23:55 »

เคยครับ...วิธีแก้ ให้เตี่ยโทรคุย

กับเจ้าของศูนย์ แล้วให้เซลล์คนนั้น

เอาเทสไดว์ มาให้ลองถึงบ้าน...ครับ

ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ จากใจเซลล์คนนี้ครับ ผมเชื่อว่าเซลล์ที่ท่านๆ ทั้งหลายเจอไปเมื่อครั้งอดีต หรือพึ่งจะเจอมา ผมเชื่อว่าไม่มีเซลล์แบบนี้อยู่ในโชว์รูม หรืออยู่ค่ายนี้ได้ไม่นานหรอก เวรกรรมมีจริง ตกใจ ครับ  ขอบคุณมากๆค้าบ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 พิมพ์