เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 06:06:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอเชิญสมาชิกร่วมทำบุญประจำปีของ เวปไซค์เชียงรายโฟกัสดอทคอม
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 22 พิมพ์
ผู้เขียน ขอเชิญสมาชิกร่วมทำบุญประจำปีของ เวปไซค์เชียงรายโฟกัสดอทคอม  (อ่าน 34118 ครั้ง)
Pok Havana(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

อย่ามองคนที่ภายนอก เพราะมันไม่ได้บ่งบอกถึง "สันดาน" !!

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 11:37:50 »

ตอบ PM ไปแล้วคะอ้ายกรณ์ ขอบคุณมากคะ ยิ้ม

ฮาวาน่าเมดช็อป ออกแบบ ป้ายไวนิล งานเพ้นท์ การ์ตูนล้อเลียน งานแฮนด์เมด นามบัตร แกะสติ๊กเกอร์
092-6899354
ผลงาน
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49812
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 11:38:00 »

จัดมาครับ เรื่องทำบุญชอบอยู่แล้วครับ.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุณครับ
อย่าลืมส่งชื่อร่วมเป็นกรรมการ ให้ผมด้วยครับ admin
งานนี้ท่านเวป มาสเตอร์เป็นประธานฝ่ายฆาราวาส
และ admin ผู้ดูแลห้องต่างๆเป็นรองประธานครับ

เอาผมเป็นประธานมันบ่ค่อยจะเปิงก้าครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 11:38:35 »

รอกำน่อครับ  ย้ายหออยู่ครับ  เดียวส่งไปฮื้อครับ  บะเด่วนี่กำลังลองเน็ตหอใหม่ อิอิ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 11:41:52 »

ยิงฟันยิ้ม  เกือบเป็นตัวปลอมท่าน zombie01 ซะแล้ว  ดีที่ดูชื่อซะก่อน

ดีเจ้าอ้ายกรณ์  งานนี้คงบ่พลาดเจ้า นึกถึงบรรยากาศตอนทีเฮาไปครั้งนั้นเน๊อะ ถ้ามีหยังพอจะช่วยได้ก็บอกมาเน้อเจ้า ยินดีเจ้า

(อ้ายกรณ์เจ้า ครูเปิ้ลบ่อยู่ อั้นเดียวกบจะ pm ชื่อครูเปิ้ลไปหื้อเน้อเจ้า)
ท่าน Zombei แจ้งมาแล้วครับ ทั้ง 3 ท่านเลยครับน้องกบ จะเพิ่มเติมคนใกล้ชิดอีกก็ได้นะครับ งานนี้จะทำให้ดีกว่าครั้งที่แล้วครับ อยากให้สมาชิกที่เสียสละเวลาไปร่วมงานด้วย มีความสุข และประทับใจ

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
aunpang
ระดับ ป.ตรี

--อ้อมกอดอันแสนอบอุ่น--

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 11:44:11 »

ยิงฟันยิ้ม  เกือบเป็นตัวปลอมท่าน zombie01 ซะแล้ว  ดีที่ดูชื่อซะก่อน

ดีเจ้าอ้ายกรณ์  งานนี้คงบ่พลาดเจ้า นึกถึงบรรยากาศตอนทีเฮาไปครั้งนั้นเน๊อะ ถ้ามีหยังพอจะช่วยได้ก็บอกมาเน้อเจ้า ยินดีเจ้า

(อ้ายกรณ์เจ้า ครูเปิ้ลบ่อยู่ อั้นเดียวกบจะ pm ชื่อครูเปิ้ลไปหื้อเน้อเจ้า)
ท่าน Zombei แจ้งมาแล้วครับ ทั้ง 3 ท่านเลยครับน้องกบ จะเพิ่มเติมคนใกล้ชิดอีกก็ได้นะครับ งานนี้จะทำให้ดีกว่าครั้งที่แล้วครับ อยากให้สมาชิกที่เสียสละเวลาไปร่วมงานด้วย มีความสุข และประทับใจ

อ่า อั้นก็พอละเจ้า
งานนี้มีกลองยาวก่อเจ้า  เปิ่นว่าฟ้อนหน้าผ้าป่า กฐิน เข้าวัดนี้มีบุญแม่นก่อหา ยิงฟันยิ้ม

อิ่มอร่อยกุ้งเผา
ถนนสนามบินแม่ฟ้าหลวง ตรงกันข้ามโรงแรมทีคการ์เด้นท์
0897559556
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 11:45:26 »

จัดมาครับ เรื่องทำบุญชอบอยู่แล้วครับ.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุณครับ
อย่าลืมส่งชื่อร่วมเป็นกรรมการ ให้ผมด้วยครับ admin
งานนี้ท่านเวป มาสเตอร์เป็นประธานฝ่ายฆาราวาส
และ admin ผู้ดูแลห้องต่างๆเป็นรองประธานครับ

เอาผมเป็นประธานมันบ่ค่อยจะเปิงก้าครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอาเต๊อะครับ
งานนี้ขออนุญาติให้เกียรติ ท่านเวปฯ
ที่สร้างบ้านหลังน้อยๆ ให้พวกเราชาวเชียงรายโฟกัสฯได้มารู้จักกัน

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
Ck 401
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 11:47:03 »

อ่า อั้นก็พอละเจ้า
งานนี้มีกลองยาวก่อเจ้า  เปิ่นว่าฟ้อนหน้าผ้าป่า กฐิน เข้าวัดนี้มีบุญแม่นก่อหา ยิงฟันยิ้ม
หาจ๊างฟ้อนอยู่ครับ...อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

[ตา-รา-บาว]
"^^"
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 12:24:23 »

กิจกรรมดีๆ จัดไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
D-max

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 12:26:26 »

รับทราบครับ
มีหยังหื้อจ่วยบอกเน้อครับ ยิงฟันยิ้ม
คนหลังเขา
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 12:28:50 »

ขอมีส่วนร่วมด้วยคน

* onion_24.gif (2.45 KB, 50x50 - ดู 195 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 กันยายน 2010, 12:34:26 โดย คนหลังเขา » IP : บันทึกการเข้า

*ความรัก*ไม่ลึกซึ่งเหมือนกาลเวลา
** ว่างๆเข้ามาพูดมาคุยและฟังเพลงเพราะๆได้จากห้องไหลๆของเราชาวเชียงรายโฟกัสนะคะ
** http://www.chiangraifocus.com/forums/chatroom/index.php **
Ck 401
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 12:32:41 »

กิจกรรมดีๆ จัดไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
รับทราบครับ
มีหยังหื้อจ่วยบอกเน้อครับ ยิงฟันยิ้ม
กิจกรรมดีๆขอมีส่วนร่วมด้วยคน
ขอบคุณครับ
admin ตาราบาว ยังไม่ได้แจ้งชื่อผมนาครับ

Luka
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 13:03:51 »

กิจกรรมดีดีแบบนี้สนับสนุนค่ะ
ไปวันอาทิตย์ด้วย สนใจมากมาย
แต่ยังไม่กล้ารับปากเดี๋ยวต้องดูช่วงใกล้ๆอีกทีว่าติดอะไรป่าว
ถ้าไม่ติดอะไรเจอกันแน่นอนค่ะ
Ck 401
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 13:07:40 »

แต่ยังไม่กล้ารับปากเดี๋ยวต้องดูช่วงใกล้ๆอีกทีว่าติดอะไรป่าว
ขอบคุณครับ
ถ้ามีเวลาว่างเชิญมาร่วมงานด้วยกันนะครับ

gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 13:41:31 »

ขอบคุณครับ
ถ้ามีเวลาว่างเชิญมาร่วมงานด้วยกันนะครับ

ต้องทำไงบ้างครับ อ้าย Ck401 จะได้เตรียมตัวถูก
boondham

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 13:46:50 »

จัดส่งซองมาครับ...

หลังไมค์ได้ ครับ ยินดีร่วมทำบุญ ครับ.

กลุ่มคุยแลกเปลี่ยน เรื่องการพัฒนา สิ่งปลูกสร้าง เรื่องราวต่างๆของเชียงราย https://www.facebook.com/groups/273622956012759/
ALON
ชั้นประถม
*

ร้านครูไทย ไอที

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 13:53:54 »

ไปด้วยคับ ถือว่าทำบุญวันเกิดไปในตัวทำบาปมาเยอะละทำบุญบ้าง ชีวิตALON จะได้ดีขึ้น งานนี้ALONไม่พลาด ฟันธง!!!  ยิงฟันยิ้ม

นายฉัตรชัย ประกิระนะ ครูไทยไอที  246 ม.10 ต.ยางสีสุราช อ.ยางสีสุราช จ.มหาสารคาม 44210
<< Tel 1-2 call 083-3447384 True  082-0440765>>      เมล์ chatchai.pr@hotmail.com
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 14:21:15 »

ยินดีไปร่วมทำบุญตวยสองคนกะเพื่อนสาวเน้อเจ้าลุงคำ
Alony กะ Nidchy ไปเป็นช่างฟ้อนตวย อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอเกาะล้อรถใครไปดีหา?  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ไปด้วยคับ ถือว่าทำบุญวันเกิดไปในตัวทำบาปมาเยอะละทำบุญบ้าง ชีวิตALON จะได้ดีขึ้น งานนี้ALONไม่พลาด ฟันธง!!!  ยิงฟันยิ้ม

ไปทำบุญด้วยกันเนาะ คุณ ALON งานนี้โชคดีแน่นอนค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
Ck 401
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 14:29:52 »

จัดส่งซองมาครับ...

หลังไมค์ได้ ครับ ยินดีร่วมทำบุญ ครับ.
หากซองเรียบร้อยแล้วจะดำเนินการให้ครับ
ขอบคุณครับ

ยินดีไปร่วมทำบุญตวยสองคนกะเพื่อนสาวเน้อเจ้าลุงคำ
Alony กะ Nidchy ไปเป็นช่างฟ้อนตวย อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอเกาะล้อรถใครไปดีหา?  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ไปทำบุญด้วยกันเนาะ คุณ ALON งานนี้โชคดีแน่นอนค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุณครับ คงได้ร่วมทริปกันอีก

Ck 401
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 14:35:58 »

ขอบคุณครับ

ต้องทำไงบ้างครับ อ้าย Ck401 จะได้เตรียมตัวถูก
ตอนนี้ยังไม่มีอะไรครับ อยู่ในช่วงเตรียมพิมม์ซองรวบรวมรายชื่ออยู่นะครับ

bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2010, 14:38:19 »

รอกำน่อครับ  ย้ายหออยู่ครับ  เดียวส่งไปฮื้อครับ  บะเด่วนี่กำลังลองเน็ตหอใหม่ อิอิ

ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม....ฉลองก่อหอใหม่นี่....หอนั้นน่ะ..สาวบ่ไจ้งาม....(สาวงามๆมาถามอยู่..เอิง-เอยบอกห้องบ่ว่าง..) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 22 พิมพ์