เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 23:03:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  เรื่องล้านนา ภาษากำเมือง
| | |-+  อยากสักยันต์แต่บ่าฮู้สักลายหยังดี จะสักน้ำมันหรือสักหมึกดี จ่วยแนะนำหน่อยครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน อยากสักยันต์แต่บ่าฮู้สักลายหยังดี จะสักน้ำมันหรือสักหมึกดี จ่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 27519 ครั้ง)
info-media
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 01:34:12 »

อยากสักยันต์ครับแต่บ่าฮู้จะสักลายหยังดี
จะสักน้ำมันหรือสักหมึกดี ขอผู้รู้จ่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าจะสักอย่างไร และที่ไหนดีครับ ในเชียงรายหน๋าครับ

ขอบคุณครับ
ละอ่อนโบราณ
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 07:03:39 »

ไม่ทราบว่าท่าน จขกท. อายุเท่าไรครับ (ขอภัยที่ถามไม่ต้องตอบก็ได้)
คือถ้าท่านอายุยังไม่ถึง ๒๕ คิดว่ายังไม่ควรสักหมึกนะครับ (หลายท่านบอกว่า ๑๘ +)
แต่ละอ่อนคิดว่าน่าจะ ๒๕ ปีขึ้นไปเหมาที่สุด
และต้องคิดให้ดีก่อนสักนะครับ ถ้าสักน้ำมันไม่ค่อยจะมีปัญหา
แต่ถ้า่สักหมึกนี่มันจะติดตัวเราไปจนตาย (ถ้าจะลบ ค่าใช้จ่ายสูงมาก และเจ็บมากด้วย)
เอาเป็นว่าก่อนจะสักก็ต้องคิดหลายๆรอบนะครับ
อะไรก็ได้   เกราะเพชร, พุทธคุณ, ก๋าสะต๊อน, สะเปาหลงท่า เทวดาหลงห้อง เสือเผ่น
แล้วแต่ชอบครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

..............
info-media
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 08:43:13 »

ไม่ทราบว่าท่าน จขกท. อายุเท่าไรครับ (ขอภัยที่ถามไม่ต้องตอบก็ได้)
คือถ้าท่านอายุยังไม่ถึง ๒๕ คิดว่ายังไม่ควรสักหมึกนะครับ (หลายท่านบอกว่า ๑๘ +)
แต่ละอ่อนคิดว่าน่าจะ ๒๕ ปีขึ้นไปเหมาที่สุด
และต้องคิดให้ดีก่อนสักนะครับ ถ้าสักน้ำมันไม่ค่อยจะมีปัญหา
แต่ถ้า่สักหมึกนี่มันจะติดตัวเราไปจนตาย (ถ้าจะลบ ค่าใช้จ่ายสูงมาก และเจ็บมากด้วย)
เอาเป็นว่าก่อนจะสักก็ต้องคิดหลายๆรอบนะครับ
อะไรก็ได้   เกราะเพชร, พุทธคุณ, ก๋าสะต๊อน, สะเปาหลงท่า เทวดาหลงห้อง เสือเผ่น
แล้วแต่ชอบครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อายุ สามสิบกว่าแล้วครับ อยากทำแต่ยังไม่มีโอกาส
หากเป็นไปได้อยากสักน้ำมันครับ ในส่วนขอลงายที่สัก อยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมครับ
ขอบคุณครับ
ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 08:48:14 »

ชอบแบบไหน ลองเลือกดู

* ยันต์เกาะเพชร.jpg (49.36 KB, 350x390 - ดู 60445 ครั้ง.)

* ยันต์บารมีพระพุทธเจ้า.JPG (29.06 KB, 400x398 - ดู 19366 ครั้ง.)

* ยันต์พญาราชสีห์.JPG (34.3 KB, 400x383 - ดู 38784 ครั้ง.)

* ยันต์พญาเสือ.JPG (30.62 KB, 400x412 - ดู 17551 ครั้ง.)

* ยันต์พญาหนุมาน.JPG (43.25 KB, 370x626 - ดู 24848 ครั้ง.)

ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 08:54:46 »

ยิ้มเท่ห์

* ยันต์ห้ายอด.JPG (19.47 KB, 400x363 - ดู 18102 ครั้ง.)

* ยันต์มหาสาวัง.JPG (27.43 KB, 400x395 - ดู 18898 ครั้ง.)

* ยันต์มหาศิริมงคล.JPG (31.91 KB, 400x384 - ดู 24616 ครั้ง.)

* ยันต์พุทธคุณ.JPG (45.07 KB, 400x397 - ดู 23937 ครั้ง.)

* 01.JPG (28.58 KB, 448x320 - ดู 25721 ครั้ง.)

ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 08:57:43 »

สอบถาม ละอ่อนบ่ะเก่า หน่อยครับ ยันต์ 5 ยอด ผมนับแล้วทำไมมี 9 ยอดครับ
เขานับกันตรงไหน ถามเป็นความรู้นะครับ บ่ดีว่ากันเน้อ  ยิงฟันยิ้ม
ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 08:59:15 »

ยิงฟันยิ้ม

* 1.jpg (40.58 KB, 559x600 - ดู 16944 ครั้ง.)

* INY320100731125406.jpg (22.14 KB, 336x448 - ดู 41401 ครั้ง.)

* nametta.jpg (33.38 KB, 340x340 - ดู 31539 ครั้ง.)

* y1pxfFLD5XIgS1X7-Aw8xfY-CHlg3KcnDMVedsZ_OJkYbyDZcy6YAh162N_ooI648F1ZX392zspFHkkqQkWVBKP-A.jpg (55.8 KB, 450x600 - ดู 16882 ครั้ง.)

* ยันต์เสือ01.jpg (56.51 KB, 522x301 - ดู 40601 ครั้ง.)

ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 09:01:55 »

ส่วนอาจารย์สักก็นี่เลย เลือกเลยครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=6595.60
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 กันยายน 2010, 20:36:13 โดย ละอ่อนโบราณ » IP : บันทึกการเข้า

۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 09:03:18 »

กิเลสแหมละ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 09:03:27 »

สอบถาม ละอ่อนบ่ะเก่า หน่อยครับ ยันต์ 5 ยอด ผมนับแล้วทำไมมี 9 ยอดครับ
เขานับกันตรงไหน ถามเป็นความรู้นะครับ บ่ดีว่ากันเน้อ  ยิงฟันยิ้ม

อิอิอิ พิมพ์ผิดครับ 9 ยอดครับไม่ใช่ 5 ยอด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 09:04:01 »

กิเลสแหมละ

โปร์เอารถมารับเร็ว  ไปสักกั๋นป๊ะ
ยังปอมีพื้นที่ว่างอยู่หน้อยนึ่ง  ยิงฟันยิ้ม

[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 09:12:48 »

เดี๋ยวรอเวลาว่างๆ จะไปลงเกราะเพรช

ถามท่านละอ่อนครับว่า ขนาดนนี้เรากำหนดได้ก่อหรืออาจารย์ท่านจะกำหนดให้ ผมอยากลงเกราะเพรช แต่อยากลงตรงไหล่คล้ายๆกับ ๕ แถวนะครับ เอาขนาดและตำแหน่งประมาณที่เขาสัก๕แถวนะครับ

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 09:18:37 »

เดี๋ยวรอเวลาว่างๆ จะไปลงเกราะเพรช

ถามท่านละอ่อนครับว่า ขนาดนนี้เรากำหนดได้ก่อหรืออาจารย์ท่านจะกำหนดให้ ผมอยากลงเกราะเพรช แต่อยากลงตรงไหล่คล้ายๆกับ ๕ แถวนะครับ เอาขนาดและตำแหน่งประมาณที่เขาสัก๕แถวนะครับ
เรากำหนดเองได้ครับ
แต่ถ้าสักเกราะเพชร แล้วจะเอาขนาดเท่า 5 แถวคงจะสักยากพอสมควร
เพราะว่ายันต์เกราะเพชรมีขนาดใหญ่กว่านะครับต้องใช้พื้นที่มากกว่านิดนึง  ยิ้มกว้างๆ

แก้วซอมพอ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 09:20:27 »

ตาราบาว จะไปลงแถวไหนตางใด  ผมปอจะฮู้จัก อาจารย์ที่มีจื่อเสียงในด้านนี้พอสมควรจะใดปรึกษาได้เน้อ อิอิอิ

...มากคนมากเรื่องรู้.......................ตอแหล
จริงบ่จริงตอแย.............................เร่งเร้า
          มากมายเรื่องวอแว........................จักขุ่น...ใจเฮย
           เพียงคิด หยิกหยอกเย้า ................อย่าได้  หาความ
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 09:23:36 »

ตาราบาว จะไปลงแถวไหนตางใด  ผมปอจะฮู้จัก อาจารย์ที่มีจื่อเสียงในด้านนี้พอสมควรจะใดปรึกษาได้เน้อ อิอิอิ

นะกะ......... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ว่างๆเฮาจะไปลงเกาะเพรชนะ มีคนบอกฮื้อไปลงหรือหายันต์นี้ติดตัวไว้ มะเดียวเฮาก็พกไว้แต่อยากลงไว้บนตัวเลย สูมีอาจารย์ดีตางใด(ค่าครูแปงก่อ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม) สักงามก่อ

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 09:26:50 »

แต่ถ้าสักเกราะเพชร แล้วจะเอาขนาดเท่า 5 แถวคงจะสักยากพอสมควร
เพราะว่ายันต์เกราะเพชรมีขนาดใหญ่กว่านะครับต้องใช้พื้นที่มากกว่านิดนึง  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับท่านละอ่อน ผมเคยเห็นมีคนสักยันต์นี้เหมือนกันขนาดประมาณฝ่ามือได้

ผมก็เลยอยากได้ประมาณนั้น แต่ถ้าขนาดใหญ่จริงๆคงต้องลงน้ำมันเอาละครับ

--พุทธทาส--
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 09:26:50 »

กิเลสแหมละ

โปร์เอารถมารับเร็ว  ไปสักกั๋นป๊ะ
ยังปอมีพื้นที่ว่างอยู่หน้อยนึ่ง  ยิงฟันยิ้ม

บะไหวก้าครับ  จะเอารถไหนไปฮับครับ   จ้างรถน้อยบ๋อครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เมื่อไดท่านจะยอมสักฮื้อผมนิ  หมักน้ำมันงา ไว้ผ่องก่าครับ แต่ห้ามใส่ว่านโพงหนาครับ  เดียวจะพากั๋นมาเป็นผีโพงหมด

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 17:37:32 »

ขอบคุณครับท่านละอ่อน ผมเคยเห็นมีคนสักยันต์นี้เหมือนกันขนาดประมาณฝ่ามือได้

ผมก็เลยอยากได้ประมาณนั้น แต่ถ้าขนาดใหญ่จริงๆคงต้องลงน้ำมันเอาละครับ

ถ้าเท่าฝ่ามือสักได้สบายครับ เพราะคาถายันต์เกราะเพชรนั้นท่านใช้คาถาอิติปิโสแปดด้าน
มี ๘ บรรทัด บรรทัดละ ๗ ตัวครับ

๑.  อิ  ระ  ชา  คะ  ตะ  ระ  สา        บทนี้ชื่อกระทู้  ๗ แบกประจำอยู่ทิศตะวันออก  ใช้ทางคงกระพัน
๒.  ติ  หัง  จะ  โต  โร  ถิ  นัง         บทนี้ชื่อว่าฝนแสนห่าประจำอยู่ทิศตะวันออกเฉียงใต้ ใช้ทางเมตตามหานิยม
๓.  ปิ  สัม  ระ  โล  ปุ  สัต  พุท       บทนี้ชื่อนารายณ์เกลื่อนสมุทร ประจำอยู่ทิศทิศใต้ ใช้เสกปูนสูญฝี ป้องกันโรคภัย
๔.  โส  มา  ณะ  กะ  ริ  ถา  โธ        บทนี้ชื่อนารายณ์ถอดจักร์  ประจำอยู่ทิศตะวันตกเฉียงใต้ ใช้ถอดถอนคุณไสยศาสตร์
๕.  ภะ  สัม  สัม  วิ  สะ  เท  ภะ       บทนี้ชื่อนารายณ์ขว้างจักร์ตรึงไตรภพ  ประจำอยู่ทิศตะวันตก ใช้ทางเมตตามหานิยม
๖.  คะ  พุท  ปัน  ทู  ทัม  วะ  คะ      บทนี้ชื่อว่านารายณ์พลิกแผ่นดิน  ประจำอยู่ทิศตะวันตกเฉียงเหนือ ใช้แก้ความผิดต่างๆ
๗.  วา  โธ  โน  อะ  มะ  มะ  วา        บทนี้ชื่อตวาดฟ้าป่าหิมพานต์  ประจำอยู่ทิศเหนือ ใช้ทาง เมตตามหานิยม   
๘.  อะ  วิช  สุ  นุต  สา  นุส  ติ        บทนี้ชื่อนารายณ์แปลงรูป  ประจำอยู่ทิศนะวันออกเฉียงเหนือ  ใช้ทางเมตตามหานิยม

ละอ่อนก็อยากได้เหมือนกัน แต่ไม่มีพื้นที่แล้ว เหลือแต่กลางกระหม่อม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   

ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 17:45:04 »

บทที่ ๑ ประจำทิศบูรพา (ตะวันออก) คนเกิดวันจันทร์ สวดวันละ ๑๕ จบ ทางคงกระพัน
บทที่ ๒ ประจำทิศอาคเนย์ (ตะวันออกเฉียงใต้) คนเกิดวันอังคาร สวดวันละ ๘ จบ ทางเมตตามหานิยม
บทที่ ๓ ประจำทิศทักษิณ (ใต้) คนเกิดวันพุธกลางวัน สวดวันละ ๑๗ จบ ใช้เสกปูนสูญฝี
บทที่ ๔ ประจำทิศหรดี (ตะวันตกเฉียงใต้) คนเกิดวันเสาร์ สวดวันละ ๑๐ จบ ถอดถอนคุณไสยศาสตร์
บทที่ ๕ ประจำทิศประจิม (ตะวันตก) คนเกิดวันพฤหัส สวดวันละ ๑๙ จบ ทางเมตตามหานิยม
บทที่ ๖ ประจำทิศพายัพ (ตะวันตกเฉียงเหนือ) คนเกิดวันพุธกลางคืน สวดวันละ ๑๒ จบ ใช้แก้ความผิดต่าง ๆ
บทที่ ๗ ประจำทิศอุดร (เหนือ) คนเกิดวันศุกร์ สวดวันละ ๒๑ จบ ทางเมตตามหานิยม
บทที่ ๘ ประจำทิศอีสาน (ตะวันออกเฉียงเหนือ) คนเกิดวันอาทิตย์ สวดวันละ ๖ จบ ทางเมตตามหานิยม
พระคาถาอิติปิโส ๘ ทิศนี้ มีอานุภาพมากหลาย ป้องกันได้สารพัดตามใจปรารถนา แม้จะยาตราไปทางสารทิศใด ให้
ภาวนาพระคาถาประจำทิศตามทิศที่จะไปนั้น หรือทำน้ำมนต์ลูบหน้าประพรมพาหนะที่จะไปนั้น จะปราศจากอุปสรรค
อันตรายทั้งปวงไม่มีมารบกวนเลย ป้องกันได้สารพัดแม้ว่าทิศที่จะไปนั้น จะต้องผีหลวงหรือหลาวเหล็ก (ทิศที่ร้ายตามตำรา
โหราศาสตร์) ก็ดี คุ้มกันได้สิ้นไป สงครามก็มีชัยชนะ ไปทำมาค้าขายก็มีกำไร มีความเจริญรุ่งเรือง บังเกิดลาภผลพูนทวี จะลง
เป็นประเจียดป้องกันศาสตราวุธก็ได้ ทั้งเป็นเสน่ห์แก่ฝูงชนทั้งปวง เขียนบูชาไว้กับบ้านเรือน ป้องกันภัยอันตรายได้ทุกอย่าง
ถ้าจะไปนอนกลางป่า ให้เสกก้อนดินไปวางไว้ตามทิศ เมื่อจะวางทิศไหนให้เสกด้วยคาถาประจำทิศนั้นอีกทิศละ ๘ จบ กัน
สารพัดสัตว์ร้าย เปรียบประดุจมีกำแพงแก้วคุ้มกันตนไว้ถึง ๗ ชั้น ถึงแม้จะถูกข้าศึกโจรผู้ร้ายล้อมไว้ก็ดี จะหักออกทางทิศ
ไหน ให้ภาวนาคาถาประจำทิศนั้นเถิด แล้วให้หักออกมาจะแคล้วคลาดจากอันตรายทั้งสิ้น พระคาถาบทนี้มีอิทธิฤทธิ์ มากมาย
สุดที่จะกล่าวได้

info-media
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 18:29:53 »

มีลายงามๆ ทั้งนั้น พร้อมความฮู้บ่าเก่าแหมเพียบ
ขอบคุณครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์