เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 21:06:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ยา เครื่องสำอางค์ ผลิตภัณฑ์เสริมความงาม
| | |-+  เครื่องสําอางเกาหลี ราคาถูก เครื่องสําอางค์เกาหลี Karmart ส่งฟรี การันตี ShopAt7
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เครื่องสําอางเกาหลี ราคาถูก เครื่องสําอางค์เกาหลี Karmart ส่งฟรี การันตี ShopAt7  (อ่าน 612 ครั้ง)
ShoppingOnline
ชั้นประถม
*

ซื้อของออนไลน์

« เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2013, 11:34:19 »

เครื่องสําอางเกาหลี โปร่งตัวก็เกิดที่จีน เฉพาะไม่ได้หมายความว่ามันจะไม่ดี ดูอย่าง iPhone 5 สิเกิดที่จีนแต่ทำไมคนใช้ทั่วบ้านทั่วกันเมือง ที่เค้าไม่กล้าบอกว่ามาไปจีนเนื่องจากเค้ารู้ว่าคนไทยยี้ของจีนเนี่ยแหละค่ะ พอรู้ว่ามาจากจีน ดีไม่ดี ชั้นไม่สนหละ ชั้นไม่กล้าใช้ เค้าเลยจำเป็นต้องไปอิงแอบอิทธพลเกาหลีซะหน่อย เพราะเค้ารู้ว่าคนประเทศไทยชาบูๆเกาหลีกันวิธาหลงเสน่ห์ ที่จริงมันก็เป็นกลไกการทำการตลาดธรรมดาๆ นี่หละนะ อย่าไปว่าเค้าเลย เราเองก็อคติกับจีนเอง (ตอนซื้อก็ไม่รู้ค่ะว่ามากจากจีน ถ้าให้นั่งถามตัวเองว่าถ้ารู้ก่อนว่ามันมาจากจีนจะกล้าใช้รึเปล่า อันนี้ก็ยังไม่แน่ใจ) ส่วนตัวใช้ Karmart อยู่นะคะ เนื่องจากมันถูกเนี่ยแหละเลยจับจ่ายมาลองเป็นสิบๆตัวเลย พอใจตัววอเทอร์แสปลชอะค่ะ เครื่องสําอางค์เกาหลี มันหมายถึงนวัตกรรมครีมทาหน้าที่เวิร์คมากๆ สำหรับคิดเลย คือมันเป็นเนื้อโฟมที่พอทาลงไปกับหน้าแล้วจะแปรเปลี่ยนเป็นน้ำ ทาจบหน้าขาวขึ้นระดับนึงเลย เพิ่มขาวแบบเนียนๆ ไม่เว่อด้วย พอใจชุก

กลุ่มตัวอื่นๆ ระบิลเจลขัดขี้ไคล กลูต้า ครีมทาตัวขาวเช่นไรพวกนี้ก็ปลาบปลื้ม เป็นส่วนใหญ่จะผลิตที่จีนค่ะ อย่างไรก็ดีสินค้าบางส่วน ส่วนน้อยก็ผลิตที่เกาหลีจริง คุณภาพสินค้าเกาหลีเกรดตลาดนัดกับเกรดขึ้นห้างสรรพสินค้าไม่ได้ต่างกันมากเท่าไหร่ค่ะ Skinfood ที่ตั้งค่าขายต่างกันนี่ค่าการตลาดล้วนๆ เกิดที่จีนจริงค่ะ เสียแต่ว่าไม่ได้เป็นผลเก็บเกี่ยวปนมอซอสารอันตรายนะจ้ะ ทั่วตัวมี อย.หมด ตัวไหนไม่มีอย. รุ่งอรุณบริษัทเลยค่ะ เราไม่ทะเยอทะยานให้บางคน หลงเลย คือกระผมเป็นบุคลากรขายแบรนด์ เครื่องสําอางเกาหลี นี้ค่ะ เราย่อมรู้ว่าอะไรเป็นอะไรแต่เราจะบอกเสมอว่า Karmart นำเข้าจากโซนเอเชียเกาหลี ญี่ปุ่น ฮ่องกง ไต้หวัน ฮ่องกง กะ ไต้หวันก็แยกมาจากจีนนั่นแหละค่าาาา อยู่ที่แต่ละคนจะตีความเข้าใจยังไง หากลูกค้าถามว่า เครื่องสําอางค์เกาหลี ใช้แล้วเห็นผลไหม รุ่งอยู่กับสภาพผิวแต่ละคนค่ะ เราไม่โกหกลูกค้า ใช้ดีไหม ใช้ดีค่ะ แต่เหตุผลหรือไม่นั้น กลับไปอ่านข้อแรกนะคะ นั่นแหละคำตอบ ถ้าแพ้ล่ะ มีนโยบายกลับคืนเงิน คืนสินค้า ถ้าว่าแพ้ ค่ะมี ใบรับรองแพทย์ตำหนิแพ้ตัวนี้จริงๆ แต่ก็กิ่งก้อยคนนะคะ ที่จะทำเรื่อง ส่วนตัวถ้าแพ้ก็เลิกใช้ค่ะ ลองตัวอื่นก็มีเยอะแยะ อย่าง Etude นานไหมกว่าจะเห็นผล ก็ขึ้นอยู่กับแต่ละสภาพผิวแต่ละคนอีกนั่นแหละค่ะ ถ้าไม่เห็นผล แนะนำ เลิกใช้ ลองตัวอื่นต่อไปค่ะ ทุกยี่ห้อมันต้องลอง ไม่อย่างนั้นเราก็ไม่มีทางรู้หรอกค่ะว่าอาจได้อาจเสีย เห็นผลไหม แพ้หรือไม่

ประเด็นบทราคาตามแต่ละ แบรนด์ ราคาหลักพันก็มี Bergamo 3W Clinic ถ้าว่าสดที่นิยมในเกาหลีค่ะ ถูกๆก็มี หลายยี่ห้อ หลายคุณภาพ หลายราคา ค่ะ พร้อมกับมันก็จะมีโปรโมชั่นออกมาตลอดๆ อยู่แล้ว บางช่วงก็ถูกเกิ๊นนนน จนอยากจะซื้อเก็บไว้ใช้เอง แต่บางช่วงอย่างว่าแหละค่ะ เครื่องสําอางค์เกาหลี แพง จนไม่กล้าซื้อ กลัวแพ้ กลัวนู่น นี่ นั่น โน่น สารพัดปัญหา ยกตัวอย่าง ตัวนี้ บีบี ทาตัวนะคะ รองพื้นผิวกายนะคะ ไอ้ที่ดังๆนั่นแหละค่ะ มันบำรุง มันปกปิด มันมีกันแดด มันเหนียว มันขาว มันวอก และที่สำคัญ มันคือความจริงค่ะแต่เราจะบอกเทคนิคการทาเสมอ ยังงี้ๆนะ หรือแล้วแต่ลูกค้าชอบ ตามสะดวกเลยค่ะ ผิวคล้ำมากไปไม่แนะนำค่ะไม่เชื่อ ลองเทสต์ดูก่อนนะคะ เครื่องสําอางเกาหลี ทุกอย่างในร้านเราจะให้ผู้ใช้เทสต์ก่อนเสมอ เนื่องจากจังหวะทั้ง 5 แต่ละคน แปลกกันค่ะ สุดท้ายนี้ อยากจะขอวอนบางท่านอย่าเพิ่งแอนตี้แบรนด์นี้เลยนะคะ ลองเก็บไว้คำนึงดูอีกที

สมมตหากเพื่อนๆ เหลียวแล Etude เครื่องสําอางเกาหลี ราคาถูก มีลดราคาอยู่เสมอ การันตี ShopAt7

มุ่งมั่นสั่งซื้อคลิกเลย >> http://www.shopat7.com/korea-cosmetics

ขาย เครื่องออกกำลังกาย เครื่องสําอางเกาหลี นาฬิกา Casio และอื่นๆ อีกมากมาย
หน้า: [1] พิมพ์