เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 00:35:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  * * ซัมซุง หรือ มือถือรุ่นไหนบ้าง ที่สามารถแชร์ wifi ได้ * *
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน * * ซัมซุง หรือ มือถือรุ่นไหนบ้าง ที่สามารถแชร์ wifi ได้ * *  (อ่าน 35433 ครั้ง)
NINENUTTz
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 19:15:03 »

ตามหัวข้อเลยนะคับบ รบกวนหน่อยนะคับ ราคาย่อมๆหน่อยก็ดีนะค๊าบบบบ 55555

ติดต่อสอบถาม : 0909095199 ( ณัฐ )
Line ID: ninenuttzonline
FACEBOOK : http://www.facebook.com/ninenuttzonline
Four_DKT
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 09:18:16 »

ของผม ใช้ ซัมซุงรุ่น galaxi y duos 2 ซิม แชรไวไฟได้ มีโหมด ในเมนูว่า เชื่อมโยงเครือข่ายฮอตสปอตแบบ พก พา  แต่ที่ลอง น่าจะรับสัญญาณ 3G แล้ว มาแชร์เป็นไวไฟ มากกว่า ^^  เพราะผมลองรับไวไฟ แล้ว มากระจายไวไฟไม่ได้อ่ะครับ  แต่ไอโฟนมีซอฟแวร์ทำแบบ นี้ได้ ไม่แน่ใจ แอนดรอย จะมีแบบ นี้หรือเปล่า

แหล่งกบด่าน www.ocstation.com
Laser_tj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2012, 14:19:19 »

ของผม ใช้ ซัมซุงรุ่น galaxi y duos 2 ซิม แชรไวไฟได้ มีโหมด ในเมนูว่า เชื่อมโยงเครือข่ายฮอตสปอตแบบ พก พา  แต่ที่ลอง น่าจะรับสัญญาณ 3G แล้ว มาแชร์เป็นไวไฟ มากกว่า ^^  เพราะผมลองรับไวไฟ แล้ว มากระจายไวไฟไม่ได้อ่ะครับ  แต่ไอโฟนมีซอฟแวร์ทำแบบ นี้ได้ ไม่แน่ใจ แอนดรอย จะมีแบบ นี้หรือเปล่า

ตามนี้เลยครับ ผมใช้ samsung galaxy s2  เชื่อมต่อสัญญาณ 3G แล้วแชร์เป็น wifi ครับ
เท่าที่ลองถ้าเชื่อมต่อรับ wifi อยู่แล้วเปิด hot spot เครื่องจะตัดสัญญาณ wifi แล้วทำหน้าที่
เป็นตัวส่งสัญญาณแทนครับ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2012, 14:38:29 »

รับ wifi แล้วจะส่ง wifi อีกทำไมครับ งง เครื่องที่อยากรับ wifi อีก ก็รับเหมือนเครื่องแรกไปเลยก็จบ เพราะเครื่องส่ง ก็น่าจะส่งได้หลายเครื่องอยู่แล้ว

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Temujin

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2012, 14:52:47 »

ครับสามารถทำเป็นไวไฟฮ็อทสปอร์ตได้ตั้งแต่ รุ่น GALAXY Mini แล้ว แต่ผมไปซื้อ Mifi มาแล้วแชร์กับอุปกรณ์ต่างๆ ได้ไม่แพ้กัน

รับสัญญาณ 3G แล้วกระจายเป็น Wifi ให้อุปกรณ์ต่างๆ หรือจะเป็น แอร์การ์ด Mifi ก็ได้ แต่เพิ่มตังค์นิดได้ GALAXY Y    ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม

เลือกได้ตามใจคุณ ครับ...แต่ควรแย่งกันใช้ประมาณ 5 เครื่องนะครับ  55+

* Mifi.jpg (142.49 KB, 600x1500 - ดู 31834 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 พฤษภาคม 2012, 15:10:39 โดย Temujin » IP : บันทึกการเข้า

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2012, 14:57:56 »

รู้สึกว่า htc ก็ทำได้นะครับ รับ 3g, edge แล้วส่งต่อเป็น hotspot  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ktccww
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 13:04:25 »

ผมเห็นของ imobile ไม่ได้เป็น smartphone แต่แชร์ wifi ได้ 8 เครื่อง ราคาสามพัน ถูกมากก ลองดูที่ห้างน่ะครับ เมื่อวานไปซื้อของเห็นอยู่

เป็นแค่เด็กตัวเล็ก ^^
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 16:30:58 »

ก็เอามือถือต่อเน็ตจากซิม แล้วปล่อย Wifi ให้โน๊ตบุ๊คไงครับ ผมก็ทำอยู่บ่อยๆ

android ทำได้เกือบทุกรุ่นครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
rabbit
*

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือควาย

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2012, 17:09:58 »

อยากทำแบบคุณ "นายปวดตับ" ทำน่ะค่ะ แต่ทำไม่เป็นรบกวนช่วยอธิบายหน่อยได้มั้ยคะ ตอนนี้ใช้มือถือของ Samsung อยู่ค่ะ รุ่น Tab 2  7.0 น่ะค่ะ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2012, 18:21:03 »

อยากทำแบบคุณ "นายปวดตับ" ทำน่ะค่ะ แต่ทำไม่เป็นรบกวนช่วยอธิบายหน่อยได้มั้ยคะ ตอนนี้ใช้มือถือของ Samsung อยู่ค่ะ รุ่น Tab 2  7.0 น่ะค่ะ

ไปที่หัวข้อตั้งค่า > การเชื่อมต่อไร้สายและเครือข่าย > การเชื่อมโยงเครือข่ายและฮอตสปอต

ถ้าไม่เคยปล่อยสัญญาณก็ ตั้งค่า ฮอตสปอต WIFI แบบพกพาก่อน

ใส่รหัส ตั้งค่า ssid ให้เรียบร้อย

พอปล่อยสัญญาณครั้งต่อไป ก็แค่ ติ๊กถูกที่ ฮอตสปอต WIFI แบบพกพา ก็ปล่อย WIFI ได้แล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
numniang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2012, 18:48:53 »

ยิงฟันยิ้ม  บ่อดีลืมตั้งพาสเน้อ เดี๋ยวชาวบ้านช่วยใช้เน็ตมันจะอืดดด
thexan
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2012, 13:32:01 »

เครื่องแอนดรอย 2.3 ขึ้นไป จะแชร์ไวไฟได้ ถ้าจำไม่ผิด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Ψ-amino-Ψ
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2012, 00:16:20 »

แต่มันเปลืองแบตน้า........ ยิ้ม ยิ้ม
แปปเดียวก้อหมดละ 30 นาทีถึงไม่ถึงไม่รู้
จากการใช้ mini cooper

ติดต่อ - 082-023-2528 - อาร์ม

facebook : www.facebook.com/llAMiNOll
LINE ID  : by.armmii
wiinny
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2012, 11:59:44 »

แม่นล่ะคับเปลืองแบตม๊ากมากแบบว่าแป๊บเดียวหมด
b'ngo-nga

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2012, 23:06:06 »

ไปที่หัวข้อตั้งค่า > การเชื่อมต่อไร้สายและเครือข่าย > การเชื่อมโยงเครือข่ายและฮอตสปอต

ถ้าไม่เคยปล่อยสัญญาณก็ ตั้งค่า ฮอตสปอต WIFI แบบพกพาก่อน

ใส่รหัส ตั้งค่า ssid ให้เรียบร้อย

พอปล่อยสัญญาณครั้งต่อไป ก็แค่ ติ๊กถูกที่ ฮอตสปอต WIFI แบบพกพา ก็ปล่อย WIFI ได้แล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

ขอถามค่ะ 
ถ้า  s3  เปิดเนต  3g   แล้วแชร์  ให้ tab 2 7.0   ได้ไหม๊ค่ะ
เพราะทุกวันนี้  เปิดเบอร์  ทั้ง 2 เลยค่ะ
lenientz
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2012, 09:18:32 »

ขอถามค่ะ 
ถ้า  s3  เปิดเนต  3g   แล้วแชร์  ให้ tab 2 7.0   ได้ไหม๊ค่ะ
เพราะทุกวันนี้  เปิดเบอร์  ทั้ง 2 เลยค่ะ

ได้ครับ s3 มี WiFi-Hotspot สามารถแชร์ Internet จาก Edge/3G ผ่าน WiFi ได้ ส่วน Tab 2 7 ก็มี Wireless สำหรับเชื่อมต่อ
และอุปกรณ์ทั้งสองก็มี Hotspot ทั้งคู่ เลือกแชร์ได้เลยคับ

รับเขียน เว็ป , เขียนโปรแกรม , เขียน App  สนใจติดต่อ 0900562927 
Line: _a_n_n_
heha001
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 11:09:08 »

ทำตามขั้นตอนแล้วคะ แต่อีกเครืองเข้าเน็ตไม่ได้คะ
Keep Walking
สมาชิกลงทะเบียน
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 11:47:23 »

ก็เอามือถือต่อเน็ตจากซิม แล้วปล่อย Wifi ให้โน๊ตบุ๊คไงครับ ผมก็ทำอยู่บ่อยๆ

ผมก้อใช้วิธีนี้ครับ  ยิ้ม ยิ้ม

You'll Never Walk Alone.
Miss Espresso.
ข้าพเจ้าจะยอมศิโรราบให้มารดาข้าแต่เพียงผู้เดียว
ระดับ ป.ตรี

ฉันก็รักของฉันแค่นั้นเอง

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 10:41:22 »

ตามนี้คะ

\\\\\\ เมื่อเธอพอฉันจะรออยุ่ตรงนี้ /////
หน้า: [1] พิมพ์