เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 12:15:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ทนไม่ไหวละนะ ดีแทค' ดีแตก
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ทนไม่ไหวละนะ ดีแทค' ดีแตก  (อ่าน 1898 ครั้ง)
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2013, 10:58:10 »

มือถือฉลาดเกินก็แบบนี้ละครับ พี่ข้างร้านผมก็บ่น อยู่ๆก็ออนเอง เติมตังตะกี้จะหมดซะงั้น เลยต้องปิดให้ งมหาแทบตาย พอดีผมหลังเขายังไม่มีแอดด๋อยใช้ เพราะซังยุยแช้มยังไม่เสีย ยิงฟันยิ้ม

สรุปได้ว่า คนใช้ต้องฉลาดให้ทันเครื่องด้วยครับ (ไม่ได้ว่าใครโง่นะครับ อิอิ  ขยิบตา )

งมหาอะไรครับท่าน ปลาซิว หรือปลาซ่อน  ยิงฟันยิ้ม
+1 55555

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2013, 15:48:11 »

งมหาที่ปิด วิฟิ หรือ ปิดแอพที่ต่อเนทซิท่าน เครื่องคนอื่นเราไม่เคยมือซิท่าน เพราะเรื่องมือถือผมไม่ค่อยยุ่ง ยุ่งเป็นแต่เรื่องชาวบ้านงับ อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม (ซะงั้น)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
[T][o][d]SaPhon
My name's Todsaphon
ระดับ ป.ตรี

พื้นที่ส่วนบุคคล

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013, 09:43:23 »

สมาร์ทโฟน คือ โทรศัพท์ที่ฉลาด ยิงฟันยิ้ม

อย่าเอามาใช้แค่กดโซเชียลมิเดีย หรือถ่ายรูป
ต้องหัดเรียนรู้มันบ้าง  โดยการซนเข้าไปทุกๆเมนู โดยเฉพาะตั้งค่า ยิ้ม
เพราะคนผลิตเขาไม่ได้คำนึงถึงประเทศใดประเทศหนึ่ง โดยเฉพาะ 3G ต่างประเทศเขาไม่ได้แพงเหมือนบ้านเรา แถมยังมีอันลิมิตแบบของแท้ ไม่ใช่กั๊กเป็นตัวหนังสือเท่ามดดำว่า หากเกิน เท่านั้นเท่านี้ฉันจะ ลดความเร็วแกนะ

แอนดรอยบางรุ่นปิด Data ไม่ได้ ก็มีวิธีอื่นโดยการโหลดแอพ(มีหลายอัน)มาปิดData หรือจะปล่อยให้เฉพาะแอพนั้นแอพนี้มีสิทธิใช้ Data เท่านั้นก็ได้

ผมไม่เคยเลยที่จะไม่เข้าทุกเมนูในมือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อ (ตั้งแต่ 3310แล้ว)
เพราะมันคือผลประโยชน์ที่เราจะได้ (ใช้ให้คุ้มกับราคาว่างั้นเถอะ)

ขอให้หมกมุ่นกับมันซักวัน รับรองเลยว่าจะรู้ว่ามันทำได้มากกว่ามือถือ ยิงฟันยิ้ม
©®*
cr-nettech ltd.,part.

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013, 10:11:15 »

เปลี่ยนโปรที่คิดเป็นเม็กดิครับ ไม่ต้องปิด ยิ้มกว้างๆ

JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013, 13:15:12 »

สมาร์ทโฟน คือ โทรศัพท์ที่ฉลาด ยิงฟันยิ้ม

อย่าเอามาใช้แค่กดโซเชียลมิเดีย หรือถ่ายรูป
ต้องหัดเรียนรู้มันบ้าง  โดยการซนเข้าไปทุกๆเมนู โดยเฉพาะตั้งค่า ยิ้ม
เพราะคนผลิตเขาไม่ได้คำนึงถึงประเทศใดประเทศหนึ่ง โดยเฉพาะ 3G ต่างประเทศเขาไม่ได้แพงเหมือนบ้านเรา แถมยังมีอันลิมิตแบบของแท้ ไม่ใช่กั๊กเป็นตัวหนังสือเท่ามดดำว่า หากเกิน เท่านั้นเท่านี้ฉันจะ ลดความเร็วแกนะ

แอนดรอยบางรุ่นปิด Data ไม่ได้ ก็มีวิธีอื่นโดยการโหลดแอพ(มีหลายอัน)มาปิดData หรือจะปล่อยให้เฉพาะแอพนั้นแอพนี้มีสิทธิใช้ Data เท่านั้นก็ได้

ผมไม่เคยเลยที่จะไม่เข้าทุกเมนูในมือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อ (ตั้งแต่ 3310แล้ว)
เพราะมันคือผลประโยชน์ที่เราจะได้ (ใช้ให้คุ้มกับราคาว่างั้นเถอะ)

ขอให้หมกมุ่นกับมันซักวัน รับรองเลยว่าจะรู้ว่ามันทำได้มากกว่ามือถือ ยิงฟันยิ้ม

อือ แฟนพันทาง อุ่ยแท้ มาเอง อิอิ ที่ท่านบอกว่าทำได้มากกว่ามือถือ อันนี้เห็นด้วยครับ อย่างน้อยก็เอามาทำสากได้(3310 หรือเครื่องเก่าๆใหญ่ๆจับถนัดมือดี) อิอิ
และถ้าเป็นไปได้ผมขอหมกมุ่นกับน้อง จอย น้องกิบ น้องเชอร์รี น้องวาย มากกว่าครับ อิอิ
ถ้าท่านสนใจ ผมจะแบ่งน้องลำใยให้ซักคน แต่ต้องลืมเรื่อง iphon ซักวีนนะท่าน อิอิ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013, 22:18:59 »

อือ แฟนพันทาง อุ่ยแท้ มาเอง อิอิ ที่ท่านบอกว่าทำได้มากกว่ามือถือ อันนี้เห็นด้วยครับ อย่างน้อยก็เอามาทำสากได้(3310 หรือเครื่องเก่าๆใหญ่ๆจับถนัดมือดี) อิอิ
และถ้าเป็นไปได้ผมขอหมกมุ่นกับน้อง จอย น้องกิบ น้องเชอร์รี น้องวาย มากกว่าครับ อิอิ
ถ้าท่านสนใจ ผมจะแบ่งน้องลำใยให้ซักคน แต่ต้องลืมเรื่อง iphon ซักวีนนะท่าน อิอิ

เคิ้ววววววววววววว.............

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
jesdath
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2013, 15:21:05 »

บางครั้งต่อใช้เน็ต ไม่ยอมคิดเงิน แบบนี้ก็ดี แถมพอทรูมูฟแจ้งเกิด รีบลกราคากันเป็นแถวๆ

รณรงค์ขอให้คนไทยมีสิทธิ์ อ่านเขียนภาษาอังกฤษแบบแท้ๆ
--รับบูรณะโน๊ตบุคและคอมที่เก่ามากๆ- ราคากันเองครับ
--รณรงค์ให้คนไทยใช้ลีนุกซ์ จะได้ไม่นอนผวากลัวลิขสิทธิ้จ้ะ
akgnot
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2013, 10:46:29 »

ผมโดนแบบนี้ครับ แสบกว่าอีก

* IMG_2187.PNG (146.75 KB, 640x960 - ดู 102 ครั้ง.)
PomKeKu
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2013, 11:35:29 »

ผมก็ว่างั้นแหละคับ  ไม่น่าเลย อายจัง อายจัง อายจัง

akgnot
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2013, 12:03:00 »

ขะหนาดปิดใช้บริการไปแล้วมันยังหักสตางค์เราได้อีก เชื่อมันเลย
kittypinkcake
มัธยม
**

^^

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2013, 14:05:06 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้มเครื่อข่ายมันจะ เจ้ง แล้ววววว

shiipfoncake
Zyrem
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 01:17:06 »

smart phone, stupid user.
nossition
กำลังศึกษาอยู่ในระดับชั้น
ชั้นประถม
*

แค่สอดส่อง^^

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2013, 14:59:37 »

all rigth! ..Most of user

งง จุง เบย
kittypinkcake
มัธยม
**

^^

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2013, 23:57:21 »

shiipfoncake
Ψ-amino-Ψ
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2013, 00:24:24 »

รุ่นนี้ดีกว่ามั้งครับ ไม่กินเน็ตดี 555(ล้อเล่น อย่าเครียด)

* images.jpg (7.61 KB, 184x275 - ดู 71 ครั้ง.)

ติดต่อ - 082-023-2528 - อาร์ม

facebook : www.facebook.com/llAMiNOll
LINE ID  : by.armmii
EURO
มัธยม
*

085-3946541 ต้อม

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2013, 07:53:41 »

รุ่นนี้ดีกว่ามั้งครับ ไม่กินเน็ตดี 555(ล้อเล่น อย่าเครียด)

รุ่นนี้ แจ่ม อด ทน  อึด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซ่อม-อัพเกรด ประกอบคอม ราคากันเอง ติดต่อ 085-3946541
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2013, 00:29:57 »

They  show that  the use  of a  smartphone   it s  silly together?

Mong6
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2013, 06:05:41 »

เคยโดนเหมือนกัน  เตืมตังค์ปุ๊บ  ซักพักหายปั๊บ

ตอนหลังแก้ไขโดย (ซื้อเครื่องผิด ลืมบอกคนขายว่าเอา ทรู หือ ดีแทค) ซื้อเครื่อง AIS แต่ใช้ซิมเดิม ดีแทก
มันเข้า 3 จีเองไม่ได้ ฮ่า ฮ่า  (กำลังรอ ซิม 2100)

พอจะเข้า 3 จี ก็เอาซิม AIS ใส่ (ลำบากหน่อยแต่ก็ได้ผลดี)

หน้า: 1 [2] พิมพ์