เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 17:06:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  ถามเซียนไก่ชนทั้งหลายครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ถามเซียนไก่ชนทั้งหลายครับ  (อ่าน 623 ครั้ง)
ittisara
วิถีชีวิตที่ดีย่อมไม่หยุดยั้งการพัฒนา
ชั้นประถม
*

มีดคมอยู่ในฝักคนล๊วกอยู่ในใจ

« เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 13:11:39 »

เป็นกระทู้ที่ถามเล่นๆนะครับ
ไก่ตัวที่1 ผ่ามไฟท์มา 2ไฟท์ แต่ละไฟท์ชนเงินแสน
ไก่ตัวที่ 2 ผ่ามมา 10ไฟท์ แต่ละไฟทื ชน 500 บาท
หากว่ามีโอกาสเลือกเอาไก่ แบบฟรีๆ (เลือกได้ตัวเดียว)
อายุ น้ำหนัก ไก่ 2ตัวเท่ากัน อยากรู้ว่า ท่านทั้งหลาย จะเลือกเอาไก่ตัวไหน(สมุติฟรีๆ)
กระทู้นี้บ่ได้มีเจตนา ร้ายแอบแฝง บ่มีเจตนา คุยทับผู้ใด แค่อยาก รู้เฉยๆครับ

Sanchez
มัธยม
**

True Love Never Grows Old. "รักแท้ไม่เคยแก่ชรา"

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 13:13:05 »

ตอบแบบไม่ต้องคิดครับอ้าย

เอาตัวแรกครับ ไก่เหยียบเดิมพันสูง อิอิ
piakpiak
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 13:51:31 »

แต่ผมชอบตัวที่2ครับ 
itd
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 13:55:35 »

ตอบในมุมมองของคนขายไก่และพัฒนาไก่นะครับตัวแรกครับเพราะที่เหลือก็กอกลูกขายอย่างเดียวครับ
prateep27
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 14:04:39 »

ผมชอบตัวแลก หากไม่ผ่านหลักร้อย หลักพัน  คงไม่ได้ตีหลักแสน ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 14:08:28 »

ตัวแรกครับ
เหุตผลคือ คงดีจริงถึงได้เดิมพันเงินแสน
และแค่สองไฟท์ไก่ยังไม่ช้ำมาก

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
เมล็ดพันธุ์แห่งขุนเขา
มัธยม
**

เมล็ดพันธุ์แห่งขุนเขา

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 14:22:16 »

ผมชอบตัวแลก หากไม่ผ่านหลักร้อย หลักพัน  คงไม่ได้ตีหลักแสน ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ไก่ที่จะตีเดิมพันเป็นแสนได้เจ้าของย่อมต้องรู้และมั่นใจในความสามารถของไก่อยู่แล้วนาน ๆ จึงชนครั้งส่วนไฟต์500เสียก็ไม่เท่าไรจึงชนบ่อย ๆ ผมก็เลือกตัวที่1ครับดูไก่อย่าดูที่สถิติไฟต์ครับเหมือนมวยโลกถ้าไม่แน่จริงไม่ได้ขึ้นชิงแชมป์โลกหรอกครับนักมวยบางคนสถิติการชกมีเป็นร้อยแต่ฝีมือไม่ถึงก็ไม่ได้ชิงแชมป์โลกฉันใดฉันนั้น

สนับสนุนความเป็นชุมชนพอเพียง เพราะความพอเพียง คือ ความพอประมาณ ความมีเหตุผลรวมถึงความจำเป็นที่จะต้องมีระบบภูมิคุ้มกันในตัวที่ดีพอสมควรต่อการมีผลกระทบใด ๆ อันเกิดจากการเปลี่ยนแปลงทั้งภายนอกและภายใน
kaewmarloon
มัธยม
**

〖ໂ ສ ດ ຕ າ ນ ເ ค ຍ】

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 17:23:17 »

ยิงฟันยิ้ม   ขอร่วมตอบด้วยคนครับ   สำหรับผมเลือกตัวแรก
เหตุผลง่ายๆ ผ่านเดิมพันสูงมา ซึ่งหมายถึงฝีแข้งต้องดี
ลีลาต้องเยี่ยม และเจ้าของมีความเชื่อมั่นในตัวไก่สูงด้วย

ผมคนเล่น และเพาะ เน้นไก่กินเดิมพันเป็นหลักเพาะ
ออกมามีดีบ้าง เสียบ้าง ถือเป็นเรื่องธรรมดา หากอยากได้
ไก่เก่ง และไม่อยากเสียเวลาเพาะ ก็ซื้อเอาครับ แต่ต้องสู้
ราคาหน่อย

(  ตัว 500 / 10 ตัว ตีอย่างเป็ด  กับ ตัว 5,000 ได้ไก่เก่ง
คุณจะเลือกแบบไหน )

Sanchez
มัธยม
**

True Love Never Grows Old. "รักแท้ไม่เคยแก่ชรา"

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 18:58:12 »

ยิงฟันยิ้ม   ขอร่วมตอบด้วยคนครับ   สำหรับผมเลือกตัวแรก
เหตุผลง่ายๆ ผ่านเดิมพันสูงมา ซึ่งหมายถึงฝีแข้งต้องดี
ลีลาต้องเยี่ยม และเจ้าของมีความเชื่อมั่นในตัวไก่สูงด้วย

ผมคนเล่น และเพาะ เน้นไก่กินเดิมพันเป็นหลักเพาะ
ออกมามีดีบ้าง เสียบ้าง ถือเป็นเรื่องธรรมดา หากอยากได้
ไก่เก่ง และไม่อยากเสียเวลาเพาะ ก็ซื้อเอาครับ แต่ต้องสู้
ราคาหน่อย

(  ตัว 500 / 10 ตัว ตีอย่างเป็ด  กับ ตัว 5,000 ได้ไก่เก่ง
คุณจะเลือกแบบไหน )

ตามนี้ครับอ้าย  ยิงฟันยิ้ม
ittisara
วิถีชีวิตที่ดีย่อมไม่หยุดยั้งการพัฒนา
ชั้นประถม
*

มีดคมอยู่ในฝักคนล๊วกอยู่ในใจ

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2013, 09:34:30 »

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็น

onagadori
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2013, 14:16:10 »

ผมจะเลือกตัวที่ 2 คับ 

ตัวที่ 2     ชนะไก่ ของเซียนไก่ มาได้ถึง 10 คน ถือว่าเป็นไก่เก่งมาก

ตัวที่ 1     ชนะ 2 ครั้ง ได้กินเงินแสน.. ครั้งต่อไป ก็อาจจะแพ้ เงินแสน ก็ได้ ..ใครจะรู้  ลังเล

เรื่องเดิมพัน จะมากหรือน้อยนั้น

ขึ้นอยู่กับ เงินในกระเป๋า หรือ ฐานะเจ้่าของไก่

ตัวแปร ว่า จะแพ้-ชนะ ของไก่ชน ไม่ได้อยู่ที่ ไก่จะเก่ง อย่างเดว..

ทั้ง 2 ตัว  ถ้าชนได้เปรียบ 3-2  ได้หนัง, ได้ดูก, ได้อายุ , แถมได้ปลายตออีกหน่อย

เดิมพัน มีเท่าไหร่ ก็ขนมาใส่

รับรองกลับบ้าน ภรรเมียไม่ด่า...555+
aomaom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2013, 23:41:18 »

ตอบง่ายๆครับบางตัวบ่อกิ๋นเดิมพันครับ จนเงินนักๆหนีง่ายๆก็มีมาละ
ผมตอบตามประสาคนเล่นไก่ครับ ไก่ได้เหยียบเงินแสนบ่อใจ่หาได้ง่ายตรับ
sombat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2013, 13:58:40 »

ขึ้นอยู่กับว่าเราจะเอาไก่ทั้งสองตัวไปทำอะไร
ไก่ตัวที่ 1 ชนะเงินแสนถ้าคนเอาไปเล่นต่อถามว่าจะชนถึงแสนกับเจ้าของเก่าหรือเปล่า 11000 เมียรู้ก็ด่าแล้ว ไม่ต้องถึงครึ่งแสนแล้วครับ
ไก่ตัวที่ 2 ชนะเดิมพัน 10 ครั้ง ถ้าเอาไปเล่นต่อก็โอเค ชน 5500 พอไหว
แต่ถ้าให้เอาไปเพาะเอาลูกเชิงพาณิชย์ ก็ต้องตัวที่ 1 ครับ ประวัติการชนแพงก็ต้องดีกว่าการชนร้อยสิครับ
สรุปดีคนละอย่าง (ถ้ามีคนให้นะครับ) แล้วแต่ว่าเราจะเลือกเอาไปทำอะไร
หน้า: [1] พิมพ์