เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 06:05:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  เก็บตกทริปทะเลอันดามัน หลีเป๊ะ ตะรุเตา อาดังราวี O_^
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน เก็บตกทริปทะเลอันดามัน หลีเป๊ะ ตะรุเตา อาดังราวี O_^  (อ่าน 5355 ครั้ง)
^อยากขี้เหล่^
มัธยม
**

ฮ่าตึงว่าละหนา!!???

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 13:56:10 »

น้ำปูถ้าจะเป๋นน้ำปูทะเลก้าครับ ยิ้ม
ขะใจ๋เอาลงเร็วๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
จัดไปอย่าช้าครับ  ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 14:12:15 »

หลังจากเข้าที่พักอาบน้ามเก็บของทำธุระส่วนตัวกันแล้ว ก็นั่งเรือกันออกมาทานข้าวที่เกาะหลีเป๊ะครับ ซึ่งอย่างที่บอกว่าจากเกาะอาดังมาหลีเป๊ะไม่ไกลกัน นั่งเรือมาแค่ 10 นาทีเองครับ

สำหรับมื้อเย็นที่หลีเป๊ะวันนี่เรามาทานกันที่นี่ครับ "ฅนเล" บนเกาะหลีเป๊ะ

มาถึงเราก็ลงมือทานกันเลยครับ เพราะพี่ไกด์แกได้สั่งอาหารเตรียมไว้ให้เรียบร้อยแล้วครับ มื้อนี่อีกมื้อเช่นเดิมครับ คอนเซ้ปเบาๆ  ยิงฟันยิ้ม

กับข้าวสั่งมาอย่างละ 2 ชุดเองครับ เบาๆ สำหรับ 7 คน  ยิงฟันยิ้ม

อิ่มแปร่ หุหุ เอาจิงๆ ทานกันไม่หมดครับ เหลือเพียบเลยครับ ต้องให้น้องๆ ในร้านก่ะพี่ไกด์เค้าช่วยทาน  ยิ้มเท่ห์

มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 14:21:01 »

ที่หลับที่นอนสำหรับ 2 คืนที่อาดังครับ ไม่ได้หรูเริด แต่ก็พักให้หายเหนื่อยกายได้ครับ

มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 14:25:42 »

ตื่นเช้ารับอากาศสดชื่นและชื้น หลังฝนตกในตอนเช้าที่อาดัง มารอเรือที่ริมหาดพลางๆ ถ่ายรูปไป
เพื่อไปดำน้ำดูปะการังกันรอบๆ เกาะอาดังและหลีเป๊ะกันครับ

น้ำทะเลแถบนี่ถือได้ว่าใสมากเลยทีเด๋ว น่าเล่นเป็นอย่างมาก แต่เสียดายคลื่นลมช่วงที่ไปแรงไปหน่อย

chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 16:38:43 »

โอ๊ยๆๆอยากกิ๋นอยากแอ่ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
มัธยม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 16:54:35 »

โอ๊ยๆๆอยากกิ๋นอยากแอ่ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไปโต้ยกั๋นเลยครับ อิอิ

มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 16:55:07 »

มาต่อๆๆๆๆๆๆๆ หลังจากที่ ปรับปรุงเซิร์ฟเวอร์ไป ช่วงบ่ายๆๆๆๆๆ เย้ๆ  ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 16:55:41 »

หลังออกทะเลพี่ไกด์แกบอกว่า ที่จริงมีจุดสำหรับดำดูปะการังหลายจุด ถ้าใช้เวลาวันเด๋วไปไม่ครบแน่ๆ
แต่ด้วยความโชคดีของคณะเรา มรสุมมาพอดี!!!!! เลยทำให้ไปจุดที่ปะการังสวยๆ ไม่ได้  ร้องไห้

เลยทำให้เหลือจุดที่สามารถดำดูปะการังได้เพียงไม่กี่จุด แป๋วววววววววววววววววววววว -"-

มีหลายคณะเหมือนกันครับที่มาดำน้ำดูปะการัง และเจอปัญหามรสุมเข้าเลยไม่สามารถไปดูจุดที่ปะการังสวยๆ ไม่ได้

มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 16:56:09 »

แวะพักผ่อนหลบแดดกันหน่อยครับ เติมพลังงานสำหรับดำน้ำต่อ

แตงโมแดงๆ ทานตอนอากาศร้อนๆ หวานชื่นใจจิงๆ ครับ

หน่วยรอเก็บซาก เพียบ

โหมดแอบถ่าย อิอิ น้องๆ เค้าจัดเต็มมากเลยครับ

Portrait เครื่องยนต์หน่อยครับ

เบื้องหลังไกด์ผู้นำทริปนี่ของเราชาวคณะครับ

chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2013, 16:49:37 »

เอาแห๋ม...ต่อๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2013, 17:24:45 »

อยากกินอาหารทะเลจิงๆ

ไว้ไปแอ่วทะเลมั่งดีกว่า

ขอบคุณครับ

zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2013, 19:49:45 »

รูปสวยครับผม อยากทราบว่าไปเที่ยวตามเกาะนี่ เจอสาว ๆ ในชุดบิกินี่บ้างไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

NP!
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2013, 12:21:33 »

ทะเลสวยงาม เห็นแล้วอยากดำน้ำครับ ยิ้มกว้างๆ

สนใจสินค้า ติดต่อ.098-5845275 .086-9178386
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2013, 10:48:29 »

เอาแห๋ม...ต่อๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เว็บใช้ได้ละ เด๋วมาต่อครับ  ยิงฟันยิ้ม

เก็บเสื้อผ้ายัดใส่กระเป๋าแล้วออกเดินทางเลยครับ

รูปสวยครับผม อยากทราบว่าไปเที่ยวตามเกาะนี่ เจอสาว ๆ ในชุดบิกินี่บ้างไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ละลานตา อิอิ แต่เก็บไว้ผ่อคนเด๋วครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ

ทะเลสวยงาม เห็นแล้วอยากดำน้ำครับ ยิ้มกว้างๆ
น้ำทะเลใสดีครับ เมืองไทยไม่ไปไม่รู้ครับ  ยิ้มเท่ห์

tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2013, 11:07:48 »

ตื่นเช้ารับอากาศสดชื่นและชื้น หลังฝนตกในตอนเช้าที่อาดัง มารอเรือที่ริมหาดพลางๆ ถ่ายรูปไป
เพื่อไปดำน้ำดูปะการังกันรอบๆ เกาะอาดังและหลีเป๊ะกันครับ

น้ำทะเลแถบนี่ถือได้ว่าใสมากเลยทีเด๋ว น่าเล่นเป็นอย่างมาก แต่เสียดายคลื่นลมช่วงที่ไปแรงไปหน่อย

ขอบคุณที่ถ่ายภาพสวยๆมาให้ดูครับ

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2013, 15:45:45 »

อยากไปมาก ๆ สวยมาก ๆ  ยิงฟันยิ้ม

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
NOP123
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2013, 23:39:37 »

ขออนุญาติแจมหน่อยครับ

มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 13:04:27 »

ขออนุญาติแจมหน่อยครับ

น้ำใสไหลเย็น เห็นหอยเลยครับ อิอิ

NOP123
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 22:35:13 »

เกาะหินซ้อนครับใกล้ๆเกาะหลีเป๊ะ

* 20090315_cats24.jpg (347.06 KB, 780x588 - ดู 241 ครั้ง.)
มัธยม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2013, 14:28:16 »

เกาะหินซ้อนครับใกล้ๆเกาะหลีเป๊ะ

สวยงามครับ  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์