เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 18:44:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  อยากทราบเรื่องการจัดฟันคะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากทราบเรื่องการจัดฟันคะ  (อ่าน 1062 ครั้ง)
patnnn
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 11:34:53 »

คลีนิคจัดฟันในตัวเมืองเชียงรายมีที่ไหนบ้างคะ  ราคาประมาณเท่าไหร่  แล้วคลีนิคไหนทำสวยทำดี
ถ้าจะจัดแค่ฟันล่างจะได้ไหมหนอ  รบกวนสอบถามผู้รู้คะ ถ้าผิดห้องก็ขอโทษด้วยนะคะ^^
Benja31
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 21:27:35 »

หมอประจักษ์ สุดยอด จัดดี แต่ต้องรอข้ามปีเลยนะ เพราะคนรอคิวมาก ราคาตอนใส่เหล็กดัดฟันครั้งแรกตอนนี้ประมาณ 12000 ต่อมาถ้าเปลี่ยนยางก็ประมาณ 1200 บาทต่อครั้ง (ข้อมูลใหม่ ถ้าไม่ผิดนะ) แต่ตอนนี้ได้ยินว่ามีหมอผู้ชายอีกคนมาช่วยนะ ทำดีอยู่ ถ้าจะให้ดีทำกับหมอประจักษ์โดยตรงเลยดีว่า สมัยผมๆทำตอนที่ 9000 และต่อมาก็ 900 ตอนนั้นอยู่ ป.6 ตอนนี้ทำงานแล้ว หมอนัดตรวจรีเทนเนอร์แต่ยังไม่ได้ไปพบหมอเลย ตั้งแต่เดือน ก.ย. แล้ว คิดว่าอาทิตย์นี้จะไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
patnnn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 17:54:28 »

ใส่แค่เหล็กอย่างเดว  ทำแค่ฟันล่างจะได้ไหมคะ
ic2200
ระดับ ป.ตรี

HS5YJH

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 19:11:04 »

ใส่แค่เหล็กอย่างเดว  ทำแค่ฟันล่างจะได้ไหมคะ

จะดัดแบบแฟชั่นเหรอครับ...หรือคิดว่้าฟันบนสวยแล้ว
แต่ถ้าจะดัดจริง ๆ คลินิกดัดฟันในเชียงรายเดี๋ยวนี้มีหลายที่เลยครับ ส่วนตัวผมดัดกับหมอ อุไรวรรณ ใกล้ ๆ ตลาด แล้วก็ใกล้ ๆ กันนั้นมีคลินิกหมอไตรรัตน์ อีกที่ครับ ลองไปสอบถามดู..
patnnn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 19:14:28 »

ข้างบนไม่ได้สวยเริศหรอกคะ  แต่มันกะโอเชอยู่คะ  แต่ข้างล่างมันเว้นระยะเกินไปอะคะ เวลายิงฟันตลกตัวเอง อิอิ
[T][o][d]SaPhon
My name's Todsaphon
ระดับ ป.ตรี

พื้นที่ส่วนบุคคล

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 19:34:19 »

ผ่าฟันคุดไม่ได้มีแต่ประโยชน์นะ ลองหาในพันทิพดู หมอมันไม่บอกหรอก  และที่สำคัญหมอ 3 เมือง (ไปเดาเอาเอง) อย่าไปเลยช้า นัดไม่เป็นนัดผมผ่าฟันคุดที่นี่ผมปวดหัวถึงทุกวันนี้บางทีก็หลอน สงสัยโดนเส้นประสาทไรซักที่. ระวังเป็นผีบ้าอย่างผมเน้อ. ในเนตเขาบอกอาการเหล่าจะเป็น อาทิต. เดือน. ปี. หรือยาว ไม่สามารถบอกได้ใครโชคร้ายแบบผมก็ซวยไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มกราคม 2013, 19:36:28 โดย [T][o][d]SaPhon » IP : บันทึกการเข้า
~KT 2 U~
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 20:09:17 »

เราทำที่หมอไตรรัตน์
ราคาเริ่มต้น
เอ๊กซ์เรย์ฟัน 1000+ (โรงพยาบาลโอฯ) (ได้ยินว่าโรงบาลไท เอ็กซ์ฯ ประมาณ 600)
ติดอุปกรณ์+ขูดหินปูน+ถอนฟัน  14,500
(ไม่ได้ผ่า ถอนธรรมดาแค่ 4 ซี่)
เปลี่ยนยางเดือนละ 1000

จะจัดแค่ฟันล่าง ไม่น่าจะเป็นไปได้ เพราะฟันจะไม่สบกัน(ไม่เสมอกัน ระหว่างฟันบนกับล่าง) ขนาดเราฟันหน้าซ้อนแค่ 2 ซี่บน ต้องจัดทั้งปาก  ยิ้มกว้างๆ

สรุป การจัดจะขึ้นอยู่กับรูปฟัน ของแต่ละคน (ดูจากฟิล์มเอ็กซ์เรย์)

ก็ประมาณนี้จ้า

ปล. ที่ทำที่นี่เพราะ ไปถามหมอประจักษ์ คิวเต็ม!! ประมาณ 300 กว่าคิว (5 เดือนก่อน)

patnnn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 20:54:35 »

ว๊ากกกกก......ฟันเค้าไม่ได้คุด  แค่สามซี่ข้างหน้า(ล่าง)ห่างนิดหน่อยเอง  คงไม่ได้ถอนมั้งเนาะ แต่ถ้าต้องจัด บนและล่าง กะไม่เปนไร ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ  เด่วพรุ่งนี้จะไปลองถามดู
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ
ระดับ :ป.โท

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2013, 21:02:00 »

ศรีบุรินก็ได้นะคะ

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
หน้า: [1] พิมพ์