เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 22:45:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  พาไปเที่ยวท่าเรือบ้านหาดยาว
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน พาไปเที่ยวท่าเรือบ้านหาดยาว  (อ่าน 9957 ครั้ง)
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2013, 20:49:44 »

พอก่อนนะครับ ที่หาดยาว เวบเหมาไปหมดละ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขอกลับครับ น้ำตกห้วยแก้ว หมดละครับสวัสดี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* IMG_1104.jpg (180.97 KB, 633x950 - ดู 615 ครั้ง.)

* IMG_1105.jpg (252.68 KB, 950x633 - ดู 532 ครั้ง.)

* IMG_1114.jpg (197.33 KB, 633x950 - ดู 509 ครั้ง.)

* IMG_1115.jpg (241.01 KB, 950x633 - ดู 499 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 มกราคม 2013, 20:54:06 โดย >: l!ne-p๐!nt :< » IP : บันทึกการเข้า

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2013, 22:45:08 »

สองสามปีก่อนเคยเดินเลาะกกไปเชียงใหม่
ไปพักเกาะทรายแบบนี้แหละเมื่อยแตกเมื่อยแต๋น

ขอบคุณเว็บมาสเตอร์ที่นำภาพสวยๆบรรยากาศดีๆมาฝาก
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขนาดนั้นเลยกะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2013, 22:46:42 »

น้ำตกงามครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2013, 10:48:24 »

พอก่อนนะครับ ที่หาดยาว เวบเหมาไปหมดละ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขอกลับครับ น้ำตกห้วยแก้ว หมดละครับสวัสดี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

555++ วันหลังถ่ายไปมาแล้ว ขะใจ๋เอารูปลงก่อนเลยเน้อ

ขอบคุณที่เอาภาพมาร่วมแจมครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2013, 10:53:45 »

สองสามปีก่อนเคยเดินเลาะกกไปเชียงใหม่
ไปพักเกาะทรายแบบนี้แหละเมื่อยแตกเมื่อยแต๋น

ขอบคุณเว็บมาสเตอร์ที่นำภาพสวยๆบรรยากาศดีๆมาฝาก

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม ถ้าเดินท่าจะไม่ไหวครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2013, 11:28:33 »

เส้นทางน่าไปจังครับ ขอแผนที่หน่อย เผื่อจะแว่บ ๆ ไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2013, 12:33:21 »

เส้นทางน่าไปจังครับ ขอแผนที่หน่อย เผื่อจะแว่บ ๆ ไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้าร้อนน่าจะเย็นสบาย  ยิงฟันยิ้ม

WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2013, 12:46:00 »

เส้นทางน่าไปจังครับ ขอแผนที่หน่อย เผื่อจะแว่บ ๆ ไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่รู้จะเขียนแผนที่ยังไง เอาเป็นทางไปคร่าวๆก็แล้วกันนะครับ ให้เข้าทางบ่อน้ำร้อนห้วยหมากเลี่ยม ตรงไปทางสะพานแขวน ขับรถเรียบลำน้ำกกไปเรื่อยๆ จะเจอสามแยก มีป้ายบอกทางหากเลี้ยวซ้ายไปกกน้อยวิทยา แต่ไม่ต้องเลี้ยวนะครับให้ตรงไป อีกไม่ใกลก็จะเจอหมู่บ้านหาดยาวครับ ถ้าตรงไปเรื่อยๆก็จะไปถึงหมู่บ้านกกน้อยวิทยาเหมือนกัน ใช้เวลาเดินทางประมาณ 30 นาทีก็ถึงแล้วครับ

zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2013, 12:51:23 »

เส้นทางน่าไปจังครับ ขอแผนที่หน่อย เผื่อจะแว่บ ๆ ไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่รู้จะเขียนแผนที่ยังไง เอาเป็นทางไปคร่าวๆก็แล้วกันนะครับ ให้เข้าทางบ่อน้ำร้อนห้วยหมากเลี่ยม ตรงไปทางสะพานแขวน ขับรถเรียบลำน้ำกกไปเรื่อยๆ จะเจอสามแยก มีป้ายบอกทางหากเลี้ยวซ้ายไปกกน้อยวิทยา แต่ไม่ต้องเลี้ยวนะครับให้ตรงไป อีกไม่ใกลก็จะเจอหมู่บ้านหาดยาวครับ ถ้าตรงไปเรื่อยๆก็จะไปถึงหมู่บ้านกกน้อยวิทยาเหมือนกัน ใช้เวลาเดินทางประมาณ 30 นาทีก็ถึงแล้วครับ

อ๋อ ทางนี้เคยไปครับ แต่ไม่ได้สังเกตหมู่บ้านนี้เลย ล่าสุดก็เพิ่งขับมอเตอร์ไซค์ผ่านสะพานแขวนตอนที่ไปเข้าค่ายลูกเสือครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ละอ่อนโบราณ
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2013, 16:56:31 »

ถ้าไปตามเส้นทางนี้เรื่อยๆ
จะไปถึงบ้านจะคือ ต.ห้วยชมภู
และเข้าเขตเชียงใหม่ที่บ้านแม่สลัก ต.แม่นาวาง แม่อายเชียงใหม่ครับ
เดินแบบไม่รีบจาก บ่อน้ำร้อนห้วยหมาเลี่ยมถึงแม่อายใช้เวลา 3 วัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ท่านเว็บฯกับลายพ้อยแน่จริงลงรถมาเดินแข่งกันไหมล่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

..............
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2013, 11:19:42 »

ถ้าไปตามเส้นทางนี้เรื่อยๆ
จะไปถึงบ้านจะคือ ต.ห้วยชมภู
และเข้าเขตเชียงใหม่ที่บ้านแม่สลัก ต.แม่นาวาง แม่อายเชียงใหม่ครับ
เดินแบบไม่รีบจาก บ่อน้ำร้อนห้วยหมาเลี่ยมถึงแม่อายใช้เวลา 3 วัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ท่านเว็บฯกับลายพ้อยแน่จริงลงรถมาเดินแข่งกันไหมล่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ท่าจะบ๋ไหวครับท่าน ท่านย่างสามวัน ผมท่าจะปาไปสักสามเดือนปุ้นนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
ใบไผ่777
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2013, 23:11:36 »

อ๋อ ทางนี้เคยไปครับ แต่ไม่ได้สังเกตหมู่บ้านนี้เลย ล่าสุดก็เพิ่งขับมอเตอร์ไซค์ผ่านสะพานแขวนตอนที่ไปเข้าค่ายลูกเสือครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เห็นแล้วน่าไปครับแต่ยังไม่เข้าใจทางเข้าเพราะเพิ่งไปแอ่วห้วยหมากเลีบยมาเมื่อวันอาทิตย์ตามความเข้าใจผมนึกว่าหว้ยหมากเลียบเป็นสถานที่ที่ถนนเข้าไปถึงเป็นที่สุดท้ายแต่อีกฟากของลำน้ำขวามือผมเห็นมีถนนลาดยางมีรถวิ่งตลอดและสะพานแขวนผมเคยข้ามตอนที่เลี้ยวขาวที่ดอยฮางไปทางบ้านแม่ยาวปางช้างไม่รู้จริงๆว่ามีถนนและสะพานแขวนอีกถ้าไม่เป็นการรบกวนกรุณาเขียนแผนที่แล้วเอามาลงคราวๆได้หรือเปล่าครับอยากไปตั้งแค้มป์มั้งจัง ขอบคุณรูปภาพด้วยนะครับสวยๆทั้งนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มกราคม 2013, 13:09:06 โดย ใบไผ่777 » IP : บันทึกการเข้า

ทำอะไรก็ได้ ขอให้ทำในสิ่งดี เพื่อในหลวง
ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2013, 08:55:30 »

อ๋อ ทางนี้เคยไปครับ แต่ไม่ได้สังเกตหมู่บ้านนี้เลย ล่าสุดก็เพิ่งขับมอเตอร์ไซค์ผ่านสะพานแขวนตอนที่ไปเข้าค่ายลูกเสือครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เห็นแล้วน่าไปครับแต่ยังไม่เข้าใจทางเข้าเพราะเพิ่งไปแอ่วห้วยหมากเลีบยมาเมื่อวันอาทิตย์ตามความเข้าใจผมนึกว่าหว้ยหมากเลียบเป็นสถานที่ที่ถนนเข้าไปถึงเป็นที่สุดท้ายแต่อีกฟากของลำน้ำขวามือผมเห็นมีถนนลาดยางมีรถวิ่งตลอดและสะพานแขวนผมเคยข้ามตอนที่เลี้ยวขาวที่ดอยฮางไปทางปางช้างไม่รู้จริงๆว่ามีถนนและสะพานแขวนอีกถ้าไม่เป็นการรบกวนกรุณาเขียนแผนที่แล้วเอามาลงคราวๆได้หรือเปล่าครับอยากไปตั้งแค้มป์มั้งจัง ขอบคุณรูปภาพด้วยนะครับสวยๆทั้งนั้น
น่าไป

WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2013, 10:49:47 »

เห็นแล้วน่าไปครับแต่ยังไม่เข้าใจทางเข้าเพราะเพิ่งไปแอ่วห้วยหมากเลีบยมาเมื่อวันอาทิตย์ตามความเข้าใจผมนึกว่าหว้ยหมากเลียบเป็นสถานที่ที่ถนนเข้าไปถึงเป็นที่สุดท้ายแต่อีกฟากของลำน้ำขวามือผมเห็นมีถนนลาดยางมีรถวิ่งตลอดและสะพานแขวนผมเคยข้ามตอนที่เลี้ยวขาวที่ดอยฮางไปทางปางช้างไม่รู้จริงๆว่ามีถนนและสะพานแขวนอีกถ้าไม่เป็นการรบกวนกรุณาเขียนแผนที่แล้วเอามาลงคราวๆได้หรือเปล่าครับอยากไปตั้งแค้มป์มั้งจัง ขอบคุณรูปภาพด้วยนะครับสวยๆทั้งนั้น

ลองดูแผนที่คร่าวๆก็แล้วกันนะครับ ผมก็วาดไม่เป็นด้วย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถนนลาดยางจะเข้าสุด ณ ที่ทำการอุทยานแห่งชาติลำน้ำกก/บ่อน้ำร้อนห้วยหมากเลี่ยม แต่ก่อนจะถึงที่ทำการอุทยาน จะมีถนนดินแดงซ้ายมือ เป็นถนนที่ลัดเลาะเรียบลำน้ำกกไปหาบ้านชาวเขาอีกหมายหมู่บ้าน

ตอนที่ท่านอยู่ห้วยหมากเลี่ยมและเห็นรถวิ่งผ่านถนนด้านขวามือ ก็เพราะว่ามีถนนอีกเส้นหนึ่งอยู่อีกฝั่งของน้ำกก ฝั่งที่มีปางช้างกระเหรี่ยงรวมมิตรนั่นแหละ ต้องไปทางตำบลแม่ยาว ถึงจะวิ่งเส้นนี้ได้ ถ้ามาทางเด่นห้า ต้องข้ามที่แยกเรือนจำ ไปทางแม่ยาวเท่านั้น

ถนนทั้ง 2 เส้นนี้จะผ่านสะพานแขวนเหมือนกันครับ ดูภาพประกอบก็แล้วกันผมก็อธิบายไม่ถูก  ถ้าเคยไปห้วยหมากเลี่ยมน่าจะพอนึกภาพออก ยิงฟันยิ้ม

* map.jpg (43.35 KB, 700x500 - ดู 423 ครั้ง.)

ใบไผ่777
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2013, 13:06:10 »

ดูออกแล้วครับฮือ ที่แท้ไปอีกเส้นซ้ายมือเดี๋ยวว่างๆจะลองไปลุยดูครับว่าแต่รถอีซูซุไฮแลนด์เดอร์นี้ไปไหวก้อครับหรือต้องเล็กกว่านั้นถนนหนถางเข้าไปสบายๆหรือต้งลุ้นตลอดทางขอถามอีกนิดครับเพราะเห็นของท่านเว็ปใช้4คูณ4 เข้าไปหรือเราจะไปตรงโดยไม่ข้ามสะพานแขวนได้หรือเปล่าเพราะมีถนนตรงไปได้อีกไม่ทราบว่าท่านนอนฝั่งซ้ายหรือขวาครับที่ท่านไปพักและระดับความปลอดภัยมีหรือเปล่า(หมายถึงอันตรายจากบุคลในพื้นที่)ในการไปพักห้องสุขามีหรือเปล่าครับขอบคุณอีกครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มกราคม 2013, 13:11:07 โดย ใบไผ่777 » IP : บันทึกการเข้า

ทำอะไรก็ได้ ขอให้ทำในสิ่งดี เพื่อในหลวง
ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2013, 15:25:17 »

ดูออกแล้วครับฮือ ที่แท้ไปอีกเส้นซ้ายมือเดี๋ยวว่างๆจะลองไปลุยดูครับว่าแต่รถอีซูซุไฮแลนด์เดอร์นี้ไปไหวก้อครับหรือต้องเล็กกว่านั้นถนนหนถางเข้าไปสบายๆหรือต้งลุ้นตลอดทางขอถามอีกนิดครับเพราะเห็นของท่านเว็ปใช้4คูณ4 เข้าไปหรือเราจะไปตรงโดยไม่ข้ามสะพานแขวนได้หรือเปล่าเพราะมีถนนตรงไปได้อีกไม่ทราบว่าท่านนอนฝั่งซ้ายหรือขวาครับที่ท่านไปพักและระดับความปลอดภัยมีหรือเปล่า(หมายถึงอันตรายจากบุคลในพื้นที่)ในการไปพักห้องสุขามีหรือเปล่าครับขอบคุณอีกครั้งครับ

- รถอีซูซุไฮแลนด์เดอร์ ไปได้สบายมากครับ สภาพถนนดินแดง แต่เส้นทางก็ไม่ได้ยากลำบาก

- เส้นทางที่ไป ไม่ต้องข้ามสะพานแขวนครับ เพราะสะพานเอารถยนต์ข้ามไม่ได้อยู่แล้ว ลำพังแค่เดินเท้าเปล่าข้ามยังเสียวเลย ยิงฟันยิ้ม
ถ้าไปถึงบ้านหาดยาวได้ จะรู้เองครับว่าต้องนอนซ้ายหรือขวา ถ้ามีผู้หญิงไปด้วย ทางหมู่บ้านจะมีลานกลางเต้นท์ มีห้องน้ำให้

เรื่องความปลอดภัย ผมก็เพิ่งเคยไปครั้งแรก แต่ก็น่าจะไม่มีอะไรมั้งครับ เห็นชาวบ้านเขาก็มีอัธยาศัยไมตรีดี มาทักทาย พูดคุยดี อีกอย่างเขาเปิดให้เป็นจุดกางเต้นท์ด้วย

ยังไงลองไปสอบถามพูดคุยกับชาวบ้านด้วยตนเองจะดีกว่าครับ ผมก็ไม่กล้าบอกว่าปลอดภัยเหมือนกันเพราะไม่ได้อยู่ในความดูแลของหน่วยงานใด

corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2013, 22:09:26 »

มีเวลาพากันแอ่วบ่อยจัง
ภาพสวยงามครับ
สมกับคำว่า.................อย่านำอะไรติดมือออกมา..นอกจากภาพถ่าย....
.........................อย่าทิ้งอะไรเอาไว้...นอกจาก..รอยเท้า....
...คำนิยามของช่างภาพ...

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2013, 10:38:36 »

ง่อมหาบรรยากาศดอย ไปบ๋อเสาร์นี้   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

natdanai
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2013, 10:42:12 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ สุดยอดครับ น่าไปจริง ๆ

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน [088-2323856 : เบน]
WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2013, 13:57:27 »

ง่อมหาบรรยากาศดอย ไปบ๋อเสาร์นี้   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แฮะๆ เจ้าดำงอแงแล้วครับ ติดๆดับๆ  แลงนี้จะพาไปหาหมอผ่อก่อน  ยิงฟันยิ้ม

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ สุดยอดครับ น่าไปจริง ๆ

ต้องไปช่วงฤดูหนาวถึงจะสวยครับ ตอนเช้าจะมีหมอกจากสายน้ำกกให้เห็น

หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์