เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 12:47:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  <<<ขาไก่ ซุปเปอร์ ในเชียงรายมีขายที่ไหนครับ>>>
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน <<<ขาไก่ ซุปเปอร์ ในเชียงรายมีขายที่ไหนครับ>>>  (อ่าน 4347 ครั้ง)
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2010, 08:46:23 »

วันที่ 17 วันเกิดเพื่อนรัก  กอย่าทำทานกันเองที่บ้านค่ค่ะ  นุ่มเหมือนละลายได้ในปากเลยล่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

น้องกอย่าใช้หม้อนึ่งความดันละเปล่าครับ จะได้ลอกการบ้าน เด๊วเสาร์นี้ทำเลย ลูก ๆ น่าจะชอบ

ย่าใช้หม้อแก๋งธรรมดาเจ้า  แล้วเอาครกแก่นหน้อยๆ ทับไว้ตังบนฝาเจ้า(จุ๊ๆๆ สูตรลับเน้อ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  )

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
pongpangs13
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2010, 14:49:58 »

เมื่อวานไปซื้อขาไก่ ซุปเปอร์ ที่ร้านจ่าฮี มาแล้วครับ
รสชาติพอใช้ได้ ส่วนไก่นุ่มดีครับ แต่เสียดายราคาแพงไปหน่อยครับ (ในความคิดผมนะ)
ขนาดที่กรุงเทพยังไม่แพงเท่านี้
ถุง 60 บาท ได้ขาไก่ อยู่ 7 ขา ( ขาไก่ก็เล็กไปน้อย )
 ไว้จะลองไปชิมที่อื่นดูบ้าง แล้วจะมาบอกอีกครับ
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2010, 21:47:45 »

เมื่อวานไปซื้อขาไก่ ซุปเปอร์ ที่ร้านจ่าฮี มาแล้วครับ
รสชาติพอใช้ได้ ส่วนไก่นุ่มดีครับ แต่เสียดายราคาแพงไปหน่อยครับ (ในความคิดผมนะ)
ขนาดที่กรุงเทพยังไม่แพงเท่านี้
ถุง 60 บาท ได้ขาไก่ อยู่ 7 ขา ( ขาไก่ก็เล็กไปน้อย )
 ไว้จะลองไปชิมที่อื่นดูบ้าง แล้วจะมาบอกอีกครับ

รอชมผลงานนะครับ ถ้าเจอแบบแยกวังหิน รีบโพสเลยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
pongpangs13
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2010, 22:02:59 »

รอชมผลงานนะครับ ถ้าเจอแบบแยกวังหิน รีบโพสเลยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ครับผม ถ้าไปเจอร้านไหนอร่อย จะรีบมาโพสบอกครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
uki
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2010, 22:07:10 »

หากินยากอะครับในเชียงราย ใครรู้มีขายที่ไหน อร่อยๆ บอกทีครับ  เอาแบบนุ่มๆ หอมๆ ตุ๋นยาจีน ไม่เหนียว เอาแบบว่าเข้าปากแล้วแทบจะละลายในปาก อิอิอิ
ลาดพร้าว 101 ที่เดียวหละมั้ง
aoaow
อ๊อพชั่น คอมพิวเตอร์
ชั้นประถม
*

ร้าน อ๊อพชั่นคอมพิวเตอร์ รับซ่อมโน๊คบุ๊คทุกอาการ ทุกยี่ห้อ

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 00:16:30 »

ไว้จะลองไปชิมบ้างนะคะ

pongpangs13
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 22:16:49 »

วันนี้ได้กินขาไก่ที่ร้าน ข้าวขาหมูบางรัก แล้ว กว่าจะได้กินไปซื้อตั้ง2-3 วัน หมดตลอด
ร้านนี้ขาไก่จะเป็นตุ๋นยาจีนครับ รสชาติถือว่าใช้ได้ครับ น้ำซุปกะลังพอดี ขาไก่นุ่มมากครับ
แม้แต่กระดูกก้อนุ่ม ส่วนราคาก้อไม่แพงครับ ถุงละ 40 บาท ได้ขาไก่ประมาณ 7-8 ขาและข้อไก่อีกประมาณ 5-6 ข้อ
 สรุป จากที่กินมา 2 ร้าน (ในความคิดผม)
ผมมาว่า ร้านข้าวขาหมูบางรัก อร่อยกว่า ได้เยอะกว่า ขาไก่นุ่มกว่า และที่สำคัญ ถูกกว่าครับ
pongpangs13
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 22:22:21 »

ผ่านมาหน้า ม.แม่ฟ้าหลวง ร้านพหลโยธินคัฟ

เลยแยก 80 เมตร ซ้ายมือ ข้างหมอมวลชนคัฟ

หาไม่เจอโทรบอก 085-8590069 บาสคัฟ
ตอนนี้เหลืออยู่ร้านนี้ที่ยังไม่ได้ไปชิม ถ้าหาร้านไม่เจอจะโทรไปถามครับ
ไปชิมว่าจะสู้ร้าน ข้าวขาหมูบางรักได้ก่อ อิอิอิ
poseidon
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 01:02:32 »

วันนี้ได้กินขาไก่ที่ร้าน ข้าวขาหมูบางรัก แล้ว กว่าจะได้กินไปซื้อตั้ง2-3 วัน หมดตลอด
ร้านนี้ขาไก่จะเป็นตุ๋นยาจีนครับ รสชาติถือว่าใช้ได้ครับ น้ำซุปกะลังพอดี ขาไก่นุ่มมากครับ
แม้แต่กระดูกก้อนุ่ม ส่วนราคาก้อไม่แพงครับ ถุงละ 40 บาท ได้ขาไก่ประมาณ 7-8 ขาและข้อไก่อีกประมาณ 5-6 ข้อ
 สรุป จากที่กินมา 2 ร้าน (ในความคิดผม)
ผมมาว่า ร้านข้าวขาหมูบางรัก อร่อยกว่า ได้เยอะกว่า ขาไก่นุ่มกว่า และที่สำคัญ ถูกกว่าครับ

บอกแล้วว่าจะติดใจ ยิ้มกว้างๆ
คำปันเกย
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 13:21:39 »

บ่อยากผิดหวัง หื้อไปแต่ยังบ่ค่ำ
อ้อ..ขาหมู ของเปิ้นก็ลำเน้อเจ้า

ของล้ำค่าสำหรับคนหนึ่งก็อาจเป็นสิ่งไร้ค่าสำหรับอีกคน หรือสิ่งไร้ค่าสำหรับคนหนึ่ง ก็อาจเป็นสิ่งล้ำค่าสำหรับอีกคนหนึ่งเช่นกัน
pongpangs13
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 17:06:12 »

บ่อยากผิดหวัง หื้อไปแต่ยังบ่ค่ำ
อ้อ..ขาหมู ของเปิ้นก็ลำเน้อเจ้า

แม่นครับ!!! ไปทุ่ม 2วันหมดตลอด ยังไม่เคยลองขาหมูเลย ต้องลองชิมละ ขอบคุณที่แนะนำ
RUN CRC-CREW
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2010, 23:48:39 »

แฟนผมทำร่อยสุดๆๆๆๆๆๆๆ

::จำหน่ายเครื่องแต่งกาย HIP.HOPเท่ๆ คลิ๊กๆ::

:[กดLIKE ด้วยน๊าาา >_< ]:
http://www.facebook.com/RunCrcCrewSHOP

เข้ามาดูสินค้าก่อนได้คับ มีสินค้ามากมายไห้เลือกคับผม!
pongpangs13
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2010, 13:09:13 »

แฟนผมทำร่อยสุดๆๆๆๆๆๆๆ
กะครับ อั้นไปกินตวยเน้อ อิอิอิ( อู้เล่นบะดายเน้อ )
sayhi
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2010, 14:07:59 »

มีร้านมาแนะนำค่ะ  ลองมาทาน ก๋วยเตี๋ยวไก่ตุ๋น หมูตุ๋น เนื้อตุ๋น น้ำข้น ที่ อ.เวียงชัย ดูสิคะ ออกจากตัวเมืองมา อ.เวียงชัยประมาณ 10 กม. ร้านจะอยู่ขวามือ ไก่ตุ๋น จะมี ขาไก่ น่องไก่ ปีกบนไก่ ปลายปีกไก่ ตุ๋นทุกอย่าง อร่อยค่ะ ราคาไม่แพง เริ่มต้น 25 บาท เห็นเป็นคอไก่ หาทานขาไก่ เลยแนะนำให้น่ะค่ะ ถ้าไม่ไกลเกินไป ก็ไปลองชิมดูนะ มีเพื่อนๆหลายคน ไปชิมแล้วบอกว่าอร่อยไก่นุ่มดี มีคนที่มาจาก กทม. มาทาน เค้าบอกว่ารสชาติเหมือนมาจาก กทม.เลย เราก็ไม่เคยทานหรอกของ กทม.น่ะ เราได้ยินมา แต่เราเคยทานที่นี่ เราก็ว่าอร่อยเหมือนกัน เพราะเราก็ชอบทาน ส่วนตัวชอบเนื้อตุ๋นค่ะ
007 X-MAN
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2010, 15:44:23 »

ร้านข้าวต้มจ่าฮีครับ  อร่อยแน่นอนครับไปทานมาแล้ว
pongpangs13
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2010, 16:06:16 »

มีร้านมาแนะนำค่ะ  ลองมาทาน ก๋วยเตี๋ยวไก่ตุ๋น หมูตุ๋น เนื้อตุ๋น น้ำข้น ที่ อ.เวียงชัย ดูสิคะ ออกจากตัวเมืองมา อ.เวียงชัยประมาณ 10 กม. ร้านจะอยู่ขวามือ ไก่ตุ๋น จะมี ขาไก่ น่องไก่ ปีกบนไก่ ปลายปีกไก่ ตุ๋นทุกอย่าง อร่อยค่ะ ราคาไม่แพง เริ่มต้น 25 บาท เห็นเป็นคอไก่ หาทานขาไก่ เลยแนะนำให้น่ะค่ะ ถ้าไม่ไกลเกินไป ก็ไปลองชิมดูนะ มีเพื่อนๆหลายคน ไปชิมแล้วบอกว่าอร่อยไก่นุ่มดี มีคนที่มาจาก กทม. มาทาน เค้าบอกว่ารสชาติเหมือนมาจาก กทม.เลย เราก็ไม่เคยทานหรอกของ กทม.น่ะ เราได้ยินมา แต่เราเคยทานที่นี่ เราก็ว่าอร่อยเหมือนกัน เพราะเราก็ชอบทาน ส่วนตัวชอบเนื้อตุ๋นค่ะ

ไว้ได้ผ่านไปทางนั้น รับรองไม่พลาดครับ
ขอบคุณที่แนะนำ ยิงฟันยิ้ม
parewa
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2010, 16:23:08 »

มันคืออุ้งเท้าไก่ตุ๋นหรือปล่าวไม่เคยกิน โกรธ
หน้า: 1 [2] พิมพ์