เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 12:35:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ร้าน DN เปิดใหม่อีกร้าน
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ร้าน DN เปิดใหม่อีกร้าน  (อ่าน 9255 ครั้ง)
Fukduk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2010, 19:33:57 »

ยิงฟันยิ้ม ...บ่ได้ไปร้านเก่าเมิน ไปป๊ะอี่น้องแคชเชียร์น่านก่ะ ตะแรกกะนึกว่าแม่ยิง พออู้ปุ๊บต๊กก๊ะใจ๋ อี่น้องเป่นกระเทย ... งามน้อ เกือบได้หลังลืมหน้าละ

ไปป่ะใน เทคในผับ หมดสิตฃทธิ์ ตรวจสอบยากเน้อ ถ้าน้องเปิลบ่าอู้ ดีบ่าดี ได้ใส้กรอกปิ๊กบ้านตวย ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ตาฮ่าพ่อง 55+
... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ในเธค หาทางคลำเอาก่ะอ้าย  ว่ามีเหมือนเฮาก่

mcmcmcac
ชั้นประถม
*

เกลียดนัก ไอ้พวกนักเลง"คีย์บอร์ด"

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2010, 20:17:25 »

ยิงฟันยิ้ม ...บ่ได้ไปร้านเก่าเมิน ไปป๊ะอี่น้องแคชเชียร์น่านก่ะ ตะแรกกะนึกว่าแม่ยิง พออู้ปุ๊บต๊กก๊ะใจ๋ อี่น้องเป่นกระเทย ... งามน้อ เกือบได้หลังลืมหน้าละ

ไปป่ะใน เทคในผับ หมดสิตฃทธิ์ ตรวจสอบยากเน้อ ถ้าน้องเปิลบ่าอู้ ดีบ่าดี ได้ใส้กรอกปิ๊กบ้านตวย ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ตาฮ่าพ่อง 55+
... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ในเธค หาทางคลำเอาก่ะอ้าย  ว่ามีเหมือนเฮาก่

มันจะใหญ่เหลือเฮาก่อนก้า อายเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2010, 13:25:04 »

มันจะใหญ่เหลือเฮาก่อนก้า อายเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อันนี้ต้องพิสูจน์ 55+
mae_kai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2010, 15:36:03 »

Re: ร้าน DN เปิดใหม่อีกร้าน
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2010, 08:52:14 »   

--------------------------------------------------------------------------------

ผมเป็นลูกค้าขาประจำของป้าแก รู้จักกันอย่างดี มีครั้งนึง ผมไปซื้อแผ่นกับพนักงานขาย ราคาแพงกว่าป้าแกขาย 30 บาท     ผมต่อก็บ่ลดสักบาท บอกว่าขายราคานี้แหละ ผมก็เลยบอกไปว่าทุกครั้งซื้อถูกว่านี้ พนักงานขายบอกว่า ทุกครั้งก็ขายราคานี้ ไม่เคยขายกูกว่านี้ ผมก็เลยยอมจ่ายตังไปซะ ถือว่าซื้อของเต็มราคาสักครั้งหนึ่ง 

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล  IP : 117.47.125.25 

--------------------------------------------------------------------------------

การที่ได้ทำอะไรดีๆเพื่อใครสักคน...มันช่างมีความสุขเหลือเกินนนนน www.d-maxclub.net

ผมก็เจอเมื่อนพี่ครับคุญป้าไม่อยู่เลยดอนฟันฉึกๆ DVD หนึ่งหลอด
คูณบารมี
ระดับ ป.ตรี

อะไหล่ คอม เชียงราย

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2010, 02:30:13 »

ผมนี่ไปทุกวันน 55+ หวัดดีเจ๊ี อั๋นเองเน้อ

WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2010, 09:46:16 »

ผมนี่ไปทุกวันน 55+ หวัดดีเจ๊ี อั๋นเองเน้อ

เมาสาว ร้านดีเอ็นก่ะอ้าย  ยิงฟันยิ้ม เลยไปทุกวันอ่า ยิงฟันยิ้ม
Pok Havana(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

อย่ามองคนที่ภายนอก เพราะมันไม่ได้บ่งบอกถึง "สันดาน" !!

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2010, 09:57:46 »

ร้านใหม่ตั้งอยู่แถวใหนครับ  
ขับจากสี่แยกตลาด ศรีทรายมูล ไปเรื่อยๆ ก่อนถึงร้านดีเอ็นเก่าให้มองไปทางซ้ายมือ ป้ายเบ่อเริ่ม

ขับจากสี่แยกตลาด ศรีทรายมูล ไปเรื่อยๆ ก่อนถึงร้านดีเอ็นเก่าให้มองไปทางขวามือเน๊อ บะไจ้ซ้ายมือ เซาะหาบะป๊ะบ่าฮู้ตวยเน๊อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เยื้องร้าน ส้มตำ ไก่ย่างวิเชียรบุรี (น่าจะถูกชื่อนี้นะ) ติดกะร้านอินเตอร์เน็ท&เกมส์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2010, 10:00:20 โดย Pok Havana » IP : บันทึกการเข้า

ฮาวาน่าเมดช็อป ออกแบบ ป้ายไวนิล งานเพ้นท์ การ์ตูนล้อเลียน งานแฮนด์เมด นามบัตร แกะสติ๊กเกอร์
092-6899354
ผลงาน
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49812
คูณบารมี
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2010, 00:28:40 »

เมาสาว ร้านดีเอ็นก่ะอ้าย  ยิงฟันยิ้ม เลยไปทุกวันอ่า ยิงฟันยิ้ม

555 สงสัยเมาเจ๊พริตตี้ พอดีต้องไปเอาแผ่น cd+dvd อะจ้า ทุกวันจิงๆๆ

ีUFO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2010, 11:02:28 »

ใจเย็นๆครับน่าจะเป็นพนักงานใหม่ไม่ยังงั้นก็เด็กฝึกงานครับ
คูณบารมี
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2010, 01:14:49 »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 07:56:59 »

ขอบอกผ่านไปนิดนึงนะครับ ผมก็เป็นลูกค้าบ่อยเช่นกัน

คือร้านผมมีหุ้น 3 คน ก็บอกรหัสตอนไปซื้อนี้แหละครับ (ใช้แบบนี้ประจำไปบ่อย)

มีวันหนึ่ง เพื่อนผมไปซื้อ(1ในหุ้นส่วน) ก็บอกรหัสไป

มีน้องคนขายเขายิงคำถามหนึ่งมาว่า...

อ้ายยืมรหัสเขามาใช้ก่ะครับ

เพื่อนผม ปี๊ดเลยครับ

ฝากด้วยละกันครับถ้าได้มาอ่าน

abcd-efgh
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 00:41:35 »

ผมชอบ ป้า เปิ้น เก่งขายของ ราคาย่อมเยาว์  แต่ว่าพนักงานผู้ชายบางคนต้องยิ้มต่วยรับลูกค้าบ้าง เพราะเป็นงานบริการ เช่น เอาอะหยั๋งดีเจ้า-ดีครับ ตะก่อนนะไม่ค่อยจะแทกแคร์เท่าไรห่ แต่มาตอนนี้ ปรับปรุงดีขึ้น ก็ไม่ได้ติดใจอารายครับ แค่แนะนำนะครับ ชอบซื้อที่ร้าน DN เนี้ยเละ น่าจะรับ นศ.ฝง. ตี่งามๆมาต้อนรับขายของเหมือน KVC ซักน่อย หัวใจผมมันจะระรัวและเงินในกระเป๋ามันร้อน So HOtttt ให้พี่มีกำลังใจซื้อของเยอะๆนะจ้า สรุปแล้ว กรรมการ ให้ ร้าน DN 60%มุมแดง   KVC 40%มุมน้ำเงิน  ความเห็นส่วนตัวครับ อิอิ
คูณบารมี
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 16:48:18 »

ผมชอบ ป้า เปิ้น เก่งขายของ ราคาย่อมเยาว์  แต่ว่าพนักงานผู้ชายบางคนต้องยิ้มต่วยรับลูกค้าบ้าง เพราะเป็นงานบริการ เช่น เอาอะหยั๋งดีเจ้า-ดีครับ ตะก่อนนะไม่ค่อยจะแทกแคร์เท่าไรห่ แต่มาตอนนี้ ปรับปรุงดีขึ้น ก็ไม่ได้ติดใจอารายครับ แค่แนะนำนะครับ ชอบซื้อที่ร้าน DN เนี้ยเละ น่าจะรับ นศ.ฝง. ตี่งามๆมาต้อนรับขายของเหมือน KVC ซักน่อย หัวใจผมมันจะระรัวและเงินในกระเป๋ามันร้อน So HOtttt ให้พี่มีกำลังใจซื้อของเยอะๆนะจ้า สรุปแล้ว กรรมการ ให้ ร้าน DN 60%มุมแดง   KVC 40%มุมน้ำเงิน  ความเห็นส่วนตัวครับ อิอิ

skillfull
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 00:17:24 »

แล้วแยกออกมายะหยังสองร้านน่ะ ฮิมกั๋นฮั้น

แต่เฮาบ่าชอบของ addvice เครมของยาก เม้าเฮาอันห้าร้อยส่งซ่อมกลับมามันบ่าได้ยะหยังเพิ่มสักอย่าง เสียอย่างเก่า เอาตัวส่งสัญญาณเฮาหายแหม

umta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 10:17:07 »

55555555555

สุ่โค่ยขิงๆๆ

ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
abcd-efgh
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 15:40:23 »

ไปซื้อการ์ดจอ มา ก็เห็น น้องที่น่ารักที่สุดที่เคาร์เตอร์เก็บเงินในร้านก็ชื่นใจครับ อย่าให้บอกนะใคร ถึงเค้าจะมีเจ้าของแล้วก็แอบปลื้ม 555+
mcmcmcac
ชั้นประถม
*

เกลียดนัก ไอ้พวกนักเลง"คีย์บอร์ด"

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 19:38:22 »

ทำไมร้านดีเอ็นขายสินค้า ราคาไม่ตรงตามหน้าเวปเลย วันนี้ไปดูลำโพงคอม ขายให้ผม190บาท EACAN 400(E44)แต่ผมดูราคาหน้าเวป99บาท ซื้อมาแจ๊คเสียบไม่ดีอีก เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเข้าไปอีกรอบสอบถามเรื่องราคาด้วย เป็นแบบนี้หลายครั้งแล้วนะครับ เบื่อ

abcd-efgh
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 22:19:55 »

ทำไมไม่ถามราคาให้แน่ใจก่อนซื้อละครับ พี่ชาย มันเปงยังไงกันแน่ ต้องขุดดดด

* 2_349_10f938ad27925bb (1).jpg (45.56 KB, 500x465 - ดู 343 ครั้ง.)
mcmcmcac
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2010, 14:02:59 »

ทำไมไม่ถามราคาให้แน่ใจก่อนซื้อละครับ พี่ชาย มันเปงยังไงกันแน่ ต้องขุดดดด
เปลี่ยนใหม่ให้ในราคาที่น่าพอใจ เด็กใหม่เค้าขาย ผมว่าผมก็บอกรหัสไปหลายครั้งละนะ ย้ำแล้ว แต่น้องเค้าก็บอกว่า190 แต่ตอนนี้โอเคละ ยิงฟันยิ้ม

skillfull
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2010, 17:59:36 »

จริงๆไม่ชอบร้านที่ขายของแบบนี้เ่าไหร่นะ ยังก่ะไปเดินแม่สาย จะซื้อไรต้องต่อราคา น่าเบื่อมาก
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์