เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 01:20:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  สมาชิกห้องภาพแนะนำตัวกันหน่อยครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 26 พิมพ์
ผู้เขียน สมาชิกห้องภาพแนะนำตัวกันหน่อยครับ  (อ่าน 63238 ครั้ง)
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2009, 12:45:42 »

สวัสดีครับ
เสี่ยวเอ้อ คนเดิมครับ
ใช้ NK. D 60X
ถ่ายในสตูฯครับ
เอาท์ดอร์ก็มีบ้าง ถ่ายลูกๆครับ
สวัสดีครับท่านเสี่ยวเอ้อหายจากห้องภาพไปเลยนะครับตั้งแต่เปลี่ยนบอร์ดใหม่ ภาพสวยมากครับ
แล้วนำรูปมาฝากกันบ่อยๆนะครับ

ap.41
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2009, 12:47:27 »

ยินดี  ที่เสี่ยวเอ้อคนเดิม  กลับมาที่บอร์ดเชียงรายโฟกัส

ข้าเจ้า ก็ชอบถ่ายฮูป
ชอบถ่ายฮูป ของกิ๋น  ตามประสาคนมักกิ๋น
ใช้กล้อง compact แบบ(คนถ่าย)ปัญญาอ่อน ตั้งอัตโนมัติ กดอย่างเดียว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กุ้งบ่เต้น
(สุกแล้ว ปลอดเชื้อ)

ถ่ายโดยกล้อง panasonic-DMC FS56

ยินดีครับผม กุ้งบ่เต้นน่าทานมากครับ  ยังไงก้นำภาพมาฝากกันบ่อยๆนะครับ ช่วยกนสร้างสีสรรให้กับห้องภาพของเรากัน

NostradaMo~
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2009, 14:07:38 »

ขอบคุณและสวัสดีทุกๆท่านครับ ที่จริงก็เข้ามาบ้างประปรายครับแต่ไม่ใช่ห้องภาพถ่ายครับ คิดว่าตัวเองถ่ายเอาท์ดอร์ได้ไม่ดีพอเลยไม่อยากโพสน่ะ..ดูของเพื่อนๆไปก่อนครับ
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2009, 15:08:27 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ...ลูกสาวน่าฮักขะหนาด..กี่ขวบล่ะครับ..ได้ยินเปิ้นว่าคนไจ้นิคอนส่วนมากจะหล่อ..จั่งแต้ว่าครับ...อิอิ
สวัสดีครับ
ใช้ NK. D 60
เอาท์ดอร์ก็มีบ้าง ถ่ายลูกๆครับ

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
♥ idogpom ♥(บุคคลไปทั่ว)
ระดับ ป.ตรี

อินเตอร์เน็ตความเร็วศูนย์ HS7UUP

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2009, 16:13:29 »

คงประมาณนั้นครับ
ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ...ลูกสาวน่าฮักขะหนาด..กี่ขวบล่ะครับ..ได้ยินเปิ้นว่าคนไจ้นิคอนส่วนมากจะหล่อ..จั่งแต้ว่าครับ...อิอิ
สวัสดีครับ
ap.41
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2009, 16:23:28 »

สวัสดีครับ
นั้นหลังปีใหม่ผมคงหล่อขึ้นเยอะเลยสิครับท่านนัน 5555555+

bm farm
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2009, 17:10:01 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ...จริงอ่ะครับ..ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าครับ...ระดับผู้ดูแลบอร์ดโพสท์รูปมันต้องกล้องโปรครับ...ถึงจะสมตำแหน่ง..อิอิ..(ว่าไปนั่น) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สวัสดีครับ
นั้นหลังปีใหม่ผมคงหล่อขึ้นเยอะเลยสิครับท่านนัน 5555555+

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
ap.41
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2009, 20:39:43 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ...จริงอ่ะครับ..ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าครับ...ระดับผู้ดูแลบอร์ดโพสท์รูปมันต้องกล้องโปรครับ...ถึงจะสมตำแหน่ง..อิอิ..(ว่าไปนั่น) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สวัสดีครับ
กำลังลุ้นครับพี่จะซื้อให้นะครับ

zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2009, 20:51:58 »

สวัสดีครับ
กำลังลุ้นครับพี่จะซื้อให้นะครับ

อยากได้รุ่นไหน ยี่ห้อไหนอะครับ

NostradaMo~
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2009, 21:32:29 »

ของผมซื้อมือสองครับ สภาพดีมาก ตัวแรก D40x เยี่ยมเหมือนใหม่เพราะเจ้าของเดิมหิ้วมาจาก ญี่ปุ่น เป็น นศ. ราชภัฏพระนคร ซื้อมาเพราะได้เรียน พอจบก็ขาย ได้ครบเซ็ท
อันล่าสุด D60 สภาพเก่ากว่านิดนึงเพราะเจ้าของเดิมเป็นคนเล่นกล้องแต่ขยับรุ่นเป็นD80 เขาเลยให้มาทั้งเซ็ทเหมือนกันคุยกันถูกคอ พวกเล่นกล้องเขาใช้ถนอมครับไม่ช้ำ ผมหาตามเวบดังๆครับ เช่นตัวนี้ก็ได้จาก ตากล้องดอทคอม หาประมาณ10วันครับดูไว้หลายตัวหลายเวบจดชื่อแล้วโทรคุย หรือ ออนเอ็มกันบ้าง ต่อเท่าที่ต่อได้ครับส่วนมากพวกนี้เวลาโพสเขาดูของคู่แข่งรุ่นเดียวกันด้วยครับไม่ให้ห่างกันมาก และที่สำคัญ คือ ต้องให้ญาติเราไปดูของที่จุดนัดพบ(กทม. เชียงใหม่) สวยจริง อุปกรณ์ครบ ซื้อเลยครับ
ซื้อมือสอง ประหยัด 30-50 % สภาพ 95 %ขึ้นไป ทางเลือกของนักเล่นกล้องที่อยากประหยัด
ap.41
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2009, 22:40:44 »

สวัสดีครับ

อยากได้รุ่นไหน ยี่ห้อไหนอะครับ
nikon ก 60 ครับผม

ap.41
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2009, 22:42:48 »

ของผมซื้อมือสองครับ สภาพดีมาก ตัวแรก D40x เยี่ยมเหมือนใหม่เพราะเจ้าของเดิมหิ้วมาจาก ญี่ปุ่น เป็น นศ. ราชภัฏพระนคร ซื้อมาเพราะได้เรียน พอจบก็ขาย ได้ครบเซ็ท
อันล่าสุด D60 สภาพเก่ากว่านิดนึงเพราะเจ้าของเดิมเป็นคนเล่นกล้องแต่ขยับรุ่นเป็นD80 เขาเลยให้มาทั้งเซ็ทเหมือนกันคุยกันถูกคอ พวกเล่นกล้องเขาใช้ถนอมครับไม่ช้ำ ผมหาตามเวบดังๆครับ เช่นตัวนี้ก็ได้จาก ตากล้องดอทคอม หาประมาณ10วันครับดูไว้หลายตัวหลายเวบจดชื่อแล้วโทรคุย หรือ ออนเอ็มกันบ้าง ต่อเท่าที่ต่อได้ครับส่วนมากพวกนี้เวลาโพสเขาดูของคู่แข่งรุ่นเดียวกันด้วยครับไม่ให้ห่างกันมาก และที่สำคัญ คือ ต้องให้ญาติเราไปดูของที่จุดนัดพบ(กทม. เชียงใหม่) สวยจริง อุปกรณ์ครบ ซื้อเลยครับ
ซื้อมือสอง ประหยัด 30-50 % สภาพ 95 %ขึ้นไป ทางเลือกของนักเล่นกล้องที่อยากประหยัด
ขอบคุรสำหรับข้อมูลดีๆครับ ไม่ได้เข้าไปเว็บตากล้องนานมากแล้วครับ

kung11
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2009, 03:50:50 »

ใครใช้Olympus E420ช่วยแน่นำด้วยค่ะเพิ่งซื้อมาได้1เดือนแบบเก็บในกล่องเพิ่งเอามาใช้แบบงงเลยใช้ไม่เป็น...อื่อ...อยากร้องไห้คู่มือภาษาไทยก้อไม่มี  ตอนแรกคิดว่าง่ายแต่ผิดคาด...เศร้า ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
Manual
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2009, 05:04:26 »

ใครใช้Olympus E420ช่วยแน่นำด้วยค่ะเพิ่งซื้อมาได้1เดือนแบบเก็บในกล่องเพิ่งเอามาใช้แบบงงเลยใช้ไม่เป็น...อื่อ...อยากร้องไห้คู่มือภาษาไทยก้อไม่มี  ตอนแรกคิดว่าง่ายแต่ผิดคาด...เศร้า ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ดีใจมีคนใช้ Oly เหมือนกัน
   ใช้ oly อยากร้องไห้  ก็ร้องไปเตอะ ..เพราะหาเพื่อนที่ใช้ยาก ครับ
   แต่ใช้ไป สักกำ  ก็คุ้นๆมือ  ถ่ายดี ไม่ดี ก็แหมเรื่องครับ..ขอสุขที่ได้ถ่ายพอ
   จะว่าไป รุ่น e420 เขาว่าดีกว่ารุ่น e520 เพราะเล็กดีเกินตัว
   ผมเสียดายที่ซื้อไปก่อนมารู้ตอนหลัง
   ยังไงคู่มือภาษาไทย ผมก็อ่านจากรุ่นอื่นประกอบ
   ให้ไปดูห้อง กล้องโอลิมฯ  ในห้องกล้องของพันtip  ..พอแก้ขัดได้ครับ

ยังไงชำนาญแล้ว...มาแบ่งปัน แนะนำผมตวยเน้อ ขอบคุณครับ
NostradaMo~
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2009, 18:31:25 »

ใครใช้Olympus E420ช่วยแน่นำด้วยค่ะเพิ่งซื้อมาได้1เดือนแบบเก็บในกล่องเพิ่งเอามาใช้แบบงงเลยใช้ไม่เป็น...อื่อ...อยากร้องไห้คู่มือภาษาไทยก้อไม่มี  ตอนแรกคิดว่าง่ายแต่ผิดคาด...เศร้า ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
ทำความคุ้นเคยกับมันlyd2อาทิตย์ครับ เล่นทุกฟังก์ชั่น พื้นๆของกล้องคือ การปรับ สปีดชัตเตอร์(s) รูรับแสง(f) ความไวแสง(iso) สมดุลย์สีขาว(Wb) กล้องทุกตัวเหมือนกันหมดและลองเล่นปรับโหมดดู M A S P auto ว่ามันเปลี่ยนแปลงยังไง แต่ยังไงเสียให้คุณไปอ่านพื้นฐานการถ่ายรูปก่อนครับเพราะว่าเวลาปรับค่าอะไรแล้วเราจะได้ไม่มั่ว เล่นกล้องบ่อยๆ ซื้อกล้องตัวใหม่ผมไม่ดูคู่มือเลยครับเพราะเรารู้หน้าที่ของปุ่มแต่ละปุ่มแล้ว
กด เมนู แล้วก็แปลเอาครับ
แล้วจะรู้ว่า การถ่ายรูปด้วยโหมดที่เราตั้งค่าได้เอง กับ ออโต้ตลอดนั้น มันสวยต่างกันยังไง
เอาใจช่วยครับ ลองผิดลองถูกบ่อยเข้า ก็เก่งครับ
หากหาไม่ได้จริงๆเอาของ E-500 มาอ่านเทียบได้ครับ
เข้าเวบนี้เลยเขากำลังแจกฟรีอยู่แค่ทิ้งเมลไว้
http://www.photoloverclub.com/forum/index.php?topic=172.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 ธันวาคม 2009, 18:46:46 โดย NostradaMo~ » IP : บันทึกการเข้า
bm farm
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2009, 03:32:44 »

ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม...ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีดีตวยคนครับ..
ใครใช้Olympus E420ช่วยแน่นำด้วยค่ะเพิ่งซื้อมาได้1เดือนแบบเก็บในกล่องเพิ่งเอามาใช้แบบงงเลยใช้ไม่เป็น...อื่อ...อยากร้องไห้คู่มือภาษาไทยก้อไม่มี  ตอนแรกคิดว่าง่ายแต่ผิดคาด...เศร้า ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
ทำความคุ้นเคยกับมันlyd2อาทิตย์ครับ เล่นทุกฟังก์ชั่น พื้นๆของกล้องคือ การปรับ สปีดชัตเตอร์(s) รูรับแสง(f) ความไวแสง(iso) สมดุลย์สีขาว(Wb) กล้องทุกตัวเหมือนกันหมดและลองเล่นปรับโหมดดู M A S P auto ว่ามันเปลี่ยนแปลงยังไง แต่ยังไงเสียให้คุณไปอ่านพื้นฐานการถ่ายรูปก่อนครับเพราะว่าเวลาปรับค่าอะไรแล้วเราจะได้ไม่มั่ว เล่นกล้องบ่อยๆ ซื้อกล้องตัวใหม่ผมไม่ดูคู่มือเลยครับเพราะเรารู้หน้าที่ของปุ่มแต่ละปุ่มแล้ว
กด เมนู แล้วก็แปลเอาครับ
แล้วจะรู้ว่า การถ่ายรูปด้วยโหมดที่เราตั้งค่าได้เอง กับ ออโต้ตลอดนั้น มันสวยต่างกันยังไง
เอาใจช่วยครับ ลองผิดลองถูกบ่อยเข้า ก็เก่งครับ
หากหาไม่ได้จริงๆเอาของ E-500 มาอ่านเทียบได้ครับ
เข้าเวบนี้เลยเขากำลังแจกฟรีอยู่แค่ทิ้งเมลไว้
http://www.photoloverclub.com/forum/index.php?topic=172.0

QingGE
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2009, 19:01:02 »

ผม K ครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
อุปกรณ์ถ่ายภาพ มีเจ้า nikon D200
ไม่ได้เป็นมืออาชีพแต่ชอบถ่ายรูปครับ
พิกัด อำเภอเมือง เจียงฮาย ครับ:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 พฤษภาคม 2010, 15:24:16 โดย ธุลีดิน » IP : บันทึกการเข้า
ap.41
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2009, 19:55:56 »

ผมชื่อเคครับยินดีที่ได้รู้จักครับ
ยินดีต้อนรับสู่ห้องภาพครับคุณ เค แล้วอย่าลืมนำภาพมาฝากกันบ่อยๆนะครับ

lekjung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2010, 11:13:04 »

สวัสดีครับ.....

ชื่อ เล็ก นะครับ

บ้านอยุ่แม่สาย  (ต๋อนนี้ยะก๋านตี้ระยอง)

ขอสมัครเป๋นสมาชิกตวยเน้อครับ

อิอิ....มือใหม่ครับ ใจ้ คอมแพ็ก ของโซนี่อยุ่

วันตี้ 4 ตั๋วใหม่จะมา 500D cannon ครับ

วันตี้ 15 นี้จะปิ๊กไปแอ่วบ้านครับ

ว่าๆจะเข้ามาโพสรูปครับ

แฮ่ๆๆๆๆ....ยาวไปหน่อย

ฝากเนื้อฝากตั๋วโตยครับ
ap.41
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2010, 16:09:36 »

สวัสดีครับ.....

ชื่อ เล็ก นะครับ

บ้านอยุ่แม่สาย  (ต๋อนนี้ยะก๋านตี้ระยอง)

ขอสมัครเป๋นสมาชิกตวยเน้อครับ

อิอิ....มือใหม่ครับ ใจ้ คอมแพ็ก ของโซนี่อยุ่

วันตี้ 4 ตั๋วใหม่จะมา 500D cannon ครับ

วันตี้ 15 นี้จะปิ๊กไปแอ่วบ้านครับ

ว่าๆจะเข้ามาโพสรูปครับ

แฮ่ๆๆๆๆ....ยาวไปหน่อย

ฝากเนื้อฝากตั๋วโตยครับ
ยินดีต้อนรับสู่ห้องภาพครับผม แล้วจะคอยชมรูปสวยๆนะครับ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 26 พิมพ์