เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 22:09:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ใครมีความต้องการเหมือนผมมั่ง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครมีความต้องการเหมือนผมมั่ง  (อ่าน 946 ครั้ง)
pingxzii
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 16:01:10 »

พอดีผมมีม้วนวีดีโออยู่ เป็นม้วนที่บันทึก งานแต่งงานของพ่อกับแม่ผม
แต่ไม่มีเครื่องเล่นวีดีโอ ผมอยากเอาเรื่องราวในม้วนวีดีโอเนี่ย ไลท์ลงแผ่นซีดี ได้รึป่าวครับ

ถ้าได้ช่วยแนะนำสถานที่หน่อย อยากเก็บไว้มาก อยากเอาไว้ให้พ่อแม่ดู

รับขายฝาก บ้าน-ที่ดิน-อาคารพานิชย์
ดอกถูก รับเงินภายใน1วัน
โทร 0827727114
ID Line : pingsxzii

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
https://www.facebook.com/loanmoneys
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 23:28:09 »

คงต้องถามร้านถ่ายรูป มนต์รัก กับตรงแถวไนบาซ่า ทั้ง2ร้าน

ผมแนะนำให้ทำเป็นระบบ DVD จะคมชัดลึกกว่าครับ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 23:32:23 »

คงต้องถามร้านถ่ายรูป มนต์รัก กับตรงแถวไนบาซ่า ทั้ง2ร้าน

ผมแนะนำให้ทำเป็นระบบ DVD จะคมชัดลึกกว่าครับ

ไม่รับทำหรอ ...  แลบลิ้น

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2012, 05:06:18 »

ขอบคุณครับนายตับ อิอิ

จริงๆก็อยากเสนอตัวอยู่เหมือนกัน เพราะเก็บเครื่องเล่นไว้ 1ตัว (ยังดีอยู่) เพื่องานแบบนี้แหละ เพราะตัวเองก็ต้องทำเก็บเป็น DVD เหมือนกัน ยังไม่ได้ทำเลยมาเป็นปีๆ ซึ่งมันมีเป็น 10ๆ ม้วน ของรักของหวงทั้งนั้น (ไม่ใช่หนังโป้นะ) แต่ละม้วนก็มีราเกาะอีก เฮ่อ อ่อนใจ คงต้องแกะและถอดออกมาเช็ดเป็นเส้นๆเลยอะครับ แค่คิดผมก็ไม่ลอดละ ไม่รู้ว่าเมื่อไรจะได้ตั้งใจทำจริงจังซักที  จะตัดใจทิ้งก็ยังอารัย แต่พอจะทำมันก็ไม่ว่าง แบบว่าต้องเก็บตัวเป็นอาทิตเพื่องานนี้เลยว่างั้น ไม่ได้ไปใหนกันหละ อายจัง
(ยังมีเทปคราสเซตอีก 50+ ม้วน ก็ยังไม่ได้ทำเลย เครื่องเล่นเทปก็มีนะ แต่ใจยังไม่สู้ อิอิ)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2012, 23:09:02 »

ขอบคุณครับนายตับ อิอิ

จริงๆก็อยากเสนอตัวอยู่เหมือนกัน เพราะเก็บเครื่องเล่นไว้ 1ตัว (ยังดีอยู่) เพื่องานแบบนี้แหละ เพราะตัวเองก็ต้องทำเก็บเป็น DVD เหมือนกัน ยังไม่ได้ทำเลยมาเป็นปีๆ ซึ่งมันมีเป็น 10ๆ ม้วน ของรักของหวงทั้งนั้น (ไม่ใช่หนังโป้นะ) แต่ละม้วนก็มีราเกาะอีก เฮ่อ อ่อนใจ คงต้องแกะและถอดออกมาเช็ดเป็นเส้นๆเลยอะครับ แค่คิดผมก็ไม่ลอดละ ไม่รู้ว่าเมื่อไรจะได้ตั้งใจทำจริงจังซักที  จะตัดใจทิ้งก็ยังอารัย แต่พอจะทำมันก็ไม่ว่าง แบบว่าต้องเก็บตัวเป็นอาทิตเพื่องานนี้เลยว่างั้น ไม่ได้ไปใหนกันหละ อายจัง
(ยังมีเทปคราสเซตอีก 50+ ม้วน ก็ยังไม่ได้ทำเลย เครื่องเล่นเทปก็มีนะ แต่ใจยังไม่สู้ อิอิ)

เดี๋ยวส่ง จขกท ให้ไปทำ .... ถ้าทำไม่ได้ แบน 1 ปี Ok น่ะ ....

คนโพส ก็น้องผมเอง ...  ห้ามคิดแพงด้วย 555 
ยิ้มกว้างๆ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
JAMESCOM1

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2012, 23:51:32 »

ทานแบรนแค่ 3 เดือนก็เบื่อแล้ว อิอิ

ตอนนี้มีเครื่องเล่น vdo แต่ PC มันก็ HD เต็มอีกมันไม่พอบันทึกแล้ว (AV IN) ปกติใช้บันทึกรายการช่อง 3 เล่น ซึ่งที่ผมใช้มันก็การ์ดดู TV ทั่วไปนี่เอง ยังไงพรุ่งนี้จะเอามาตรวจเช็คดูก่อนว่าใช้งานดีอยู่หรือไม่ แล้วค่อยคุยกันใหม่ดีกว่า จุบๆ ยิงฟันยิ้ม

ถ้าหนังมันสั้นๆ ทำให้ฟรียังได้เลย (สงใสจะเป็น ชม. ราขึ้นแล้วมั่ง)
แต่ผมว่าแถวหน้าไนบาซ่า ก็ 300 400 เอง ต่อ ความยาว 1ชม. มั่ง ถ้าจำไม่ผิด

ขอบใจที่ยัดเยียด(งานเข้า โกรธ)
พรุ่งนี้ก็ดันติดรับงานเล่นดนตรี ใน รร ลิตเติลดัก(สระน้ำ) ไม่ว่างอีกละเซง  แลบลิ้น

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2012, 23:56:19 »

ทานแบรนแค่ 3 เดือนก็เบื่อแล้ว อิอิ

ตอนนี้มีเครื่องเล่น vdo แต่ PC มันก็ HD เต็มอีกมันไม่พอบันทึกแล้ว (AV IN) ปกติใช้บันทึกรายการช่อง 3 เล่น ซึ่งที่ผมใช้มันก็การ์ดดู TV ทั่วไปนี่เอง ยังไงพรุ่งนี้จะเอามาตรวจเช็คดูก่อนว่าใช้งานดีอยู่หรือไม่ แล้วค่อยคุยกันใหม่ดีกว่า จุบๆ ยิงฟันยิ้ม

ถ้าหนังมันสั้นๆ ทำให้ฟรียังได้เลย (สงใสจะเป็น ชม. ราขึ้นแล้วมั่ง)
แต่ผมว่าแถวหน้าไนบาซ่า ก็ 300 400 เอง ต่อ ความยาว 1ชม. มั่ง ถ้าจำไม่ผิด

ขอบใจที่ยัดเยียด(งานเข้า โกรธ)
พรุ่งนี้ก็ดันติดรับงานเล่นดนตรี ใน รร ลิตเติลดัก(สระน้ำ) ไม่ว่างอีกละเซง  แลบลิ้น

555  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

JAMESCOM1

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2012, 12:12:56 »

เมื่อคืนเคลียพื้นที่ได้ 9กิ้กแล้วครับ แล้วจะเคลียเพิ่มอีก หวังไว้ 25 - 30 เลย
สรุปได้ว่าเครื่อง pc พร้อมบันทึกแล้วครับ ไว้พรุ่งนี้จะทดสอบกับเครื่องเล่น VDO ดูก่อน

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2012, 12:17:49 »

เมื่อคืนเคลียพื้นที่ได้ 9กิ้กแล้วครับ แล้วจะเคลียเพิ่มอีก หวังไว้ 25 - 30 เลย
สรุปได้ว่าเครื่อง pc พร้อมบันทึกแล้วครับ ไว้พรุ่งนี้จะทดสอบกับเครื่องเล่น VDO ดูก่อน

ครับผม ^______________________^

JAMESCOM1

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2012, 01:51:30 »

เมื่อวานได้ทดสอบแล้ว ชัดเจนดี ทั้งช่อง cable TV ทั่วไป และ ช่อง AV โดยเอาจานแดงเข้า แต่พอเอา VDO เทปเข้า AV ก็งั้นๆครับ ไม่คมไม่ชัดเซง(สงสัยชินกับ HD อิอิ) ไว้จะเอาตัวอย่างลงให้ดูอีกที พอดีวันนี้ลองไปลองมา หัวสกปรกซะงั้น ภาพไม่มา มาแต่เสียง 555
ยังไงๆ ไว้ผมล้างหัวแล้วคงใช้ได้ตามปกติครับ ว่าจะไปหาซื้อน้ำยาล้างหัวคงคุ้มกว่า เทปล้างหัวแน่ๆ เพราะงานที่ผมมี คงหมดเป็นขวดๆ 555

ได้ข่าวว่าได้เอาเทปไปทำแล้ว ก็ดีแล้วครับ คงโดนไปไม่น้อย เพราะคงหาทำยากกันแล้วมั่ง แถมเขาคงบวกเพิ่มด้วยครับ(ส่งให้ที่อื่นทำแทน) แต่ยังไงก็คุ้มครับ เพื่อพ่อแม่ผมปลื่มใจด้วยจริงๆนะครับ ถ้ายังไงถ้าไม่พอใจกับงานที่ได้ หรือมันไม่ได้เป็น DVD 720x576 ก็ติดต่อมาลองทำที่ผมดูอีกทีนะครับ เป็นการปลอบใจละกัน อิอิ

ตัวอย่างจาก cable (ภาพระบบ DVD 720x576 จากต้นฉบับเลย)

ตัวอย่างจาก ช่อง AV (ภาพระบบ DVD 720x576 จากต้นฉบับเลย)

ใครสนใจก็สั่งอัดรายการ TV หรือจากจานดาวเทียมได้นะครับ

jesdath
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2012, 15:43:55 »

ภาพชัดดีครับ

รณรงค์ขอให้คนไทยมีสิทธิ์ อ่านเขียนภาษาอังกฤษแบบแท้ๆ
--รับบูรณะโน๊ตบุคและคอมที่เก่ามากๆ- ราคากันเองครับ
--รณรงค์ให้คนไทยใช้ลีนุกซ์ จะได้ไม่นอนผวากลัวลิขสิทธิ้จ้ะ
หน้า: [1] พิมพ์