เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 22:01:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  เรื่องล้านนา ภาษากำเมือง
| | |-+  ของดีคนบ่าเก่า คาถาอาคม
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ของดีคนบ่าเก่า คาถาอาคม  (อ่าน 21593 ครั้ง)
Singhakara
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 00:32:07 »

โอม ธงธง มหาธงธง กูจักธงบังฟ้า กูจักธงบังดี สัตราศิลป์กูอย่าเส้า พระเจ้ากูอยู่เหนือหัว โอมธงธง มหาธงธง โอมสวาหะ คงเพ็ก.

ใช้ธงคาถาที่จักใช้มิให้เสื่อม.
nansom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 10:25:01 »

กาถาหัวใจ๋จ๋นเน้อ "กั๋นหะเนหะ" ถ้ายะอะหยังบ่ได้ มันจ๋นไปหมด หาตางออกบ่ได้ ก็ลนึกท่องในใจ๋สัก 3-4 รอบก็จักมีผญาปั๋ญญากึ๊ดออกได้
แมงคอลั่น
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2011, 19:37:29 »

กาถาเป่า"ต๋าแดง เจ๋บต๋า"
นะโมสามจบ รำลึกถึง ป้อฤาษีอ้าย แล้วว่ากาถาดังนี้
  "เป่าต๋าแดงหื้อหย้อ เป่าต๋าต้อหื้อหาย โอม สวาหายผัวะ"
กำว่าผัวะนั้นหื้อเป่าลมขึ้นไปแล้วเอามือป้องเหนือกิ้วลมจะได้วนเข้าใส่ต๋า(กรณีเป่าตั๋วเก่า) สามเตื้อเน่อ เป่าคนอื่นก็ได้หื้อเป่าออกไปตางหางต๋าเน่อ(คำเตือน คนปากเหม็นห้ามเป่าเดียวคนต๋าแดงจะเป๋นลม)
dewa0lite
เตรียมอนุบาล
*

ไม่มีมิตรแท้ และศรัตรูถาวร จงทำวันนี้ให้ดีที่สุด

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 17:56:05 »

คาถาช้างโขลง
 โอมหมากแลง กำปูคำสองก้าน กูจักมนต์ใส่ช้าง ก็อื้อหล
 กูจักมนต์ใส่คน ก็ฮื้ออ่อน เหมือนช้างอ่อนขอ
 เหมือนคออ่อนเหล้า เหมือนข้าวอ่อนหาไห
 ฮักแต้เนอ นางเนอ เออ เออ นางฮัก โอมสวาหุมติด

คาถานี้เคยใช้สมัยเป็นหนุ่ม สาวติดตรึม
 แต่บ่ได้ใช้มาประมาณ 10 ปีแล้ว บ่แน่ใจว่าจำตกหล่นไปผ่องก่อ
 ไผยังบ่มีแฟน เอาไปลองใช้ผ่อเน้อ

ปล. สมัยก่อนคนเฒ่าจะท่องฮื้อฟัง แล้วฮื้อเฮาจำเอา ห้ามจดเน้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 18:00:11 โดย dewa0lite » IP : บันทึกการเข้า
principia
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2011, 12:23:37 »

ผมอยากจะหู้ว่าหุมสาว กับสาวหุมนี่เหมือนกันก่อครับ นิ ผ่องก็ว่าหุมสาวห่องก็ว่าสาวหุม ขอบคุณหลายๆครับ
Jeekuk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 08:18:06 »

หุมสาวบ่ต้องมีกาถาครับ ขอเป๋น "จายแต้ๆ"ก็หุมกู้คน แต่ไผจะแสดงอาการออกมานัก น้อย ตะอั้นนะ
ผมก็หุมแต่ จะออกอาการต๋อนบ่อยู่กับเมีย ตะอั้นนะ(ส่องหน้าเมียอย่างกับตุ๊เจ้า)
tc02
*

คนเจียงฮาย

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2011, 13:15:34 »

เ็ก็บคาถามาไส่สมอง...เตวเลาะล่องเป่าเหนือ-เป่าไต้ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม เจ๋ง
แค่เอื้อม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2011, 11:32:40 »

คาถาแป้ผีทุกอย่าง

นะโสนะโม เอกาเอกั๋ง เอวัง เอวะ โอมพุทธัง อะอุอัง ตุติยัม นะโมพุทธายะ กะยะวะ โอมธัมมัง อะอุอัง ตะติยัม นะโมนีธัมมายะ กะยะวะ โอม สังฆังยะ กะยะวะ

ไปด่านยักเมืองผี

โอมยักโข มะหายักโข มะพาโก๋ โสเสอิริปิต่า ปะรายันตุ
tc02
*

คนเจียงฮาย

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2011, 18:17:18 »

ผมอยากจะหู้ว่าหุมสาว กับสาวหุมนี่เหมือนกันก่อครับ นิ ผ่องก็ว่าหุมสาวห่องก็ว่าสาวหุม ขอบคุณหลายๆครับ
   อย่างผมนี่กะ...หุมสาวขนาด...แต่ว่าสาวบ่ค่อยหุมผม..เท่าไหร่..อิๆ++ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
Miss_KOBAYASHI
ชั้นประถม
*

Line :: mookoba

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2011, 23:35:54 »

คาถาบ่าวฮัก บ่าวหุม อิมีก่อนิเจ้า ,,,อิอิ

ขายส่ง>> สับปะรด นางแล ,ภูแล , ปัตตาเวีย
ขายสัปบะรดปอกเปลือกพร้อมทานบรรจุกล่องโฟม
บริการส่งในตัวเมืองเชียงราย
สอบถามได้นะค่ะ  084-1711797 ฝน
tc02
*

คนเจียงฮาย

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2011, 20:06:28 »

คาถาบ่าวฮัก บ่าวหุม อิมีก่อนิเจ้า ,,,อิอิ
    งามขนาดนี้...บ่ต้องใจ้คาถาบ่าวก่อตึงหุมอยู่แล้ว  ยิงฟันยิ้ม จุมพิต ยิ้มเท่ห์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2011, 22:22:25 »

งามขนาดนี้...บ่ต้องใจ้คาถาบ่าวก่อตึงหุมอยู่แล้ว  ยิงฟันยิ้ม จุมพิต ยิ้มเท่ห์
โอ้วววว,,,บ่ามีเลยเน้วว
น้องบ่าใจ๋คนงาม เศร้าตลอดเอาะTT^TT

ขายส่ง>> สับปะรด นางแล ,ภูแล , ปัตตาเวีย
ขายสัปบะรดปอกเปลือกพร้อมทานบรรจุกล่องโฟม
สอบถามได้นะค่ะ  084-1711797 ฝน
tc02
*

คนเจียงฮาย

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2011, 22:28:28 »

น้องบ่าใจ๋คนงาม เศร้าตลอดเอาะTT^TT   ในฮูปนี้ตั๋วแต้แม่นก่อครับ...(ของผมตั๋วแต้ครับ) ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
tc02
*

คนเจียงฮาย

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2011, 22:46:58 »

น้องบ่าใจ๋คนงาม เศร้าตลอดเอาะTT^TT
น้องบ่าใจ๋คนงาม เศร้าตลอดเอาะTT^TT   ในฮูปนี้ตั๋วแต้แม่นก่อครับ...(ของผมตั๋วแต้ครับ) ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ถ้าตั๋วแต้ๆนี่งามอยู่เน้อ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2011, 11:04:47 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ตกใจ ตกใจ ตกใจ ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

ยาวเยียด
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2011, 09:49:05 »

ตะก่อนมีคาถา ปิดปากหมาบ่หื้อเห่า  ยิงฟันยิ้ม

เอาไว้ใจ้ต๋อนไปลักไก่  ยิงฟันยิ้ม

แต่ต๋อนนี้ลืมไปละ  ยิงฟันยิ้ม

เรา...แสวงหาฝั่ง.....คือ.....นิพพาน..
warrior
ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2011, 11:00:22 »

"สิทธิกิจจํ สิทธิกมฺมํ สิทธิการิย ตถาคโต สิทธิเต๋โช ชะโยนิจฺจํ สพฺพกมฺมํ ประสิทฺธิเม"

คาถาบทนี้ แปลว่าอะไรเหรอครับ ได้ยินบ่อย ๆ
แค่เอื้อม
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 07:39:04 »

คาถาขึ้นครูครับลูกพี่
Up^G
ชั้นประถม
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 11:30:20 »

ผมมีครับ แต่มีข้อแม้1 อย่าง  pm มาบอกเบอร์โทรแล้วจะโทรไปบอกทุกวัน ๆ เลยครับ อิอิ
อ๊องขะล๊อง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 21:46:04 »

มีคาถาสาวหมก่อค๊าบ ไข่ได้ขนาด อิอิ
ถ้าเผยไม่ได้ก่อ pm ก่อได้เน้อ แฮ่ๆ
อ้ายใขได้คาถาสาวหุม น้องซ้ำใขได้คาถาบ่าวหุม

ยามเฮาตุ๊กตึงบ่ามีไผโตย ยามเฮารวยคนโตยเป๋นปุ๊ก
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์