เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 13:01:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  ใครเลี้ยง กุมารทอง ลูกกรอก รักยม ฯลฯ บ้างคะ :)
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ใครเลี้ยง กุมารทอง ลูกกรอก รักยม ฯลฯ บ้างคะ :)  (อ่าน 6931 ครั้ง)
Lovely
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2010, 16:46:12 »

ที่บ้านมี 2 องค์ค่ะกุมารทอง นำโชค กับ นำทรัพย์ ของป้าค่ะ ไม่ได้บูชามาจากไหน เขาอยู่ที่บ้านอยู่แล้วไปสำนักไหนก็มีคนทักว่าที่บ้านมีองค์กุมาร เลยซื้อองค์บูชไว้ที่บ้าน ป้าถูกหวยทุกงวดเลยค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2010, 16:48:27 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ แตเคยฝันเห็นน่ะค่ะ แต่ไม่บ่อยเพราะเป็นคนจิตแข็ง+ดวงแข็ง ยิงฟันยิ้ม

แต่ก็จะมีเด็กตัวเล็กๆ วัยเตาะแตะเขาเห็นค่ะ ยิงฟันยิ้ม
อยู่ดีๆ เด็กชอบวิ่งเข้ามาหา แล้วนั่งเล่นอะไรของเขาก็ม่ายรู้ เหอะๆ (ปกติไม่ค่อยมี ไม่เป็นที่รักของเด็กน้อยๆ ฮ้าๆ)

@K.~Dear~
ลองนั่งสมาธิสวดมนต์ดูสิคะ แผ่เมตตาเยอะๆ ทำใจเย็นๆ ร่มๆ
ทำบุญ(การกระทำที่เป็นความดี)เยอะๆ ค่ะ ยิ้มกว้างๆ
จะช่วยตัวเองได้นะคะ (นั่งสมาธิ ทำให้เรามีสติค่ะ ยิ้มเท่ห์)

เดี๋ยวนี้เริ่มมีไรแปลก ๆ นะ มาคุยได้ อิอิ อยากเลี้ยงบ้าง แต่ใจบ่สู้
~KT 2 U~
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2010, 19:43:17 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ แตเคยฝันเห็นน่ะค่ะ แต่ไม่บ่อยเพราะเป็นคนจิตแข็ง+ดวงแข็ง ยิงฟันยิ้ม

แต่ก็จะมีเด็กตัวเล็กๆ วัยเตาะแตะเขาเห็นค่ะ ยิงฟันยิ้ม
อยู่ดีๆ เด็กชอบวิ่งเข้ามาหา แล้วนั่งเล่นอะไรของเขาก็ม่ายรู้ เหอะๆ (ปกติไม่ค่อยมี ไม่เป็นที่รักของเด็กน้อยๆ ฮ้าๆ)

@K.~Dear~
ลองนั่งสมาธิสวดมนต์ดูสิคะ แผ่เมตตาเยอะๆ ทำใจเย็นๆ ร่มๆ
ทำบุญ(การกระทำที่เป็นความดี)เยอะๆ ค่ะ ยิ้มกว้างๆ
จะช่วยตัวเองได้นะคะ (นั่งสมาธิ ทำให้เรามีสติค่ะ ยิ้มเท่ห์)

เดี๋ยวนี้เริ่มมีไรแปลก ๆ นะ มาคุยได้ อิอิ อยากเลี้ยงบ้าง แต่ใจบ่สู้

พี่อาร์ตไม่อยากเลี้ยงบ้างหรอคะ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม
ไม่น่ากลัวหรอก รู้สึกอุ่นใจมากกว่า หุหุ

❦♡เอิงเอย♡❦
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2010, 19:56:07 »

เมื่อก่อนยายของแฟนเลี้ยงเจ้า แต่ไม่รู้ว่าอะไรนะ หุหุ ไม่รู้จัก  ยิงฟันยิ้ม
แต่เวลาไปนอนบ้านแฟน ชอบฝันว่ามีเด็กมาจั้กกะจี๋แล้วก็หัวเราะคิกๆๆๆๆ
แล้วมันก็จั๊กกะจี้จริงๆด้วยนะ 555 แต่ก็ไม่ได้บ่อยค่ะตอนไปใหม่ๆเท่านั้น อิอิ
แต่ตอนนี้ยายแกเสียไปหลายปีแล้วค่ะ
สถานการณ์ที่บ้านก็ปกติ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ส่วนตัวแล้วไม่ได้สนใจ แต่ก็ไม่ลบหลู่ค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2010, 19:57:14 »

โทะ...มีก้าคนเล่นของลูนิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

..............
ordinaryboy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2010, 20:08:45 »

อยากเลี้ยงบ้างแต่ไม่มีบูยและวาสนาพอใช่ไหม
คนที่เลี้ยงต้องมีคุณสมบัติอย่างไร
จึงจะสามารถเลี้ยงได้

มิตรภาพ-ไม่มีวันตาย
~ Bullet for my Brother ~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2010, 20:57:46 »

มีคนที่เลี้ยงกุมารเขาทักผมว่ามีเด็กผู้ชายอายุซัก 12 คอยตามอยู่ข้างๆ

ให้ไปบูชา แล้วให้พระเรียกลง ผมหาหุ่น เป็นแบบกุมารถือเบ็ดไม่ได้เลยไม่ได้ดำเนินการต่อ
อีกทีไปส่งพี่สาวเฉยๆร่างทรางถึงกับผงะ บอกผมร่างกายมีแต่จิตอสูรวนเวียนห่อหุ้มอยู่
เข้าใกล้ไม่ได้เลยแกบอกเหม็นคาวบาป ชอบฆ่าฟัน ชอบผลาญชีวิต
ผมก็เฉยๆ แค่ไปส่งพี่ กลับมาดูให้ผม ผมก็กลัวมาคิดตังผมเพิ่ม
ผมไม่มีศาสนา แต่ผมไม่ลบหลู่ความเชื่อของคนอื่น
ขอโทษนะค่ะ เคยมีแฟนแล้วเคยให้แฟนไปทำแท้งป่าว ถ้าเป็นเช่นนั้น จะมีเด็กคอยวนเวียนอยู่รอบตัว ต้องไปถวยสังฆทาน ทำบุญ ถวายของเด็กๆอะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่เคยจ้า คนทรงบอกว่าเด็กที่มาเกาะอยู่เป็นคนที่ผมเคยฆ่าอ่ะครับ
~KT 2 U~
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2010, 21:39:27 »

มีคนที่เลี้ยงกุมารเขาทักผมว่ามีเด็กผู้ชายอายุซัก 12 คอยตามอยู่ข้างๆ

ให้ไปบูชา แล้วให้พระเรียกลง ผมหาหุ่น เป็นแบบกุมารถือเบ็ดไม่ได้เลยไม่ได้ดำเนินการต่อ
อีกทีไปส่งพี่สาวเฉยๆร่างทรางถึงกับผงะ บอกผมร่างกายมีแต่จิตอสูรวนเวียนห่อหุ้มอยู่
เข้าใกล้ไม่ได้เลยแกบอกเหม็นคาวบาป ชอบฆ่าฟัน ชอบผลาญชีวิต
ผมก็เฉยๆ แค่ไปส่งพี่ กลับมาดูให้ผม ผมก็กลัวมาคิดตังผมเพิ่ม
ผมไม่มีศาสนา แต่ผมไม่ลบหลู่ความเชื่อของคนอื่น
ขอโทษนะค่ะ เคยมีแฟนแล้วเคยให้แฟนไปทำแท้งป่าว ถ้าเป็นเช่นนั้น จะมีเด็กคอยวนเวียนอยู่รอบตัว ต้องไปถวยสังฆทาน ทำบุญ ถวายของเด็กๆอะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่เคยจ้า คนทรงบอกว่าเด็กที่มาเกาะอยู่เป็นคนที่ผมเคยฆ่าอ่ะครับ

เริ่มจะเป็นหวีดสยอง เหอะๆ (เคยฆ่าใครมั้ยคะชาตินี้ ถ้าไม่ชาตินี้ก็คงชาติก่อน) ตกใจ

อยากเลี้ยงบ้างแต่ไม่มีบูยและวาสนาพอใช่ไหม
คนที่เลี้ยงต้องมีคุณสมบัติอย่างไร
จึงจะสามารถเลี้ยงได้

พร้อมจะเป็นพ่ออะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
เพราะเราต้องเลี้ยงเด็ก ก็ต้องเป็นตัวอย่างที่ดี
ทำแต่สิ่งดีๆ อะค่ะ  ยิ้มกว้างๆ

สาวเหลือน้อย
มัธยม
**

การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่บางครั้งก็ดีบางทีก็ไม่ใช่

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2010, 12:46:42 »

แวะมาอ่านเฉยๆ ไม่ค่อยชอบเรื่องพวกนี้ค่ะ แค่เลี้ยงลูก 2 ตัวที่บ้านก็เหนื่อยแล้วค่ะ
taekeuk_poomse
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2010, 13:00:11 »

แวะมาอ่านเฉยๆ ไม่ค่อยชอบเรื่องพวกนี้ค่ะ แค่เลี้ยงลูก 2 ตัวที่บ้านก็เหนื่อยแล้วค่ะ

หุหุหุหุหุ แสดงว่าซนยิ่งกว่ากุมารทองแน่ๆ เลย

เด็กซน เป็นเด็กฉลาด แต่ คนเลี้ยง เหนื่อยหน่อย สู้ๆครับ
แปดมอมอ ภาพยนตร์
มัธยม
**

ภาพยนตร์อิสระ

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2010, 13:38:19 »

โทะ สมาชิกเชียงรายโฟกัสเป็นจอมขมังเวทย์ทั้งนั้นเลยกะนี่  ยิงฟันยิ้ม

~KT 2 U~
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2010, 10:18:49 »

โทะ สมาชิกเชียงรายโฟกัสเป็นจอมขมังเวทย์ทั้งนั้นเลยกะนี่  ยิงฟันยิ้ม

มะช่ายๆ มันมะจริง เหอะๆ   ยิงฟันยิ้ม
แต่จะว่าำไปคนเรานี่ก็ศาสตร์ เยอะจริงๆเนาะ  ยิ้มกว้างๆ

Jazky
ระดับ ป.ตรี

โลก ส่วน ตัว สูง

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2010, 17:12:22 »

อยากจะเลี้ยงจำพวกพรายดำ พรายกระซิบครับ  เขาบอกว่าวิชาแกร่งกล้ามาก  กระซิบได้ทุกที่ ทุกเวลา   

ใครมีความรู้ทางด้านนี้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ   ผมอยากเป็นจอมขมังเวทย์.................

พราย ของ แรง จิง คับ ต้อง เลี้ยง ดีๆ ดู แล เอา ใจ ใส่ เลี้ยง ยาก ฟ่า กุมาร คับ
ถ้า ใคร เลี้ยง ไม่ ดี ของ ก้อ จะ เข้า ตัว
สาวเหลือน้อย
มัธยม
**

การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่บางครั้งก็ดีบางทีก็ไม่ใช่

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2010, 19:11:05 »

หุหุหุหุหุ แสดงว่าซนยิ่งกว่ากุมารทองแน่ๆ เลย

เด็กซน เป็นเด็กฉลาด แต่ คนเลี้ยง เหนื่อยหน่อย สู้ๆครับ
สู้ตายค่ะ เพื่ออนาคต555+
nutjunior
ระดับ ป.ตรี
*

น้องแพน แพน

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2010, 19:55:59 »

แฟนผมเคยเล่าให้ฟังครับ ว่าเมื่อก่อนตอนอยู่หอแถวสันโค้ง วันนั้นแฟนผมกำลังจะนอน พอหัวถึงหมอนก็มีความรู้สึกเหมือนวิงเวียนและขยับตัวไม่ได้ แฟนผมบอกว่าได้ยินเสียงเด็กร้องไห้แงๆๆๆๆ และนั่งถีบเท้าเหมือนเวลาที่เด็กอยากได้อะไรแล้วไม่ได้อ่ะครับ เป็นอยู่สักพักหนึ่ง พอแฟนผมขยับตัวได้ก็รีบลุกขึ้นมาแล้วพูดว่า แล้วจะทำบุญไปให้ แต่ขอให้ถูกหวยนะเพราะตอนนี้ไม่มีเงิน ปรากฏว่าถูกจริง ๆ ครับ แฟนผมก็เลยรีบไปทำบุญ พอไปเล่าให้เจ้าของหอฟัง ตอนแรกเจ้าของหอก็ไม่ได้พูดอะไร ไป ๆ มา ๆ เจ้าของหอบอกพี่เลี้ยงกุมาร แฟนผมก็เลยซื้อของเล่นไปให้แล้วก็รีบย้ายหอเลยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นัท 083-5752391
Line nutjuniorr
baby_pon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2010, 20:59:15 »

ขอโทษนะค่ะ เคยมีแฟนแล้วเคยให้แฟนไปทำแท้งป่าว ถ้าเป็นเช่นนั้น จะมีเด็กคอยวนเวียนอยู่รอบตัว ต้องไปถวยสังฆทาน ทำบุญ ถวายของเด็กๆอะค่ะ     

ของผมก่อมีครับ  มีคนแรก ญ ชื่อ ลัคณา คนน้อง ช  ชื่อเพชรรัตน์ ผมทำแท้ง2ครั้งครับ
ผมก่อคนบาปคน 1 พระอาจารย์ผมบอกว่า ให้ถวาย พระแทนตัว พระปางมารวิชัย 9 นิ้ว
ผมกำลังจะไปถวาย พระอาจารย์ผมบอกไม่ต้องละ เพราะเด็กไม่ยอมรับฆ่าชีวิตเขาทั้งชวิต
พระอาจารย์ผมนั่งสมาธิแล้วบอกว่าไปซื้อกุมารทองมา แล้วจะเลือกเข้าองค์ให้
ผมก้เลี้ยงมาได้หลายเดือนละครับ ก่อมีสิ่งดีๆเข้ามาเยอะ จากเมื่อก่อนมีแต่สิ่งที่ทำให้เดือนร้อน
อยู่ไม่เป็นสุขเลย ครับ 
~KT 2 U~
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2010, 21:01:54 »

แฟนผมเคยเล่าให้ฟังครับ ว่าเมื่อก่อนตอนอยู่หอแถวสันโค้ง วันนั้นแฟนผมกำลังจะนอน พอหัวถึงหมอนก็มีความรู้สึกเหมือนวิงเวียนและขยับตัวไม่ได้ แฟนผมบอกว่าได้ยินเสียงเด็กร้องไห้แงๆๆๆๆ และนั่งถีบเท้าเหมือนเวลาที่เด็กอยากได้อะไรแล้วไม่ได้อ่ะครับ เป็นอยู่สักพักหนึ่ง พอแฟนผมขยับตัวได้ก็รีบลุกขึ้นมาแล้วพูดว่า แล้วจะทำบุญไปให้ แต่ขอให้ถูกหวยนะเพราะตอนนี้ไม่มีเงิน ปรากฏว่าถูกจริง ๆ ครับ แฟนผมก็เลยรีบไปทำบุญ พอไปเล่าให้เจ้าของหอฟัง ตอนแรกเจ้าของหอก็ไม่ได้พูดอะไร ไป ๆ มา ๆ เจ้าของหอบอกพี่เลี้ยงกุมาร แฟนผมก็เลยซื้อของเล่นไปให้แล้วก็รีบย้ายหอเลยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

น่าจะอยู่ต่อเนาะ เผื่อจะถูกหวยอีก อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

~KT 2 U~
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2010, 21:03:56 »

ขอโทษนะค่ะ เคยมีแฟนแล้วเคยให้แฟนไปทำแท้งป่าว ถ้าเป็นเช่นนั้น จะมีเด็กคอยวนเวียนอยู่รอบตัว ต้องไปถวยสังฆทาน ทำบุญ ถวายของเด็กๆอะค่ะ     

ของผมก่อมีครับ  มีคนแรก ญ ชื่อ ลัคณา คนน้อง ช  ชื่อเพชรรัตน์ ผมทำแท้ง2ครั้งครับ
ผมก่อคนบาปคน 1 พระอาจารย์ผมบอกว่า ให้ถวาย พระแทนตัว พระปางมารวิชัย 9 นิ้ว
ผมกำลังจะไปถวาย พระอาจารย์ผมบอกไม่ต้องละ เพราะเด็กไม่ยอมรับฆ่าชีวิตเขาทั้งชวิต
พระอาจารย์ผมนั่งสมาธิแล้วบอกว่าไปซื้อกุมารทองมา แล้วจะเลือกเข้าองค์ให้
ผมก้เลี้ยงมาได้หลายเดือนละครับ ก่อมีสิ่งดีๆเข้ามาเยอะ จากเมื่อก่อนมีแต่สิ่งที่ทำให้เดือนร้อน

^^ ดูแลลูกๆ ดีๆนะคะ เขาไม่ได้เกิดมามีชีวิต ก็ดูแลจิตเขาดีๆ สั่งสมบุญบารมีเยอะๆ เขาก็จะได้ไปเกิดใหม่ค่ะ สาธุๆ

ต้นข้าว
ชั้นประถม
*

ตราบใดไม่สิ้นลมหายใจ เมื่อนั้นก็ขยันกันไปนะครับ..

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2010, 21:24:21 »

อยากรู้จังเลยค่ะว่าพระอาจารย์วัดไหนทักอยากไปจัง เพราะที่บ้านก็มีแต่ไม่เคยรับรู้อะไรเลย ไม่มีเหตุการณ์อะไรเลย เลขหวยก็ไม่ยอมถูก ไม่รู้ว่ายังอยู่กับเราหรือเปลาหน่ะค่ะ แต่ถวายของทุกอาทิตย์

คนบ้านเดียวกัน แค่มองตากันก็เข้าใจอยู่
ต.รอบเวียง เมืองเชียงราย 57000 โทร.086-61937xx
my_smile
มัธยม
**

ชีวิตปาฏิหาริย์

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2010, 22:53:43 »

อยากรู้ว่าคนที่เลี้ยงกุมาร เจ้าตัวจะมองเห็นจริงๆ หรือป่าวคะ คือเห็นเป็นตัวเป็นตนเลยแบบไม่ใช่ในฝันนะ มีคนที่เลี้ยงอยู่เค้าบอกเค้าเห็น
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์